Connect with us

KERALA

നഴ്‌സിങ് സംഘടനയില്‍ മൂന്ന് കോടിയുടെ വെട്ടിപ്പ്; ജാസ്മിന്‍ ഷാക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങള്‍

Published

on

നഴ്‌സുമാരുടെ സംഘടനയായ യുണൈറ്റെഡ് നഴ്‌സിങ് അസോസിയേഷന്റെ നേതാക്കള്‍ മൂന്നരകോടിയുടെ തട്ടിപ്പുകള്‍ നടത്തിയതായി പരാതി. യുഎന്‍എ സംസ്ഥാന വൈസ് പ്രസിണ്ടന്റ് സിബി മുകേഷ് പോലീസ് മേധാവിയ്ക്ക് ബാങ്ക് രേഖകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയാണ് പരാതി നല്‍തിയിരിക്കുന്നത്. 2017 മുതല്‍ വിവിധ അക്കൊണ്ടുകളില്‍ വന്ന പണത്തില്‍ നിന്നാണ് നേതാക്കളുടെ പേരിലേയ്ക്ക് പണം മാറ്റിയട്ടുള്ളത്. ദേശിയ പ്രസിഡന്റ് ജാസ്മിന്‍ഷായുടെ ഡ്രൈവറുടെ പേരില്‍ മാത്രം അമ്പത് ലക്ഷത്തിന് മേലെയാണ് പിന്‍വലിച്ചിരിക്കുന്നത്. നഴ്‌സുമാരില്‍ നിന്ന് ലെവിയായി ലഭിച്ച പണവും വിദേശത്ത് നിന്ന് എത്തിയ സംഭാവനകളില്‍ നിന്നുമാണ് കോടികള്‍ തട്ടിപ്പ് നടത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഡി ജി പിയക്ക് നല്‍കിയ പരാതിയുടെ പൂര്‍ണ്ണ രൂപം

”ഞങ്ങള്‍ യുണൈറ്റെഡ് നഴ്‌സസ് അസോസിയേഷന്‍ സംസ്ഥാന (യു.എന്‍.എ) കമ്മിറ്റി ഭാരവാഹികളും എട്ട് വര്‍ഷമായി നഴ്‌സിങ് മേഖലയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവരുമാണ്. യുഎന്‍എയുടെ ആരംഭകാലം മുതല്‍ സംഘടനയുടെ പ്രവര്‍ത്തകരുമാണ്. വിദേശത്തു നിന്നുള്ള നഴ്‌സുമാരുടേയും ഇന്ത്യയിലെ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ നഴസുമാരുടേയും സംഭാവനകളും ലെവിയും സ്വീകരിച്ചാണ് സംഘടന പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ കഴിഞ്ഞ കുറേ വര്‍ഷങ്ങളായി സംഘടനാ നിയമാവലികളേയും കമ്മിറ്റിയേയും നോക്കുകുത്തിയാക്കി കോടികളാണ് ഏതാനും വ്യക്തികള്‍ സ്വാകാര്യതാല്‍പ്പര്യത്തിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

2017 ഏപ്രില്‍ മുതല്‍ സംഘടനയുടെ പേരില്‍ ആക്‌സിസ് തൃശൂര്‍ ബ്രാഞ്ചിലുള്ള ഈ അക്കൗഅണ്ട് നമ്പറില്‍ 916010064153231 2019 ജനുവരി പത്തൊമ്പത് വരെ 37100000 RS (മൂന്ന് കോടി എഴുപത്തി ഒന്ന് ലക്ഷം രൂപ) വന്നതായി രേഖകൡ കാണുന്നു.2019 ജനുവരി 31 ന് ഈ അക്കൗണ്ടില്‍ നീക്കിയിരിപ്പ് വെറും എട്ട് ലക്ഷത്തി അമ്പത്തി അയ്യായിരത്തി നാന്നൂറ്റി എട്ട് രൂപയാണ് ഇത് കൂടാതെ സംഘടനയ്ക്ക് ഞങ്ങളുടെ അറിവില്‍ മൂന്ന് ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകള്‍ കൂടിയുണ്ട് . കരൂര്‍ വൈശ്യാ ബാങ്ക് തൃശൂര്‍ ബ്രാഞ്ചില്‍ രണ്ട് അക്കൗണ്ടുകള്‍, നമ്പര്‍: 1507155000039455, 1507135000002284 , കൊട്ടക് മഹേന്ദ്ര ബാങ്ക് തൃശൂര്‍ ബ്രാഞ്ചില്‍ ഒരു അക്കൗണ്ടും 511827911 ഉണ്ട്.

സംഘടനാപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി ഓഫീസ് റെന്റ്, ഓഫിസ് അഡ്വാന്‍സ്, ഫര്‍ണിച്ചര്‍, ഇലട്രോണിക് സാധനങ്ങള്‍, ശമ്പളം, യാത്രാ ചിലവ്, ഹൈക്കോടതി അഭിഭാഷകന്‍, സുപ്രീം കോടതി അഭിഭാഷകന്‍, തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ അഭിഭാഷകന്‍, പ്രസ്, കെവിഎം, ഭാരത് ആശുപത്രിയിലെ നഴ്‌സുമാര്‍ക്ക് സമരകാലയളവില്‍ നല്‍കിയ മാസ ശമ്പളം, യൂണിറ്റുകള്‍ക്കും ജില്ലകള്‍ക്കും നല്‍കിയ ലെവി വിഹിതം.( ആകെ ആറരലക്ഷം രൂപ മാത്രം) ചാരിറ്റിക്കായി സ്വാതിമോളുടെ ഭവന നിര്‍മ്മാണം, ലെവിയുടെ ബാങ്ക് ചാര്‍ജ്ജ് ( എട്ട് ലക്ഷത്തി തൊണ്ണൂറായിരം രൂപ) മറ്റു ചിലവുകള്‍, എന്നിവയക്ക് ഒരുകോടി നാല്‍പ്പത് ലക്ഷം രൂപ ആക്‌സിസ് ബാങ്കിന്റെ അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്ന് ചെക്ക് മുഖേനെയും ബാങ്ക് ട്രാന്‍സറായും നല്‍കിയതായി രേഖകളില്‍ ഉണ്ട്. ബാക്കി വരുന്ന രണ്ട് കോടി ഇരുത് ലക്ഷം രൂപ അക്കൗണ്ടില്‍ നിന്ന് പല രീതിയില്‍ പിന്‍വലിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സംഘടനയുമായി യാതൊരുവിധ ബന്ധവുമില്ലാത്ത നിതിന്‍മോഹനന്‍ എന്ന വ്യക്തി (ദേശിയപ്രസിണ്ടന്റ് ജാസ്മിന്‍ഷായുടെ ഡ്രൈവര്‍)(ഫോണ്‍ നമ്പര്‍ 9526036111 ) 5991740 രൂപ ( അമ്പത്തി ഒമ്പത് ലക്ഷത്തി തൊണ്ണൂറ്റി ഒന്നായിരത്തി എഴുന്നൂറ്റി നാല്‍പ്പത് ) പിന്‍വലിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബാങ്കില്‍ നിന്ന് ക്യാഷായി പിന്‍വലിച്ചത് 5977340 ( അമ്പത്തൊമ്പത് ലക്ഷത്തി എഴുപത്തി ഏഴായിരത്തി മുന്നൂറ്റി നാല്‍പത് ) ടി ആര്‍ ആര്‍ഫ് ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ 3821700 ( മുപ്പത്തെട്ടി ലക്ഷത്തി ഇരുപത്തൊന്നായിരത്തി എഴുനൂറ് രൂപ) ബിഗ് സോഫ്റ്റ് ടെക്‌നോളജീസ് എന്ന പേരില്‍ 1250000 ( പന്ത്രണ്ടര ലക്ഷം) രൂപയും ഓഫീസ് സ്റ്റാഫായ ജിത്തു 1048500 ( പത്ത് ലക്ഷത്തി നാല്‍പ്പത്തി എട്ടായിരത്തി അഞ്ഞൂറ്) രൂപ പിന്‍വലിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഷോബി ജോസഫ് എന്ന യുഎന്‍എ നേതാവിന്റെ പേരില്‍ 1510611 ( പതിനഞ്ച് ലക്ഷത്തി പതിനായിരത്തി അറൂനൂറ്റി പതിനൊന്ന് ) രൂപ .

