Connect with us

LAW

അംബാനി കുടുംബത്തിന് സുരക്ഷയൊരുക്കുന്നത് 20 കോടിയുടെ ആഡംബര വാഹനങ്ങള്‍

Published

on

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കോടിശ്വരനായ അനില്‍ അംബാനിയുടെ സുരക്ഷയൊരുക്കുന്ന വാഹനങ്ങളുടെ വില ഇരുപത് കോടി. ബെന്റ്‌ലിയും ബെന്‍ൈഗയും ബെന്‍സ് എസ്‌ക്ലാസും ബിഎംഡബ്ല്യുവും റോള്‍സ് റോയ്‌സും തുടങ്ങിയ ആഡംബര സുരക്ഷാ വണ്ടികള്‍ക്കിയിലേക്ക് കഴിഞ്ഞ ജിവസം പുതിയ നാലുകോടിയുടെ വണ്ടികൂടിയെത്തി. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അംബാനിയുടെ വാഹന വ്യൂഹത്തില്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട ലംബോര്‍ഗിനി ഉറുസാണിപ്പോള്‍ താരം.

ലാന്‍ഡ് റോവറിന്റേയും എന്‍ഡവറിന്റേയും അകമ്പടിയോടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന ഉറുസ് അംബാനിയുടെ വാഹന ശേഖരത്തിലെ ഏറ്റവും പുതിയ വാഹനമാണെന്നാണ് കരുതുന്നത്. ലംബോര്‍ഗിനിയുടെ ആഡംബര എസ് യു വിയായ ഉറുസിന്റെ 25 യൂണിറ്റുകളാണ് കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഇന്ത്യയ്ക്കായി കമ്പനി അനുവദിച്ചത്. രാജ്യാന്തര വിപണിയില്‍ സൂപ്പര്‍ ഹിറ്റായി മാറിയ മോഡലിന്റെ ഓണ്‍റോഡ് വില ഏകദേശം 4 കോടി രൂപയാണ്.

ദശാബ്ദങ്ങളായി ഉല്‍പന്ന ശ്രേണിയില്‍ എസ് യു വിയില്ലാതെയായിരുന്നു ലംബോര്‍ഗിനിയുടെ പടയോട്ടം. ഈ വിടവ് നികത്താന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ട് കമ്പനി അണിയിച്ചൊരുക്കിയ വാഹനമാണ് ഉറുസ്. നാലു ലീറ്റര്‍, വി8്, ട്വിന്‍ ടര്‍ബോ എന്‍ജിനാണ് ഉറുസില്‍. പരമാവധി 650 ബി എച്ച് പി വരെ കരുത്തും 850 എന്‍എം ടോര്‍ക്കുമുണ്ട് വാഹനത്തിന്. വെറും 3.6 സെക്കന്‍ഡുകള്‍ കൊണ്ട് പൂജ്യത്തില്‍ നിന്ന് 100 കിലോമീറ്റര്‍ വേഗത്തിലെത്തുന്ന ഉറുസിന്റെ പരമാവധി വേഗം മണിക്കൂറില്‍ 305 കിലോമീറ്ററാണ്.

ഏകദേശം 3.7 കോടി രൂപ വരുന്ന രണ്ട് ബെന്റ്ലി ബെന്റൈഗയിലാണ് അംബാനി പുത്രന്മാരുടെ യാത്ര. അതിന് അകമ്പടിയായി നാലു റേഞ്ച് റോവര്‍ ഡിസ്‌കവറിയും ഒരു റേഞ്ച് റോവറും ആറ് ഫോഡ് എന്‍ഡേവറും മൂന്ന് റേഞ്ച് റോവര്‍ സ്പോര്‍ട്ടും രണ്ട് ബിഎംഡബ്ല്യു എക്സ് 5 വുമുണ്ട്. എല്ലാവാഹനങ്ങളുടേയും വില കൂട്ടിയാല്‍ അംബാനിയുടെ മക്കള്‍ സഞ്ചരിച്ച വാഹനവ്യൂഹത്തിന്റെ എക്സ്ഷോറും വില മാത്രം 16.55 കോടി രൂപ വരും.

