Connect with us

HEALTH

ഇരു വൃക്കകളും തകരാറിലായ മലയാളി യുവാവ് സൗദിയില്‍ സുമനസ്സുകളുടെ സഹായം തേടുന്നു

Published

on

ഇരു വൃക്കകളും തകരാറിലായ മലയാളി യുവാവ് സൗദിയില്‍ സുമനസ്സുകളുടെ സഹായം തേടുന്നു. നിയമ കുരുക്കില്‍പ്പെട്ടതിനാല്‍ നാട്ടില്‍ പോകാനോ മികച്ച ചികിത്സ ലഭ്യമാക്കാനോ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയിലാണ് കൊല്ലം പള്ളിക്കൽ സ്വദേശിയായ ഷാനവാസ്.

രണ്ടുവര്‍ഷം മുന്‍പ് ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍ വിസയിലാണ് ഷാനവാസ് ദമാമില്‍ എത്തിയത്. ഹൗസ് ഡ്രൈവർ വിസയിലായിരുന്നു എത്തിയത്. അവിടെ ഉദ്ദേശിച്ച ജോലി തരപ്പെടാഞ്ഞതിനാലും മാനസിക പീഡനങ്ങൾ കൊണ്ടും നാല് മാസത്തിന് ശേഷം മറ്റൊരു ജോലി തേടി ആയിരത്തി നാന്നൂറ് കിലോമീറ്റർ അകലെയുള്ള അബഹയിലേക്ക് പോയി.

അവിടെ സ്വദേശി പൗരന്റെ വീട്ടില്‍ ഡ്രൈവറായി രണ്ടു വർഷം ജോലി ചെയ്തു. അബഹയിലെ ജോലി ചെയ്തുവരുന്നതിനിടെയാണ് തന്റെ ഇരുവൃക്കകളും തകരാറിലായതായി അറിയുന്നത്. രണ്ടു വൃക്കകളും ഏകദേശം പ്രവർത്തന രഹിതമായതിനെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കേണ്ടി വന്നു. തുടര്‍ന്ന് 15 ദിവസത്തെ ഡയാലിസിസിന് വിധേയനായി. അതിന് ശേഷം ആശുപത്രിയിൽ നിന്നും ഡിസ്ചാർജ്ജ് ചെയ്തു.

സഹായത്തിനായി അഭ്യർത്ഥിച്ച പലരും കയ്യൊഴിഞ്ഞതിനെ തുടർന്ന് സാമൂഹിക പ്രവർത്തകനായ അഷറഫ് കുറ്റിച്ചൽ ഷാനവാസിനെ നാട്ടിലെത്തിക്കാനുള്ള ദൗത്യം ഏറ്റെടുക്കുകയായിരുന്നു. ഷാനവാസിനെ തുടര്‍ചികിത്സക്കായി നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ശ്രമിക്കുമ്പോഴാണ് ഷാനവാസിന്റെ പേരിൽ രണ്ട് കേസുകൾ ഉണ്ടെന്ന കാര്യം വെളിവാകുന്നത്.

ദമ്മാമിലെ സ്പോൺസർ നൽകിയതായിരുന്നു ഈ കേസുകൾ. ഷാനവാസ് ഒളിച്ചോടിയതിനെ സംബന്ധിച്ചായിരുന്നു ഒരു കേസ്. സ്‌പോൺസറുടെ നശിപ്പിച്ചതിനാൽ നഷ്ടം സംഭവിച്ചെന്ന പേരില്‍ മറ്റൊരു കേസും. ഈ രണ്ടു കേസുകളും നില നിൽക്കുന്നതിനാൽ ബ്ളാക്ക് ലിസ്റ്റിൽ പെട്ട ഷാനവാസിന് നാട്ടിലേക്ക് പോകാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

രോഗം മൂർച്ഛിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ഒരാഴ്ച മുമ്പ് തളര്‍ന്ന് വീണ ഷാനവാസിനെ വീണ്ടും അസ്സീര്‍ മെഡിക്കല്‍ കോളേജ് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. ഇപ്പോൾ ഒരു മാസത്തോളമായി അബഹയിലെ അസീർ ആശിപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലാണ്.

