Connect with us

KERALA

പ്രവാസികളുടെ ചോര നീരാക്കിയ പണം കൊണ്ട് ചാരിറ്റി കച്ചവടമെന്ന് അഭിഭാഷകന്റെ കുറിപ്പ്.

Published

on

ഫേസ്ബുക്കിലൂടെയും മറ്റു നവമാധ്യമങ്ങളിലൂടെയും ചാരിറ്റി പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് ഇറങ്ങുന്നവരെ കരുതിയിരിക്കണമെന്ന് അഭിഭാഷകന്റെ ഫേസ്‌ബുക്ക് കുറിപ്പ്. ജനങ്ങൾക്കിടയിലെ സ്വീകാര്യത മുൻനിർത്തി ആൾക്കൂട്ട അജണ്ടണ്ടകൾ നടപ്പിലാക്കുന്നത് ആരാണെങ്കിലും അത് അപകടകരമാണെന്നാണ് ഹൈക്കോടതി അഭിഭാഷകൻ ശ്രീജിത്ത് പെരുമന പറയുന്നത്.

ഒരുപക്ഷേ നിങ്ങളുടെ പണം ഉപയോഗിക്കപ്പെട്ടത് ഒരു തലമുറയെ തന്നെ സാമൂഹ്യ വിരുദ്ധരാക്കാൻ വേണ്ടിയായിരിക്കാമെന്ന് ശ്രീജിത്ത് പ്രവാസികൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. വഞ്ചിക്കപ്പെടാനുള്ള സാധ്യതകൾ ഉണ്ടെന്നും അതിനാൽ പണം നൽകുന്നതിന് മുൻപ് ആവശ്യമായ കരുതലുകൾ എടുക്കണമെന്നും അഭിഭാഷകൻ പറയുന്നു.

ശ്രീജിത്ത് പെരുമനയുടെ ഫേസ്‌ബുക്ക് കുറിപ്പ് പൂർണ്ണരൂപം:

നാട്ടുകാരുടെ കയ്യിലെ കാശ് കണ്ട് ഫെയിസ്ബുക്ക് ചാരിറ്റിക്കിറങ്ങുന്നവർക്ക് നാട്ടിലെ നിയമങ്ങൾ ബാധകമല്ല എന്നുണ്ടോ ?

ജനങ്ങൾക്കിടയിലെ സ്വീകാര്യത മുൻനിർത്തി ആൾക്കൂട്ട അജണ്ടണ്ടകൾ നടപ്പിലാക്കുന്നത് ആരാണെങ്കിലും അത് അപകടകരമാണെന്ന് പറയാതെ വയ്യ !

തണൽ, നിഴൽ, സ്നേഹം, കരുണ, ദയ, വിഷമം, സങ്കടം, കൈത്താങ്ങ്‌, കൂട്, സ്വപ്നം, സൂര്യന്റെയും ചന്ദ്രന്റെയും പര്യായങ്ങൾ അങ്ങനെ തുടങ്ങി വിവിധ പേരുകളിൽ രൂപങ്ങളിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ വഴി ചാരിറ്റിയുടെ ഹോൾസെയിൽ കച്ചവടം നടത്തുന്ന ചാരിറ്റി കമ്പനികളിലേക്കും അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്കും പണം അടച്ച് ആമസോൺ വഴി #പുണ്യം ലഭിക്കുമെന്ന് കരുതി കാത്തിരിക്കുന്നവർക്ക് പ്രത്യേകിച്ചു പ്രവാസികൾക്ക് ഒരു സന്തോഷവാർത്ത…

ഒരുപക്ഷേ നിങ്ങളുടെ പണം ഉപയോഗിക്കപ്പെട്ടത് ഒരു തലമുറയെ തന്നെ സാമൂഹ്യ വിരുദ്ധരാക്കാൻ വേണ്ടിയായിരിക്കാം .

ഇനിയും പുണ്യം ലഭിക്കാൻ ബാക്കിയുള്ളവർ എത്രയും പെട്ടന്ന് ഫെയിസ്ബുക്ക് തുറന്നു ഏതെങ്കിലും ചാരിറ്റി കമ്പനി അധികൃതരുമായ് ബന്ധപ്പെട്ട് ഇന്ന് തന്നെ പണം അയച്ചു കൊടുക്കേണ്ടതാണ്. കാരണം ഇവിടെ കള്ളിനും കഞ്ചാവിനും, ആഡംബര സാധനങ്ങൾക്കും അനുദിനം വില കൂടിവരികയാണ്.. യുവാക്കൾക്കും യുവതിൾക്കുമാണെങ്കിൽ തൊഴിലില്ലായ്മയും കൂടി വരുന്നു.

ആഘോഷങ്ങളില്ലാതെ സത്യസന്ധമായി മറ്റുള്ളവർക്ക് വേണ്ടി നന്മ ചെയ്യുന്നവർ സദയം ക്ഷമിക്കുമല്ലോ ….