സംഘടനാ തീരുമാന പ്രകാരമല്ലാതെ യാതൊരു ആവശ്യവുമില്ലാതെ പല വ്യക്തികള്‍ക്കും ലക്ഷങ്ങള്‍ കൊടുത്തതായി കാണുന്നു. അക്കൗണ്ടില്‍ വന്ന തുകയില്‍ നിന്നാണ് ഇത്രയും തുക കാണാതിയിരിക്കുന്നത്. 2017 ഏപ്രില്‍ മുതല്‍ അംഗത്വ ഫീസായി ഇരുപതിനായിരം പേര്‍ 500 രൂപ വീതം നല്‍കിയതില്‍ 68 ലക്ഷം സംസ്ഥാന ട്രഷറര്‍ക്ക് നേരിട്ട് ജില്ലാകമ്മിറ്റികളും യൂണിറ്റ് കമ്മിറ്റികളം നല്‍കിയട്ടുണ്ട്. ഇത് കൂടാതെ സംസ്ഥാന സമ്മേളന ഫണ്ട്, കെവിഎം, ഭാരത് സഹായ നിധി, സഫീറത്ത് സഹായ നിധി എന്നിവയിലേക്കും പിരിച്ച ലക്ഷങ്ങളും സംസ്ഥാന ട്രഷറര്‍ക്ക് നേരിട്ട് നല്‍കിയട്ടുണ്ട്.

ഇതിന്റെ രേഖകള്‍ എല്ലാ ജില്ലാ,യൂണിറ്റ് ഭാരവാഹികളുടെയും കൈവശം ഉണ്ട്. ഈ തുകയൊന്നും സംഘടനയുടെ നാല് അക്കൗണ്ടിലും വന്നിട്ടില്ല. ഈ തുകയും കൂടി ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍ ഏകദേശം മൂന്നരകോടിയോളം രൂപ സംഘടനയ്ക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. നിരവധി തവണ കമ്മിറ്റികള്‍ ഭാരവാഹികള്‍ ഈ വിഷയം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. മാത്രമല്ല സംസ്ഥാന ജോ സെക്രട്ടറിയായ ബെല്‍ജോ എലിയാസ് രേഖാമൂലം കണക്കുകള്‍ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ട് കത്ത് നല്‍കിയിരുന്നു.

എന്നാല്‍ ഇതിലൊന്നും നടപടി സ്വീകരിക്കാതെ സംഘടനയെ തകര്‍ക്കുന്ന രീതിയില്‍ മുന്നോട്ട് പോകുന്ന സാഹചര്യത്തതിലാണ് സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റിയിലെ ഭൂരിപക്ഷം അംഗങ്ങളുടേയും അറിവോട് കൂടി ഈ പരതി നല്‍കുന്നത്. ആയതിനാല്‍ ചാരിറ്റബില്‍ ട്രസ്റ്റ് ആക്ടും, ട്രേഡ് യൂണിയന്‍ രജിസ്‌ട്രേഷനും അനുസരിച്ച് പൊതുജനങ്ങളില്‍ നിന്ന് പണം പിരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തനം നടത്തുന്ന സംഘടനയിലെ സാമ്പത്തീക ക്രമക്കേടുകള്‍ ക്രൈംബ്രാഞ്ചിനെ അന്വേഷണത്തിന് ചുമതലപ്പെടുത്തണമെന്നും വേണ്ട തുടര്‍ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കണമെന്നും വിനീതമായി അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യയിലെ അസംഘടിതരായ നഴ്‌സുമാരുടെ ഏറ്റവും വലിയ സംഘടനയാണ് യുഎന്‍എ. മിനിമം ശമ്പളമുള്‍പ്പെടെയുളള നിര്‍ണ്ണായ തീരുമാനങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാരുകള്‍ എടുക്കുന്നതിന് കാരണമായത് യുഎന്‍എയുടെ പോരാട്ടത്തിലൂടെയാണ്. ഈ സംഘടനയുടെ തുടക്കം മുതല്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവരാണ് ഞങ്ങള്‍. കേരളത്തിലെ നഴ്‌സുമാരുടെ പേരില്‍ കോടികള്‍ അഴിമതി നടത്തി സംഘടനയെ സമൂഹത്തില്‍ മോശമാക്കി ചിത്രികരിക്കാനും ഇല്ലാതാക്കാനമുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ തടയിടാന്‍ സത്യസന്ധമായ അന്വേഷണം ആവശ്യമാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ കരുതുന്നു. ആക്‌സിസ് ബാങ്കിന്റെ 2017 ഏപ്രില്‍ മുതല്‍ 2019 ജനുവരി വരെയുള്ള ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്‌മെന്റ് ,മറ്റ് മൂന്നു ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളേടേയും സ്റ്റേറ്റ് മെന്റും ലഭ്യമായ രേഖകളും ഇതൊടോപ്പം വയ്ക്കുന്നു.

