Connect with us

SPECIAL

മട്ടന്‍ ബിരിയാണി പ്രസാദമായി വിളബുന്ന ക്ഷേത്രം !

Published

on

ചോക്ലേറ്റും മധുരപലഹാരങ്ങളുമൊക്കെ പ്രസാദമായി വിതരണം ചെയ്യുന്ന ഹിന്ദു ക്ഷേത്രങ്ങളെ കുറിച്ച് പലരും കേട്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാല്‍ ക്ഷേത്ര നഗരമായ മധുരെയില്‍ വടക്കാം പാട്ടി ക്ഷേത്രത്തിലെ പ്രസാദം വെറ്റൈറ്റി തന്നെയാണ്. ഇവിടെയെത്തുന്ന് ഭക്തജനങ്ങള്‍ക്ക് പ്രസാദമായി നല്‍കുന്നത് നല്ല അടിപൊളി മട്ടന്‍ ബിരിയാണിയാണ്. വാര്‍ത്താ എജന്‍സിയായ എന്‍ എന്‍ ഐയാണ് ഈ കൗതുകകരമായ സംഭവം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്.

ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ക്ക് പേരു കേട്ടതാണ് മധുരൈ നഗരം. മീനാക്ഷി സുന്ദരേശ്വരാര്‍ ക്ഷേത്രമുള്‍പ്പെടെയുള്ള പ്രസിദ്ധമായ ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത് ഇവിടെയാണ്.വടക്കാപാട്ടി ക്ഷേത്രത്തില്‍ വര്‍ഷം തോറും നടക്കുന്ന മുനിയാണ്ടി പൂജയോടനുബന്ധിച്ചാണ് ബിരിയാണി പ്രസാദം നല്‍കുന്നത്. എല്ലാ വര്‍ഷവും ജനുവരി മൂന്നാമത്തെ ആഴ്ച്ചയിലെ വെള്ളി, ശനി ദിവസങ്ങളിലാണ് ഈ പ്രത്യേക പൂജ നടക്കുന്നത്.

ജനങ്ങളില്‍ നിന്നും ലഭിക്കുന്ന സംഭാവന ഉപയോഗിച്ച് നടക്കുന്ന ഈ പൂജയില്‍ ഏകദേശം 1000 കിലോയുടെ അരിയും, 250 ആട്, 300 കോഴികള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചാണ് ബിരിയാണി ഉണ്ടാക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ 84 വര്‍ഷമായി നടക്കുന്ന ആഘോഷത്തില്‍ ജനങ്ങള്‍ക്കെല്ലാവര്‍ക്കും ബിരിയാണി വിളമ്പി നല്‍കുകയാണ് ചെയ്യുക. പ്രസാദ വിതരണത്തിന് മതിയാവോളം മട്ടന്‍ ബിരിയാണി കഴിക്കാന്‍ നിരവധി ഭക്തരാണ് എത്തുക.

 

LATEST

പ്രവാസികളുടെ തിരിച്ചു വരവ് താൽക്കാലികമായ തിരിച്ചടി മാത്രമാണെന്ന് ജോയ് മാത്യു

Published

on

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്നുള്ള പ്രവാസി മലയാളികളുടെ തിരിച്ചു വരവ് താൽക്കാലികമായ തിരിച്ചടി മാത്രമാണെന്ന് മുൻ പ്രവാസിയും പ്രവാസ ലോകത്ത് മാധ്യമ പ്രവർത്തകനും ഇപ്പോൾ ചലച്ചിത്ര താരവുമായ ജോയ് മാത്യു.

ഇത്രയും കുറഞ്ഞ വേതനത്തിന് ഇത്രയും നിപുണനായ തൊഴിലാളികളെ ഗൾഫിലേക്ക് മറ്റു രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും കിട്ടാത്ത കാലത്തോളം മലയാളിക്ക് എന്നും പ്രവാസ ജീവിതത്തിൽ ആവശ്യക്കാരുണ്ടാവുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നിപുണനായ തൊഴിലാളികളില്ലാതെ ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങൾ ആയാലും മുന്നോട്ട് പോകാൻ സാധിക്കില്ല. അവിടുത്തെ ഏതു മേഖല എടുത്താലും അതിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനമായ ഘടകം ഈ തൊഴിലാളികൾ തന്നെയാണ്.