പ്രവാസികളുടെ ചോര നീരാക്കിയ പണംകൊണ്ടുള്ള ചാരിറ്റികച്ചവടം പൊടിപൊടിക്കുന്നു എന്നത് ഒരു അപ്രിയ യാഥാർഥ്യമാണ്‌;

പ്രിയ പ്രവാസികളേ, വഞ്ചിക്കപ്പെടാനുള്ള ബാല്യം ഇനിയും നിങ്ങളിലുണ്ട് … കരുതിയിരിക്കുക….

ചില്ലറ കാശുകളുടെ ബക്കറ്റു പിരിവു ചാരിറ്റികളെല്ലാം പഴങ്കഥകളായി ഇപ്പോൾ ലക്ഷത്തിൽ കുറഞ സംഭാവന സ്വീകരിച്ച് ഒരു ചാരിറ്റി മുതലാളിയും കുഴലൂതില്ല, ഒരു രോഗത്തിനും 50 ലക്ഷത്തിൽ കുറഞ്ഞൊരു ചികിത്സയും ഇല്ല എന്നതാണ് അവസ്ഥ.. മൊബൈൽ ഫോണും ഫെയിസ്ബുക്ക് ലൈവുമായി രോഗികളുടെ അടുത്തേക്കും ആശുപത്രികളിലേക്കും ചാരിറ്റിക്കായി പോകുന്നവരുടെ എണ്ണം ഓരോ ദിവസവും കൂടിവരികയാണ്.

സാമൂഹ്യ മാധ്യമങ്ങളിലൂടെയുള്ള ചാരിറ്റി പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടങ്ങിവെച്ച നിലമ്പൂരിലെ ഡോക്ടർ ഷാനവാസിന്റെ ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തിലുള്ള മരണവും, തുടർ പരാതികളും അന്വേഷണങ്ങളുമെല്ലാം എന്നോട് പറഞ്ഞുവെക്കുന്നതു കടിഞ്ഞാണില്ലാത്ത സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളുടെ കപട ചാരിറ്റിയുടെ ഞെട്ടിക്കുന്ന വിവരങ്ങളാണ്. പ്രസ്‌തുത വിഷയത്തിലെ ഏക പരാതിക്കാരനാണ് ഞാൻ. മരണം സംബന്ധിച്ച കേസ് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയത്തിന്റർ നിർദേശപ്രകാരം പോലീസും, ചാരിറ്റി തട്ടിപ്പുകൾ, ചാരിറ്റിയുടെ പേരിൽ അനധികൃത രക്തം കടത്തൽ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വിഷയങ്ങളിൽ സാമ്പത്തിക കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്ന വിഭാഗവും, ഇന്റലിജൻസും ഇപ്പോഴും അന്വേഷണം നടത്തുന്നുണ്ട്.

ചികിത്സയ്ക്കായി എന്ന പേരിലുള്ള വ്യാപകമായ സോഷ്യൽ മീഡിയ ചാരിറ്റികളുടെ പിന്നിൽ ഹോസ്പിറ്റൽ കോർപ്പറേറ്റ് മാഫിയകളാണ് എന്നതും സംശയിക്കേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. സേവനസന്നദ്ധരെ വച്ച് അവർ മുതലെടുക്കാനുള്ള സാധ്യതയും തള്ളികളളയാനാവില്ല. ലൈവ്‌ വീഡിയോചാരിറ്റികളിലെ എല്ലാ അസുഖങ്ങൾക്കും അര കോടിയിലധികമാണ് ആവശ്യമായിട്ടുള്ളത്. ലക്ഷങ്ങൾ മുടക്കി ചികിത്സിച്ചവരുടെ പിന്നീടുളള ജീവിതം ആരെങ്കിലും വാർത്തയാക്കുകയോ, തത്സമയ സംപ്രേക്ഷണമോ നടത്താറില്ല.? സത്യസന്ധയ്ക്ക് വിലകുറഞ്ഞുവരുന്ന സാമൂഹിക ചുറ്റുപാടിൽ ചാരിറ്റിയാണ് ഏറ്റവും വിശ്വാസനീയമായൊരു തട്ടിപ്പ് മാർഗ്ഗം. പാവങ്ങളുടെ പടത്തലവനൊക്കെ ഈ മാലയിലെ ഓരോ മുത്തുകൾ മാത്രം. പണത്തിന് മേലെ പരുന്തും പറക്കില്ല എന്ന യാഥാർഥ്യം നാം മനസ്സിലാക്കണം..

സഹജീവികളുടെ വേദനയിലമനസ്സലിഞ് ഒരുകൈ സഹായം ചെയ്യുന്നവർ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട അടിസ്ഥാന വസ്തുതകൾ ഇങ്ങനെ ..

നൽകാനുദ്ദേശിക്കുന്ന പണവും, സാധന സാമഗ്രികളും നേരിട്ടറിയാവുന്ന പൊതുപ്രവർത്തകർക്കോ, ജനപ്രധിനിതികൾ/സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറിഞ്ഞുകൊണ്ടു മാത്രം കൈമാറുക.