ജാസ്മിൻഷായുടെ പ്രതികരണം

അതേ സമയം തനിക്കെതിരെയുള്ള ആരോപണത്തിൽ വിശദീകരണവുമായി യു.എൻ.എ ദേശീയ പ്രസിഡണ്ട് ജാസ്മിൻഷാ രംഗത്ത് വന്നു. ഏതൊരു അന്വേഷണത്തെയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നുവെന്നും പരാതി തളളിക്കളയാതെ അന്വേഷിക്കണം എന്നതാണ് യുഎൻഎയുടെ നിലപാട് എന്നും മടിയിൽ കനമില്ലാത്തവർക്ക് വഴിയിൽ ഭയമില്ല എന്നും അദ്ദേഹം പ്രതികരിച്ചു.

KERALA

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

Published

on

സൗദിയിലെ എയർപോർട്ടിൽ വെച്ച് കാർഗോ ജീവനക്കാർ നമ്പർ മാറ്റി ഒട്ടിച്ചതിനാൽ ആള് മാറി നെടുമ്പാശ്ശേരി എയർപ്പാർട്ടിൽ എത്തിയ ശ്രീലങ്കൻ വനിതയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ് കാട്ടിയതിന് കേസെടുക്കാൻ മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ അംഗം കെ. മോഹൻകുമാർ ഉത്തരവിട്ടു. മാധ്യമ വാർത്തകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സ്വമേധയാ  രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത കേസിലാണ് നടപടി.

സൗദിയിൽ ഹൃദയ സ്തംഭനം മൂലം മരണപ്പെട്ട മലയാളിയായ റഫീഖിന്റെ മൃതദേഹമാണെന്ന് കരുതി റഫീഖിന്റെ കോന്നിയിലുള്ള വീട്ടിൽ വെച്ച് മൃതദേഹം അടക്കം ചെയ്ത പെട്ടി പൊളിച്ചു കുളിപ്പിക്കാൻ എടുത്തപ്പോഴായിരുന്നു മൃതദേഹം ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടേതെന്ന് മനസ്സിലായത്. ശ്രീലങ്കയിലേക്ക് തിരിച്ചയക്കുന്നതിനായി മോർച്ചറിയിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ കോട്ടയം മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ എത്തിച്ച മൃതദേഹത്തോട് മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ അനാദരവ് കാട്ടിയെന്നാണ് പരാതി.

മോർച്ചറിയിൽ സൂക്ഷിക്കാനെത്തിച്ച മൃതദേഹം സ്വീകരിക്കാൻ മെഡിക്കൽ കോളേജ് അധികൃതർ തയ്യാറായില്ല. മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ പോസ്റ്റ്മാർട്ടം ചെയ്ത മൃതദേഹങ്ങൾ മാത്രമേ അവിടെ സൂക്ഷിക്കൂ എന്ന നിലപാടെടുത്തു. പിന്നീട് മൃതദേഹം സൂക്ഷിക്കുന്നതിന് വൻതുക സെക്യൂരിറ്റിയായി ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇത് നൽകാൻ കൂലിപ്പണിക്കാരനായ റഫീഖിന്റെ പിതാവിന് സാധിച്ചില്ല. ഒടുവിൽ ഉന്നതർ ഇടപെട്ടാണ് മൃതദേഹം മോർച്ചറിയിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ തീരുമാനമായത്.

