Connect with us

KERALA

സെൻകുമാറിനെ ട്രോളിക്കൊന്ന് സോഷ്യൽ മീഡിയ.

Published

on

മുൻ ഡി ജി പിയും ഇപ്പോൾ സംഘപരിവാർ സഹയാത്രികനുമായ ടി പി സെൻകുമാറിന്റെ ഫേസ്‌ബുക്ക് പോസ്റ്റുകളെ ട്രോളി പാലക്കാട് സ്വദേശിയും പ്രവാസിയുമായ രഞ്ജിത്ത് ആന്റണി എഴുതിയ ഫേസ്‌ബുക്ക് കുറിപ്പ് ശ്രദ്ധേയമാവുന്നു.

ടി പി സെൻകുമാറിന്റെ സമീപകാല കുറിപ്പുകൾ അന്ധമായ മതവൈര്യം നിറഞ്ഞതാണ് എന്ന വിമർശനം സമീപകാലത്ത് വ്യാപകമാണ്. അടുത്ത തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഒരു സാമാജിക സീറ്റോ മറ്റേതെങ്കിലും അധികാര സ്ഥാനങ്ങളോ ലഭ്യമാക്കാനാണ് സെൻകുമാർ ഇത്തരത്തിൽ കുറിപ്പുകൾ ഇടുന്നതെന്നാണ് വിമർശക പക്ഷം.

ബി ജെ പി – സംഘപരിവാർ പ്രത്യയ ശാസ്ത്രങ്ങളോട് പിന്തുടരൽ വ്യക്തമാക്കുമ്പോഴും അന്ധമായ മുസ്‌ലിം വിരുദ്ധത സെൻകുമാർ പോസ്റ്റുകളിൽ വ്യാപകമാണ് എന്നാണ് വിമർശനം. കേരളത്തിന്റെ ഡി ജി പി സ്ഥാനത്തിരുന്ന ഒരാൾക്ക് എങ്ങിനെയാണ് ഇത്തരത്തിൽ തരംതാഴാൻ സാധിക്കുന്നതെന്നാണ് പോസ്റ്റുകളുടെ കീഴിൽ വരുന്ന കമന്റുകളിൽ അധികം പേരും ആരായുന്നത്. തനി അശ്ലീലമായ കമന്റുകളും തെറിവിളികളും പോസ്റ്റിന് കീഴിൽ സാധാരണമാണ്. അശ്ളീല കമന്റുകൾക്ക് അതെ നാണയത്തിൽ സെൻകുമാറിന്റെ മറുപടികളും കാണാൻ സാധിക്കും.

സെൻകുമാറിനെ കുറിച്ച് രഞ്ജിത്ത് ആന്റണി എഴുതിയ ഫേസ്‌ബുക്ക് കുറിപ്പ്:

ഞങ്ങടെ നാട്ടിൽ ഒരു ഭ്രാന്തനുണ്ടാരുന്നു. ചില സമയത്ത് മനസ്സ് കൈവിട്ട് പോകുന്ന സമയത്ത് അക്രമാസക്തനാകും. പാലക്കാട് മേഴ്സി കോളേജ് ജങ്ഷനിൽ ഒരു പെരു മഴയത്ത് പട്ടികയും കല്ലുമായി ചുറ്റുമുള്ളവരെ ആക്രമിക്കുന്ന ആ ഭ്രാന്തന്റെ രൂപം ഇപ്പഴും മനസ്സിലുണ്ട്. ആൾക്കാർ അനുനയിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചു. നടന്നില്ല. ആരോ ചെന്ന് അയാളുടെ അമ്മയെ വിളിച്ചോണ്ട് വന്നു. അമ്മ വന്നതോടെ ആൾ അക്രമണം നിർത്തി. അമ്മയോടൊപ്പം കൈപിടിച്ച് നടന്നങ്ങ് പോയി.

ടി.പി സെൻകുമാറിന്റെ ഫേസ്ബുക് പേജ് കാണുമ്പോൾ ആ ഭ്രാന്തനെ ഓർമ്മ വരും. ഒറ്റയ്ക്ക് പെരു മഴയത്ത് പട്ടികയും കല്ലുമായി ആക്രമിക്കുന്ന ആ പാവം ഭ്രാന്തനെ.

