Connect with us

LATEST

സൗദി അറേബ്യയില്‍ ഇഖാമ നഷ്ടപ്പെട്ടാല്‍ ?

Published

on

 

1

 

ഇഖാമ അഥവാ താമസ പെര്‍മിറ്റ് ഒരു പ്രവാസിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം സൗദി അറേബ്യയില്‍ അതിപ്രധാനമായ ഒരു രേഖയാണ്. ഇഖാമ ഇല്ലാതെ സൌദിയിലെ പ്രവാസിക്ക് യാത്ര ചെയ്യാനോ, ഔദ്യോഗിക കേന്ദ്രങ്ങളെ വിവിധ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് സമീപിക്കാണോ, ആശുപത്രികളില്‍ ചികില്‍സ തേടാനോ സാധിക്കില്ല.

പോലീസ്‌ പരിശോധനയിലും മറ്റു ചെക്ക്‌പോസ്റ്റ്‌കളിലും ആദ്യം കാണിക്കേണ്ട രേഖ ഇഖാമ ആയതിനാല്‍ അതില്ലാതതിനാല്‍ സഞ്ചാര സ്വാതന്ത്ര്യം പോലും നിഷേധിക്കപ്പെടും. അതിനാല്‍ പൊതു-സ്വകാര്യ വാഹനങ്ങളില്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കില്ല. എക്സിറ്റിനും റീ-എന്‍ട്രിക്കും എല്ലാം ഈ രേഖ അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. അത് കൊണ്ട് തന്നെ ഇഖാമ വളരെ ശ്രദ്ധയോടു കൂടി സൂക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്. 

സൗദി അറേബ്യയില്‍ വര്‍ക്ക്‌ വിസയില്‍ വന്നിറങ്ങുന്ന ആളുടെ പാസ്സ്പോര്‍ട്ട് തൊഴിലുടമ സൂക്ഷിക്കുന്ന സമ്പ്രദായം ആണ് നിലവിലുള്ളത്.നിയമ വിരുദ്ധമാണ് എങ്കിലും 99% തൊഴിലുടമകളും ഈ രീതി പിന്തുടരുന്നു. വന്‍കിട കമ്പനികള്‍ മുതല്‍ ഒറ്റയായിട്ടുള്ള സ്പോണ്സര്‍മാര്‍ വരെ ഇത്തരത്തില്‍ തൊഴിലാളിയുടെ പാസ്സ്പോര്‍ട്ട് കൈവശം വെക്കുന്നവരാണ്. പകരം തിരിച്ചറിയല്‍ രേഖയായിട്ട് ഇഖാമ മാത്രം കൈവശം വെക്കാന്‍ അനുവദിക്കും. (സൌദിക്കകത്തുള്ള ദൈനം ദിന കാര്യങ്ങള്‍ക്ക് ഇഖാമ മതിയാകും എന്നതിനാലും പുതുക്കേണ്ട ആവശ്യതിനോ അല്ലെങ്കില്‍ രാജ്യത്തിന് പുറത്തു പോകേണ്ടി വരുമ്പോള്‍ മാത്രമാണ് ഒറിജിനല്‍ പാസ്സ്പോര്‍ട്ട് ആവശ്യമായി വരികയുള്ളൂ എന്നതിനാലും പാസ്പോര്‍ട്ട് വിഷയത്തില്‍ അധികം വിവാദങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവാറില്ല.) സൌദിയില്‍ നിന്ന് പുറത്തു പോകുമ്പോള്‍ മാത്രമാണ് ഇഖാമ തിരിച്ചു വാങ്ങി പാസ്സ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കുന്നത്. 