ഫെയിസ്ബുക്ക് ഉൾപ്പെടെയുള്ള സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളിൽ വരുന്ന അഭ്യർത്ഥനകൾ ക്രോസ്സ് ചെക്ക് ചെയ്യുക.

സർക്കാർ ദുരിദാശ്വാസ സംവിധാനങ്ങൾക്കോ, നേരിട്ടറിയാവുന്ന ആളുകൾക്കോ ഒഴികെ ആരുടേയും അകൗണ്ടുകളിലേക്ക് പണം അയക്കാതിരിക്കുക.

ആസാമിലെയും മറ്റ് ഉത്തരേന്ത്യൻ സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രളയത്തിന്റെ ചിത്രങ്ങലും, ചികിത്സിച്ച് ഭേദമാക്കിയ രോഗികളുടെയും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചിത്രങ്ങൾ സാമൂഹ്യമാധ്യമങ്ങളിൽ പ്രചരിപ്പിച്ചുകൊണ്ടു നടത്തുന്ന ചാരിറ്റി /ഫണ്ട് ശേഖരണ പരിപാടികളിൽ വീഴാതിരിക്കുക. സഹായിക്കാൻ സൗമനസ്യമുള്ളവർ സർക്കാർ സംവിധാനങ്ങളെ സമീപിക്കുക/ ല്ലെങ്കിൽ വ്യക്തിപരമായി അറിയുന്ന സുഹൃത്തുക്കളിലൂടെ സഹായം കൈമാറുക.

പ്രളയത്തിന്റെയും, സോഷ്യൽ മീഡിയ ആക്റ്റിവിസത്തിന്റെയും സാഹചര്യത്തിൽ നിരവധി ആളുകൾ സാമൂഹ്യപ്രവർത്തകരും, ചാരിറ്റി പ്രവർത്തകരും ചമഞ് രംഗത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട് ഇവരെ തിരിച്ചറിയുക.

സഹായങ്ങൾ അർഹിക്കുന്ന കയ്യിലെത്തിയില്ലെങ്കിൽ ചെയ്യുന്നത് നിരർത്ഥകവും, മാഫിയകളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കലുമാകും എന്നത് തിരിച്ചറിയുക.

ലൈവ് വീഡിയോയിലൂടെ മാത്രം വിവരിക്കപ്പെടുന്ന കഥകളും, ഡോക്ടറുടെ കുറിപ്പുകളും, ഫയലുകളും കണ്ടുകൊണ്ട് മാത്രം പണം അയക്കാതിരിക്കുക. പണം വയ്ക്കുന്നതിന് മുൻപ് പ്രദേശത്തെ ജനപ്രതിനിധികളോ, മറ്റ് പൊതു പ്രവർത്തകരോ ആയി സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് അറിയുക. ഒപ്പം അവരുടെ ചികിത്സയ്ക്കവശ്യമായ തുക നിലവിൽ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്നും, ചികിത്സ തുടരുന്നുണ്ടോ എന്നും അന്വേഷിക്കുക.

ഫെയ്സ്ബുക്കിലെ ദയനീയ ചിത്രങ്ങളടക്കമുള്ള, മനസ്സലിയിക്കുന്ന വ്യാജ പോസ്റ്റുകളിൽ വശംവദരായി പണം അയക്കാതിരിക്കുക.

വ്യാജ കച്ചവട ചാരിറ്റി സംഘനങ്ങളെ നിയമസംവിധാനങ്ങൾക്ക് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുക.

ഫോർവേർഡ് ചെയ്തുവരുന്ന വാട്സാപ്പ് നമ്പറുകളിലെ അകൗണ്ടുകളിലേക്ക് പണം അയക്കാതിരിക്കുക.

വാട്സാപ്പ് ചാരിറ്റിയുടെ ഗ്രൂപ്പ് അഡ്മിന്മാരുടെ സഹായ അഭ്യർത്ഥനകൾ കൃത്യമായി പരിശോധിക്കുക.

മലരാരണ്യങ്ങളിലും, ഏഴാംകടലുകൾക്കപ്പുറത്തും പ്രവാസികളായി ജീവിച്ചു മരിക്കുന്ന ലക്ഷോപലക്ഷം ജനങ്ങളുടെ ചോര നീരാക്കിയ പണം നിരര്ഥകമാക്കി കളയാതിരിക്കുവാനും, അർഹിക്കുന്ന കൈകളിലെത്തിക്കുവാനും, ആ പുണ്യത്തെ അറിയുവാനും സാധിക്കണം. നിരുത്തരവാദിത്തപരമായി നിങ്ങളയക്കുന്ന ഓരോ തുട്ടും നാട്ടിൽ ചാരിറ്റി ബിസിനസ്സുകാരെയും, ധൂർത്തന്മാരായ ഉഡായിപ്പ് സാമൂഹ്യപ്രവർത്തകരെയും സൃഷ്ട്ടിക്കും.

