Connect with us

LATEST

തെറ്റ് ചെയ്‌താല്‍ എംബസ്സി സഹായത്തിനുണ്ടാവില്ല

Published

on

പ്രശസ്ത മലയാളി പിന്നണി ഗായകന്‍ മാര്‍ക്കോസിനു സൗദി അറേബ്യയിലെ അനുവാദമില്ലാത്ത പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുത്തതിന് പോലീസ് കസ്റ്റഡിയില്‍ കഴിയേണ്ടി വന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഉയര്‍ന്ന വ്യാപക പ്രതിഷേധാത്തെ തുടര്‍ന്നും അടുത്ത കാലത്തായി പ്രവാസികള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെയും അനിസ്ലാമിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെയും ആശാസ്യമല്ലാത്ത പെരുമാറ്റങ്ങളുടെയും പേരില്‍ ഉയരുന്ന വ്യാപക പരാതികളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍  പ്രവാസി ഇന്ത്യന്‍ സമൂഹത്തിനു റിയാദിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസി മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

പ്രവാസി സമൂഹത്തിനാകമാനം പത്രകുറിപ്പിലൂടെ ഒരു മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുക എന്നതിലുപരി ഇത്തരം പെരുമാറ്റങ്ങളുടെ പേരിലും കുറ്റകൃത്യങ്ങളുടെ പേരിലും പിടിയിലാവുന്നവര്‍ സഹായത്തിനായി അധികൃതരെ സമീപിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും ഭവിഷ്യത്തുകള്‍ സ്വയം അനുഭവിക്കേണ്ടി വരുമെന്നുമുള്ള ഒരു പരോക്ഷ താക്കീതാണ് ഇതിലൂടെ എംബസ്സി നല്‍കുന്നത്.

ഭാവിയില്‍ പ്രാദേശിക അധികൃതരില്‍ നിന്ന് ആവശ്യമായ അനുവാദം വാങ്ങിയതിന് ശേഷം മാത്രമേ പൊതുപരിപാടികള്‍ സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ പാടുള്ളൂ എന്ന് എംബസി നിര്‍ദേശിക്കുന്നു. കൂടാതെ സൌദിയില്‍ താമസിക്കുന്ന പ്രവാസി സമൂഹം വസ്ത്രധാരണത്തിലും, പെരുമാറ്റത്തിലും രാജ്യത്തെ നിയമങ്ങളും ചട്ടങ്ങളും അനുസരിപ്പിക്കണമെന്നും എംബസി ഇറക്കിയ പത്ര കുറിപ്പില്‍ പറയുന്നു.

അനുവാദമില്ലാതെ സൌദിയിലെ ഖത്തീഫ് ‘അല്‍നുസൈഫ്’ ഫാമില്‍ സംഗീത പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചതിനു ശേഷം അന്വേഷണത്തിന് പോലീസ്‌ എത്തിയപ്പോള്‍ സംഘാടകര്‍ മുങ്ങിയതിനെതുടര്‍ന്നു വിശിഷ്ടാതിഥിയായ ഗായകന്‍ മാര്‍ക്കോസ്, ‘പുലിജന്മം’ സിനിമയുടെ നിര്‍മാതാവും പ്രവാസി വ്യവസായിയുമായ എം.ജെ.വിജയ്‌ എന്നിവരെ പോലീസും മതകാര്യ വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമുള്‍പ്പെടുന്ന സംഘമെത്തി കസ്റഡിയില്‍ എടുത്തിരുന്നു. പരിപാടിയുടെ സംഘാടകര്‍ ‘മുങ്ങി’യതിനാലാണ് ഗാനമേളയുടെ കൂപ്പണില്‍ ഫോട്ടോയുള്ള മാര്‍ക്കോസിനെ പൊലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തത്.സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകരുടെയും കേന്ദ്ര മന്ത്രി ഇ.അഹമ്മദ്‌, മുഖ്യ മന്ത്രി ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി അപ്പോള്‍ സൗദി സന്ദര്‍ശനം നടത്തുകയായിരുന്ന കെ.സുധാകരന്‍ എം.പി അടക്കമുള്ള നേതാക്കന്മാരുടെയും ഇടപെടലിനെ തുടര്‍ന്ന് രണ്ടു ദിവസത്തിന് ശേഷം ആവശ്യമായ നടപടികള്‍ എടുത്തു വിട്ടയക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. അഞ്ചു ദിവസത്തെ ദുരനുഭവങ്ങള്‍ക്ക്  ശേഷം കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ് മാര്‍ക്കോസ് കേരളത്തില്‍ തിരിച്ചെത്തിയത്.

