Connect with us

LATEST

ഖത്തറില്‍ ജോലിക്കിടെ തൊഴിലാളി മരിച്ചാല്‍ ചെയ്യേണ്ടതെന്ത് ?

Published

on

 

 

ഖത്തറില്‍ തൊഴിലാളി ജോലിക്കിടെ മരണപ്പെട്ടാല്‍ മൃതദേഹം നാട്ടിലെത്തിക്കേണ്ട ബാധ്യത ആര്ക്കാണ്? അതിന്റെ നടപടി ക്രമങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു തരാമോ? നഷ്ടപരിഹാരം  എത്രവരെ ലഭിക്കും? ഇതിന്റെ നിയമ വ്യവസ്ഥകള്‍ എന്തൊക്കെയാണ്?     Mr. P.V.S, Doha.

ഖത്തര്‍ നിയമപ്രകാരം മരണപ്പെട്ട തൊഴിലാളിയുടെ മൃതദേഹം അയാളുടെ മാതൃരാജ്യത്തേക്ക് എത്തിക്കുക എന്നത് ഖത്തറിലെ അയാളുടെ തൊഴിലുടമയുടെ ഉത്തരവാദിത്വമാണ്.    

തൊഴിലാളി മരിച്ചാല്‍ ആദ്യം അറിയിക്കേണ്ടത് പോലീസിനെയാണ്. ഉടനെ തന്നെ മരിച്ചയാളുടെ അനതരാവകാശികളെയും അറിയിക്കുന്നത് അഭികാമ്യമാണ്. പിന്നീട് പോലീസിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശാനുസരണം അടുത്തുള്ള ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റണം. ഹോസ്പിറ്റലില്‍ വെച്ചാണ് മരണം സംഭവിക്കുന്നതെങ്കില്‍ ഹോസ്പിറ്റല്‍ അധികൃതര്‍ പോലീസിനെ വിവരം അറിയിച്ചു കൊള്ളും. പോലീസ്‌ പിന്നീട് മരിച്ചയാളെ ശുശ്രൂഷിച്ചിരുന്ന ഡോക്ടറുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും സംസാരിക്കുകയും ചെയ്യും.

മരണകാര്യത്തില്‍ സംശയം ഉണ്ടെങ്കില്‍ മരിച്ച തൊഴിലാളിയുടെ ജോലി സ്ഥലവും താമസിച്ചിരുന്ന സ്ഥലവും പരിശോധിക്കും. പ്രസ്തുത മരണം സ്വാഭാവിക മരണമാണോ, എന്തെങ്കിലും അസ്വാഭാവികമായ കാരണങ്ങള്‍ കൊണ്ടാണോ മരിച്ചത് എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തുന്നതിനാണിത്.ആവശ്യമെന്കില്‍ മരണത്തിന് മുന്പ് പ്രസ്തുത തൊഴിലാളിയുമായി അടുത്തിട പഴകിയിരുന്ന ആളുകളുമായോ അല്ലെങ്കില്‍ ജോലി സ്ഥലത്തെ മാനേജരുമായോ അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റേതെങ്കിലും ആളുകളുമായോ സംസാരിച്ചു മരണകാരണത്തില്‍ കൂടുതല്‍ ഉറപ്പു വരുത്തും. സംശയം അവശേഷിക്കുന്നെന്കില്‍ അവരെ കൂടുതല്‍ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നതിനായി കസ്റ്റഡിയില്‍ എടുക്കുകയും ചെയ്യും.      

മരണകാരണത്തില്‍ പോലീസിനു എന്തെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള സംശയം തോന്നുകയാനെകില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ പ്രസ്തുതമരണം അസ്വാഭാവികമാണെന്നു തോന്നിയാല്‍ പോലീസ്‌ അവരുടെ റിപ്പോര്ട്ട് പബ്ലിക്‌ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ സര്‍വീസിന് (PPS) കൈമാറും. PPS ആണ് പ്രസ്തുത മരണത്തില്‍ തൊഴിലുടമ ഉത്തരവാദിയാണോ എന്നും മരണപ്പെട്ട തൊഴിലാളിയുടെ അനന്തരാവകാശികള്‍ക്ക് ‘ശരീഅത്ത്‌’ നിയമ പ്രകാരമുള്ള ദിയാധനം (BLOOD MONEY)  നല്കണോ എന്നൊക്കെ തീരുമാനിക്കുന്നത്.    