അനധികൃതമായി ചാരിറ്റി സ്വീകരിക്കുന്നതും, അക്കൗണ്ട് നമ്പറുകൾ പ്രസിദ്ധപ്പെടുത്തി പണപ്പിരിവ് നടത്തുന്നതും ശിക്ഷാർഹമാണ്

സത്യസന്ധായ് മറ്റുള്ളവർക്ക് നന്മ ചെയ്യുന്നവർ സദയം ക്ഷമിക്കുമല്ലോ ; നിങ്ങളുടെ പ്രവൃത്തികൾക്ക് അഭിവാദ്യങ്ങൾ.

കൂടുതലൊന്നും പറയുന്നില്ല, വർത്തമാനകാല വാർത്തകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സുഹൃത്തുക്കളുടെ ആവശ്യപ്രകാരമാണ് വ്യക്തിപരമായ അനുഭവത്തിന്റെ വെളിച്ചത്തിലാണ് ഇത്രയും പറഞ്ഞത്.

നമ്മുടെ നാട്ടിൽ ഇപ്പോൾ നിലനിൽക്കുന്ന സോഷ്യൽമീഡിയ വഴിയുള്ള വികട ചാരിറ്റി കമ്പനികളുടെ സെൽഫി ചാരിറ്റി പ്രോജക്ടുകൾക്ക് നിയന്ത്രണം വന്നേ മതിയാകൂ. ഒരു പ്രവാസിയും ഒരു ഫോട്ടോ കണ്ടത് കൊണ്ടോ, വീഡിയോ കണ്ടതുകൊണ്ടോ ഒരു നാണയം പോലും ഇത്തരം കമ്പനികൾക്ക് അയച്ചു കൊടുക്കരുത്. നിങ്ങളുടെ അയൽ വീട്ടിലെ അല്ലെങ്കിൽ ലേബർ ക്യാമ്പുകളിലെ അർഹരായവരെ കണ്ടെത്തി അതവർക്ക് കൈമാറാൻ കഴിയണം അപ്പോഴേ അതിന്റെ മഹത്വം നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുകയുള്ളൂ.

തലതിരിഞ്ഞ വികട ചാരിറ്റി കമ്പനികളുടെ കൊള്ളരുതായ്മയുടെ #അവസാനത്തെ #ഇരയാകട്ടെ നമ്മുടെ ഷാനവാസ് #ഡോക്ടർ എന്ന് പ്രത്യാശിക്കുന്നു. ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ആ നിലയിലും ആ മരണം മഹത്വപൂർണ്ണമാകട്ടെ.

Nb: ചാരിറ്റി ഫാൻസുകരുടെ പൊങ്കാല പ്രതീക്ഷിച്ചുകൊണ്ട് തന്നെയാണ് ഈ അഭിപ്രായ പ്രകടനം നടത്തിയിട്ടുള്ളത്.

പ്രതിഫലേച്ഛയില്ലാതെ നന്മ ചെയ്യുന്നവരോട് സ്നേഹം, ചാരിറ്റി കച്ചവടക്കാരോട് പുച്ഛം !

അഡ്വ ശ്രീജിത്ത് പെരുമന.

KERALA

സ്നേഹത്തിന് മുന്നിൽ ഭാഷക്കും മതത്തിനും അതിരിടാതെ ഒരു മലയാളി കുടുംബം.

Published

on

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്നുള്ള ലോക്ക് ഡൗണിൽ കുടുങ്ങി പോയ കശ്മീരി യുവാക്കള്‍ക്ക് കൈത്താങ്ങായി മലയാളി കുടുംബം. വിമല്‍ ജ്യോതി എന്‍ജിനിയറിങ് കോളജ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളായ ഇല്യാസിനും ഉമറിനും ജാവീദിനും ആശ്രയമായത് സഹപാഠി ബ്രില്‍സ് സോജന്റെ പേരാവൂര്‍ കണിച്ചാറിലെ നെല്ലിക്കുന്നേല്‍ വീട്ടില്‍ കുടുംബമായിരുന്നു.

വിമൽ ജ്യോതിയിലെ രണ്ടാം വര്‍ഷ സിവില്‍ എന്‍ജിനീയറിങ് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളാണ് ഇല്യാസും ഉമറും ജാവിദും. മാര്‍ച്ച് 13ന് കോളജ് അടച്ചപ്പോള്‍ സഹപാഠികൾ എല്ലാവരും അവരവരുടെ വീടുകളിലേക്ക് പോയി. ഇവർക്ക് കാശ്മീരിലേക്കുള്ള വിമാന ടിക്കറ്റ് ലഭിച്ചുവെങ്കിലും കണ്ണൂർ വിമാന താവളത്തിൽ നിന്നുള്ള യാത്ര തിയ്യതി മാർച്ച് 26 നായിരുന്നു.