CRIME

കണ്ഠര് മോഹനർക്കെതിരെ ഹർജിയുമായി അമ്മ ഹൈക്കോടതിയിൽ.

Published

on

ശബരിമല തന്ത്രിയായിരുന്ന കണ്ഠര് മോഹനര് പണവും കാറും തട്ടിയെടുത്തെന്നാരോപിച്ച് മോഹനരുടെ അമ്മ ദേവകി അന്തർജനം ഹൈക്കോടതിയിൽ ഹർജി നൽകി. ശബരിമല മുഖ്യ തന്ത്രിയായിരുന്ന കണ്ഠര് മഹേശ്വരരുടെ ഭാര്യയാണു ദേവകി അന്തർജനം.

83 വയസ്സുള്ള തനിക്ക് വാർദ്ധക്യ സഹജമായ അസുഖങ്ങൾ മൂലം ബാങ്കിലേക്ക് പോകാനും ഇടപാടുകൾ നടത്താനും കഴിയാത്തതിനാൽ അതിനായി മൂത്ത മകനായ മോഹനരെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഇതു ദുരുപയോഗം ചെയ്താണു പണം തട്ടിയെടുത്തതെന്ന് ദേവകി അന്തർജനം ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

ഭർത്താവ് മരിച്ചതോടെ മഹേശ്വരരുടെയും തന്റെയും പേരിൽ ഫെഡറൽ ബാങ്കിന്റെ ചെങ്ങന്നൂർ ശാഖയിലെ അക്കൗണ്ടിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന 41.63 ലക്ഷം രൂപ മോഹനരും ഭാര്യയും ചേർന്നു ധനലക്ഷ്മി ബാങ്കിലേക്കു മാറ്റിയെന്നും ഹർജിയിൽ ആരോപിക്കുന്നുണ്ട്. തന്റെ അനുവാദമില്ലാതെ തന്റെ പേരിലുണ്ടായിരുന്ന ഇന്നോവ കാർ മറ്റൊരാൾക്കു വിറ്റെന്നുമാണ് മറ്റൊരു ആരോപണം.

ജീവിക്കാൻ മറ്റു വരുമാനമില്ലാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ മകൻ ജീവനാംശം നൽകണമെന്നും അന്യായമായി തട്ടിയെടുത്ത പണവും കാറും തിരികെ ലഭിക്കണമെന്നുമാണ് ഹർജിയിലെ ആവശ്യം.

ഇക്കാര്യങ്ങൾ കാണിച്ചു തിരുവനന്തപുരത്ത് മെയ്ന്റനൻസ് ട്രിബ്യൂണലിൽ പരാതി നൽകിയിരുന്നു. എന്നാൽ അതിലെ തീരുമാനം നീണ്ടു പോകുകയാണ്. മാർച്ച് 15നകം തീർപ്പുണ്ടാകുമെന്നു പറഞ്ഞിരുന്നെങ്കിലും കേസ് ആദ്യം മാർച്ച് 26ലേക്ക് മാറ്റി. അതിന് ശേഷം തിരഞ്ഞെടുപ്പിനു ശേഷമുല്ല തിയ്യതിയിലേക്കാണ് മാറ്റിയത്. അത് കൊണ്ടാണ് ഹർജിയുമായി ഹൈക്കോടതിയെ സമീപിക്കേണ്ടി വന്നത്.

ഹർജിയിൽ അനുരഞ്ജന ചർച്ചക്ക് വേണ്ടി കോടതി ഈ മാസം 26ലേക്കു മാറ്റിയിരിക്കുകയാണ്.

Continue Reading

INDIA

ഷൂ വാങ്ങിയപ്പോൾ ക്യാരി ബാഗിന് 3 രൂപ ഈടാക്കിയ ബാറ്റക്ക് 9000 രൂപ പിഴ.