ഖത്തര്‍ തൊഴില്‍ നിയമത്തിലെ Article 110 ആണ് മരിച്ചയാളുടെ നഷ്ടപരിഹാരത്തെപ്പറ്റി വിശദീകരിക്കുന്നത്.   Article 110 says: ‘’The heirs of the worker who dies because of the work and the worker who sustains a work injury resulting in a partial or total permanent disability shall be entitled to receive compensation. The amount of compensation in case of death of the worker because of the work shall be calculated in accordance with the provisions of Islamic Sharia.’’    

ഈ ദിയാധനം ഈടാക്കുന്നതിന് പുറമേ ഏതെന്കിലും തരത്തിലുള്ള ക്രിമിനല്‍ കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ അതിനുതരവാദികളായവരുടെ പേരില്‍ ക്രിമിനല്‍ കുറ്റത്തിന് നടപടി എടുക്കുകയും ചെയ്യും. (ഇത് കൂടാതെ മരണപ്പെട്ടയാളുടെ അവകാശികള്ക്ക്  കുറ്റക്കാരായവരുടെ പേരില്‍ സിവില്‍ നിയമപ്രകാരം കൂടുതല്‍ നഷ്ടപരിഹാരത്തിനായി നിയമനടപടികള്‍ തുടരാവുന്നതാണ്. ഖത്തറിനു പുറത്തു വെച്ചും കേസ് തീര്പ്പാക്കുകയും പ്രസ്തുത തീര്പ്പു  ഖത്തര്‍ കോടതികള്‍ വഴി നടപ്പിലാക്കുകയും ചെയ്യാവുന്നതാണ്) 

പോലീസിന്റെ അന്വേഷണത്തെ തുടര്ന്ന്  മരണകാരണം സ്വാഭാവികമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയാല്‍ പ്രസ്തുത ഫയല്‍ മൃതദേഹം മരിച്ചയാളുടെ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനായി  PPSനു കൈമാറുന്നു.   

മൃതദേഹം കൊണ്ട് പോകേണ്ട പെട്ടി, വിമാന ടിക്കെറ്റ്‌ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം തൊഴിലുടമ വഹിക്കണം. ഇനി ഏതെന്കിലും കാരണവശാല്‍ മൃതദേഹം എത്തിക്കാന്‍ ഖത്തറിലെ തൊഴിലുടമക്ക് കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കില്‍ അത് തൊഴില്‍ വകുപ്പ് ഏറ്റെടുത്തു ചെയ്യുകയും അതിന്റെ മുഴുവന്‍ ചിലവും തൊഴിലുടമയില്‍ നിന്ന്  പിന്നീട് ഈടാക്കുകയും ചെയ്യും.

ഇനി ഏതെന്കിലും കാരണവശാല്‍  മൃതദേഹം അയാളുടെ സ്വദേശത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകാന്‍ സാധിക്കാതെ വരികയോ അനന്തരവകാശികള്‍ ഏറ്റെടുക്കാന്‍ വിസമ്മതിക്കുകയോ ചെയ്‌താല്‍ തൊഴിലുടമ പ്രസ്തുത മൃതദേഹം ഖത്തറിനു പുറത്തേക്കു കൊണ്ട് പോകാതിരിക്കുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷ (repatriate exemption)  നല്‍കുകയും അവിടെത്തന്നെ സംസ്കരിക്കുകയും വേണം.  

മരിച്ചയാളുടെ മൃതദേഹം വിട്ടുകിട്ടുന്നതിനായി തൊഴിലുടമ മരണസര്ട്ടിമഫിക്കേറ്റും, മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്ട്ടും  ‘SCH’  സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും ആഭ്യന്തരമന്ത്രാലയ ഓഫീസില്‍ നിന്ന് ‘ക്രിമിനല്‍ എവിഡന്‍സ്’ റിപ്പോര്‍ട്ടും ലഭ്യമാക്കണം. ഇതിന്റെ കോപ്പികള്‍ അനന്തരാവകാശികള്‍ക്കും, മരണപ്പെട്ട തൊഴിലാളിയുടെ എംബസിക്കും കാര്‍ഗോ എയര്‍ സര്‍വീസിനും, ആരോഗ്യമന്ത്രാലയത്തിനും നല്‍കണം. കൂടാതെ പ്രസ്തുത തൊഴിലാളിയുടെ താമസ പെര്‍മിറ്റ് റദ്ദാക്കികൊണ്ടുള്ള രേഖയും തൊഴില്‍ വകുപ്പില്‍ നിന്നും വാങ്ങിയെടുക്കണം.