ടി.പി സെൻകുമാറിന് മക്കളില്ലെ ?. അവരിതൊന്നും കാണുന്നില്ലെ ?. അവർക്കിത് നാണക്കേടായി തോന്നുന്നില്ലെ. സംഘികളു പോലും കൈയ്യൊഴിഞ്ഞ പോലാണ്. ഒറ്റയ്ക്ക് നിന്നിങ്ങനെ തെറി മാത്രം കേട്ടിട്ടും ഒരു തരി പോലും ഉളുപ്പ് തോന്നുന്നില്ലെ.

ടി.പി സെൻകുമാറിന്റെ മക്കളോട് അപേക്ഷയാണ്. അച്ഛനെ വിളിച്ചോണ്ട് പോണം. ഒരു പരിഷ്കൃത സമൂഹത്തിൽ അഭിപ്രായങ്ങൾ പറയുന്നതിനും സോഷ്യലി ആക്സെപറ്റഡ് ഫോർമ്മാറ്റുണ്ട്. നിങ്ങടെ അച്ഛന് അതറിയില്ല. എന്ന് മാത്രമല്ല, ഒരു പോസ്റ്റ് പോലും എന്തെങ്കിലും അർത്ഥമുണ്ടാക്കുന്ന കാതലുള്ള ഒന്നായി തോന്നുന്നുമില്ല. കുറേ വാക്കുകൾ അവിടിന്നും ഇവിടുന്നും പെറുക്കി കൂട്ടി ഇട്ടിരിക്കുന്നതായെ തോന്നു. ആർട്ടിക്കുലേറ്റഡ് ആയ രീതിയിൽ ഒരു ആശയം പോലും അദ്ദേഹത്തിന് അവതരിപ്പിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല.

പ്ലീസ്, മക്കളില്ലെങ്കിൽ ബന്ധുക്കളെങ്കിലും ഇതൊരു അപേക്ഷയായി എടുക്കണം. ഒറ്റയ്ക്ക് നിന്നിങ്ങനെ അനുഭവിക്കുന്നത് കണ്ടോണ്ടിരിക്കാൻ പറ്റാഞ്ഞിട്ടാണ്.

KERALA

പ്രവാസികൾക്ക് കേരള സർക്കാരിന്റെ 4 ലക്ഷം രൂപയുടെ ഇൻഷുറൻസ് ലഭിക്കാൻ

Published

on

315 രൂപ മാത്രം അടച്ചു കരസ്ഥമാക്കുന്ന നോർക്ക റൂട്ട്സിന്റെ പ്രവാസി തിരിച്ചറിയൽ കാർഡ് എടുക്കുമ്പോൾ പ്രവാസികൾക്ക് ലഭിക്കുന്നത് കേരള സർക്കാരിൽ നിന്നുള്ള 4 ലക്ഷം രൂപയുടെ പ്രവാസി ഇൻഷുറൻസ് എന്ന അധിക സേവനമാണ് എന്നത് പല പ്രവാസികൾക്കും അറിയാത്ത ഒരു കാര്യമാണ്.

ഏറെ പ്രയോജനകരമായ ഈ വിവരം ഇതുവരെ അറിയുകയോ ശ്രദ്ധിക്കുകയോ ചെയ്യാത്ത പ്രവാസികളുടെ ശ്രദ്ധയിൽ കൊണ്ട് വരുന്നതിനാണ് ഇതിലൂടെ ശ്രമിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വർഷം 28 പ്രവാസി കുടുംബങ്ങൾക്ക് അപകട ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷയായി 54.64 ലക്ഷം രൂപ വിതരണം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

കേരളത്തിൽ നിന്നുള്ള പ്രവാസികൾക്ക് കേരള സർക്കാരുമായി ബന്ധപ്പെടാനുള്ള ഒരു സംവിധാനമാണ് നോർക്ക റൂട്ട്സ് പ്രവാസി തിരിച്ചറിയൽ കാർഡ്. പ്രവാസിയുടെ ഫോട്ടോ പതിച്ച ഈ ഒരു വിവിദോദ്ദേശ കാർഡ് കൊണ്ട് തന്നെ എല്ലാ സർക്കാർ പ്രവാസികൾക്ക് നിലവിലും ഭാവിയിലും നൽകുന്ന എല്ലാ സേവനങ്ങൾക്കും ബന്ധപ്പെടാൻ സാധിക്കും.