ഇതോടെ അത്രയും ദിവസം തന്റെ വീട്ടിൽ താമസ സൗകര്യം ഒരുക്കാമെന്ന് പറഞ്ഞു സഹപാഠിയായ ബ്രിൽസ് ഇവരെ കണിച്ചാറിലെ വീട്ടിലേക്ക് കൂട്ടിക്കൊണ്ടു പോകുകയായിരുന്നു. എന്നാൽ അപ്രതീക്ഷിതമായി രാജ്യത്ത് ലോക്ക് ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും വിമാന സർവീസുകൾ നിർത്തി വെക്കുകയും ചെയ്തതോടെ ഇവരുടെ യാത്ര അനന്തമായി നീളുകയായിരുന്നു.

എന്നാൽ ഇതൊന്നും ബ്രില്‍സിന്റെ പിതാവ് സോജനും അമ്മ സ്വര്‍ണക്കും അസൗകര്യമായില്ല. മക്കളുടെ അന്യ സംസ്ഥാനക്കാരും അന്യ മതസ്ഥരുമായ കൂട്ടുകാർക്ക് ഏറ്റവും സുരക്ഷിതവും സ്നേഹപൂർണ്ണവുമായ അഭയമൊരുക്കി ആ കുടുംബം. തന്റെ രണ്ട് മക്കളൊടൊപ്പം ഇവരും സുരക്ഷിതരായിക്കുമെന്ന് അവരുടെ രക്ഷിതാക്കളെ സോജനും സ്വർണ്ണവും ഫോണിലൂടെ അറിയിക്കുകയും ആശ്വസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

അതിനിടയിലാണ് വിശുദ്ധ റമദാൻ തുടങ്ങുന്നതും ഇല്യാസിനും ഉമറിനും ജാവീദിനും വ്രതം അനുഷ്ഠിക്കൽ മതപരമായി നിർബന്ധമാകുന്നതും. മറ്റൊരു മതത്തിന്റെ അനുഷ്ഠാനങ്ങളൊന്നും തന്നെ ഈ കുടുംബത്തിന് അസൗകര്യമായില്ല. നോമ്പ് കാലത്തിന്റെ പ്രാര്‍ഥനാ വിശുദ്ധിയില്‍ കഴിയുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് ഈ കുടുംബം വ്രതം അനുഷ്ഠിക്കാനും നിസ്കരിക്കാനും പാതിരാത്രിയില് അത്താഴത്തിനും സൗകര്യമൊരുക്കുന്നു. നോമ്പ് മുറിക്കുന്ന സന്ധ്യയിൽ വിഭവങ്ങളുമൊരുക്കുന്നു.

സഹജീവി സ്നേഹത്തിന് മുന്നിൽ ദേശത്തിനും ഭാഷക്കും മതത്തിനും അനുഷ്ഠാനങ്ങൾക്കും അതിര് കല്പിക്കാനാവില്ലെന്ന് ഏവർക്കും മാതൃകയായി ഇതിലൂടെ തെളിയിക്കുകയാണ് പേരാവൂര്‍ കണിച്ചാറിലെ നെല്ലിക്കുന്നേല്‍ വീട്ടുകാർ.

Continue Reading

KERALA

ശിവപ്രസാദിന്റെ കരൾ തുടിക്കുന്നത് സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബിയുടെ ശരീരത്തിൽ.

Published

on

ഇത് കേരളമാണ്. മനുഷ്യ സ്നേഹത്തിന്റെ നാട്. കേരളത്തിൽ ഇങ്ങിനെയാണ്. ഇനി മുതൽ ശിവപ്രസാദിന്റെ കരൾ തുടിക്കുക സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബിയുടെ ശരീരത്തിലാവും.

മസ്തിഷ്ക്ക മരണം സംഭവിച്ച കൊട്ടാരക്കര എഴുകോൺ മാറനാട് ദേവി പ്രസാദത്തിൽ പി ശിവപ്രസാദിന്റെ കരൾ പെരിന്തൽമണ്ണയിലുള്ള സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബിയുടെ ശരീരത്തിൽ വിജയകരമായി വെച്ചു പിടിപ്പിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം കിംസ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ വെച്ച് കരൾമാറ്റ ശസ്ത്രക്രിയ വിജയകരമായി പൂർത്തിയായി.

കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷമായി ഗുരുതരമായ കരൾ രോഗവുമായി കഴിയുകയായിരുന്നു സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബി. കേരളത്തിലെ യുവ പണ്ഡിതനും കലാ സാഹിത്യ മണ്ഡലങ്ങളിൽ നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന വ്യക്തിത്വം. രോഗം മൂലം കഴിഞ്ഞ കുറെ കാലങ്ങളായി എഴുത്തും വായനയും പ്രവർത്തനവും അധ്യാപനവും ഇല്ലാതെ രോഗത്തിന്റെ ലോകത്ത് ആയിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ കരൾ മാറ്റി വെക്കുകയല്ലാതെ മറ്റു വഴിയില്ല എന്ന ഡോക്ടർമാരുടെ നിർദ്ദേശത്തിന് മുന്നിൽ പകച്ച് നിൽക്കുകയായിരുന്നു അയ്യൂബിയും ഭാര്യയും ചെറുതും കൗമാരക്കാരുമായ നാല് കുട്ടികളും. കരൾ വില കൊടുത്ത് മാറ്റി വെക്കാൻ കഴിയാത്ത സാമ്പത്തിക സാഹചര്യമായിരുന്നു അയ്യൂബിക്കും നഴ്‌സായി ജോലി ചെയ്യുന്ന ഭാര്യക്കും.

