Connect with us

KERALA

കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള ശാരീരിക പീഢനങ്ങൾക്ക് ഒരറുതി വരുത്തണ്ടേ?

Published

on

മക്കളെ തച്ചു കൊല്ലുന്നവർ!

കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള ശാരീരിക പീഢനങ്ങൾക്ക് ഒരറുതി വരുത്തണ്ടേ?

ശാരീരിക-മാനസിക അടിമത്വത്തിൽ നിന്ന് ബാല്യങ്ങൾ സ്വശരീരത്തിൻ മേൽ ഉടമസ്ഥാവകാശം നേടേണ്ടതുണ്ട്.
ഒരു കുഞ്ഞും നമ്മുടെ പിന്നാലെ ജനിക്കാൻ അവസരം ചോദിച്ച് നടക്കുന്നില്ല. കാമ പൂർത്തീകരണത്തിന്, നമ്മുടെ ശാരീരികാവശ്യങ്ങൾക്ക് നമ്മൾ നടത്തുന്ന തികച്ചും ജൈവികമായ പ്രക്രിയയിൽ, കുഞ്ഞെന്നതിനെ മാറ്റി വയ്ക്കാൻ നിരവധി ഉപാധികൾ ഉള്ള കാലത്ത്… കുഞ്ഞെന്ന തീവ്രമായ ആഗ്രഹമില്ലാതെ ഒരുവളും അമ്മയോ ഒരുവനും അച്ഛനോ ആകരുത് ഇനി.

ആലുവായിലെ കുഞ്ഞും പീഢാനുഭവത്തിൽ നാൾ കഴിച്ച് മരണത്തിന് കീഴടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ചപ്പാത്തി കോലിൽ തല പൊട്ടിത്തകരുമ്പോൾ, പഴുപ്പിച്ച ചട്ടുകം പച്ച ദേഹത്തിൽ അമർന്നപ്പോൾ 3 വയസ്സുകാരൻ പിടഞ്ഞത് അവൾ അറിയാതെ പോയത് എന്ത് കൊണ്ടാണ്? അവന്റെ നിസ്സഹായത …അവളെ തന്നെ ചുറ്റിപ്പിടിച്ച് അമ്മേ എന്നുള്ള കരച്ചിൽ ഒന്നും അവളിൽ അനുകമ്പ വരുത്തിയില്ലെന്നോ?

വിശദീകരണവുമായി ഇനിയും ഒരു കൂട്ടം ന്യായീകരണ ഉപദേശികൾ സജീവമാകും. മുവാറ്റുപുഴയിലെ അമ്മ ഭയം കൊണ്ട് മൂകയായത് പോലെ, മുവാറ്റുപുഴയിലെ അമ്മയുടെ ശരീരത്തിൽ മർദ്ദനത്തിന്റെ പാടുകൾ കണ്ടത് പോലെ ഇന്നും ഇനി വരാനിരിക്കുന്ന ബാല മർദ്ദനങ്ങളിലുമൊക്കെ ന്യായീകരണങ്ങൾ നിരത്തി നിരവധി പേർ രംഗത്തെത്തും. ന്യായീകരണങ്ങൾ എന്ത് തന്നെയെങ്കിലും തച്ചു കൊന്ന ജീവനോളം വലുതല്ല എന്തും. നമുക്കവനെ വേണ്ടെങ്കിൽ കൊന്നുകളയലോ കൊന്നുകളയാൻ കൂട്ടുനിൽക്കലോ അല്ല ഉപാധി. കുഞ്ഞുങ്ങളെ പൊന്ന് പോലെ നോക്കാൻ കൊതിക്കുന്ന അനേകർ കുഞ്ഞിനായി കാത്തിരിക്കുന്നുണ്ട് ഇവിടെ. കൺമുന്നിലിട്ട് കൊല്ലാൻ പാകത്തിന് സ്വന്തം കുഞ്ഞിനെ (ഏത് കുഞ്ഞിനേം) മൃതപ്രായനാക്കുമ്പോൾ നാം എത്ര പീഢിതയാണെങ്കിലും നമ്മിൽ ഉണരേണ്ട ഒരു ധൈര്യമുണ്ട്. മരണത്തെ / ആപത്തുകളെ മുഖാമുഖം കാണുമ്പോൾ എല്ലാ മൃഗത്തിലും ഉയർന്ന തോതിൽ സ്വയരക്ഷയ്ക്കും ഒപ്പമുള്ളവരുടെ രക്ഷയ്ക്കും വേണ്ടി ഉയരുന്ന വിപതിധൈര്യം എന്ന് പഴമക്കാരും അഡ്രിനാലിൻ ഇഫക്റ്റ് എന്ന് ശാസ്ത്രവും പറയുന്ന ഒന്ന്. നമ്മളിൽ അതില്ലാതെ പോകുന്നത് എന്ത് കൊണ്ട്?