നടപടിക്രമങ്ങൾ വൈകിയതിനാൽ ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹം ആംബുലൻസിൽ ഒന്നര മണിക്കൂർ ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന വെയിലത്ത് കിടന്നു. ശീതീകരണ സംവിധാനം ഇല്ലാത്ത ആംബുലൻസിൽനിന്ന് മൃതദേഹം മോർച്ചറിയിലേക്ക് മാറ്റിയപ്പോഴേക്കും ദുർഗന്ധം വമിച്ചു തുടങ്ങിയിരുന്നു.

യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് തികഞ്ഞ അനാദരവും മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനവുമാണ് കോട്ടയം മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ നടത്തിയതെന്ന് കമ്മീഷൻ നിരീക്ഷിച്ചു.

സംഭവം സംബന്ധിച്ച് വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാൻ കോട്ടയം മെഡിക്കൽ കോളേജ് സൂപ്രണ്ട്, പത്തനംതിട്ട ജില്ലാ കലക്ടർ എന്നിവരോട് കമ്മീഷൻ ആ ആവശ്യപ്പെട്ടു. രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കകം കമ്മീഷന് വിശദമായ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കണം. കേസ് ഏപ്രിൽ 30 ന് കമ്മീഷന്റെ അടുത്ത പത്തനംതിട്ട സിറ്റിങിൽ പരിഗണിക്കും.

Continue Reading

BAHRAIN

നാട്ടിൽ വിവാഹ നിശ്ചയം നടക്കാനിരിക്കെ ബഹ്റൈനിൽ മലയാളി യുവാവ് ഉറക്കത്തിൽ മരിച്ച നിലയിൽ

Published

on

സ്വന്തം വിവാഹത്തിന്‍റെ നിശ്ചയം നാട്ടില്‍ നടത്താനിരുന്ന ദിവസം തലശ്ശേരി സ്വദേശിയായ യുവാവ് ബഹ്റൈനിൽ മരിച്ച നിലയിൽ കാണപ്പെട്ടു.

ബഹ്റൈനിലെ മനാമയിൽ പ്രവാസിയായ തലശ്ശേരി പെരിങ്ങാടി അഴീക്കൽ പുതിയ പുരയിൽ നവാഫ് മുസാവയാണ് (27) ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെയോടെ ബഹ്റൈനില്‍ മരണപ്പെട്ടത്.

ഉറക്കത്തിൽ ഉണ്ടായ ഹൃദയ സ്തംഭനമാവാം മരണകാരണം എന്നാണു പ്രാഥമിക നിഗമനം. മനാമയിലെ അറാദുഫ് അപ്പാർട്ട്മെന്റിന് സമീപത്തുള്ള താമസസ്ഥലത്ത് വച്ച് സുഹൃത്തുക്കളാണ് നവാഫിനെ മരിച്ചു കിടക്കുന്ന നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്.

മൃതദേഹം സൽമാനിയ മോർച്ചറിയിൽ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുകയാണ്. നാട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടു പോകുന്നതിനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ പുരോഗമിക്കുന്നതായി സുഹൃത്തുക്കള്‍ പറഞ്ഞു.

ഫൈസൽ ഷഹനാസ് ദമ്പതികളുടെ മകനാണ്. സനൂൻ, വലീദ്, അമീൻ, നൂഫ് എന്നിവര്‍ സഹോദരങ്ങളാണ്.

Continue Reading

KERALA

അഭിഭാഷക ബിരുദമുള്ള ഡീനിന്റെയും ബിന്ദു കൃഷ്ണയുടെയും അറിവില്ലായ്മക്ക് കേരളം നൽകേണ്ടി വന്ന വില

Published

on

പോക്‌സോ കേസിലോ ലൈംഗിക ചൂഷണ കേസിലോ അകപ്പെട്ടവരെ തിരിച്ചറിയുന്ന വിധത്തിൽ ചിത്രമോ പേരോ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ പാടില്ലെന്ന നിയമം അറിയാത്ത കോൺഗ്രസ്സ് നേതാവും കൊല്ലം ഡി.സി.സി പ്രസിഡന്റുമായ ബിന്ദു കൃഷണ.