Published

on

ഷോപ്പിൽ നിന്നും ഷൂ വാങ്ങിയ ഉപഭോക്താവിൽ നിന്ന് അത് കൊണ്ട് പോകാനുള്ള ക്യാരീ ബാഗിന് 3 രൂപ ഈടാക്കിയ ബാറ്റ ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡിന് 9,000 രൂപ പിഴ. ചണ്ഡിഗഢിൽ നിന്നുള്ള ദിനേഷ് പ്രസാദ് രതൂരി എന്ന ഉപഭോക്താവിന്റെ ച​ണ്ഡി​ഗ​ഡി​ലെ ക​ണ്‍​സ്യൂ​മ​ർ ഫോ​റ​മാ​ണ് പി​ഴ വി​ധി​ച്ച​ത്.

ഫെബ്രുവരി 5നാണ് ച​ണ്ഡി​ഗ​ഡ് സ്വദേശിയായ ദിനേഷ് പ്രസാദ് സെ​ക്ട​ർ 22ഡി​യി​ലെ ബാറ്റ ഷോറൂമിൽ‌ നിന്ന് ഒരു ജോഡി ഷൂ വാങ്ങിയത്. വാങ്ങിയ ഷൂ കൊണ്ട് പോകാനുള്ള പേപ്പർ ക്യാരീ ബാഗിന് ബാറ്റ കമ്പനി ദിനേശ് പ്രസാദിൽ നിന്ന് മൂന്ന് രൂപ ഈടാക്കിയിരുന്നു.

ആകെ 402 രൂപ ദിനേശിൽ നിന്നും ഈടാക്കി. ഇതിൽ ക്യാരീ ബാഗിന്റെ പണമായ മൂന്നു രൂപയും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇ​തി​നെ​തി​രേയാണ് ദി​നേ​ശ് ഉ​പ​ഭോ​ക്തൃ ഫോ​റ​ത്തെ സ​മീ​പി​ച്ചത്. മൂ​ന്നു രൂ​പ തി​രി​ച്ചു ല​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മോ​ശം സേവനം നൽകിയതിന് ന​ഷ്ട​പ​രി​ഹാ​രം ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്നു​മാ​ണ് ദി​നേ​ശ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട​ത്.

ഷോറൂമിൽ നിന്നും നൽകുന്ന ബാഗിനു മേൽ‍ കമ്പനിയുടെ പരസ്യമുണ്ടെങ്കിൽ അതിന് വിലയീടാക്കാൻ പാടില്ലാത്തതാണ്. അത് കൊണ്ട് ക്യാരീ ബാഗിന് പണമീടാക്കുന്നത് സേവനത്തിലെ പോരായ്മയാണെന്ന് ദിനേശ് വാദിച്ചു.

ദിനേശിന്റെ വാദം അംഗീകരിച്ച കോടതി ഉപഭോക്താവ് സാധനം വാങ്ങിയാൽ അത് കൊണ്ടുപോകാനുള്ള ബാഗ് സൗജന്യമായി നൽകേണ്ടത് സ്ഥാപനത്തിന്റെ ചുമതലയാണെന്നും ക്യാ​രി ബാ​ഗി​ന് പ​ണം ഈ​ടാ​ക്കി​യ​ത് മോ​ശം സേ​വ​ന​മാ​ണെ​ന്നു വി​ധി​ച്ചു.

ദിനേശിൽ നിന്നും കാരി ബാഗിന് ഈടാക്കിയ 3 രൂപ തിരിച്ചു കൊടുക്കുകയും 1000 രൂപ പരാതിക്കാരന് വ്യവഹാരച്ചെലവിലേക്ക് നൽകുകയും വേണമെന്ന് ഫോറം ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇതുകൂടാതെ ഉപഭോക്താവ് അനുഭവിച്ച മാനസിക ബുദ്ധിമുട്ടുകൾക്ക് പരിഹാരമായി 3000 രൂപ നൽകണം. 5000 രൂപ ഉപഭോക്തൃ തർക്കപരിഹാര കമ്മീഷനിൽ കെട്ടിവെക്കാനും ബാറ്റ കമ്പനിയോട് ഫോറം നിർദ്ദേശിച്ചു.