മരണം മുന്നിൽ കണ്ടു കൊണ്ട് കഴിയുന്ന സമയത്തായിരുന്നു യാതൊരു ഭൗതിക നേട്ടവും പ്രതീക്ഷിക്കാതെ ഒരു ആത്മ സുഹൃത്ത് കരൾ ദാനം ചെയ്യാനായി മുന്നോട്ടു വന്നത്. കോട്ടക്കൽ സ്വദേശിയായ പ്രിയ സുഹൃത്ത് ബഷീർ അയ്യൂബിക്ക് കരൾ പകുത്ത് നൽകാൻ തയ്യാറായിരുന്നു. കരൾ മാറ്റ ശസ്ത്രക്രിയയുടെ മുന്നൊരുക്കങ്ങളുടെ ഭാഗമായി രണ്ട് പേരും കിംസ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ പ്രവേശിച്ച് ടെസ്റ്റുകളും മറ്റു നടപടികളും പൂർത്തിയാക്കുകയും ചെയ്തു.

അതിനിടയിലാണ് ഒട്ടും നിനച്ചിരിക്കാതെ ആ അത്ഭുതം നടക്കുന്നത്. മസ്തിഷ്ക്ക മരണം സംഭവിച്ച  കൊട്ടാരക്കര എഴുകോൺ സ്വദേശി മാറനാട്‌ ദേവി പ്രസാദത്തിൽ പി ശിവപ്രസാദിന്റെ (58) കരൾ സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബിക്ക് നൽകാൻ ശിവപ്രസാദിന്റെ ഭാര്യയും മക്കളും തയ്യാറായി.

തിരുവനന്തപുരം കിംസ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ വെച്ച് കരൾമാറ്റ ശസ്ത്രക്രിയ വിജയകരമായി പൂർത്തിയായി. കുറച്ചു നാളുകൾക്ക് ശേഷം സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബിക്ക് സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരിച്ചു വരാം. ശിവപ്രസാദിന്റെ ഭാര്യക്കും മക്കൾക്കും വാക്കുകൾ കൊണ്ടും മനസ്സ് കൊണ്ടും നന്ദി രേഖപ്പെടുത്തുകയാണ് സലാഹുദ്ദീൻ അയ്യൂബിയുടെ ഭാര്യയും മക്കളും, തങ്ങളുടെ ഏക ആശ്രയത്തെ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ട് വരാൻ നിമിത്തമായതിന്.

അവയവ ദാനത്തിലൂടെ സലാഹുദീൻ അയ്യൂബിയടക്കം അഞ്ചു പേർക്കാണ് ശിവപ്രസാദിന്റെ ഭാര്യയും മക്കളും പുതുജീവൻ നൽകിയത്. ഒരു വൃക്കയും കരളും കിംസ് ആശുപത്രിയിലും ഒരു വൃക്ക മെഡിക്കൽ കോളജ് ആശുപത്രിയിലും നേത്രപടലങ്ങൾ ഗവ.കണ്ണാശുപത്രിയിലുമാണ് സർക്കാരിന്റെ  മൃതസഞ്ജീവനി പദ്ധതിയിലൂടെ ദാനം ചെയ്തത്.

തലച്ചോറിലെ രക്തസ്രാവത്തെത്തുടർന്നു കഴിഞ്ഞ മാസം 27 മുതൽ തിരുവനന്തപുരം കിംസ് ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്നു ശിവപ്രസാദ്.

ശിവപ്രസാദിന് മസ്തിഷ്കമരണം സംഭവിച്ചതോടെ ഭാര്യ ഗിരിജാപ്രസാദും വിദേശത്തു ജോലി ചെയ്യുന്ന മക്കൾ ശരത്പ്രസാദും ശ്യാംപ്രസാദും അവയവ ദാനമെന്ന അമ്മയുടെ പുണ്യപ്രവൃത്തിക്ക് തയ്യാറാവുകയായിരുന്നു.

Continue Reading

KERALA

ഇങ്ങിനെയുള്ള മക്കൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ നമ്മൾ എങ്ങിനെ തോൽക്കാനാണ് ?

Published

on

വളയം പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലേക്ക് കയറി വന്ന പന്ത്രണ്ടുകാരൻ ആദ്യം പോലീസുകാരിൽ കൗതുകമാണ് ഉണ്ടാക്കിയത്. കൈവശം ഉണ്ടായിരുന്ന 2000 രൂപ പോലീസുകാർക്ക് കൈമാറി ആ കുട്ടി പറഞ്ഞത് കേട്ടപ്പോൾ അതിലേറെ ആശ്ചര്യവും.