എന്നിരുന്നാലും ആവശ്യമായ അനുവാദവും തയ്യാറെടുപ്പുമില്ലാതെ സൗദി പോലൊരു രാജ്യത് നിലവിലുള്ള നിയമങ്ങള്‍ മാറി കടന്നു കൊണ്ടു, അതും സംഘര്‍ഷം പുകയുന്ന പ്രദേശത്തിന് സമീപത്തായി ഇത്തരമൊരു പരിപാടി സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ മുന്നിട്ടിറങ്ങിയവരെയും, ഒടുവില്‍ ക്ഷണിച്ചു കൊണ്ട് വന്ന വിഷിഷ്ടാതിഥികളെ പോലീസിനു വിട്ടു കൊടുത്തു കൊണ്ട് പിന്നണിയില്‍ മറഞ്ഞു നിന്നവര്‍ക്കെതിരെയും പ്രവാസി സമൂഹത്തില്‍ നിന്ന് ശക്തമായ പ്രതിഷേധമാണ് ഉയരുന്നത്. ദുബായിയും ബഹറിനുമെല്ലാം മാതൃകയാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന ഈ പുതുതലമുറക്ക് സൗദി നിയമങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള അജ്ഞതയല്ല മറിച്ചു അശ്രദ്ധയും അമിത വിശ്വാസവും ആണ് ഇതിലേക്ക് നയിച്ചത് എന്നാണ് പൊതുവെയുള്ള അഭിപ്രായം. പത്തു പേര്‍ കൂടുതല്‍ സംഘടിക്കുന്ന ഏതു പരിപാടിക്കും അനുമതി ആവശ്യമാണ് എന്ന കാര്യം സൌദിയിലെ കൌമാരക്കാര്‍ക്ക് പോലും അറിയാവുന്ന കാര്യം സ്വന്തം പ്രശസ്തിക്കും സാമ്പത്തിക ലാഭത്തിനും വേണ്ടി സൌകര്യപൂര്‍വ്വം മറന്നു എന്നാണു സംഘാടകര്‍ക്കെതിരെ ഉയരുന്ന പ്രധാന ആരോപണം.  

വസ്തധാരണത്തെപ്പറ്റിയും പെരുമാറ്റത്തെപ്പറ്റിയും എംബസ്സി പത്രകുറിപ്പില്‍ ഉള്ള പരാമര്‍ശം ജിദ്ദയിലും പരിസരപ്രദേശങ്ങളിലും അടുത്ത കാലത്തായി ഉണ്ടാവുന്ന കൌമാരക്കാരും അടങ്ങുന്ന പ്രവാസി സംഘങ്ങളുടെ വിളയാട്ടത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലതിനാണ് എന്ന് സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പറയുന്നു. പ്രവാസി സമൂഹത്തിനാകമാനം നാണക്കേടുണ്ടാക്കുന്ന പ്രവര്‍ത്തികളും പെരുമാറ്റവുമാണ് അടുത്ത കാലത്തായി ഈ മേഖലയില്‍ നിന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്‌ ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. ശക്തമായ പിന്‍ബലത്തോടെ കാട്ടിക്കൂട്ടുന്ന ഈ പേക്കൂത്തുകള്‍ക്കെതിരെ പത്ര മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ നിരവധി പേര്‍ രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. അനധികൃത പരിപാടികള്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിലും ഇത്തരക്കാര്‍ ഏറെ മുന്നിലാണ് എന്നും ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു.