നിർധന കുടുംബത്തിലെ അംഗമായ ഷാനവാസിന് സ്വന്തമായി വീടില്ല. വളരെ ചെറുപ്പത്തിൽ തന്നെ ഉമ്മയും ബാപ്പയും മരണപ്പെട്ടു. നാട്ടിലെത്തിയാലും ചികിത്സക്കുള്ള പണം കണ്ടെത്തേണ്ടി വരും. നാട്ടിൽ ഏക ആശ്രയമായി ഹൃദ്രോഗിയായ സഹോദരനും വിധവയായ സഹോദരിയും മാത്രമാണ് ഉള്ളത്. നാട്ടിൽ എത്തിയാലും രണ്ട് ദിവസത്തിൽ ഒരിക്കൽ ഡയാലിസിസ് നടത്തേണ്ടി വരും. അവർക്കു ഷാനവാസിനെ ചികില്സിക്കാനുള്ള സാമ്പത്തിക ശേഷിയില്ല.

ഷാനവാസിനെ നാട്ടിലെത്തിക്കാനുള്ള പണം ഓ ഐ സി സി വഹിക്കാൻ തയ്യാറായിട്ടുണ്ട്. തുടര്‍ ചികിത്സയ്ക്ക് ആവശ്യമായ പണം സ്വരൂപിക്കാനും സാമൂഹിക പ്രവർത്തകരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ശ്രമം നടക്കുകയാണ്. സാമൂഹിക പ്രവർത്തകരായ ബഷീര്‍ മൂനിയൂര്‍, അഷ്‌റഫ് കുറ്റിച്ചല്‍, ബിജു നായര്‍ തുടങ്ങിവരാണ് ഷാനവാസിനെ നാട്ടിലെത്തിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നത്.

ഷാനവാസിന്റെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ട് വിവരങ്ങൾ:

SHAJI M. , ACCOUNT No. 57055116678, STATE BANK OF TRAVANCORE. PALLIKKAL BRANCH. CODE: 70503. IFSC: SBIN0070503. CIF No: 78755116676.

 

HEALTH

ഷോപ്പുകളിൽ ഇത് പോലെ കാണുന്ന കുപ്പിവെള്ളം വാങ്ങി കുടിക്കരുത്.

Published

on

കുപ്പിവെള്ളം കൊടും വെയിലത്ത് വെച്ചിരിക്കുന്നത് പല കടകളിലേയും കാഴ്ചയാണ്. കുപ്പിവെള്ളം വെയിലത്ത് വച്ച് വില്‍ക്കുകയോ വെയിൽ നേരിട്ട് തട്ടുന്ന രീതിയിൽ ഷോപ്പുകളിൽ വിൽപ്പനക്ക് വെച്ചിരിക്കുന്നതോ കണ്ടാൽ ആ കുപ്പി വെള്ളം വാങ്ങി കുടിക്കരുത്. അത് നിങ്ങൾക്ക് ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കും.

ഒറ്റത്തവണ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഈ വെള്ളകുപ്പികളിൽ ബിസ്‌ഫെനോൾ എ എന്ന ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമായ കെമിക്കൽ ഉണ്ട്. ഇത് പുരുഷന്മാരിൽ ബീജത്തിന്റെ കൗണ്ട് കുറക്കുകയും സ്ത്രീകളിൽ ബ്രെസ്റ്റ് കാൻസർ ഉണ്ടാക്കാനുള്ള സാധ്യത കൂട്ടുകയും ചെയ്യും.

ഏറെ നേരം ഇത്തരത്തിൽ വെള്ളകുപ്പികളിൽ വെയില്‍ ഏല്‍ക്കുമ്പോള്‍ കുപ്പിയില്‍ നിന്ന് ഈ കെമിക്കൽ അംഗം വെള്ളത്തില്‍ കലരാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്. ഈ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ആരോഗ്യത്തിന് ദോഷകരമാണ്. വെയിലത്ത് വെയ്ക്കരുതെന്ന് വെള്ളക്കുപ്പിയില്‍ തന്നെ കമ്പനികൾ കൃത്യമായി രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് അവഗണിച്ചാണ് കച്ചവടക്കാര്‍ കുപ്പിവെള്ളം നേരിട്ട് വെയിലേല്‍ക്കുന്ന തരത്തില്‍ സൂക്ഷിക്കുന്നത്.

