Connect with us

LAW

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

Published

on

ശ്രീനഗര്‍: ജമ്മു കാശ്മീരില്‍ നിരോധിക്കപ്പെട്ട ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും. സംഘടനയെ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ നിരോധിച്ചതിന് പിന്നാലെ, സംഘടനയുടെ സജീവ പ്രവര്‍ത്തകരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കാന്‍ ജില്ലാ പൊലീസ് മേധാവികള്‍ക്കും കളക്ടര്‍മാര്‍ക്കും സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി. ഇതുവരെ 500-ഓളം പേരെങ്കിലും ക്സറ്റഡിയിലായിട്ടുണ്ടെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. വെള്ളിയാഴ്ച മാത്രം 350 പേര്‍ അറസ്റ്റിലായി.

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചിരുന്ന എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടാനും സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്. 400 സ്‌കൂളുകളും 350 പള്ളികളും 1000 മദ്രസ്സകളും ഇതനുസരിച്ച് പൂട്ടും. കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ സ്വത്തുക്കള്‍ സര്‍ക്കാരിലേക്ക് കണ്ടുകെട്ടാനും നടപടികളെടുക്കും. സംഘടിത കുറ്റകൃത്യ നിരോധന നിയമമായ യു.എ.പി.എ. അനുസരിച്ചാണ് ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമി പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കെതിരേ നടപടിയെടുക്കുന്നത്. പൊതുജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷയ്ക്ക് ഭീഷണിയെന്ന വകുപ്പ് ചുമത്തിയും കേസെടുക്കുന്നുണ്ട്.

സംസ്ഥാനത്തിനകത്തും വിദേശത്തുനിന്നുമുള്ള ഫണ്ടുപയോഗിച്ചാണ് ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ പ്രവര്‍ത്തനം. ജമ്മു കാശ്മീരിനെ ഇന്ത്യയില്‍നിന്നടര്‍ത്തി പാക്കിസ്ഥാനോട് ചേര്‍ക്കണമെന്ന് നിലപാടാണ് സംഘടനയ്ക്കുള്ളത്. സംഘടനയ്ക്ക് എത്ര സ്വത്തുക്കളുണ്ടെന്നോ എത്ര ബാങ്ക് ബാലന്‍സ് ഉണ്ടെന്നോ ഉള്ള വിവരങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഇതുവരെ പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല. സംഘടനയുമായി ബന്ധമുള്ള എല്ലാ വസ്തുവകകളും പിടിച്ചെടുക്കാനാണ് നിര്‍ദേശിച്ചിട്ടുള്ളത്.

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ പ്രമുഖ നേതാക്കളായ അബ്ദുള്‍ ഹമീദ് ഫയാസ്, സാഹിദ് അലി, മുദസിര്‍ അഹമ്മദ്, ഘുലാം ഖാദിര്‍ തുടങ്ങിയവരൊക്കെ അറസ്റ്റിലായിട്ടുണ്ട്. ത്രാല്‍, അനന്ത്നാഗ്, ബഡ്ഗാം എന്നിവിടങ്ങളില്‍നിന്നാണ് കൂടുതല്‍ പേരും അറസ്റ്റിലായത്. ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിക്ക് ഭീകരസംഘടനകളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കിയാണ് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര വകുപ്പ് സംഘടനയെ നിരോധിച്ചത്.

പുല്‍വാമ ഭീകരാക്രമണത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ജമ്മു കശ്മീരില്‍ വിഘടനവാദി നേതാക്കള്‍ക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരുന്ന സുരക്ഷ സര്‍ക്കാര്‍ റദ്ദാക്കിയിരുന്നു. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് കാശ്മീരില്‍ സജീവമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിക്കും നിരോധനം കൊണ്ടുവന്നത്. അഞ്ചു വര്‍ഷത്തേക്കാണ് നിരോധനം.

കഴിഞ്ഞദിവസം ബാലാക്കോട്ട് ഭീകരകേന്ദ്രങ്ങള്‍ക്കെതിരേ വ്യോമസേന നടത്തിയ സര്‍ജിക്കല്‍ സ്ട്രൈക്കിനുശേഷം പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ അധ്യക്ഷതയില്‍ ചേര്‍ന്ന സുരക്ഷാകാര്യ ഉന്നതതല യോഗത്തിലാണ് തീരുമാനമുണ്ടായതെന്നാണ് സൂചന. ഇതിനുതൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം യുഎപിഎ പ്രകാരം ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിക്ക് നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നതായി അറിയിച്ചത്.