ഒരു പ്രവാസിയായി ശീലിച്ച ഒരാൾക്ക് ഒരിക്കലും ഇനി കേരളത്തിൽ സ്ഥിരമായി തുടരാൻ സാധിക്കുമെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. അയാൾ ഇപ്പോൾ തന്നെ വായ്പകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഒരുപാട് ബാധ്യതകൾ ഉണ്ടാവും. ഇനിയും ബാധ്യതകൾ ഉണ്ടാവും. അപ്പോൾ സ്വാഭാവികമായി അയാൾ പുതിയ മേച്ചിൽ പുറങ്ങൾ തേടി പോകുക തന്നെ ചെയ്യും.

പ്രവാസികൾക്ക് കേരളം ഒരു ഇടത്താവളം മാത്രമാണ്. അവർക്ക് സ്ഥിരമായി നിൽക്കാൻ സാധിക്കില്ല. രണ്ടു മൂന്ന് മാസത്തിനിടയിൽ പതിമൂന്ന് തവണയെങ്കിലും വിസിറ്റ് വിസയിൽ ഗൾഫിലേക്ക് പോയി വന്ന കാസർകോട് സ്വദേശികളൊക്കെ ഇവിടെയുണ്ട്.

തിരിച്ചു വരവിന്റെ ആശങ്ക വളരെ ശക്തമാണ്. തിരിച്ചു വരുന്ന പ്രവാസിക്ക് സ്റ്റാറ്റസ്കോ നിലനിർത്താൻ പ്രയാസമാണ്. ചുരുങ്ങിയത് ഒരു ഇരുചക്ര വാഹനം പോലുമില്ലാതെ യാത്രക്കായി ബസ് കാത്ത് നിൽക്കാൻ പ്രവാസിക്ക് ഇനി കഴിയുമെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. ഇനി നാട്ടിൽ വന്ന് ഒരു പുതിയ സംരംഭം തുടങ്ങുന്നത് പ്രയാസമായിരിക്കും.

സർക്കാർ എന്തൊക്കെ പറഞ്ഞാലും സർക്കാർ ഓഫീസുകളിൽ ചെല്ലുമ്പോൾ പരിഗണന അല്ല മറിച്ച് അവഗണന ആയിരിക്കും ഉണ്ടാവാൻ പോകുന്നത്. കാരണം പരിഹാസം മലയാളിയുടെ മുഖമുദ്രയാണ്. സംരംഭകരായത് മൂലം മുൻ പ്രവാസികളായ രണ്ടു പേർ ആത്മഹത്യ ചെയ്യേണ്ടി വന്ന സ്ഥലമാണിത്.

ഇനി ഒരു മാറ്റം ഉണ്ടാവാൻ നമ്മൾ ചെയ്യേണ്ടത് കേരളത്തിന്റെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ വാങ്ങാൻ കേരളീയർ പഠിക്കണം എന്നതാണ്. കണ്ണൂർ ഖാദി, കേരള സോപ്സ് പോലുള്ള തദ്ദേശീയ സ്ഥാപനങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്ന ഉപോയന്നാണ് വാങ്ങി ഉപയോഗിച്ച് ശീലിക്കുക. എങ്കിൽ പ്രവാസികൾ സംരംഭങ്ങൾ തുടങ്ങിയാൽ വിജയിക്കാൻ സാധിക്കും.