വെള്ളക്കുപ്പികള്‍ വെയിലത്ത് വെയ്ക്കരുതെന്ന് അധികൃതരുടെ കർശനമായ മുന്നറിയിപ്പുണ്ട്. ഈ മുന്നറിയിപ്പ് അവഗണിച്ചാണ് ഇത്തരത്തിൽ വിൽപ്പന നടക്കുന്നത്. പലപ്പോഴും ഇത്തരത്തിലുള്ള നിയമലംഘനം കണ്ടെത്താന്‍ അധികൃതർ പരിശോധന നടത്താറുണ്ട്. നിയമ ലംഘനം കണ്ടാൽ വെള്ളക്കുപ്പികൾ പിടിച്ചെടുക്കും.

Continue Reading

HEALTH

റിയാദിൽ പക്ഷിപ്പനി കണ്ടെത്തിയതായി മന്ത്രാലയം സ്ഥിരീകരിച്ചു.

Published

on

സൗദി അറേബ്യ: റിയാദിൽ പക്ഷിപ്പനി കണ്ടെത്തിയതായി പരിസ്ഥിതി, ജല, കൃഷി മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസമാണ് റിയാദ് പ്രവിശ്യയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കോഴി ഫാമിൽ പക്ഷിപ്പനിബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചത്.

പൊതുജനങ്ങൾക്ക് ആശങ്കക്ക് വകയില്ലെന്നും ‘എച്ച്-5 എൻ-8’ ഇനത്തിൽ പെട്ട പക്ഷിപ്പനിയാണ് പൗൾട്രി ഫാമിൽ കണ്ടെത്തിയതെന്ന് പരിസ്ഥിതി, ജല, കൃഷി മന്ത്രാലയ വക്താവ് ഡോ. അബ്ദുല്ല അബൽഖൈൽ പറഞ്ഞു.

ഈ ഇനം പനി പക്ഷികളെ മാത്രം ബാധിക്കുന്നവയാണ്. മനുഷ്യരിലേക്ക് ഒരിക്കലും പടർന്നു പിടിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. 2017 അവസാനത്തിൽ ഈയിനത്തിൽ പെട്ട പക്ഷിപ്പനി സൗദിയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.

‘എച്ച്-5 എൻ-8’ രോഗബാധയെ കുറിച്ചുള്ള വിവരം അറിഞ്ഞയുടൻ പരിസ്ഥിതി, ജല, കൃഷി മന്ത്രാലയത്തിനു കീഴിലെ സംഘം റിയാദിലെ ഫാമിലെത്തി. രോഗം നിയന്ത്രണ വിധേയമാക്കാനുള്ള അടിയന്തര നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

പൗൾട്രി ഫാം നടത്തുന്നവർക്ക് മന്ത്രാലയം കർശന നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഫാം നടത്തിപ്പുകാർ ജാഗ്രത പാലിക്കുകയും മുൻകരുതൽ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുകയും വേണം. രോഗ നിർമ്മാർജ്ജനം പൂർണ്ണമായി നടക്കുന്നത് വരെ നിലവിൽ ഉള്ളതല്ലാതെ പുതിയ പക്ഷികളെ ഫാമുകളിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കരുത്.

സംശയകരമാം വിധം പക്ഷികൾ ചാകുന്നെങ്കിൽ ഉടനെ തന്നെ അക്കാര്യം പരിസ്ഥിതി, ജല, കൃഷി മന്ത്രാലയത്തെ അറിയിക്കണമെന്ന് നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ടോൾഫ്രീ നമ്പറിൽ ബന്ധപ്പെട്ടാൽ ഉടനെ തന്നെ അടിയന്തിര നടപടികൾക്കായി ലൈവ്‌സ്റ്റോക്ക് എമർജൻസി സംഘത്തെ അയക്കുമെന്നും മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി.