നമ്മുടെ സ്വാതന്ത്ര്യം അപരന്റെ മൂക്കിൻ തുമ്പത്ത് അവസാനിക്കുന്നു എന്നത് ഇവിടെ പ്രസക്തമായ ചിന്തയാണ്.

എന്റെ കുഞ്ഞ്, ഞാൻ ചിലവിന് നല്കുന്നവർ എന്റെ തോന്യാസങ്ങളൊക്കെ സഹിക്കേണ്ടവരാണെന്ന മനോഭാവം ഇനിയും മാറിയിട്ടില്ലാത്ത മനുഷ്യനിൽ നമുക്ക് എവിടെയാണ് പ്രബുദ്ധതയും മനുഷ്യത്വവും കാണാനാവുക?

ഒരു ജീവൻ… ആരോഗ്യവാനായ കുഞ്ഞ്…. രോഗാതുരതയിൽ നിന്ന് മുക്തി… ഇതൊക്കെ സ്വപ്നം കാണുന്ന അനേകം അച്ഛനമ്മമാരുണ്ടിവിടെ. വിശപ്പും ദാഹവും ജീവനും വെടിഞ്ഞും മക്കളെ ഉയിരോടെ കിട്ടാൻ കൊതിക്കുന്നവർ… കൈവിട്ടു പോയേക്കാവുന്ന ജീവനു വേണ്ടി ഊണും ഉറക്കവും വെടിഞ്ഞ് സദാ മക്കളെ വാരിപ്പിടിക്കുന്നവർ. ഉള്ള് നീറുമ്പോഴും പ്രതീക്ഷ തരാത്ത വൈദ്യശാസ്ത്രത്തെ പോലും വെല്ലുവിളിച്ച് മക്കൾക്ക് മുന്നിൽ ചിരിച്ച് നാടകം കളിക്കുന്നവർ.

മക്കളെ ദ്രോഹിക്കാൻ മുതിരുന്നവർ കുറച്ച് നാൾ മരണത്തോട് മല്ലിട്ട് ശ്വാസം നിലനിർത്താൻ പെടാപാട് പെടുന്ന മക്കൾക്കരിൽ…. അവരുടെ ജീവന് വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിച്ച് കാത്തിരിക്കുന്ന അച്ഛനമ്മമാർക്കരികിൽ സമയം ചിലവിടട്ടെ. ജീവന്റെ വില, ആരോഗ്യകരമായ ജീവിതത്തിന്റെ സ്വസ്ഥത തിരിച്ചറിയാൻ ഇനിയും വൈകി കൂടാ നമ്മൾ.

ശ്രീവിദ്യ എസ് മാരാർ

Advertisement

KERALA

സൗദിയിലെ വായ്‌പ കേരളത്തിൽ ഭീഷണിപ്പെടുത്തി വാങ്ങാൻ ശ്രമിക്കരുത്: കേരള ഹൈക്കോടതി.

Published

on

 

സൗദി അറേബ്യയിൽ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന സമയത്ത് എടുത്ത ബാങ്ക് വായ്പ കേരളത്തിൽ വെച്ച് ഭീഷണിപ്പെടുത്തി പിരിക്കാൻ ശ്രമിച്ചതിനെതിരെ കേരള ഹൈക്കോടതിയുടെ വിധി.

സൗദിയിലെ അൽ രാജഹി ബാങ്കിൽ നിന്നും വായ്പയെടുത്ത പണം തിരികെ ലഭിക്കാനായി ബാങ്കിന്റെ റിക്കവറി ഏജന്റുമാർ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നു എന്നായിരുന്നു കൊല്ലം സ്വദേശിനിയായ മുൻകാല പ്രവാസിയുടെ ഹർജി. സൗദിയിൽ നഴ്‌സായി ജോലി ചെയ്തു വന്നിരുന്ന സമയത്താണ് ഇവർ ബാങ്കിൽ നിന്നും വായ്പയെടുത്തത്.