Continue Reading

INDIA

ഹരിയാനയിലെ ഗോവധ നിരോധന നിയമം പ്രഹസനം. പരാജയം!

Published

on

 

അധികാരത്തിൽ വന്നയുടൻ ഹരിയാനയിലെ ബി.ജെ.പി സർക്കാർ ചെയ്ത ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യമെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചിരുന്നത് ഗോവധ നിരോധനവും ഗോ സംരക്ഷണവും നിയമമാക്കുകയായിരുന്നു. ഹരിയാനയിലെ കൃഷിമന്ത്രി ആയിരുന്ന ഓം പ്രകാശ് ധൻകർ ആണ് നിയമം കൊണ്ട് വരുന്ന കാര്യം അന്ന് അറിയിച്ചത്.

അതിനായി ഉണ്ടാക്കിയ നിയമമാണ് ‘ഹരിയാന ഗോവംശ് സംരക്ഷൺ ആൻഡ് ഗോസംവർധൻ ആക്റ്റ്, 2015. ഇത് പ്രകാരം പശുവിനെ കൊല്ലുന്നവർക്കും ഇറച്ചി വിൽക്കുന്നവർക്കും മൂന്ന് വർഷം മുതൽ പത്ത് വർഷം വരെ തടവും ഒരു ലക്ഷം രൂപ വരെ പിഴയും ശിക്ഷ ലഭിക്കും. പിഴ അടക്കാത്തവർക്ക് വീണ്ടും ഒരു വർഷം കൂടി തടവ്. പശുവിനെ കൊല്ലുന്നതിന് വേണ്ടി കൊണ്ട് പോകുന്നത് പിടിക്കപ്പെട്ടാൽ ഏഴ് വർഷം വരെയാണ് തടവ്. എഴുപതിനായിരം രൂപ വരെ പിഴയും ലഭിക്കും.

നാല് വർഷത്തിന് ശേഷം ആ നിയമ പ്രകാരം എടുത്തിട്ടുള്ള കേസുകളുടെയും ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട പ്രതികളുടെയും കണക്കുകൾ പരിശോധിക്കാം. പഞ്ചാബ് ആൻഡ് ഹരിയാന ഹൈക്കോടതിയിൽ സർക്കാർ സമർപിച്ച അഫിഡവിറ്റ് പ്രകാരം മൊത്തം 2156 പ്രതികളാണുള്ളത്. അതിൽ അറസ്റ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ടവർ 1194 പേര് മാത്രമാണ്. ഏതാണ്ട് പകുതിയോളം പേര് മാത്രം. ഇതിൽ തന്നെ 236 പേരെ മാത്രമേ പൊലീസിന് കുറ്റം ചെയ്യുന്ന സന്ദർഭത്തിൽ പിടികൂടാൻ സാധിച്ചിട്ടുള്ളൂ. മറ്റുള്ളവർ സംഭവ സ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഓടിപോയി എന്നാണ് പറയുന്നത്. അങ്ങിനെ ഓടിപ്പോയ 958 പേരെ പിന്നീടാണ് പിടികൂടിയത്. പിടികൂടാൻ സാധിക്കാത്തവരിൽ 103 പേരെ പിടികിട്ടാപുള്ളികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. 