ഒരു തൊഴിലാളിയുടെ പ്രധാനപ്പെട്ട വിവരങ്ങളെല്ലാം തന്നെ ഇഖാമയില്‍ ഉണ്ടാകും.  ഓരോ ഇഖാമക്കും പ്രത്യേക നമ്പരും ഉണ്ടായിരിക്കും. താമസക്കാരന്റെ പേര്, അയാളുടെ പ്രോഫെഷന്‍, ജനിച്ച തിയ്യതി, ഇഖാമ തീരുന്ന തിയ്യതി, ഇഖാമ ഇഷ്യു ചെയ്ത സ്ഥലം, എന്നിവയും ഫോട്ടോ സഹിതം ഉണ്ടാകും. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്‍ കീഴില്‍ പാസ്സ്പോര്‍ട്ട് ഡയറക്ടറേറ്റ്‌ ആണ് ഇഖാമ ഇഷ്യൂ ചെയ്തു നല്‍കുന്നത്. ഒരാളുടെ കീഴിലുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ക്കും ഇപ്പോള്‍ വേവ്വെറെയുള്ള ഇഖാമകള്‍   ആണ് നല്‍കുന്നത്. കുറച്ചു കാലം മുന്‍പ് വരെ പുസ്തക രൂപത്തില്‍ ഉള്ള ഇഖാമകള്‍ ആണ് നല്‍കിയിരുന്നത്. ഇപ്പോള്‍ കാര്‍ഡ് രൂപത്തിലുള്ള ഇഖാമകള്‍ ആണ് നല്‍കുന്നത്. (പുസ്തക രൂപത്തിലുള്ള ഇഖാമയില്‍ മുസ്ലിം വിഭാഗക്കാരുടെത് പച്ച നിരത്തിലുള്ള പുറം ചട്ടയിലും മറ്റു മതക്കാരുടെത് ചുവന്ന നിറത്തിലുമുള്ള പുറം ചട്ടയിലും ആയിരുന്നു)   

എത്ര തന്നെ ശ്രദ്ധിച്ചാലും ചില സമയങ്ങളില്‍ നിമിഷനേരത്തെ അശ്രദ്ധ കൊണ്ടും നമ്മുടേതല്ലാത്ത കാരണങ്ങള്‍ കൊണ്ടും ഇത്തരം രേഖകള്‍ നഷ്ട്ടപ്പെട്ടെക്കാം. ഇത്തരത്തില്‍ ഇഖാമ നഷ്ടപ്പെട്ടാല്‍ ആദ്യം ചെയ്യേണ്ടത് സ്പോണ്സര്‍ അടുത്തുണ്ടെങ്കില്‍ സ്പോന്സറെ അറിയിക്കുക എന്നതാണ്. പിന്നീട് സ്പോണ്സറുടെ സഹായത്തോട് കൂടി ബന്ധപ്പെട്ട പോലീസ്‌ സ്റേഷനില്‍ പരാതി നല്‍കുക.

പരാതി അറബിക് ഭാഷയില്‍ ആയിരിക്കണം. ഇത് 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ തന്നെ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. (24  മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാത്ത പക്ഷം നിങ്ങള്‍ക്ക് മേല്‍ പിഴ ചുമത്താന്‍ ജവാസാതിനു അധികാരമുണ്ട്. ആദ്യത്തെ തവണ 1000, രണ്ടാമത്തെ തവണ 2000, മൂന്നാമത്തെ തവണ 3000, എന്നിങ്ങനെയാണ് പിഴ സംഖ്യാ കണക്ക്). പോലീസ്‌, ജവാസാത്‌ തുടങ്ങിയ കേന്ദ്രങ്ങളെ സമീപിക്കുമ്പോള്‍ സ്പോണ്സര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സൗദി P.R.O  എന്നിവരുടെ സഹായം തേടുന്നതാണ് എപ്പോഴും നല്ലത്. അല്ലാത്ത പക്ഷം ഒരുപാട് കാലതാമസം വരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. 