തൊഴില്‍ സ്ഥലത്ത് വെച്ച് തൊഴിലാളി മരിച്ചാല്‍ ചെയ്യേണ്ട പൊതുവായ കാര്യങ്ങളാണിവ. മരണത്തിന്റെ സ്വഭാവമനുസരിച്ച് ചെയ്യേണ്ട നടപടികളില്‍ ചില ചെറിയ വ്യതിയാനങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവും.     

 

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

LATEST

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

Published

on

വിജ്ഞാനത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമായ ഇന്നത്തെ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയിൽ ജോലി ലഭിക്കാൻ മാത്രം നിപുണരല്ല ഇന്ത്യയിലെ ബഹുഭൂരക്ഷം എഞ്ചിനീയർമാരുമെന്ന് ആസ്പിരിങ് മൈൻഡ്‌സിന്റെ വാർഷിക തൊഴിൽ ക്ഷമതാ സർവേയുടെ കണ്ടെത്തൽ. ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയറിങ് വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ താഴ്ന്ന നിലവാരമാണ് സർവേയിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ എൺപതു ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യരല്ല. ടെക് പ്രൊഫഷന്റെ അടിസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഒന്നായ മികച്ച കോഡിങ് സ്കിൽ ഉള്ളത് വെറും അഞ്ചു ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ്.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിൽ വെറും രണ്ടര ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ നൈപുണ്യമുള്ളത്. ഡാറ്റ സയൻസ്, മെഷീൻ ലേണിങ് എന്നിവയിലും ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയർമാർ വിദഗ്ധരല്ല. വെറും നാലര ശതമാനം എൻജിനീയർമാർ മാത്രമാണ് ഇതിൽ വിദഗ്ദർ.

വയർലസ് ടെക്‌നോളജിക്ക് യോഗ്യരായവർ വെറും അഞ്ചു ശതമാനം മാത്രമാണെന്നും സർവേ ഫലം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കൃത്യമായ കോഡിങ് നൈപുണ്യം ഉള്ളവർ അമേരിക്കയിൽ പത്തൊൻപത് ശതമാനമാണ്. അതെ സമയം ചൈനയിൽ വെറും രണ്ടു ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ കോഡിങ് അറിയുന്നത്.

Continue Reading

CRIME

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

Published

on

തൃശൂർ ജില്ലയിലെ വടക്കാഞ്ചേരിയിൽ രാസവസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച വ്യാജ തേൻ ശേഖരം പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു. ഇതര സംസ്ഥാനക്കാരനായ ഒരു യുവാവിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് പേർ രക്ഷപ്പെട്ടു.

ഫെവിക്കോളും പഞ്ചസാരയും രാസ വസ്തുക്കളും ഉപയോഗിച്ചായിരുന്നു തേൻ നിർമ്മാണം. ഓട്ടുപാറയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ലോഡ്ജിൽ മുറിയെടുത്തായിരുന്നു സംഘം തേൻ നിർമ്മാണം നടത്തിയിരുന്നത്.

ലിറ്ററിന് അഞ്ഞൂറ് രൂപ വരെയായിരുന്നു സംഘം ഈടാക്കിയിരുന്നത്. ശുദ്ധ തേനാണെന്ന് ആളുകളെ വിശ്വസിപ്പിക്കാൻ തേനീച്ചകൾ അടങ്ങിയ തേൻ അട ബക്കറ്റിൽ വെച്ച് വ്യാജ തേൻ അതിലേക്കൊഴിച്ചു കൂടെ കൊണ്ട് നടക്കും. ആവശ്യക്കാരുടെ മുന്നിൽ വെച്ച് തേൻ അട പിഴിഞ്ഞ് വ്യാജ തേൻ നൽകും. ബൈക്കിൽ ചുററി നടന്നായിരുന്നു വിൽപ്പന.

യുവാക്കൾ താമസിച്ചിരുന്ന ലോഡ്ജിൽ നിന്ന് അഞ്ചു ലിറ്ററിന്റെ ഫെവിക്കോൾ ടിന്നും ഇരുപത്തി അഞ്ചു കിലോയോളം പഞ്ചസാരയും പോലീസ് കണ്ടെടുത്തു. ഓടിപോയവരെ കണ്ടെത്താൻ അന്വേഷണം ഊർജ്ജിതമാക്കി. വ്യാജ തേൻ വിൽക്കാനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന രണ്ടു ബൈക്കുകളും പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

KERALA

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

Published

on

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ കയറ്റാതെ കൊടും വെയിലത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻ ആർ.ടി.ഓ റദ്ദാക്കി. പാലക്കാട്-നെന്മാറ റൂട്ടിലോടുന്ന സ്വകാര്യ ബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സാണ് വിദ്യാര്‍ഥികളെ വെയിലത്ത് നിര്‍ത്തിയതിന്റെ പേരില്‍ റദ്ദാക്കിയത്.