പ്രവാസികളോട് ഇഷ്ടവും സ്നേഹവുമുണ്ട്. എന്നാൽ ആലിംഗനം ചെയ്യാൻ വയ്യ എന്ന മാനസികാവസ്ഥയാണ് കേരളത്തിലെ ജനങ്ങൾക്കുള്ളത്. അവർ തരുന്ന പാരിതോഷികങ്ങൾ കൈനീട്ടി വാങ്ങിയ നമുക്ക് ഇപ്പോൾ അവർ തിരിച്ചു വരുമ്പോൾ അവരെ സ്വീകരിക്കാനുള്ള മനസ്സുണ്ടാവണം.

രാജ്യത്തിന് വേണ്ടി തന്നെയാണ് അവർ പ്രവാസികളായത്. ഇവിടെ പട്ടിണിയും പരിവട്ടവും ആയപ്പോൾ ജീവിക്കാൻ വേണ്ടി നാട് വിട്ടു പോയ ആളുകളാണവർ. അല്ലാതെ പ്രവാസം അവരുടെ ജനിതക ഘടനയിൽ ഉണ്ടായത് കൊണ്ടാണ് എന്നൊന്നും പറയാൻ സാധിക്കില്ല.

കേരളത്തെ നില നിർത്തുന്നത് മൂന്ന് ഘടകങ്ങളാണ്. മദ്യം, ലോട്ടറി, പ്രവാസികൾ. മദ്യവും ലോട്ടറിയും ഇപ്പോഴില്ല. മൂന്നാമത്തെ ഘടകമായ പ്രവാസികൾ ഇവിടെ എത്തുമ്പോഴും അവരെ സ്നേഹത്തോടെ സ്വീകരിക്കുകയും അവരെ രോഗം മാറി ആത്മ വിശ്വസത്തോടെ തിരിച്ചയക്കുകയും വേണമെന്ന് മാതൃഭൂമിക്ക് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

Continue Reading

KERALA

സ്നേഹത്തിന് മുന്നിൽ ഭാഷക്കും മതത്തിനും അതിരിടാതെ ഒരു മലയാളി കുടുംബം.

Published

on

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്നുള്ള ലോക്ക് ഡൗണിൽ കുടുങ്ങി പോയ കശ്മീരി യുവാക്കള്‍ക്ക് കൈത്താങ്ങായി മലയാളി കുടുംബം. വിമല്‍ ജ്യോതി എന്‍ജിനിയറിങ് കോളജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളായ ഇല്യാസിനും ഉമറിനും ജാവീദിനും ആശ്രയമായത് സഹപാഠി ബ്രില്‍സ് സോജന്റെ പേരാവൂര്‍ കണിച്ചാറിലെ നെല്ലിക്കുന്നേല്‍ വീട്ടില്‍ കുടുംബമായിരുന്നു.

വിമൽ ജ്യോതിയിലെ രണ്ടാം വര്‍ഷ സിവില്‍ എന്‍ജിനീയറിങ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളാണ് ഇല്യാസും ഉമറും ജാവിദും. മാര്‍ച്ച് 13ന് കോളജ് അടച്ചപ്പോള്‍ സഹപാഠികൾ എല്ലാവരും അവരവരുടെ വീടുകളിലേക്ക് പോയി. ഇവർക്ക് കാശ്മീരിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് ലഭിച്ചുവെങ്കിലും കണ്ണൂർ വിമാന താവളത്തിൽ നിന്നുള്ള യാത്ര തിയ്യതി മാർച്ച് 26 നായിരുന്നു.

ഇതോടെ അത്രയും ദിവസം തന്റെ വീട്ടിൽ താമസ സൗകര്യം ഒരുക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞു സഹപാഠിയായ ബ്രിൽസ് ഇവരെ കണിച്ചാറിലെ വീട്ടിലേക്ക് കൂട്ടിക്കൊണ്ടു പോകുകയായിരുന്നു. എന്നാൽ അപ്രതീക്ഷിതമായി രാജ്യത്ത് ലോക്ക് ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും വിമാന സർവീസുകൾ നിർത്തി വെക്കുകയും ചെയ്തതോടെ ഇവരുടെ യാത്ര അനന്തമായി നീളുകയായിരുന്നു.