KERALA

പറവൂരിൽ കോടതി മുറിയിൽ മൂത്രമൊഴിക്കേണ്ടി വന്ന് വനിതാ പ്രതി. പോലീസിന്റെ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനമെന്ന് ആരോപണം

Published

on

പരീക്ഷക്കിടെ ശുചിമുറിയിൽ പോകാൻ അദ്ധ്യാപകൻ അനുവദിക്കാത്തതിനാൽ പരീക്ഷാ ഹാളിൽ തന്നെ വസ്ത്രത്തിൽ മലമൂത്ര വിസർജ്ജനം നടത്തേണ്ടി വന്ന സംഭവത്തിന് പിറകെ കേരളം മനസ്സാക്ഷിയെ ഞെട്ടിച്ചു കൊണ്ട് മറ്റൊരു മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനം കൂടി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നു.

പറവൂര്‍ കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കിയ വനിതയായ പ്രതി കോടതിയിലെ പ്രതിക്കൂട്ടിൽ നിന്ന് കൊണ്ട് മൂത്ര വിസർജ്ജനം നടത്തി. മുനമ്പം മനുഷ്യക്കടത്ത് കേസിലെ പതിനഞ്ചാം പ്രതിയായ സ്ത്രീക്കാണ് ഈ ദുരവസ്ഥ നേരിടേണ്ടിവന്നത്.

കേസ് വിസ്താരത്തിനിടെ പറവൂര്‍ ഒന്നാം ക്ലാസ് മജിസ്ട്രേറ്റ് കോടതിയുടെ പ്രതിക്കൂട്ടില്‍ നില്‍ക്കവെ സ്ത്രീ മൂത്രമൊഴിക്കുകയായിരുന്നു. നാലു വയസ്സുള്ള ഇളയ മകനെയും എടുത്ത് വളരെ നേരമായി കോടതി മുറിയിൽ നില്‍ക്കുകയായിരുന്നു അവര്‍.

പ്രതിക്കൊപ്പം മൂന്ന് വനിതാ പൊലീസുകാരും ഉണ്ടായിരുന്നു അറസ്റ്റ് ചെയ്ത പോലീസ് പ്രതിയുടെ പ്രാഥമിക ആവശ്യങ്ങൾക്കുള്ള സൗകര്യം ചെയ്തു കൊടുത്തില്ലെന്നാണ് ആരോപണം.

കോടതി നടപടികള്‍ പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം സ്ത്രീയെ കോടതി 14 ദിവസത്തേക്ക് റിമാന്‍ഡ് ചെയ്തു. മകനെ ഏറ്റെടുക്കാൻ ആരും കൂടെയില്ലാത്തതിനാൽ ഇളയകുട്ടിയെയും അവര്‍ക്കൊപ്പം ജയിലിലേക്കയച്ചു.

Continue Reading

KERALA

പെൺകുട്ടികൾ രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനം നടത്തുന്നതും സിനിമക്ക് പോകുന്നതും തടയരുത്. അവകാശങ്ങൾ ആൺകുട്ടികൾക്കും പെൺകുട്ടികൾക്കും തുല്യമെന്നും കേരള ഹൈക്കോടതി

Published

on

ഹോസ്റ്റലിൽ താമസിക്കുന്ന പെൺകുട്ടികൾ രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനം നടത്തരുതെന്നും സിനിമക്ക് പോകാൻ പാടില്ലെന്നുമുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങൾ കേരളം ഹൈക്കോടതി റദ്ദാക്കി.

തൃശൂർ കേരളവർമ്മ കോളേജിലെ ഹോസ്റ്റൽ വിദ്യാർത്ഥിനികൾ നൽകിയ ഹർജി പരിഗണിച്ചാണ് ജസ്റ്റിസ് മുഹമ്മദ് മുഷ്താഖിന്റെ ഉത്തരവ്. ഇത്തരം വ്യവസ്ഥകൾ മൂലികാവകാശ ലംഘനമാണെന്നും ആണ്കുട്ടികൾക്കുള്ള എല്ലാ അവക്ഷങ്ങളും പെൺകുട്ടികൾക്കും ഉണ്ടെന്നും കോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഹോസ്റ്റൽ വാർഡൻ അനുവദിക്കുന്ന ദിവസങ്ങളിൽ മാത്രമേ സിനിമൾക്കു പോകാവൂ. ഫസ്റ്റ് ഷോക്ക് മാത്രമേ പോകാവൂ, സെക്കൻഡ് ഷോക്ക് പോകരുത്, രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനങ്ങളിലോ യോഗങ്ങളിലോ പ്രകടനങ്ങളിലോ പങ്കെടുക്കരുത് തുടങ്ങിയ നിയന്ത്രണങ്ങളാണ് വിദ്യാർത്ഥിനികൾ കോടതിയിൽ ചോദ്യം ചെയ്തത്.

രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ പാടില്ല എന്ന വ്യവസ്ഥക്ക് അച്ചടക്കവുമായി ബന്ധമില്ല. ഇഷ്ടമുള്ള രാഷ്ട്രീയ ആശയങ്ങളിൽ വിശ്വസിക്കാനും പ്രവർത്തിക്കാനും എന്നത് ഇന്ത്യയിലെ ഏതൊരു പൗരന്റെയും മൗലിക അവകാശമാണ്. ഇതിൽ ഇടപെടാൻ മാനേജ്‌മെന്റിന് അവകാശമില്ല.

ഹോസ്റ്റലിലെ അച്ചടക്കത്തിന്റെ കാര്യ്ത്തിൽ തീരുമാനം എടുക്കേണ്ടത് മാനേജ്‌മെന്റാണ്. തങ്ങൾക്കിഷ്ട,ഉള്ള പ്രത്യേക രീതിയിൽ തീരുമാനം എടുക്കണമെന്ന് വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് നിര്ബന്ധിക്കാനാവില്ല. എന്നാൽ ന.കിയ അവകാശം ലക്ഷ്യത്തെ സാധൂകരിക്കുന്ന രീതിയിൽ മാത്രമേ മാനേജ്‌മെന്റ് തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കാവൂ.

ഹോസ്റ്റലിൽ തിരിച്ചു കയറാനുള്ള സമയം അധികൃതർക്ക് തീരുമാനിക്കാം. സിനിമ കാണണോ വേണ്ടയോ എന്നത് ഒരാളുടെ വ്യക്തിപരമായ അവകാശമാണ്. ഫാസ്റ്റ് ഷോക്ക് പോകണോ സെക്കൻഡ് ഷോക്ക് പോകണോ എന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത് വ്യക്തിയാണ്. മറ്റുള്ളവർക്ക് ഇത് പോലുള്ള കാര്യത്തിൽ ഇടപെടാൻ അവകാശമില്ല. ആൺ,കുട്ടികളുടെ ഹോസ്റ്റലിൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഇല്ല. ആൺ,കുട്ടികൾക്കു ലാഭജിക്കുന്ന എ എല്ലാ അവകാശങ്ങളും പെൺകുട്ടികൾക്കും ലഭിക്കണം.

Continue Reading

LAW

സൗദിയിലെ ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ. വിദേശികൾ അറിയുക ഈ കാര്യങ്ങൾ

Published

on

വിട്ട് സൗദിയിൽ നിന്നും നിലവിലുള്ള വിസയിൽ രാജ്യത്തെ താമസം അവസാനിപ്പിച്ചു പുറത്ത് പോകാൻ തീരുമാനിക്കുമ്പോഴാണ് ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസക്കായി അപേക്ഷിക്കേണ്ടത്.

തൊഴിലാളിയുടെ ആശ്രിതരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം അവസാനമായി രാജ്യത്ത് നിന്നും തിരിച്ചു പോകുമ്പോഴും തൊഴിലാളിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം തൊഴിലുടമയുമായുള്ള കരാർ അവസാനിച്ചതിന് ശേഷമാണ് ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസക്ക് അപേക്ഷിക്കുക.