വായ്പയെടുത്തു തിരിച്ചടക്കാതെ സൗദിയിൽ നിന്നും ഫൈനൽ എക്സിറ്റിൽ പോയവരിൽ നിന്നും ലഭിക്കാനുള്ള പണം പിരിച്ചെടുക്കാനായി സൗദി അൽ രാജഹി ബാങ്ക് മുംബൈ ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ബിൽക്കിഷ് അസോസിയേറ്റ്‌സ് എന്ന സ്വകാര്യ സ്ഥാപനത്തെയാണ് ചുമതലപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. കേരളത്തിൽ നിന്നും ലഭിക്കാനുള്ള പണം ആളുകളിൽ നിന്നും പിരിച്ചെടുക്കാൻ ബിൽക്കിഷ് അസോസിയേറ്റ്‌സ് കെ ജി എം എന്ന സ്ഥാപനത്തെയാണ് ചുമതലപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. ഇവരായിരുന്നു ഹർജിക്കാരിയെ നിരന്തരമായി ഭീഷണിപ്പെടുത്തി കൊണ്ടിരുന്നത്.

പണം തിരികെ അടച്ചില്ലെങ്കിൽ ഇവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് പോയി നിയമ നടപടികൾക്ക് വിധേയയാക്കും എന്ന് കെ ജി എം എന്ന സ്ഥാപനത്തിലെ രണ്ടു പേർ നിരന്തരമായി ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു എന്ന് ഇവർ ഹർജിയിൽ പറയുന്നു.

ഇത്തരം സംഭവങ്ങൾ ആവർത്തിക്കാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കണമെന്ന് ജസ്റ്റിസുമാരായ കെ വിനോദ് ചന്ദ്രനും വി ജി അരുണും അടങ്ങിയ ഡിവിഷൻ ബെഞ്ച് കേരള പൊലീസിന് കോടതി നിർദ്ദേശം നൽകി. സംസ്ഥാനത്ത് അനധികൃത ൽ റിക്കവറി ഏജന്റുമാർ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തണമെന്ന് എല്ലാ ജില്ലകളിലേയും പോലീസ് മേധാവിമാർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകിയതായി സംസ്ഥാന പോലീസ് മേധാവി കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

Continue Reading

KERALA

തൃശ്ശൂര്‍ ജില്ലാ കളക്ടർ ടി വി അനുപമ സ്ഥാനമൊഴിയും.

Published

on

തിരുവനന്തപുരം: തൃശ്ശൂര്‍ ജില്ലാ കളക്ടർ ടി വി അനുപമ സ്ഥാനമൊഴിയും. പുതിയ കളക്ടറായി സി.ഷാനവാസ് ചുമതലയേൽക്കും.

ഷാനവാസിനെ പുതിയ കലക്ടറായി നിയമിക്കാൻ ഇന്ന് ചേര്‍ന്ന മന്ത്രിസഭാ യോഗം തീരുമാനമെടുത്തു.

കളക്ടർ അനുപമ അവധിക്ക് അപേക്ഷ നല്‍കിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് ഷാനവാസിനെ പകരം നിയമിക്കാന്‍ മന്ത്രിസഭാ യോഗം തീരുമാനിച്ചത്.

തൃശൂർ കളക്‌ടറായി സ്ഥാനമേറ്റ് ഒരു വർഷം പൂർത്തിയായതിന് ശേഷമാണ് ഇപ്പോൾ സ്ഥാനമൊഴിയുന്നത്.

മലപ്പുറം പൊന്നാനി സ്വദേശിനിയായ അനുപമ 2010 ബാച്ചിലെ ഐ എ എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥയാണ്.

അവധി ലഭിക്കുന്ന മുറക്ക് മുസ്സോറിയിലെ ദേശീയ അക്കാദമിയിലേക്ക് അനുപമ തുടര്‍ പരിശീലനത്തിനായി തിരിക്കും.