കയ്യിലുള്ള രണ്ടായിരം രൂപ കൊറോണ കാലത്ത് പ്രയാസം അനുഭവിക്കുന്നവർക്ക് വേണ്ടി നൽകണം. ഇത് മാത്രമായിരുന്നു കുട്ടിയുടെ ആവശ്യം.

ആശ്ചര്യം തോന്നിയ പോലീസുകാർ കുട്ടിയുടെ പേര് വിവരങ്ങളും പണം കിട്ടിയ ഉറവിടവുമെല്ലാം കുട്ടിയോട് കൂടുതൽ ചോദിച്ചു മനസ്സിലാക്കി. കൂടുതൽ അറിഞ്ഞപ്പോൾ പോലീസുകാർക്കും കണ്ണിൽ ആനന്ദ കണ്ണീർ.

അർസൽ എന്ന കൊച്ചു മിടുക്കനാണ് കയ്യിൽ രണ്ടായിരം രൂപയുമായി വലയം പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലേക്ക് കയറിവന്നത്. വാണിമേൽ നടുക്കണ്ടി അഷ്‌റഫിന്റെ മകനാണ് അർസൽ (12 ). ലോക്ക് ഡൗൺ സമയത്ത് വീട്ടിലിരിക്കേണ്ടി വന്നപ്പോൾ ഉമ്മയാണ് മകന് ആദ്യത്തെ വാഗ്ദാനം നൽകിയത്. ഖുർആൻ മുഴുവനും ഓതിയാൽ 1000രൂപ നൽകാം എന്നായിരുന്നു ഉമ്മയുടെ വാഗ്ദാനം.

ഉമ്മയുടെ വാഗ്ദാനം മകൻ സ്വീകരിച്ചത് അറിഞ്ഞ ഖത്തറിൽ ജോലി ചെയ്യുന്ന പിതാവ് അഷറഫ് അറിഞ്ഞപ്പോൾ വാപ്പയുടെ വക 1000 രൂപ കൂടി വാഗ്ദാനം നൽകി. എട്ടു ദിവസം കൊണ്ട് അർസൽ ഖുർആൻ മുഴുവനും ഓതി തീർത്തു, ഉമ്മയുടെ കയ്യിൽ നിന്നും 2000 രൂപയും വാങ്ങി. ആ പണവുമായാണ് അർസൽ വളയം പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലേക്ക് കയറി വന്നത്.

കുട്ടിയുടെ വിശദീകരണത്തിൽ അസ്വാഭാവികതയൊന്നും തോന്നിയില്ലെങ്കിലും കുട്ടിക്ക് ഇത്രയും രൂപ എങ്ങിനെ ലഭിച്ചുവെന്ന കാര്യത്തിൽ വ്യക്തത വരുത്തുന്നതിനായി കുട്ടിയുടെ കയ്യിൽ നിന്നും നമ്പർ വാങ്ങി പോലീസുകാർ ഉമ്മയുടെ ഫോണിൽ സംസാരിച്ചു.

ഉമ്മയുമായുള്ള സംഭാഷണത്തിൽ നിന്നും കുട്ടി പറയുന്നതെല്ലാം സത്യമാണെന്ന് പോലീസുകാർക്ക് ബോധ്യപ്പെട്ടു. ആ പണം അർസലിന് സമ്മാനമായി നൽകിയതാണെന്നും അവന് ഏതു നല്ല കാര്യത്തിന് വേണ്ടിയും ഇത് ചിലവഴിക്കാമെന്നും കൊറോണ ബാധിതർക്ക് നൽകാനാണ് അവന്റെ ഇഷ്ടമെങ്കിൽ അതിന് തങ്ങൾക്ക് വിസമ്മതമില്ലെന്ന് ഉമ്മയും പറഞ്ഞു.

തുടർന്ന് ആർസൽ പണം പോലീസുകാർക്ക് കൈമാറി. അഭിനന്ദനങ്ങൾ കൊണ്ട് മൂടുകയാണ് അർസലിനെ സമൂഹ മാധ്യമങ്ങൾ ഇപ്പോൾ.

Continue Reading
LATEST6 hours ago

സൗദിയിലെ സൂപ്പർ മാർക്കറ്റിലെ കാക്കകളുടെ വീഡിയോയുടെ സത്യമെന്ത്?

LATEST14 hours ago

വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം യാഥാർഥ്യത്തിലേക്ക്.

LATEST2 days ago

സൗദിയിൽ സാപ്റ്റ്‌കോ സർവീസ് പുനരാരംഭിക്കുന്നു.

LATEST3 days ago

സ്വദേശിയുടെ ഇതു പോലൊരു പ്രതികരണം സൗദിയിൽ അപൂർവ്വം.