Continue Reading

HEALTH

ഞങ്ങൾക്ക് അങ്ങിനെ ചെയ്യാൻ പാടില്ലെന്ന് അധികൃതർ.

Published

on

എറണാകുളത്തെ ലുലു മാളിലെ ഹൈപ്പർ മാർക്കറ്റിൽ ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ ഉപേക്ഷിക്കുന്ന വീഡിയോ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുന്നു. പ്രവൃത്തി സമയം കഴിഞ്ഞ ശേഷം പതിനൊന്ന് മണിയോടെ മാളിലെ ഹൈപ്പർ മാർക്കറ്റിൽ ഫുഡ് കൗണ്ടറിൽ വിൽപ്പനക്ക് വച്ച പാചകം ചെയ്ത ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ പ്ലാസ്റ്റിക് ചാക്കിലാക്കി കളയുന്ന വീഡിയോ ആണ് പ്രചരിക്കുന്നത്.

വളരെ വേദനാജനകമായ കാഴ്ച്ച എന്ന ആമുഖത്തോടെയാണ് വീഡിയോ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത വ്യക്തി ഭക്ഷണത്തെ കുറിച്ച് വിവരിക്കുന്നത്. പറയുന്നത് അത്തരത്തിൽ കളയുന്ന ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ പാഴാക്കാതെ മറ്റേതെങ്കിലും ആവശ്യമുള്ളവരിലേക്ക് എത്തിക്കാൻ തയ്യാറാണെന്നും ബാക്കി വരുന്ന ഭക്ഷണം പാഴാക്കാതെ അങ്ങനെയുള്ളവർക്ക് നൽകണമെന്നുമാണ് വിഡിയോയിൽ പറയുന്നത്.

ഇക്കാര്യം ഫ്ലോർ മാനേജരുമായി സംസാരിച്ചപ്പോൾ ഒരുപാട് പേര് ഇത് പോലെ ചോദിക്കാറുണ്ടെന്നും ഭക്ഷണം പുറത്തേക്ക് കൊടുത്തു വിടാറില്ലെന്നുമുള്ള മറുപടിയാണ് ലഭിച്ചത് എന്ന് അയാൾ പറയുന്നു. ലുലു ഗ്രൂപ്പ് ചെയർമാൻ യൂസഫലിയുടെ ശ്രദ്ധയിൽ ഇക്കാര്യം കൊണ്ട് വരണമെന്നും ആഗ്രഹമുണ്ടെന്നാണ് വിഡിയോയിൽ പറയുന്നത്.

എന്നാൽ പ്രചരിക്കുന്നതിന്റെ വീഡിയോയുടെ പിന്നിലുള്ള വസ്തുതയും പ്രവൃത്തി സമയം കഴിഞ്ഞു ബാക്കി വരുന്ന പാചകം ചെയ്ത ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച തങ്ങളുടെ സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഓപറേറ്റിങ് പ്രൊസീജിയറും ലുലു മാൾ അധികൃതർ വിശദീകരിക്കുന്നു.

അന്താരാഷ്ട്ര നിലവാരത്തിലാണ് ലുലു ഹൈപ്പർ മാർക്കറ്റുകളിൽ അടുക്കള സംവിധാനം നടത്തിക്കൊണ്ടു പോകുന്നത് എന്നാണ് ലുലു മാൾ അധികൃതർ പറയുന്നത്. പല ഹോട്ടലുകളും ബാക്കി വരുന്ന ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ ഫ്രീസറിൽ വച്ച് അടുത്ത ദിവസത്തേക്ക് ഉപയോഗിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. എന്നാൽ ലുലു അപ്രകാരം ചെയ്യാറില്ല.