ഏഴു ദിവസം മുൻപേ നോട്ടീസ് നൽകാതെ ഹർത്താൽ പ്രഖ്യാപിക്കരുതെന്ന ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവ് ലംഘിച്ചു മിന്നൽ ഹർത്താൽ നടത്തി കോടതിയോട് ഉത്തരം പറയേണ്ടി വന്ന സാഹചര്യത്തിൽ കോടതി ഹർത്താൽ നിരോധിച്ചത് അറിയിലായിരുന്നു എന്ന് ഏറ്റു പറഞ്ഞ യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് പ്രസിഡന്റ് ഡീൻ കുര്യാക്കോസ്.

ഇവരുടെ രണ്ടു പേരുടെയും സമാനത ഇവർ രണ്ടു പേരും അഭിഭാഷക ബിരുദമുള്ള നേതാക്കളാണ് എന്നതാണ്. താൻ പത്രം വായിക്കാറില്ലാത്തതിനാൽ നിരോധന ഉത്തരവ് അറിഞ്ഞില്ലെന്നാണ് ഡീനിന്റെ ന്യായീകരണം എങ്കിൽ പെൺകുട്ടിയുടെ പേര് വെളിപ്പെടുത്തിയതിന് ഓച്ചിറ പോലീസ് എടുത്ത കേസിൽ ബിന്ദു കൃഷ്‌ണയുടെ ന്യായീകരണം ഇതുവരെ വെളിവായിട്ടില്ല.

നിയമം ലംഘിച്ചതിന് ശേഷം നിയമം അറിയില്ലായിരുന്നു എന്ന് നേതാക്കൾ ദയവായി പറയരുത്. നിയമം അറിയില്ല എന്നത് ഒരു കോടതിയുടേയും മുന്നിൽ സമർപ്പിക്കാവുന്ന ന്യായീകരണമല്ല എന്ന് രണ്ടാൾക്കും അറിയാമായിരിക്കും. പൗരന്മാർ രാജ്യത്തെ നിയമങ്ങൾ നിർബന്ധമായും അറിഞ്ഞിരിക്കണം എന്ന് തന്നെയാണ് ക്രിമിനൽ നിയമങ്ങളുടെ പ്രാഥമിക തത്വം തന്നെ. അതുകൊണ്ട് അക്കാര്യം ഒരു ഒഴിവുകഴിവായി ഉന്നയിക്കാൻ സാധിക്കില്ല.

അത് പോലെ തന്നെ മറ്റൊരു കാര്യം പത്രങ്ങളിലൂടെ കോടതി വിധികൾ അറിഞ്ഞില്ലെന്നും പറയരുത്. നേതാക്കന്മാർക്ക് കോടതി വിധികൾ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തിയ പത്രങ്ങൾ എത്തിച്ചു കൊടുക്കണം എന്ന് ഈ രാജ്യത്ത് നിയമമില്ല. നേതാക്കൾ വായിച്ചില്ലെങ്കിൽ അവരെ കൊണ്ട് നിർബന്ധിച്ചു വായിപ്പിക്കാനും കോടതിക്ക് സാധിക്കില്ല. അതിനാൽ പത്രം വായിക്കാത്തതിനാൽ നിയമങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല എന്നും ദയവായി പറയരുത്.

ഡീൻ കുര്യാക്കോസ് പത്രം വായിക്കാത്തതിനാൽ ദുരിതം അനുഭവിച്ചത് കേരളത്തിലെ മൂന്നു കോടി ജനങ്ങളാണ്. ബിന്ദു കൃഷ്ണക്ക് പോക്സോ നിയമം അറിയാത്തതിനാൽ പുറം ലോകം അറിയുന്നത് തട്ടിക്കൊണ്ടു പോകപ്പെട്ട കുട്ടിയുടെ സകല വിവരങ്ങളുമാണ്.

അത് കൊണ്ട് കേരളത്തിലെ സാധാരണ ജനങ്ങൾക്ക് നേതാക്കളോട് ഒരു അഭ്യർത്ഥനയുണ്ട്. നിങ്ങൾ ദിനവും പത്രങ്ങൾ വായിക്കണം. കാര്യങ്ങൾ അറിയണം. നിയമങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കണം. നിങ്ങളുടെ വിവരക്കേടിന് സാധാരണക്കാരായ കേരള ജനത വൻവില കൊടുക്കേണ്ടി വരുന്ന സന്ദർഭങ്ങൾ ദയവ് ചെയ്ത് ഉണ്ടാക്കരുത്.