ഈ നിയമ പ്രകാരം ഏറ്റവും കൂടുതൽ കുറ്റകൃത്യം നടക്കുന്ന നുഹ് ജില്ലയിലെ കണക്കെടുത്താൽ ഈ നിയമ പ്രകാരം 792 എഫ്.ഐ.ആറുകളാണ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെട്ടത്. ഈ കേസുകളിൽ വെറും 96 പേരെയാണ് സംഭവ സ്ഥലത്ത് വെച്ച് പിടികൂടാൻ സാധിച്ചിട്ടുള്ളത്. ബാക്കിയുള്ള 696 കേസുകളിൽ പ്രതികൾ ഓടിപ്പോയി എന്നാണ് പോലീസിന്റെ വിശദീകരണം.  ഇനിയുള്ള 386 കേസുകളിൽ 856 പേരെയാണ് ഇനി അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ളത്.

ഇനിയാണ് ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യത്തിലേക്ക് കടക്കുന്നത്. ഈ ജില്ലയിൽ കോടതിയുടെ പരിഗണനക്ക് ഇത് വരെ എത്തിക്കാൻ സാധിച്ചത് വെറും പതിമൂന്ന് കേസുകൾ മാത്രമാണ്. ഈ പതിമൂന്ന് കേസുകളിലും പ്രതികളെ കോടതി വെറുതെ വിടുകയാണുണ്ടായത്. അതായത് ഒരു പ്രതി പോലും ഈ നിയമ പ്രകാരം ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല. ഒന്ന് കൂടി വ്യക്തമായി പറഞ്ഞാൽ ഈ നിയമം നൂറു ശതമാനം പരാജയം. 

 

Continue Reading
CRIME55 mins ago

കല്യാൺ സിൽക്സിൽ 60 ലക്ഷത്തിന്റെ കവർച്ച. ജനറൽ മാനേജർ പിടിയിൽ.

CRIME2 hours ago

മർദ്ദനമേറ്റ കുട്ടിയുടെ ചികിത്സാ ചെലവും സുരക്ഷിതത്വവും ഏറ്റെടുക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി.

KERALA3 hours ago

രാഹുൽ പറഞ്ഞത് കേൾക്കാൻ കഴിയാത്തത് കൊണ്ടാണ് പരിഭാഷ പാളിയതെന്ന് പി.ജെ കുര്യൻ.

HEALTH3 hours ago

മംഗളൂരുവിൽ നിന്നും കൊണ്ട് വന്ന പിഞ്ചു കുഞ്ഞിന്റെ ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയ വിജയം.

INDIA4 hours ago

സരിത നായർ രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ മണ്ഡലമായ അമേഠിയിൽ നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിച്ചു.

INDIA6 hours ago

എരുമയെ പോലെയാണെന്ന് ബി.ജെ.പി നേതാവിന്റെ വംശീയ പരാമർശത്തിന് കുമാരസ്വാമിയുടെ മറുപടി.

CRIME7 hours ago

ശ്രീധരൻ പിള്ളയ്ക്കെതിരെ ജാമ്യമില്ലാ വകുപ്പ് പ്രകാരം കേസെടുത്തു.

LATEST8 hours ago

സൗദിയിൽ രണ്ട് ഇന്ത്യക്കാരുടെ തല വെട്ടി. ഇന്ത്യൻ എംബസ്സി അറിയുന്നത് ഒന്നര മാസത്തിന് ശേഷം.

MIDDLE EAST9 hours ago

വൻതുകയുമായി കിട്ടിയ പേഴ്‌സ് തിരിച്ചേൽപ്പിച്ചു. മലയാളിയെ യു.എ.ഇ പോലീസ് ആദരിച്ചു.

CRIME10 hours ago

മൂന്ന് വയസ്സുകാരന്റെ നില അതീവ ഗുരുതരം. അച്ഛന്റെയും അമ്മയുടേയും പേരിൽ വധശ്രമത്തിന് കേസെടുത്തു.

KERALA10 hours ago

പ്രളയ ബാധിതർക്കുള്ള ഗൃഹോപകരണങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്യാതെ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നതായി ആരോപണം.

CRIME11 hours ago

കണ്ഠര് മോഹനർക്കെതിരെ ഹർജിയുമായി അമ്മ ഹൈക്കോടതിയിൽ.