ലുലുവിന്റെ കാറ്ററിംഗ് പോളിസി പ്രകാരം 24 മണിക്കൂർ മാത്രം സൂക്ഷിച്ചു വെക്കാൻ കഴിയുന്ന ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ പിറ്റേ ദിവസം ലുലുവിൽ വിൽപനക്ക് വെക്കാൻ അനുവാദമില്ല. പ്രവൃത്തി സമയം കഴിഞ്ഞും ബാക്കിയാകുന്ന ഇത്തരം ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ ഓരോ ദിവസവും രാത്രി 11 മണിക്ക് സ്ഥാപനം അടക്കുന്ന സമയത്ത് കളയണം. കളയുമ്പോൾ അത്തരം ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ അളന്ന് തൂക്കി വേസ്റ്റേജ് റിപ്പോർട്ടുണ്ടാക്കിയ ശേഷമായിരിക്കണം കളയേണ്ടത്. പലപ്പോഴും ഇത്തരത്തിൽ ബാക്കിവരുന്ന ഭക്ഷണങ്ങൾ ആധുനിക രീതിയിൽ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുള്ള സംസ്കരണം യന്ത്രം ഉപയോഗിയ്യാണ് സംസ്കരിക്കുന്നത്.

ഇത്തരത്തിൽ ഉപേക്ഷിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിന് വേണ്ടി വീഡിയോയിൽ പറയുന്ന പോലെ തന്നെ പല വ്യക്തികളും സ്ഥാപനങ്ങളും സമീപിക്കാറുണ്ട്. എന്നാൽ സ്ഥാപനത്തിന്റെ സുരക്ഷയും സൽപ്പേരും കരുതി ഈ ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ ആർക്കും കൊടുക്കാറില്ല. പ്രധാന കാരണം ചിലപ്പോൾ അത് ദുരുപയോഗം ചെയ്യപ്പെടുമെന്നുള്ളത് കൊണ്ടാണ്.

മറ്റൊരു കാരണം സേഫ്റ്റിയാണ്. ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് ഭക്ഷ്യവിഷബാധ ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെയധികമാണ്. മറ്റൊരാൾ ഇത് ഭക്ഷിച്ച ശേഷം അയാൾക്ക് ഭക്ഷ്യ വിഷബാധ ഉണ്ടാവുകയാണെങ്കിൽ അത് സ്ഥാപനത്തിന്റെ സൽപ്പേരിനെ ബാധിക്കും.

ഭക്ഷണത്തിന്റെ പുതുമയും ഗുണനിലവാരവും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിന് വേണ്ടിയാണ് ഇങ്ങിനെയൊരു കാറ്ററിങ് പോളിസി ലുലു ഗ്രൂപ്പ് തങ്ങളുടെ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ നടപ്പിൽ വരുത്തിയുട്ടുള്ളത്. എറണാകുളത്തെ ലുലു മാളിലെ ഹൈപ്പർ മാർക്കറ്റിൽ മാത്രമല്ല ഗ്രൂപ്പിന് കീഴിലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങളിൽ എല്ലായിടത്തും സമാനമായ പോളിസിയാണ് നിലവിലുള്ളത്.

Continue Reading
LATEST4 hours ago

മക്കയിലെ മനോഹരമായ ക്ലോക്ക് ടവർ വിസ്മയം, നിങ്ങൾ അറിയാത്ത ചില കാര്യങ്ങൾ.

LATEST6 hours ago

18 രഹസ്യ ചേരുവകളുടെ രുചിക്കൂട്ടായ സൗദിയിലെ പ്രിയപ്പെട്ട അൽ ബൈക്ക്.

LATEST7 hours ago

ഈ കാര്യങ്ങൾ കൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ വിസ നിരസിക്കപ്പെടാം.

LATEST13 hours ago

അന്നം തേടി വന്ന വിദേശികൾ സൗദി അറേബ്യയെ വിറപ്പിച്ച നാളുകൾ.

CRIME16 hours ago

കുടുക്കിയത് കടയുടമയുടെ ജാഗ്രത.

LATEST18 hours ago

സൗദിയിൽ അടുത്ത വർഷം മുതൽ ലെവി ഇളവ് അനുവദിക്കുമെന്ന് മന്ത്രാലയം.

LATEST1 day ago

മക്കയിൽ 2000 ലധികം മൃതദേഹങ്ങൾ മറവ് ചെയ്ത മലയാളി.

LATEST1 day ago

സൗദിയിലെ സാമ്പത്തിക ബാധ്യത കേരളത്തിൽ പിരിച്ചെടുക്കാനാവില്ല.