ശനിയാഴ്ച നെന്മാറ ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡില്‍ 12.55-ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. KL 49 A 8559 എന്ന രജിസ്‌ട്രേഷൻ നമ്പറുള്ള ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ കുട്ടികളെ അകത്തു കയറാൻ അനുവദിക്കാതെ പുറത്തു നിർത്തുകയായിരുന്നു. ഇത് കണ്ട ഒരു യാത്രക്കാരൻ ഫോട്ടോയെടുത്ത് ഈ കാഴ്ച അധികൃതരിലേക്ക് എത്തുംവരെ പ്രചരിപ്പിക്കണമെന്ന അപേക്ഷയോടെ ഫേസ്‌ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

പോസ്റ്റ് കൂടുതൽ ആളുകൾ ഷെയർ ചെയ്ത് വൈറലായി. ഫോട്ടോയും കുറിപ്പും ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ട എയർ.ടി.ഓ ഓഫീസ് ജീവനക്കാർ വിഷയം എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ആര്‍.ടി.ഒ. പി. ശിവകുമാറിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുത്തി.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ സംഭവം ശരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.
മോട്ടോര്‍വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ എം.ആര്‍. സജീവ്, അസി. മോട്ടോര്‍ വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ മുരളീധരന്‍പിള്ള, ഹരികൃഷ്ണന്‍, എന്‍.ആര്‍. മനു എന്നിവരാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്.

വാഹനം പുറപ്പെടുന്നതിന് അഞ്ച് മിനിറ്റ് മുൻപ് മാത്രമാണ് ജീവനക്കാർ കുട്ടികളെ കയറാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ വെളിപ്പെട്ടു. തുടര്‍ന്ന് പാലക്കാട് സ്റ്റേഡിയം ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡിലെത്തിയ മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്വകാര്യബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സ് കണ്ടുകെട്ടുകയായിരുന്നു.

Continue Reading
MIDDLE EAST4 hours ago

സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കോമേഴ്‌സ്

LATEST5 hours ago

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

KERALA5 hours ago

കൊച്ചു കുട്ടികളെ കാറിന്റെ പീസീറ്റിൽ ഇരുത്തണമെന്ന് ബാലാവകാശ കമ്മീഷൻ

CRIME6 hours ago

ഓച്ചിറയില്‍ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ പെണ്‍കുട്ടിയെ കണ്ടെത്തി

CRIME6 hours ago

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

INDIA23 hours ago

ഒലക്ക് കർണ്ണാടകയിൽ ആറു മാസത്തേക്ക് വിലക്ക്

MIDDLE EAST24 hours ago

മസ്കറ്റ്: വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും പൊതു അവധി ദവസങ്ങളിലും നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പാടില്ല

INDIA1 day ago

ഖത്തറിലെ സ്‌കൂളുകളിൽ ഈ വർഷം സെക്കൻഡ് ഷിഫ്റ്റ് ഇല്ല.

KERALA1 day ago

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

HEALTH1 day ago

സൂര്യാഘാതം: അതീവ ജാഗ്രത ആവശ്യം

KERALA1 day ago

ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കൂ, ഈ ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഭാവി നിങ്ങളുടെ കയ്യിലാണ്

KERALA1 day ago

പ്രവാസികൾക്കും വിവരാവകാശ പ്രകാരം അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാം. തടസ്സമില്ലെന്ന് അധികൃതർ.

KERALA1 day ago

വൈദികർക്കും കന്യാസ്ത്രീകൾക്കും ആദായ നികുതി ബാധകമെന്ന് കോടതി

HEALTH2 days ago

മലയാളികളെ മലിന ജലം കുടിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡഡ് കുപ്പിവെള്ളങ്ങൾ ഇവയാണ്.

KERALA2 days ago

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

LATEST4 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST4 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW3 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

LATEST4 weeks ago

ഭീകര കേന്ദ്രങ്ങളിലെ ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമാക്രമണം എന്ന പേരില്‍ പ്രചരിക്കുന്നത് വ്യാജ വിഡിയോ

UAE4 weeks ago

18 കോടി മുസ്ലിം സഹോദരങ്ങള്‍ അടക്കം 130 കോടി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആശംസയുമായാണ് ഞാന്‍ ഇവിടെ എത്തിയിരിക്കുന്നത്..

CRIME4 weeks ago

കാശ്മീരി കവിത ഫേസ് ബുക്കിലിട്ട യുവാവ് അറസ്റ്റില്‍

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!