പിന്നീട് ഒരു അറബി ദിനപത്രത്തില്‍ നിങ്ങളുടെ ഇഖാമ നഷ്ടപ്പെട്ട വിവരം കാണിച്ചു ഒരു പരസ്യം നല്‍കണം. അതിനു ശേഷം നിലവിലുള്ള ഇഖാമ നഷ്ട്ടപ്പെട്ടാല്‍ പുതിയ ഇഖാമ ഇഷ്യൂ ചെയ്യുന്നതിന് വേണ്ടിയുള്ള ഒരു അപേക്ഷാ ഫോം ജവാസാതില്‍ നിന്ന് വാങ്ങുക. ഇതോടൊപ്പം സ്പോന്സരില്‍ നിന്നും ഇഖാമ നഷ്ടപ്പെട്ട സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ചും അത് നഷ്ടപ്പെട്ട സ്ഥലത്തെക്കുറിച്ചും അറബി ഭാഷയില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്ന ഒരു കത്ത് ഒപ്പ് സഹിതം  ജവാസാതില്‍ കൊടുക്കുന്നതിനു വേണ്ടി എഴുതി വാങ്ങുക. ഇതിനോടൊപ്പം നിങ്ങളുടെ നഷ്ടപ്പെട്ട ഇഖാമയുടെ കോപ്പിയും പാസ്സ്പോര്ട്ടിന്റെ കോപ്പിയും രണ്ടു പാസ്പോര്‍ട്ട്‌ സൈസിലുള്ള ഫോട്ടോയും അറ്റാച്ച് ചെയ്യുക. (എല്ലായ്പോഴും ഇഖാമയുടെയും പാസ്പോര്ട്ടിന്റെയും കോപ്പികള്‍ എടുത്തു സൂക്ഷിക്കുക. അത് കൂടി ഇല്ലെങ്കില്‍ ഇഖാമ നഷ്ടപ്പെട്ടാല്‍ പുതിയതിനു വേണ്ടി അപേക്ഷിക്കുക എന്നത് വളരെ ദുഷ്കരമാകും.) ജവാസാതില്‍ നിന്നും ലഭിച്ച മേല്പറഞ്ഞ ഫോമില്‍ നിങ്ങളുടെ ഒപ്പും സ്പോന്സരുടെ ഒപ്പും സീലും ഉണ്ട് എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തുക.

അതിനു ശേഷം നഷ്ടപ്പെട്ട ഇഖാമക്കുള്ള പിഴയും പുതിയ ഇഖാമയുടെ ഫീസും അംഗീകൃത ബാങ്കില്‍ അടക്കുക. നഷ്ട്ടപ്പെട്ട ഇഖാമക്ക് പിഴയായി 1000  സൗദി റിയാലും നഷ്ടപ്പെട്ട ഇഖാമയുടെ കാലാവധി ഒരു വര്‍ഷത്തില്‍ താഴെയാണെങ്കില്‍ 500  സൗദി റിയാലും സഹിതം അടക്കണം. റിയാദ്‌ ബാങ്കിലോ, അല്‍-രാജ്ഹി ബാങ്കിലോ അടക്കാം. (ചില പ്രത്യേക സാഹചര്യങ്ങളില്‍ നിങ്ങളുടെതല്ലാത്ത കാരണങ്ങള്‍ കൊണ്ടാണ് പ്രസ്തുത ഇഖാമനഷ്ടപ്പെട്ടതെന്നു അധികൃതര്‍ക്ക്‌ ബോധ്യപ്പെട്ടാല്‍ പിഴ സംഖ്യ ഒഴിവാക്കി തരാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. അത് നിങ്ങളുടെ സ്പോണ്സര്‍/ സൗദി P.R.O യുടെ അവതരണ രീതി പോലെ ഇരിക്കും. ഉദാഹരണമായി ഇഖാമ നഷ്ടപ്പെട്ടത് മോഷണം മൂലമാണ്  എന്ന പോലീസ്‌ റിപ്പോര്‍ട്ട് ഉണ്ടെങ്കില്‍ പിഴ സംഖ്യ അടക്കേണ്ടി വരാറില്ല). 

പിഴ അടച്ച ശേഷം അതിന്റെ രസീതിയും മേല്‍ പറഞ്ഞ എല്ലാ പേപ്പറുകളും അടക്കം ജവാസാതില്‍ സമര്‍പ്പിക്കുക. ഈ അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിക്കുന്നതിനു അറബിക് ദിനപത്രത്തിലെ പരസ്യത്തിന് ശേഷം പരസ്യം കൊടുത്ത ദിവസം മുതല്‍ ഒരു മാസം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും. അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ചതിനു ശേഷം സാധാരണ ഗതിയില്‍ മൂന്നു മുതല്‍ അഞ്ചു ദിവസത്തിനകം പുതിയത് ലഭിക്കും. ഈ സമയ പരിധി നീളാനും സാധ്യത ഏറെയാണ്. 