മൂന്ന് വർഷമാണ് തിരിച്ചറിയൽ കാർഡിന്റെ കാലാവധി. 315 രൂപയാണ് രജിസ്ട്രേഷൻ ഫീസായി നൽകേണ്ടത്. ഇത് ഓൺലൈനായി അടക്കാവുന്നതാണ്. ഫീസ് അടച്ച് നോർക്ക റൂട്ട്സ് വെബ്സൈറ്റായ www.norkaroots.org വഴി അപേക്ഷിക്കാം.

ഈ കാർഡ് ഉള്ളവർക്ക് സർക്കാർ നൽകുന്ന ഒരു അധിക സേവനമാണ് വ്യക്തിഗത അപകട ഇൻഷുറൻസ്. ന്യൂ ഇന്ത്യ ഇൻഷുറൻസുമായി സഹകരിച്ചാണ് ഈ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കുന്നത്.

കാർഡുടമക്ക് അപകടം ഉണ്ടായി മരിക്കുകയോ ഭാഗികമായോ പൂർണമായോ സ്ഥിരമായോ അംഗവൈകല്യം സംഭവിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നവർക്കാണ് ഈ ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ ലഭിക്കുക. കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വർഷത്തിനുള്ളിൽ അംഗങ്ങളായവർക്കും ഈ പദ്ധതിയുടെ ആനുകൂല്യം ലഭിക്കും.

കുറച്ചു മുൻപ് വരെ ഈ ഇൻഷുറൻസ് മുഖേന ലഭിക്കുന്ന തുകയുടെ പരിധി രണ്ടു ലക്ഷ്യമായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ തിരിച്ചറിയൽ കാർഡ് ഉടമകൾക്ക് നൽകിവരുന്ന അപകട ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ ഇരട്ടിയാക്കി. ഇപ്പോൾ അപകടമരണം സംഭവിച്ചാൽ നാലു ലക്ഷവും പരിക്കേറ്റവർക്ക് ഇൻഷുറൻസ് പരിരക്ഷ രണ്ടു ലക്ഷം രൂപ വരെയും ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്.

നോർക്ക റൂട്ട്സ് പ്രവാസി തിരിച്ചറിയൽ കാർഡ് എടുക്കുന്ന നടപടിക്രമം സുതാര്യവും ലളിതവുമാണ്. 18 വയസ് പൂർത്തിയായ പ്രവാസികൾക്ക് കാർഡിനായി അപേക്ഷിക്കാം. ആറുമാസത്തിലധികം ആയി വിദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന ആളായിരിക്കണമെന്ന നിബന്ധനയുണ്ട്. റസിഡൻസ് വിസയോ അല്ലെങ്കിൽ വർക്ക് വിസയോ ഉണ്ടായിരിക്കണം.

ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും വിളിക്കുന്നവർക്ക് 1800 4253939 എന്ന നോർക്കാ റൂട്ട്സ് ടോൾ ഫ്രീ നമ്പറിലോ, വിദേശത്ത് നിന്ന് വിളിക്കുന്നവർക്ക് 00918802012345 എന്ന നമ്പറിലോ ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്. [email protected] എന്ന ഇമെയിൽ വിലാസത്തിലും ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്.