എന്നാൽ ഇതൊന്നും ബ്രില്‍സിന്റെ പിതാവ് സോജനും അമ്മ സ്വര്‍ണക്കും അസൗകര്യമായില്ല. മക്കളുടെ അന്യ സംസ്ഥാനക്കാരും അന്യ മതസ്ഥരുമായ കൂട്ടുകാർക്ക് ഏറ്റവും സുരക്ഷിതവും സ്നേഹപൂർണ്ണവുമായ അഭയമൊരുക്കി ആ കുടുംബം. തന്റെ രണ്ട് മക്കളൊടൊപ്പം ഇവരും സുരക്ഷിതരായിക്കുമെന്ന് അവരുടെ രക്ഷിതാക്കളെ സോജനും സ്വർണ്ണവും ഫോണിലൂടെ അറിയിക്കുകയും ആശ്വസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

അതിനിടയിലാണ് വിശുദ്ധ റമദാൻ തുടങ്ങുന്നതും ഇല്യാസിനും ഉമറിനും ജാവീദിനും വ്രതം അനുഷ്ഠിക്കൽ മതപരമായി നിർബന്ധമാകുന്നതും. മറ്റൊരു മതത്തിന്റെ അനുഷ്ഠാനങ്ങളൊന്നും തന്നെ ഈ കുടുംബത്തിന് അസൗകര്യമായില്ല. നോമ്പ് കാലത്തിന്റെ പ്രാര്‍ഥനാ വിശുദ്ധിയില്‍ കഴിയുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഈ കുടുംബം വ്രതം അനുഷ്ഠിക്കാനും നിസ്കരിക്കാനും പാതിരാത്രിയില് അത്താഴത്തിനും സൗകര്യമൊരുക്കുന്നു. നോമ്പ് മുറിക്കുന്ന സന്ധ്യയിൽ വിഭവങ്ങളുമൊരുക്കുന്നു.

സഹജീവി സ്നേഹത്തിന് മുന്നിൽ ദേശത്തിനും ഭാഷക്കും മതത്തിനും അനുഷ്ഠാനങ്ങൾക്കും അതിര് കല്പിക്കാനാവില്ലെന്ന് ഏവർക്കും മാതൃകയായി ഇതിലൂടെ തെളിയിക്കുകയാണ് പേരാവൂര്‍ കണിച്ചാറിലെ നെല്ലിക്കുന്നേല്‍ വീട്ടുകാർ.

Continue Reading

KERALA

അത്യാഢംബര റോൾസ് റോയ്സിന്റെ ടാക്സി കേരളത്തിൽ.

Published

on

ആഡംബര കാറുകളുടെ രാജാവായ റോൾസ് റോയ്സിന്റെ ടാക്സി കേരളത്തിലെ നിരത്തിൽ എത്തുന്നു. ബോബി ചെമ്മണ്ണൂർ ഗ്രൂപ്പാണ് അത്യാഢംബര വാഹനമായ റോൾസ് റോയിസിന്റെ ടാക്സി സർവീസ് ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ബോബി ഓക്സിജൻ റിസോർട്ടിന്റെ പാക്കേജിലുള്ള യാത്രയുടെ ഭാഗമായാണ് കേരളത്തിലെ ആദ്യത്തെ റോൾസ് റോയിസ് ടാക്സി എത്തിച്ചിരിക്കുന്നത്.

റോൾസ് റോയിസിന്റെ ഫാന്റം എക്സ്റ്റൻഡഡ് വീൽബേസ് പതിപ്പാണ് ചെമ്മണ്ണൂർ ടാക്സി സർവീസിനായി എത്തിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഈ മോഡൽ വാഹനം അഞ്ചു പേർക്ക് മാത്രമേ ഉള്ളൂ എന്നും ഗ്രൂപ്പ് അവകാശപ്പടുന്നു.