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

LATEST

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

Published

on

വിജ്ഞാനത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമായ ഇന്നത്തെ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയിൽ ജോലി ലഭിക്കാൻ മാത്രം നിപുണരല്ല ഇന്ത്യയിലെ ബഹുഭൂരക്ഷം എഞ്ചിനീയർമാരുമെന്ന് ആസ്പിരിങ് മൈൻഡ്‌സിന്റെ വാർഷിക തൊഴിൽ ക്ഷമതാ സർവേയുടെ കണ്ടെത്തൽ. ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയറിങ് വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ താഴ്ന്ന നിലവാരമാണ് സർവേയിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ എൺപതു ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യരല്ല. ടെക് പ്രൊഫഷന്റെ അടിസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഒന്നായ മികച്ച കോഡിങ് സ്കിൽ ഉള്ളത് വെറും അഞ്ചു ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ്.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിൽ വെറും രണ്ടര ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ നൈപുണ്യമുള്ളത്. ഡാറ്റ സയൻസ്, മെഷീൻ ലേണിങ് എന്നിവയിലും ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയർമാർ വിദഗ്ധരല്ല. വെറും നാലര ശതമാനം എൻജിനീയർമാർ മാത്രമാണ് ഇതിൽ വിദഗ്ദർ.

വയർലസ് ടെക്‌നോളജിക്ക് യോഗ്യരായവർ വെറും അഞ്ചു ശതമാനം മാത്രമാണെന്നും സർവേ ഫലം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കൃത്യമായ കോഡിങ് നൈപുണ്യം ഉള്ളവർ അമേരിക്കയിൽ പത്തൊൻപത് ശതമാനമാണ്. അതെ സമയം ചൈനയിൽ വെറും രണ്ടു ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ കോഡിങ് അറിയുന്നത്.

Continue Reading

CRIME

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

Published

on

തൃശൂർ ജില്ലയിലെ വടക്കാഞ്ചേരിയിൽ രാസവസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച വ്യാജ തേൻ ശേഖരം പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു. ഇതര സംസ്ഥാനക്കാരനായ ഒരു യുവാവിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് പേർ രക്ഷപ്പെട്ടു.

ഫെവിക്കോളും പഞ്ചസാരയും രാസ വസ്തുക്കളും ഉപയോഗിച്ചായിരുന്നു തേൻ നിർമ്മാണം. ഓട്ടുപാറയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ലോഡ്ജിൽ മുറിയെടുത്തായിരുന്നു സംഘം തേൻ നിർമ്മാണം നടത്തിയിരുന്നത്.

ലിറ്ററിന് അഞ്ഞൂറ് രൂപ വരെയായിരുന്നു സംഘം ഈടാക്കിയിരുന്നത്. ശുദ്ധ തേനാണെന്ന് ആളുകളെ വിശ്വസിപ്പിക്കാൻ തേനീച്ചകൾ അടങ്ങിയ തേൻ അട ബക്കറ്റിൽ വെച്ച് വ്യാജ തേൻ അതിലേക്കൊഴിച്ചു കൂടെ കൊണ്ട് നടക്കും. ആവശ്യക്കാരുടെ മുന്നിൽ വെച്ച് തേൻ അട പിഴിഞ്ഞ് വ്യാജ തേൻ നൽകും. ബൈക്കിൽ ചുററി നടന്നായിരുന്നു വിൽപ്പന.

യുവാക്കൾ താമസിച്ചിരുന്ന ലോഡ്ജിൽ നിന്ന് അഞ്ചു ലിറ്ററിന്റെ ഫെവിക്കോൾ ടിന്നും ഇരുപത്തി അഞ്ചു കിലോയോളം പഞ്ചസാരയും പോലീസ് കണ്ടെടുത്തു. ഓടിപോയവരെ കണ്ടെത്താൻ അന്വേഷണം ഊർജ്ജിതമാക്കി. വ്യാജ തേൻ വിൽക്കാനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന രണ്ടു ബൈക്കുകളും പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

KERALA

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

Published

on

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ കയറ്റാതെ കൊടും വെയിലത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻ ആർ.ടി.ഓ റദ്ദാക്കി. പാലക്കാട്-നെന്മാറ റൂട്ടിലോടുന്ന സ്വകാര്യ ബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സാണ് വിദ്യാര്‍ഥികളെ വെയിലത്ത് നിര്‍ത്തിയതിന്റെ പേരില്‍ റദ്ദാക്കിയത്.