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

LATEST

ഇന്ത്യക്ക് വീണ്ടും സൗദി അറേബ്യയുടെ സാന്ത്വനം.

Published

on

റിയാദ്: അതിരൂക്ഷമായ കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ആശുപത്രികളിലേക്ക് രോഗികളുടെ കുത്തൊഴുക്ക് ഉണ്ടായതോടെ ഓക്‌സിജൻ ക്ഷാമം നേരിടുന്ന ഇന്ത്യയിലേക്ക് വീണ്ടും സൗദിയുടെ സാന്ത്വനം.

വീണ്ടും 160 ടൺ ഓക്‌സിജൻ കൂടി ഇന്ത്യയിലേക്ക് അയക്കാനാണ് സൗദിയുടെ തീരുമാനം. ദമ്മാമിലെ ഫാക്ടറിയില്‍ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കയറ്റി അയക്കാനുള്ള ഓക്‌സിജൻ തയ്യാറാവുന്നതായി അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

ഇത് രണ്ടാം തവണയാണ് സൗദി അറേബ്യ ഇന്ത്യയിലേക്ക് ഓക്സിജന്‍ അയക്കുന്നത്. ഏപ്രിലിൽ സൗദി അറേബ്യ ഇന്ത്യക്ക് ലിക്വിഡ് ഓക്‌സിജനും ടാങ്കുകളും സിലിണ്ടറുകളും എത്തിച്ചിരുന്നു.

നാല് ഐഎസ്ഒ ക്രയോജനിക് ടാങ്കുകളും 80 മെട്രിക് ടണ്‍ ലിക്വിഡ് ഓക്‌സിജനും ദമ്മാമില്‍ നിന്ന് ഗുജറാത്തിലെ മുന്ദ്ര തുറമുഖത്തേക്കാണ് സൗദി അറേബ്യ എത്തിച്ചത്. അദാനി ഗ്രൂപ്പും ലിന്‍ഡെ കമ്പനിയുമായി സഹകരിച്ചാണ് ഇവ ഇന്ത്യയില്‍ എത്തിച്ചത്.

Continue Reading

LATEST

ബഖാലകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മേഖലകളില്‍ ഇന്ന് മുതല്‍ വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധം

Published

on

റിയാദ്: ബഖാലകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ചെറുകിട വ്യാപാര മേഖലകളില്‍ ഇന്ന് മുതല്‍ വാക്‌സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കി.

ശവ്വാല്‍ ഒന്ന് മുതല്‍ ഈ വ്യവസ്ഥ നിര്‍ബന്ധമാക്കുമെന്ന് വാണിജ്യമന്ത്രാലയം ഒരു മാസം മുന്‍പ് തന്നെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. മക്കയിലും മദീനയിലും ഉള്‍പ്പെടെ എല്ലായിടത്തും ഈ വ്യവസ്ഥ നിര്‍ബന്ധമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ബഖാലകളിലും മാളുകളിലും ഷോപ്പിംഗ് കോംപ്ലക്‌സുകളിലും റീട്ടെയില്‍ ഹോള്‍സെയില്‍ ഷോപ്പുകളിലും ജോലി ചെയ്യുന്നവര്‍ നിര്‍ബന്ധമായും വാക്സിന്‍ സ്വീകരിച്ചിരിക്കണം. വാക്സിന്‍ എടുക്കാത്തവര്‍ ഏഴു ദിവസം കൂടുമ്പോള്‍ പി സി ആര്‍ ടെസ്റ്റ്‌ എടുക്കേണ്ടി വരും.

ഇവിടങ്ങളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന എല്ലാവരും ഒന്നോ രണ്ടോ ഡോസ് വാക്‌സിന്‍ എടുത്തവരായിരിക്കണം. തവക്കല്‍ന സ്റ്റാറ്റസ് പരിശോധനക്ക് എത്തുന്ന അധികൃതര്‍ പരിശോധിക്കും. കോവിഡ് രോഗം ബാധിച്ച് പ്രതിരോധശേഷി കൈവരിച്ചവരല്ലെങ്കില്‍ പി സി ആര്‍ രേഖ കൈവശം ഇല്ലെങ്കില്‍ ശിക്ഷാ നടപടികള്‍ നേരിടെണ്ടാതായി വരും.