INDIA12 hours ago

ടിക് ടോക്: നിരോധനമില്ല. നിലവിലുള്ളവർക്ക് തുടരാം.

CRIME23 hours ago

റിയാദിൽ വാഹനത്തിന്റെ നമ്പറിൽ പ്ളേറ്റ് മോഷ്‌ടിക്കപ്പെട്ട് നിയമ കുരുക്കിൽ അകപ്പെട്ട് മലയാളി.

CINEMA24 hours ago

സുരേഷ് ഗോപിയുടെ തൊണ്ടയിൽ മീൻ മുള്ള് കുടുങ്ങിയെന്ന് വാർത്ത. ശരിയല്ലെന്ന് നേതാക്കൾ.

MIDDLE EAST4 weeks ago

സൗദിയിൽ പ്രസവാവധി നൽകാതെ മാനേജ്‌മെന്റ് പീഡിപ്പിച്ച മലയാളി നഴ്സ് ടിന്റു ഇന്ന് നാട്ടിലേക്ക്

HEALTH4 weeks ago

മലയാളികളെ മലിന ജലം കുടിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡഡ് കുപ്പിവെള്ളങ്ങൾ ഇവയാണ്.

CINEMA4 weeks ago

ഖത്തറിൽ ലൂസിഫറിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പോസ്റ്റർ സ്ഥാപിച്ച് മോഹൽലാൽ ആരാധകർ

KERALA3 weeks ago

നമ്മുടെ നാട്ടിൽ വാടക കരാർ 11 മാസത്തേക്ക് മാത്രമേ എഴുതാൻ പാടുള്ളൂ എന്ന് നിയമമുണ്ടോ

HEALTH5 days ago

ഡോക്ടർമാരുടെ ലൈംഗികമായ അതിർത്തികളെ കുറിച്ച്……..

KERALA2 weeks ago

അനുപമയുടെ നടപടി ശരിയെന്ന് മുഖ്യ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ. സുരേഷ് ഗോപിക്ക് അയോഗ്യത കൽപ്പിക്കാൻ സാധ്യത

MIDDLE EAST4 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ ഇ.എസ്.ബി. പിരിഞ്ഞു പോകുന്ന തൊഴിലാളിക്ക് കിട്ടേണ്ട ആനുകൂല്യം.

CRIME2 weeks ago

സൗദിയിലേക്ക് ടിന്റുവിനെ കൊണ്ട് പോയത് മനുഷ്യക്കടത്തിലൂടെ?

CRIME1 week ago

ലോറി ഡ്രൈവറെ ഇടിച്ചു കൊന്ന് നിർത്താതെ പോയ ആഡംബര കാർ പെരിന്തൽമണ്ണയിലെ ഡോക്ടറുടേത്.

UAE2 weeks ago

പതിനെട്ട് കോടി ലോട്ടറിയടിച്ച ഇന്ത്യാക്കാരനെ ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയില്ല !

SAUDI ARABIA2 weeks ago

തൃശൂര്‍ സ്വദേശി ദമാമില്‍ തൂങ്ങിമരിച്ചു

HEALTH1 week ago

ഇരു വൃക്കകളും തകരാറിലായ മലയാളി യുവാവ് സൗദിയില്‍ സുമനസ്സുകളുടെ സഹായം തേടുന്നു

CRIME1 week ago

സഹ തടവുകാരുടെ മർദ്ദനം പേടി ജയിൽ മാറ്റി തരണമെന്ന് അരുൺ.

CRIME3 weeks ago

പ്രവാസിയെ ആളുമാറി അറസ്റ്റ് ചെയ്ത കേസിൽ സർക്കാരിന് നോട്ടീസ്.

MIDDLE EAST4 weeks ago

സൗദിയിൽ വിസിറ്റ് വിസ പുതുക്കുന്നതിന് ഇൻഷുറൻസ് നിർബന്ധം. പ്രവാസികളിൽ പലരും പ്രതിസന്ധിയിൽ.

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!