Continue Reading
KERALA3 hours ago

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

MIDDLE EAST6 hours ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ ഇ.എസ്.ബി. പിരിഞ്ഞു പോകുന്ന തൊഴിലാളിക്ക് കിട്ടേണ്ട ആനുകൂല്യം.

CRIME6 hours ago

സൗദിയിൽ നിയമ ലംഘകർക്കെതിരായ പരിശോധന ഊർജ്ജിതം. പിടിയിലായത് ഇരുപത്തെട്ട് ലക്ഷത്തിലധികം നിയമ ലംഘകർ

BAHRAIN8 hours ago

നാട്ടിൽ വിവാഹ നിശ്ചയം നടക്കാനിരിക്കെ ബഹ്റൈനിൽ മലയാളി യുവാവ് ഉറക്കത്തിൽ മരിച്ച നിലയിൽ

MIDDLE EAST11 hours ago

ഒമാനിൽ വാടക കരാറുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാത്ത പ്രവണതക്കെതിരെ അധികൃതർ

CINEMA12 hours ago

ഖത്തറിൽ ലൂസിഫറിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ പോസ്റ്റർ സ്ഥാപിച്ച് മോഹൽലാൽ ആരാധകർ

KERALA12 hours ago

അഭിഭാഷക ബിരുദമുള്ള ഡീനിന്റെയും ബിന്ദു കൃഷ്ണയുടെയും അറിവില്ലായ്മക്ക് കേരളം നൽകേണ്ടി വന്ന വില

KERALA13 hours ago

പറവൂരിൽ കോടതി മുറിയിൽ മൂത്രമൊഴിക്കേണ്ടി വന്ന് വനിതാ പ്രതി. പോലീസിന്റെ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനമെന്ന് ആരോപണം

LATEST15 hours ago

മരണപ്പെട്ട തൊഴിലാളിയുടെ കുടുംബത്തിന് 21 ലക്ഷം രൂപ നൽകി മാതൃകയായി മലയാളി മാനേജ്‌മെന്റ്

MIDDLE EAST16 hours ago

ഖത്തറിൽ ഇനി ടെക്‌നീഷ്യന്മാർക്കും ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് ലഭിക്കും.

KERALA2 days ago

ദാഹജലം നൽകൽ പുണ്യ പ്രവൃത്തിയാക്കി അബ്ദുൾ റസാഖ്

CRIME2 days ago

പച്ച മാംസത്തെ പെട്രോളൊഴിച്ചു കത്തിക്കുന്ന നരാധമന്മാരോട് പറയാനുള്ളത്……

KERALA2 days ago

സൗദിയിൽ നിന്നയച്ച മൃതദേഹം മാറിപ്പോയ സംഭവം: മാപ്പപേക്ഷയുമായി സൗദിയ കാർഗോ അധികൃതർ റഫീഖിന്റെ വീട്ടിൽ

MIDDLE EAST2 days ago

ഖത്തറിലേക്ക് പോകുന്നവർക്ക് ഇനി മെഡിക്കൽ കൊച്ചിയിൽ നടത്താം.

INDIA2 days ago

എയർ ഇന്ത്യയുടെ ജിദ്ദ-കരിപ്പൂർ വിമാന സർവീസ് മെയ് മൂന്നു മുതൽ ആരംഭിക്കും.

LATEST3 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST3 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാര്‍ക്ക് ബാധകമല്ല. ബാധകമാകുന്നത് ആര്‍ക്കൊക്കെ?

LATEST4 weeks ago

അഴിക്കുള്ളില്‍ ആവാതിരിക്കാനും നാട് കടത്തപ്പെടാതിരിക്കാനും സൗദിയിലെ പ്രവാസികള്‍ ഇത് നിര്‍ബന്ധമായി വായിക്കുക

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

LATEST4 weeks ago

സൗദിയില്‍ മദ്യകടത്തിന് മലയാളി കുടുംബം പിടിയിലായി; ഒരാഴ്ച്ചക്കിടെ അറസ്റ്റിലായത് ആറു മലയാളികള്‍

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW3 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST3 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!