റോൾസ് റോയിസ് കണ്ടിട്ടോ കയറിയിട്ടോ ഇല്ലാത്ത ടൂറിസ്റ്റുകൾക്ക് വേണ്ടിയാണ് ഈ പദ്ധതി. 25,000 രൂപയ്ക്ക് രണ്ട് ദിവസത്തേക്ക് 300 കിലോമീറ്റർ റോൾസ് റോയിസ് സവാരിയും ബോബി ഓക്സിജന്റെ 28 റിസോർട്ടുകളിലൊന്നിൽ താമസവുമൊരുക്കുന്നതാണ് പാക്കേജ്.

ഇന്ത്യയിൽ ഇന്ത്യയിൽ ഒരു റോൾസ് റോയ്‌സ് കാർ വാടകക്ക് എടുക്കുമ്പോൾ തന്നെ 240 കിലോമീറ്റർ യാത്രയ്ക്കുമായി 7.5 ലക്ഷം രൂപയാണ് റോൾസ് റോയിസ് വാടക ഈടാക്കുന്നതെന്നാണ് റിപ്പോർട്ടുകൾ.

Continue Reading
LATEST2 weeks ago

ജിദ്ദയിലെ ഈ 9 ഡിസ്ട്രിക്റ്റുകളിൽ 5 ദിവസത്തേക്ക് ജലവിതരണം ഉണ്ടാവില്ല

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ നിന്നും ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ട് തിരിച്ചെത്തിയ യുവാവ് പിടിച്ചു പറിക്കേസിൽ അറസ്റ്റിൽ

LATEST2 weeks ago

ഇഖാമ, തൊഴിൽ നിയമ ലംഘകർക്കായുള്ള പരിശോധനകൾ വ്യാപകം. മലയാളികൾ അടക്കം അനേകം പേർ പിടിയിലാവുന്നു

LATEST2 weeks ago

ഈ നിബന്ധന പൂർത്തിയാക്കിയില്ലെങ്കിൽ ആശ്രിത വിസക്കാർക്ക് സേവനങ്ങൾ ലഭിക്കില്ലെന്ന് സൗദി ജവാസാത്ത്

LATEST2 weeks ago

മതിയായ രേഖകളില്ലാതെ സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നവരെ പിടികൂടാൻ പുതിയ മാർഗ്ഗവുമായി അധികൃതർ

LATEST4 weeks ago

ഞായറാഴ്ച്ച മുതൽ 20,000 പേർക്ക് ഉംറചെയ്യാം. 60,000 പേർക്ക് ഹറമിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാം.

LATEST4 weeks ago

വിദേശിയായ ഭാര്യയെ ഹുറൂബാക്കി സൗദി പൗരൻ മകനുമായി കടന്നു. ഭാര്യക്ക് നീതി നേടി കൊടുത്ത് സൗദി മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ

LATEST4 weeks ago

സൗദിയിലെ നബിദിനം: 24 ന്യൂസ് അവതാരകക്ക് നാക്ക് പിഴച്ചു. ചാനലിനും റിപ്പോർട്ടർക്കും എതിരെ പ്രതിഷേധം.

LATEST4 weeks ago

വനിതാ സ്പോൺസർ കയ്യൊഴിഞ്ഞു. സൗദിയിൽ ഊരാക്കുടുക്കിലായി മലയാളി.

INDIA4 weeks ago

പ്രവാസികൾക്ക് നിരാശ. വിലക്ക് നവംബർ 30 വരെ തുടരും

LATEST4 weeks ago

ദമ്മാം ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂളിന്റെ ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമായി ഒരു വനിത പ്രിൻസിപ്പൽ

LATEST4 weeks ago

റിയാദ് കിംഗ് ഖാലിദ് എയർപോർട്ടിന് കോവിഡ് കാല സുരക്ഷക്ക് അന്താരാഷ്‌ട്ര അംഗീകാരം.