Continue Reading

KERALA

ബാങ്കിൽ നിന്നും പണം കിട്ടാൻ തിടുക്കം കാട്ടിയത് സ്വാഭാവികം. അതിന് കാരണമുണ്ടെന്ന് ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

Published

on

ഒറ്റപ്പാലത്തുള്ള ബാങ്ക് ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും പണം വിട്ടുകിട്ടാൻ അനാവശ്യമായ തിടുക്കം കാട്ടിയിട്ടില്ലെന്ന് ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തകൻ ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

പതിനൊന്ന് ദിവസം കാത്തിരുന്നതിന് ശേഷവും അനാസ്ഥ തുടർന്നപ്പോഴാണ് കുട്ടികളുടെ ചികിത്സയെ ബാധിക്കുന്നത് കൊണ്ടും ആ പണത്തിൽ നിന്നും മറ്റുള്ളവർക്ക് സഹായം നൽകേണ്ടത് കൊണ്ടും കാര്യങ്ങൾ പുറം ലോകത്തോട് തുറന്ന് പറഞ്ഞത്.

പത്ത് ലക്ഷം രൂപ ഇതിനകം തന്നെ ബാങ്കിൽ നിന്നും അവർക്ക് നൽകി കഴിഞ്ഞു. ബാങ്കിൽ നിന്നും ഇന്നലെ ലഭിച്ച പണത്തിൽ നിന്ന് ഇനിയും പത്ത് ലക്ഷം രൂപയോളം ആ കുട്ടികളുടെ ചികിത്സക്ക് തന്നെ ചിലവുണ്ട്. പത്ത് ലക്ഷം രൂപ ഭാവിയിലെ ചികിത്സക്കായി നൽകും. പത്ത് ലക്ഷം രൂപ ഇളയ പെൺകുട്ടിയുടെ വിവാഹ ചിലവിലേക്കായി മാറ്റി വെക്കും. ഭാവിയിലും അവർക്ക് ആവശ്യമായ സഹായം ചെയ്യും.

ഇന്നലെ രാത്രി തന്നെ ആ പണത്തിൽ നിന്നും അഞ്ച് ലക്ഷം രൂപ ചെർപ്പുളശ്ശേരിയിലുള്ള രതീഷ് എന്ന ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയക്കായി നൽകി. ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയക്ക് പണമില്ലാതെ അപകടകരമായ അവസ്ഥയിൽ ആയിരുന്നു ആ ചെറുപ്പക്കാരൻ.

ഇന്ന് രാവിലെ ശ്വാസ കോശം ചുരുങ്ങി വരുന്ന രോഗമുള്ള ഒരു കുട്ടിക്ക് അഞ്ചു ലക്ഷം രൂപ നൽകി. വെളിയങ്കോട് പഴനിലം മുനീറയുടെ പതിനൊന്ന് മാസം മാത്രം പ്രായമുള്ള കുട്ടിയുടെ ചികിത്സക്കാണ് ആ പണം നൽകിയത്. ശ്വാസകോശം ചുരുങ്ങി ശ്വാസം കിട്ടാത്ത അവസ്ഥയിൽ ആണ് ആ കുട്ടി.

ഇത്തരത്തിൽ ദിവസവും പത്ത് കേസുകളോളം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. അവർക്കെല്ലാം കൊടുക്കാൻ പണം ആവശ്യമാണ്. ബാങ്കിൽ പണം കിടന്നാൽ ജീവന് വേണ്ടി ചികിത്സക്കായി പണത്തിന് ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് പണം നൽകാൻ സാധിക്കില്ല. അത് കൊണ്ട് തന്നെയാണ് ബാങ്ക് സാങ്കേതിക കാരണങ്ങൾ പറഞ്ഞ് പണം നൽകാതെ നീട്ടിക്കൊണ്ടു പോയപ്പോൾ പ്രതികരിക്കേണ്ടി വന്നത്.

ഓരോ ദിവസവും വരുന്ന എല്ലാ കേസുകളും വിഡിയോയിൽ പകർത്താറില്ല. ഒരു കേസിൽ ലഭിച്ച പണം ആ ആവശ്യം കഴിഞ്ഞ് ബാക്കി വന്നാൽ മറ്റുള്ളവരുടെ ചികിത്സക്കായി വീതിച്ചു നൽകുകയാണ് പതിവ്.