രാജ്യത്തു നിന്നും പുറത്തു കടക്കാനുള്ള ഒരു വിസ എന്നതിൽ ഉപരിയായി നിലവിലുള്ള സ്‌പോൺസറുടെ യാതൊരു തൊഴിൽ പ്രശ്നങ്ങളോ സാമ്പത്തിക പ്രശ്നങ്ങളോ ഇല്ല എന്നതിന്റെ വ്യക്തമായ തെളിവാണ് എക്സിറ്റ് വിസ. അത് പോലെ തന്നെ നിങ്ങൾക്ക് എതിരെ രാജ്യത്തു യാതൊരു നിയമ പ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ല എന്നും തികച്ചു നിയമ പരമായാണ് നിങ്ങൾ രാജ്യം വിടുന്നതെന്നും പ്രത്യക്ഷമായി എക്സിറ്റ് വിസ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

അത് പോലെ തന്നെ സ്പോൺസറുമായുള്ള എല്ലാ സാമ്പത്തിക ബാധ്യതകളും തീർന്നുവെന്നും നിങ്ങൾക്ക് സ്പോൺസർ ശമ്പള ബാക്കിയായോ സേവനാനന്തര ആനുകൂല്യമായോ (End of Service Benefit) യാതൊന്നും നൽകാനില്ലെന്ന പരോക്ഷമായ സൂചന കൂടിയാണ് എക്സിറ്റ് വിസ.

സാധാരണയായി സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു വരാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത വിദേശികൾ ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ നിബന്ധനകൾ കാര്യമാക്കാറില്ല. സാധാരണ റീ എൻട്രി വിസയിൽ തന്നെ രാജ്യം വിട്ട് പിന്നീട് തിരിച്ചു വരാതിരിക്കുന്ന വിദേശികൾ നിരവധിയാണ്. എന്നാൽ റീ എൻട്രി വിസയിൽ രാജ്യം വിട്ട് പിന്നീട് റീ എൻട്രി സമയ പരിധിക്കുള്ളിൽ രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കാതിരിക്കുന്ന വിദേശികൾക്ക് പ്രവേശന നിരോധനം ഉണ്ടാകും. അവർക്ക് നിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് മറ്റൊരു തൊഴിൽ വിസയിൽ രാജ്യത്തേക്ക് വരാൻ സാധിക്കില്ല.

അത്തരം സന്ദർഭങ്ങളിൽ തൊഴിൽ വിസയിൽ വരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരാൾക്ക് മറ്റൊരു രാജ്യത്ത് ഇരുന്നു കൊണ്ട് സൗദിയിലെ ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസാ നടപടി ക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ സാധിക്കില്ല. ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ നടപടി ക്രമങ്ങൾക്കായി പ്രസ്തുത വ്യക്തി രാജ്യത്ത് തന്നെ ഉണ്ടാവണം എന്നുള്ളത് നിർബന്ധമാണ്. കാരണം ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ ലഭിക്കുന്നതിന സാധുവായ ഇഖാമ, പാസ്പോർട്ട്, സ്‌പോൺസറുടെ നോ ഒബ്ജക്ഷൻ ലെറ്റർ എന്നിവ സമർപ്പിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

സൗദിയിലെ വിദേശികളുടെ ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ റദ്ദാക്കുന്നതിനായി ഇഖാമയിൽ കാലാവധി നിർബന്ധമായും ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് ജവാസാത്ത് ഡയറക്ടറേറ് വ്യക്തമാക്കുന്നു. സാധാരണ അറുപത് ദിവസത്തേക്കാണ് ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്യുന്നത്. എന്നാൽ ഒരിക്കൽ ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്‌താൽ പിന്നീട് ഇഖാമയിലെ കാലാവധി പരിഗണിക്കപ്പെട്ടില്ല. ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസയിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള സമയ പരിധിക്കുള്ളിൽ വിദേശികൾ രാജ്യം വിട്ടു പോകേണ്ടതുണ്ട്. അല്ലാത്ത പക്ഷം പിഴയായി ആയിരം റിയാൽ അടക്കേണ്ടി വരും.

ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ കാൻസൽ ചെയ്യാൻ സാധിക്കും. ഇഖാമ കാലാവധി പരിഗണിച്ചാണ് കാൻസൽ ചെയ്തു നൽകുക. ഇഖാമയിൽ കാലാവധി ഇല്ലെങ്കിൽ ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസ റദ്ദാക്കാൻ സാധിക്കില്ല.

ഫൈനൽ എക്സിറ്റ് വിസയുടെ കാലാവധി നിങ്ങൾക്ക് തന്നെ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റിലൂടെ പരിശോധിക്കാൻ സാധിക്കും. വെബ്‌സൈററിൽ ലോഗിൻ ചെയ്തതിനു ശേഷം സെലക്റ്റ് ചെയ്യണം. അതിൽ കാണിച്ചിട്ടുള്ള ഇടങ്ങളിൽ നിങ്ങളുടെ ഇഖാമ നമ്പർ, പാസ്പോർട്ട് നമ്പർ, സ്‌പോൺസറുടെ ഐ.ഡി നമ്പർ എന്നിവ നൽകേണ്ടതുണ്ട്. അതിനു ശേഷം നിങ്ങൾക്ക് ഐക്കണിൽ അമർത്തിയാൽ വിസയുടെ സ്റ്റാറ്റസ് കാണാൻ സാധിക്കും.