ശനിയാഴ്ച നെന്മാറ ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡില്‍ 12.55-ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. KL 49 A 8559 എന്ന രജിസ്‌ട്രേഷൻ നമ്പറുള്ള ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ കുട്ടികളെ അകത്തു കയറാൻ അനുവദിക്കാതെ പുറത്തു നിർത്തുകയായിരുന്നു. ഇത് കണ്ട ഒരു യാത്രക്കാരൻ ഫോട്ടോയെടുത്ത് ഈ കാഴ്ച അധികൃതരിലേക്ക് എത്തുംവരെ പ്രചരിപ്പിക്കണമെന്ന അപേക്ഷയോടെ ഫേസ്‌ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

പോസ്റ്റ് കൂടുതൽ ആളുകൾ ഷെയർ ചെയ്ത് വൈറലായി. ഫോട്ടോയും കുറിപ്പും ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ട എയർ.ടി.ഓ ഓഫീസ് ജീവനക്കാർ വിഷയം എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ആര്‍.ടി.ഒ. പി. ശിവകുമാറിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുത്തി.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ സംഭവം ശരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.
മോട്ടോര്‍വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ എം.ആര്‍. സജീവ്, അസി. മോട്ടോര്‍ വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ മുരളീധരന്‍പിള്ള, ഹരികൃഷ്ണന്‍, എന്‍.ആര്‍. മനു എന്നിവരാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്.

വാഹനം പുറപ്പെടുന്നതിന് അഞ്ച് മിനിറ്റ് മുൻപ് മാത്രമാണ് ജീവനക്കാർ കുട്ടികളെ കയറാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ വെളിപ്പെട്ടു. തുടര്‍ന്ന് പാലക്കാട് സ്റ്റേഡിയം ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡിലെത്തിയ മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്വകാര്യബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സ് കണ്ടുകെട്ടുകയായിരുന്നു.

Continue Reading
MIDDLE EAST4 hours ago

സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കോമേഴ്‌സ്

LATEST5 hours ago

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

KERALA5 hours ago

കൊച്ചു കുട്ടികളെ കാറിന്റെ പീസീറ്റിൽ ഇരുത്തണമെന്ന് ബാലാവകാശ കമ്മീഷൻ

CRIME6 hours ago

ഓച്ചിറയില്‍ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ പെണ്‍കുട്ടിയെ കണ്ടെത്തി

CRIME6 hours ago

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

INDIA24 hours ago

ഒലക്ക് കർണ്ണാടകയിൽ ആറു മാസത്തേക്ക് വിലക്ക്

MIDDLE EAST24 hours ago

മസ്കറ്റ്: വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും പൊതു അവധി ദവസങ്ങളിലും നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പാടില്ല

INDIA1 day ago

ഖത്തറിലെ സ്‌കൂളുകളിൽ ഈ വർഷം സെക്കൻഡ് ഷിഫ്റ്റ് ഇല്ല.

KERALA1 day ago

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

HEALTH1 day ago

സൂര്യാഘാതം: അതീവ ജാഗ്രത ആവശ്യം

KERALA1 day ago

ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കൂ, ഈ ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഭാവി നിങ്ങളുടെ കയ്യിലാണ്

KERALA1 day ago

പ്രവാസികൾക്കും വിവരാവകാശ പ്രകാരം അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാം. തടസ്സമില്ലെന്ന് അധികൃതർ.

KERALA1 day ago

വൈദികർക്കും കന്യാസ്ത്രീകൾക്കും ആദായ നികുതി ബാധകമെന്ന് കോടതി

HEALTH2 days ago

മലയാളികളെ മലിന ജലം കുടിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡഡ് കുപ്പിവെള്ളങ്ങൾ ഇവയാണ്.

KERALA2 days ago

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

LATEST4 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST4 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW3 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

LATEST4 weeks ago

ഭീകര കേന്ദ്രങ്ങളിലെ ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമാക്രമണം എന്ന പേരില്‍ പ്രചരിക്കുന്നത് വ്യാജ വിഡിയോ

UAE4 weeks ago

18 കോടി മുസ്ലിം സഹോദരങ്ങള്‍ അടക്കം 130 കോടി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആശംസയുമായാണ് ഞാന്‍ ഇവിടെ എത്തിയിരിക്കുന്നത്..

CRIME4 weeks ago

കാശ്മീരി കവിത ഫേസ് ബുക്കിലിട്ട യുവാവ് അറസ്റ്റില്‍

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!