INDIA4 weeks ago

പാക്കിസ്ഥാനെ ഞെട്ടിച്ച് സൗദി അറേബ്യ. സൗദി നിലപാട് ഇന്ത്യക്ക് അനുകൂലം

LATEST4 weeks ago

പ്രവാസികൾക്ക് പാസ്പോർട്ട് പുതുക്കാനുള്ള പോലീസ് വെരിഫിക്കേഷൻ വീണ്ടും നിർബന്ധമാക്കി

LATEST4 weeks ago

സൗദിയിലെ ആരോഗ്യ മേഖല ജീവനക്കാർക്ക് വീണ്ടും സന്തോഷ വാർത്ത

LATEST4 weeks ago

നടപ്പിലായത് വിദേശികളുടെ ദീർഘകാല ആവശ്യം. നാട്ടിൽ അവധിക്ക് പോയ സൗദി പ്രവാസികൾക്ക് ആശ്വാസം.

LATEST4 weeks ago

സൗദിയിലെ ആരോഗ്യ മേഖല ജീവനക്കാർക്ക് വീണ്ടും സന്തോഷ വാർത്ത

LATEST2 weeks ago

ഈ നിബന്ധന പൂർത്തിയാക്കിയില്ലെങ്കിൽ ആശ്രിത വിസക്കാർക്ക് സേവനങ്ങൾ ലഭിക്കില്ലെന്ന് സൗദി ജവാസാത്ത്

LATEST4 weeks ago

സൗദിയിലെ നബിദിനം: 24 ന്യൂസ് അവതാരകക്ക് നാക്ക് പിഴച്ചു. ചാനലിനും റിപ്പോർട്ടർക്കും എതിരെ പ്രതിഷേധം.

LATEST2 weeks ago

മതിയായ രേഖകളില്ലാതെ സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നവരെ പിടികൂടാൻ പുതിയ മാർഗ്ഗവുമായി അധികൃതർ

LATEST4 weeks ago

വനിതാ സ്പോൺസർ കയ്യൊഴിഞ്ഞു. സൗദിയിൽ ഊരാക്കുടുക്കിലായി മലയാളി.

LATEST2 weeks ago

ഇഖാമ, തൊഴിൽ നിയമ ലംഘകർക്കായുള്ള പരിശോധനകൾ വ്യാപകം. മലയാളികൾ അടക്കം അനേകം പേർ പിടിയിലാവുന്നു

LATEST4 weeks ago

വിപ്ലവാത്മക മാറ്റം: സൗദി അറേബ്യ സ്‌പോൺസർഷിപ്പ് നിയമം റദ്ദാക്കുന്നു.

INDIA4 weeks ago

പ്രവാസികൾക്ക് നിരാശ. വിലക്ക് നവംബർ 30 വരെ തുടരും

INDIA4 weeks ago

പാക്കിസ്ഥാനെ ഞെട്ടിച്ച് സൗദി അറേബ്യ. സൗദി നിലപാട് ഇന്ത്യക്ക് അനുകൂലം

LATEST4 weeks ago

പ്രവാസികൾക്ക് പാസ്പോർട്ട് പുതുക്കാനുള്ള പോലീസ് വെരിഫിക്കേഷൻ വീണ്ടും നിർബന്ധമാക്കി

LATEST4 weeks ago

മരണം വരിച്ച മറുനാടൻ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്ക് സൗദി അറേബ്യയുടെ മരണാനന്തര ആദരം

LATEST2 weeks ago

ജിദ്ദയിലെ ഈ 9 ഡിസ്ട്രിക്റ്റുകളിൽ 5 ദിവസത്തേക്ക് ജലവിതരണം ഉണ്ടാവില്ല

LATEST4 weeks ago

വിദേശിയായ ഭാര്യയെ ഹുറൂബാക്കി സൗദി പൗരൻ മകനുമായി കടന്നു. ഭാര്യക്ക് നീതി നേടി കൊടുത്ത് സൗദി മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ

LATEST4 weeks ago

ദമ്മാം ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂളിന്റെ ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമായി ഒരു വനിത പ്രിൻസിപ്പൽ

Trending

error: Content is protected !!