വാക്സിന്‍ എടുക്കാത്ത ജോലിക്കാരുടെ ഏഴു ദിവസം കൂടുമ്പോള്‍ നടത്തേണ്ട പി സി ആര്‍ പരിശോധന ചിലവ് സ്ഥാപനമുടമ തന്നെ വഹിക്കണമെന്നും വാണിജ്യ മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

LATEST

സൗദിയില്‍ ആഭ്യന്തര വിമാന യാത്രക്ക് വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമല്ല

Published

on

റിയാദ്: രാജ്യത്ത് ആഭ്യന്തര വിമാന യാത്ര നടത്തുന്നതിന് വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമല്ലെന്ന് സൗദിയ വ്യക്തമാക്കി. ഒരു യാത്രക്കാരന്റെ അന്വേഷണത്തിന് മറുപടിയായാണ് ഇക്കാര്യത്തില്‍ വ്യക്തത വരുത്തിയത്.

വിവിധ മേഖലകളിലും തൊഴിലുകളിലും വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കല്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കി കൊണ്ട് വരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ആഭ്യന്തര വിമാന യാത്രക്ക് വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കുമോ എന്ന് ആശങ്ക നിലനിന്നിരുന്നു.

നിലവില്‍ വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമാക്കിയിട്ടില്ലെന്നും അത്തരം വ്യവസ്ഥ ഉണ്ടായാല്‍ അത് ഔദ്യോഗിക മാര്‍ഗ്ഗങ്ങളിലൂടെ അറിയിക്കുമെന്നും സൗദിയ വ്യക്തമാക്കി.

ഒരു മാസം മുന്‍പ് ഇതേ ചോദ്യത്തിന് വ്യക്തത നല്‍കി സൗദിയ ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.

Continue Reading
LATEST3 days ago

ഇന്ത്യക്ക് വീണ്ടും സൗദി അറേബ്യയുടെ സാന്ത്വനം.

LATEST3 days ago

ബഖാലകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മേഖലകളില്‍ ഇന്ന് മുതല്‍ വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധം

LATEST4 days ago

സൗദിയില്‍ ആഭ്യന്തര വിമാന യാത്രക്ക് വാക്സിനേഷന്‍ നിര്‍ബന്ധമല്ല

LATEST4 days ago

ഹൃദയത്തില്‍ തൊടുന്ന സംബോധനയോടെ സല്‍മാന്‍ രാജാവിന്റെ പെരുന്നാള്‍ സന്ദേശം

LATEST4 days ago

യു.എ.ഇ യില്‍ ഏഴു വിഭാഗങ്ങളെ വാക്സിന്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതില്‍ നിന്നും ഒഴിവാക്കി

LATEST5 days ago

സൗദിയുടെ പുതിയ തീരുമാനം വെട്ടിലാക്കിയത് മേയ് 17 ന് കാത്തിരുന്ന പ്രവാസികളെ

LATEST5 days ago

തിരിച്ചു പോകുന്ന സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് സാമ്പത്തിക ആഘാതമായി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂഷണല്‍ ക്വാറന്റൈന്‍

LATEST5 days ago

സൗദിയില്‍ കഫാല മാറ്റ നിയമത്തിന് അഭൂതപൂര്‍വ്വമായ പ്രതികരണം

LATEST6 days ago

സൗദിയില്‍ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂഷനൽ ക്വാറന്റീൻ നിര്‍ബന്ധമാക്കി. മുഴുവന്‍ വ്യവസ്ഥകളും നിബന്ധനകളും അറിയുക

INDIA6 days ago

പണം നഷ്ടപ്പെടാതെ സൗദിയില്‍ തിരി ച്ചെത്താന്‍ പ്രവാസികള്‍ ഈ കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക

INDIA1 week ago

നോര്‍ക്കയുടെ പ്രതിനിധികള്‍ എന്ന വ്യാജേന സൗദിയില്‍ തൊഴില്‍ തട്ടിപ്പ്

INDIA1 week ago

താഷ്കന്റ് വഴി സൗദിയിലേക്ക് മലയാളികള്‍ അടക്കമുള്ള ഇന്ത്യക്കാര്‍ പ്രവേശിക്കുന്നു

INDIA1 week ago

സൗദി വിസ സ്റ്റാമ്പിംഗ് താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തി വെച്ചു

LATEST1 week ago

സൗദിയിലെ പുതിയ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പോളിസി. പ്രവാസികള്‍ അറിയേണ്ട പ്രത്യേകതകള്‍

LATEST1 week ago

യു.എ.ഇ യിലേക്ക് തിരിച്ചെത്താന്‍ വന്‍തുക നല്‍കാന്‍ തയ്യാര്‍. പക്ഷെ തടസ്സം മാറുന്നില്ല

INDIA4 weeks ago

ഇത് സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് വ്യക്തമായ ഒരു അപകട സൂചനയാണ്

INDIA4 weeks ago

മലയാളികള്‍ അടക്കം മുപ്പതോളം പേരെ സൗദിയിലേക്കുള്ള വിമാനത്തില്‍ നിന്നും തിരിച്ചിറക്കി

INDIA4 weeks ago

സാധ്യമായ വഴികളിലൂടെ ഇപ്പോള്‍ സൗദിയില്‍ പ്രവേശിക്കൂ. മേയ് 17 ഉം എയര്‍ ബബിള്‍ കരാറും കാത്തിരിക്കേണ്ട

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികളുടെ നിലവിലെ പ്രതിസന്ധിക്ക് പരിഹാരം ഉണ്ടാവണമെങ്കില്‍

INDIA2 weeks ago

അര്‍മേനിയ വഴിയും പ്രവാസികള്‍ സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തുന്നു

INDIA4 weeks ago

ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് നിരാശ. സൗദിയില്‍ നിന്നും ഇന്ത്യയിലേക്ക് വിമാന സര്‍വീസില്ല.

INDIA2 weeks ago

ശ്രീലങ്ക വഴി സൗദിയിലേക്ക് പോകുന്നവര്‍ക്ക് ആശ്വാസ വാര്‍ത്ത.

LATEST4 weeks ago

ഈ പണം സൗദിയിലെ ജോലിയില്‍ നിന്നും പിരിയുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടോ?

INDIA4 weeks ago

അനിശ്ചിതാവസ്ഥ സ്വയം വരുത്തി വെക്കുന്നവരാണ് ഈ സൗദി പ്രവാസികള്‍

INDIA6 days ago

പണം നഷ്ടപ്പെടാതെ സൗദിയില്‍ തിരി ച്ചെത്താന്‍ പ്രവാസികള്‍ ഈ കാര്യങ്ങള്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക

BAHRAIN2 weeks ago

ബഹറിന്‍ വഴിയുള്ള സൗദി യാത്രക്ക് വിലക്ക് വന്നേക്കും

LATEST2 weeks ago

ഒരേ വിമാനത്തില്‍ ഒരുമിച്ചു വന്നു. തിരിച്ചു പോകുന്നത് ജീവനറ്റ് ഒരേ വിമാനത്തില്‍

INDIA1 week ago

സൗദിയില്‍ തിരിച്ചെത്താന്‍ പുതിയ വഴികള്‍ തേടി മലയാളികള്‍

LATEST4 weeks ago

സൗദിയില്‍ കര്‍ഫ്യൂ സാധ്യത ഈ മൂന്ന് നഗരങ്ങളില്‍. നിയന്ത്രണം പാലിച്ചില്ലെങ്കില്‍ കര്‍ഫ്യൂ എന്ന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം

LATEST4 weeks ago

സൗദിയില്‍ രണ്ടാമത്തെ ഡോസ് വാക്സിന്‍ തിയ്യതി ലഭിക്കാത്തവര്‍ക്ക്‌ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെവിശദീകരണം

Trending

error: Content is protected !!