ജാതിയും മതവും രാഷ്ട്രീയവും നോക്കാതെ നന്മ ചെയ്യമ്പോൾ അത് വിവാദമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ആളുകളും പ്രസ്ഥാനങ്ങളും ഏതാണെന്ന് ജനങ്ങൾ തിരിച്ചറിയണം. എനിക്ക് രാഷ്ട്രീയമുണ്ട്. പക്ഷെ അത് ഞാൻ എന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന രീതിയിൽ ഇടെപെടുത്താറില്ല.

ഒറ്റപ്പാലത്തെ കുട്ടികൾക്ക് ലഭിച്ച ഒരു കോടി പതിനേഴ് ലക്ഷത്തിലെ അവസാനത്തെ പണവും നൽകി കഴിഞ്ഞാൽ അതിന്റെ സ്റ്റേറ്റ്മെന്റുകളുമായി ഞാൻ നിങ്ങളുടെ മുന്നിലേക്ക് വരും. ഇനിയും എല്ലാവരുടെയും പിന്തുണയും സഹകരണവും ഉണ്ടാകണമെന്നും ഫിറോസ് പറഞ്ഞു.

Continue Reading
KERALA1 month ago

സൗദിയിലെ വായ്‌പ കേരളത്തിൽ ഭീഷണിപ്പെടുത്തി വാങ്ങാൻ ശ്രമിക്കരുത്: കേരള ഹൈക്കോടതി.

KERALA2 months ago

തൃശ്ശൂര്‍ ജില്ലാ കളക്ടർ ടി വി അനുപമ സ്ഥാനമൊഴിയും.

KERALA2 months ago

ബാങ്കിൽ നിന്നും പണം കിട്ടാൻ തിടുക്കം കാട്ടിയത് സ്വാഭാവികം. അതിന് കാരണമുണ്ടെന്ന് ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

LATEST3 months ago

സൗദിക്കകത്തുള്ളവർ ഹജ്ജിനും ഉംറക്കും ഇനി ലഗേജുകൾ താങ്ങി കഷ്ടപ്പെടേണ്ട.

LATEST3 months ago

ഈ വാർത്ത വ്യാജമാണ്. സൗദിയിൽ ഇങ്ങിനെ സംഭവിച്ചിട്ടില്ല.

LATEST3 months ago

സൗദിയിൽ സംഗീതം പഠിപ്പിക്കാൻ ഇനി മ്യൂസിക് അക്കാദമിയും.

KERALA3 months ago

പണം പിൻവലിക്കാൻ ബാങ്ക് അനുവദിച്ചു. പ്രശ്നങ്ങൾ തീർന്നതായി ഫിറോസ്.

KERALA3 months ago

അമ്മയുടെ രണ്ടാം വിവാഹം: മകന്റെ ഹൃദയഹാരിയായ കുറിപ്പ്.

HEALTH3 months ago

കൊടും ചൂടിൽ കേരള എക്സ്പ്രസ്സിൽ യാത്ര ചെയ്തിരുന്ന നാല് പേർ മരിച്ചു.

KERALA3 months ago

പ്രവാസികളുടെ ചോര നീരാക്കിയ പണം കൊണ്ട് ചാരിറ്റി കച്ചവടമെന്ന് അഭിഭാഷകന്റെ കുറിപ്പ്.

CRIME3 months ago

കലക്ടറുടെ കുടുംബത്തോട് കൈക്കൂലി ആവശ്യപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥന്മാർ കുടുങ്ങി.

CRIME3 months ago

അമിതാഭ് ബച്ചന്‍റെ ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ട് ഹാക്ക് ചെയ്ത് പാക്കിസ്ഥാൻ ഹാക്കർമാർ.

KERALA3 months ago

കൊച്ചിയിൽ ഭൂമി വിൽപ്പന നടന്നത് ഒരു സെന്റിന് രണ്ടു കോടി രൂപക്ക്.

HEALTH3 months ago

ചികിത്സാ അക്കൗണ്ടിലേക്ക് വന്ന പണം ബാങ്ക് തരുന്നില്ലെന്ന് ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

KERALA3 months ago

അന്ന് ഗദ്ദാമ. ഇന്ന് പ്രശസ്തയായ എഴുത്തുകാരി. ഇത് ആട് ജീവിതമല്ല, അത്ഭുത ജീവിതം.

Trending

error: Content is protected !!