CRIME1 day ago

സൈബർ കേസിൽ ഉൾപ്പെട്ടാൽ പ്രവാസിക്ക് കേസ് തീരുന്നത് വരെ തിരിച്ചു പോകാനാവില്ല.

KERALA1 day ago

ഇരുവരെയും പിടികൂടിയത് അസമിൽ നിന്നും സാഹസികമായി. ഇരുവരും ജയിലിൽ.

LATEST2 days ago

തൊഴിലാളികൾക്ക് നല്ല കാലം. സൗദിയുടെ തൊഴിൽ മേഖലയിൽ വൻ മാറ്റങ്ങൾ വരുന്നു.

LATEST2 days ago

സമയത്തിന് ഇഖാമ പുതുക്കാത്തവരെ നാട് കടത്തുമെന്ന് സൗദി ജവാസാത്.

LATEST2 days ago

കുഴഞ്ഞു വീണത് താമസ സ്ഥലത്തെ ബാത്‌റൂമിൽ.

LATEST2 days ago

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ ട്രാഫിക് സിഗ്നലിൽ ചുവപ്പ് തെളിഞ്ഞാലും മുന്നോട്ട് പോകണം.

LATEST2 days ago

നിങ്ങൾ സൗദിയിലെ പ്രവാസിയാണെങ്കിൽ തീർച്ചയായും ഈ മുൻകരുതലുകൾ എടുക്കുക.

INDIA1 week ago

ഇക്കാര്യം അറിഞ്ഞാൽ എയർപോർട്ടുകളിൽ നിങ്ങളുടെ ഒരു സാധനവും നഷ്ടപ്പെടില്ല.

KERALA2 weeks ago

മലയാളികളുടെ ഈസ്റ്റ് വെസ്റ്റ് എയർലൈൻസ് സർവീസ് പുനരാരംഭിക്കുന്നു.

LATEST1 week ago

സൗദിയിലേക്ക് ഫാമിലിയെ കൊണ്ട് വരാൻ സാധിക്കുന്ന 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകൾ.

CRIME2 weeks ago

സൗദിയിലേക്ക് ആദ്യമായി വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു വരുന്നവരും പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.

LATEST7 days ago

മക്ക, ജിദ്ദ പരിശോധന: അഞ്ഞൂറോളം ഇന്ത്യക്കാർ നാടുകടത്തൽ കേന്ദ്രത്തിൽ.

LATEST5 days ago

ഈ പണം എക്സിറ്റിൽ പോകുമ്പോഴും കഫാല മാറുമ്പോഴും സൗദിയിൽ പ്രവാസിക്ക് ലഭിക്കണം.

CRIME2 weeks ago

സംഘത്തിന്റെ വലയിൽ അകപ്പെടരുതെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ്.

CRIME2 weeks ago

സൗദിയിലെ പ്രവാസികൾ അറിയാതെ ചെയ്യുന്ന ഗുരുതരമായ കുറ്റം !!!

CRIME3 weeks ago

സൗദിയിലെ ഹായിലിൽ യുവതി അറസ്റ്റിൽ.

LATEST2 weeks ago

പ്രാത്ഥനകൾക്ക് ഫലം. മുർതസക്ക് എട്ടു വർഷത്തെ തടവ് ശിക്ഷ മാത്രം.

LATEST2 days ago

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ ട്രാഫിക് സിഗ്നലിൽ ചുവപ്പ് തെളിഞ്ഞാലും മുന്നോട്ട് പോകണം.

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിലാളിക്ക് വാർഷിക അവധിക്ക് വിമാന ടിക്കറ്റ് നൽകാൻ സ്പോൺസർക്ക് ബാധ്യതയില്ല.

LATEST4 weeks ago

അൽ ബേക്ക് മൂലം നവ ദമ്പതികൾക്കിടയിൽ വിവാഹ മോചനം

CRIME4 days ago

ഫേസ്‌ബുക്ക് കാമുകനോടൊപ്പം ഒളിച്ചോടിയ പ്രവാസിയുടെ ഭാര്യ ജയിലിൽ.

CRIME3 weeks ago

മാതാവിനൊപ്പം വന്നു. ഒറ്റക്ക് തിരികെ നാട്ടിലേക്ക്.

Trending

error: Content is protected !!