Continue Reading
KERALA3 hours ago

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

MIDDLE EAST6 hours ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ ഇ.എസ്.ബി. പിരിഞ്ഞു പോകുന്ന തൊഴിലാളിക്ക് കിട്ടേണ്ട ആനുകൂല്യം.

CRIME6 hours ago

സൗദിയിൽ നിയമ ലംഘകർക്കെതിരായ പരിശോധന ഊർജ്ജിതം. പിടിയിലായത് ഇരുപത്തെട്ട് ലക്ഷത്തിലധികം നിയമ ലംഘകർ

BAHRAIN8 hours ago

നാട്ടിൽ വിവാഹ നിശ്ചയം നടക്കാനിരിക്കെ ബഹ്റൈനിൽ മലയാളി യുവാവ് ഉറക്കത്തിൽ മരിച്ച നിലയിൽ

MIDDLE EAST11 hours ago

ഒമാനിൽ വാടക കരാറുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാത്ത പ്രവണതക്കെതിരെ അധികൃതർ

CINEMA12 hours ago

ഖത്തറിൽ ലൂസിഫറിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പോസ്റ്റർ സ്ഥാപിച്ച് മോഹൽലാൽ ആരാധകർ

KERALA12 hours ago

അഭിഭാഷക ബിരുദമുള്ള ഡീനിന്റെയും ബിന്ദു കൃഷ്ണയുടെയും അറിവില്ലായ്മക്ക് കേരളം നൽകേണ്ടി വന്ന വില

KERALA13 hours ago

പറവൂരിൽ കോടതി മുറിയിൽ മൂത്രമൊഴിക്കേണ്ടി വന്ന് വനിതാ പ്രതി. പോലീസിന്റെ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനമെന്ന് ആരോപണം

LATEST15 hours ago

മരണപ്പെട്ട തൊഴിലാളിയുടെ കുടുംബത്തിന് 21 ലക്ഷം രൂപ നൽകി മാതൃകയായി മലയാളി മാനേജ്‌മെന്റ്

MIDDLE EAST16 hours ago

ഖത്തറിൽ ഇനി ടെക്‌നീഷ്യന്മാർക്കും ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് ലഭിക്കും.

KERALA2 days ago

ദാഹജലം നൽകൽ പുണ്യ പ്രവൃത്തിയാക്കി അബ്ദുൾ റസാഖ്

CRIME2 days ago

പച്ച മാംസത്തെ പെട്രോളൊഴിച്ചു കത്തിക്കുന്ന നരാധമന്മാരോട് പറയാനുള്ളത്……

KERALA2 days ago

സൗദിയിൽ നിന്നയച്ച മൃതദേഹം മാറിപ്പോയ സംഭവം: മാപ്പപേക്ഷയുമായി സൗദിയ കാർഗോ അധികൃതർ റഫീഖിന്റെ വീട്ടിൽ

MIDDLE EAST2 days ago

ഖത്തറിലേക്ക് പോകുന്നവർക്ക് ഇനി മെഡിക്കൽ കൊച്ചിയിൽ നടത്താം.

INDIA2 days ago

എയർ ഇന്ത്യയുടെ ജിദ്ദ-കരിപ്പൂർ വിമാന സർവീസ് മെയ് മൂന്നു മുതൽ ആരംഭിക്കും.

LATEST3 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST3 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് ബാധകമല്ല. ബാധകമാകുന്നത് ആര്‍ക്കൊക്കെ?

LATEST4 weeks ago

അഴിക്കുള്ളില്‍ ആവാതിരിക്കാനും നാട് കടത്തപ്പെടാതിരിക്കാനും സൗദിയിലെ പ്രവാസികള്‍ ഇത് നിര്‍ബന്ധമായി വായിക്കുക

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

LATEST4 weeks ago

സൗദിയില്‍ മദ്യകടത്തിന് മലയാളി കുടുംബം പിടിയിലായി; ഒരാഴ്ച്ചക്കിടെ അറസ്റ്റിലായത് ആറു മലയാളികള്‍

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW3 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST3 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!