LATEST3 days ago

ഈ വിവാഹം സൗദിയിൽ ചരിത്രമായി.

LATEST4 days ago

സൗദിയിൽ വ്യാഴം മുതൽ കൂടുതൽ ഇളവുകൾ. ജൂൺ 21 മുതൽ രാജ്യം സാധാരണ നിലയിലാകും.

LATEST4 days ago

ഒരു പ്രവാസിക്കും ഇത് പോലൊരു അവസ്ഥ ഇനി ഉണ്ടാവാതിരിക്കട്ടെ.

LATEST4 days ago

പുതിയ തന്ത്രങ്ങളും നയങ്ങളും വ്യാഴാഴ്ച മുതലെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി.

LATEST4 days ago

സാമ്പത്തികമായി കഴിവില്ലാത്ത പ്രവാസികൾക്ക് ടിക്കറ്റ് നൽകുമെന്ന് കോടതിയിൽ സർക്കാർ ഉറപ്പ്.

LATEST4 days ago

സൗദിയിൽ ഒരു മണിക്കൂർ നടക്കാം, വ്യായാമത്തിനായി.

LATEST6 days ago

എന്താണ് നാട്ടുകാരിൽ ചിലർ പ്രവാസികളോട് ഇങ്ങിനെ പെരുമാറുന്നത്?

LATEST6 days ago

കൂടുതലൊന്നും എഴുതാൻ വയ്യ. കരഞ്ഞു പോകും. ഇതനുഭവിച്ചവർക്കേ അറിയൂ ഇതിന്റെ ദുരിതം.

LATEST6 days ago

രാജ്യത്തെ സ്വദേശികൾക്കും വിദേശികൾക്കും സൽമാൻ രാജാവിന്റെ പെരുന്നാൾ ആശംസകൾ

LATEST6 days ago

ഇത് പ്രവാസ ലോകത്തെ മനുഷ്യ സ്നേഹത്തിന്റെ പുതിയൊരധ്യായം.

LATEST7 days ago

നോട്ടുകളും കോയിനുകളും ഇരുപത് ദിവസം വരെ.

LATEST2 weeks ago

ചില പ്രവാസി മലയാളികൾ അങ്ങിനെയാണ്. അത്ഭുതപ്പെടുത്തും.

LATEST2 weeks ago

വിശുദ്ധ റമദാനിൽ സൗദി യുവാവിന്റെ അവിശ്വസനീയമായ രക്ഷപ്പെടൽ.

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികളുടെ ശ്രദ്ധക്ക്. ഇപ്പോൾ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ വലിയൊരു അപകടത്തിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെടാം.

LATEST1 week ago

നാട്ടിൽ പോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സൗദി പ്രവാസികൾ പിഴ ഒഴിവാക്കാൻ ഇക്കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കുക.

LATEST3 weeks ago

കോവിഡിന് മുൻപുള്ള കാലത്തേക്ക് ഇനി സൗദി അറേബ്യ പെട്ടെന്ന് തിരിച്ചു പോകില്ല. നിയന്ത്രണങ്ങൾ അനിവാര്യം.

LATEST1 week ago

സൗദി പ്രവാസികൾ ഈ നിയമങ്ങൾ കർശനമായി അനുസരിക്കുക.

LATEST2 weeks ago

ഇടപാടുകാരെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തി സൗദി ബിസിനസുകാരൻ.

LATEST1 week ago

ഒരു രാജ്യവും ഇതുവരെ ഇവരോട് ഇത് പോലെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. സൗദി നിലപാടിന് ബഹുമാനം.

LATEST6 days ago

കൂടുതലൊന്നും എഴുതാൻ വയ്യ. കരഞ്ഞു പോകും. ഇതനുഭവിച്ചവർക്കേ അറിയൂ ഇതിന്റെ ദുരിതം.

KERALA4 weeks ago

ഇങ്ങിനെയുള്ള മക്കൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ നമ്മൾ എങ്ങിനെ തോൽക്കാനാണ് ?

LATEST1 week ago

ഇനിയും അറിയാത്ത സൗദി പ്രവാസികൾ നിർബന്ധമായും ഉടനെ അറിയണം ഇക്കാര്യം.

KERALA3 weeks ago

സ്നേഹത്തിന് മുന്നിൽ ഭാഷക്കും മതത്തിനും അതിരിടാതെ ഒരു മലയാളി കുടുംബം.

LATEST7 days ago

നോട്ടുകളും കോയിനുകളും ഇരുപത് ദിവസം വരെ.

LATEST4 weeks ago

സർവീസുകൾ പേരിന് മാത്രം. സൗദിയിൽ നിന്നും അവസരം ലഭിക്കുന്നവർ കുറച്ചു മാത്രം.

LATEST2 weeks ago

അവിശ്വസനീയ അവസരത്തിലൂടെ സൗദിയിൽ നിന്നും ഗർഭിണിയായ മലയാളി യുവതി നാട്ടിലെത്തി.

Trending

error: Content is protected !!