Continue Reading

KERALA

പ്രവാസി യുവാവിന്റെ ചതിയിൽ മനം നൊന്ത് പെൺകുട്ടി ജീവനൊടുക്കി

Published

on

കേരള മനസ്സാക്ഷിയെ നടുക്കിയ കൊല്ലം കൊട്ടിയത്തെ റംസിയുടെ ആത്മഹത്യക്ക് ശേഷം സമാനമായ മറ്റൊരു മരണം കൂടി. ഏഴു വർഷം പ്രണയിച്ചതിന് ശേഷം യുവാവ് വിവാഹം കഴിക്കാമെന്ന് ഉറപ്പ് നൽകുകയും ഒടുവിൽ പെൺകുട്ടി അറിയാതെ വഞ്ചിച്ച് മറ്റൊരു വിവാഹം കഴിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തതിന്റെ മനോവിഷമത്തിൽ ആറാട്ടുപുഴയിൽ നഴ്‌സിംഗ് വിദ്യാർത്ഥിനി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു.

ആറാട്ടുപുഴ പെരുമ്പള്ളിൽ മുരിക്കിൽ ഹൗസിൽ വിശ്വനാഥൻ, ഗീത ദമ്പതികളുടെ മകൾ അർച്ചന(21)യാണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കൊല്ലം വി.എൻ.എസ്.എസ് നഴ്സിങ് കോളേജിലെ ബി.എസ്.സി നഴ്സിങ് അവസാന വർഷ വിദ്യാർത്ഥിനിയാണ് അർച്ചന.

ആത്മഹത്യക്ക് പിന്നിൽ കണ്ടല്ലൂർ സ്വദേശിയായ ശ്യാംലാൽ എന്ന യുവാവാണ് എന്നാണ് ആരോപണം. അർച്ചനയുടെ മരണ ശേഷം ശ്യാംലാൽ ഒളിവിൽ പോയിരിക്കുകയാണ്. സംഭവത്തിൽ തൃക്കുന്നപ്പുഴ പൊലീസ് കേസെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ഒളിവിൽ കഴിയുന്ന ശ്യാംലാലിനു വേണ്ടി പൊലീസ് അന്വേഷണം ഊർജ്ജിതമാക്കി.

മരണത്തിന് മുൻപ് കൂട്ടികാരിയുമായി ഇക്കാര്യത്തെ പറ്റി സംസാരിക്കുന്ന ഫോൺ സംഭാഷണം പുറത്ത് വന്നിട്ടുണ്ട്. പൊലീസ് ഈ ഫോൺ സംഭാഷണങ്ങൾ ശേഖരിച്ചു.

ശ്യാംലാലിന്റെയും അർച്ചനയുടെയും പ്രണയം രണ്ടു വീട്ടുകാരും അറിഞ്ഞിരുന്നു. അർച്ചന സ്‌ക്കൂളിൽ പഠിക്കുന്ന കാലമാണ് ഇയാൾഅർച്ചനയുമായി സ്നേഹത്തിലാവുന്നത്. അർച്ചന പ്ലസ്ടുവിലെത്തിയപ്പോൾ ശ്യാംലാൽ വിവാഹം ആലോചിച്ച് അർച്ചനയുടെ വീട്ടിലെത്തിയിരുന്നു. എന്നാൽ അർച്ചനയുടെ വീട്ടുകാർ പഠനം കഴിഞ്ഞ ശേഷം മാത്രമേ വിവാഹം കഴിപ്പിക്കൂ എന്ന നിലപാടെടുത്തു.

പിന്നീട് അർച്ചന ബി.എസ്.സി നഴ്‌സിംഗിന് ചേർന്നപ്പോൾ വീണ്ടും വിവാഹാലോചനമായെത്തി. എന്നാൽ ശ്യാംലാലിന്റെ സഹോദരിക്ക് 100 പവനും കാറുമാണ് സ്ത്രീധനമായി കൊടുത്തതെന്നും അതിനാൽ അർച്ചനക്കും അത്രയും സ്ത്രീധനം നൽകണം എന്നുമുള്ള ശ്യാംലാലിന്റെ വീട്ടുകാരുടെ നിലപാടിനോട് യോജിക്കാൻ സാമ്പത്തികമായി പിന്നിലുള്ള അർച്ചനയുടെ കുടുംബത്തിന് സാധിച്ചില്ല. എങ്കിലും ശ്യാംലാലിന്റെ നിർബന്ധത്തിന് വഴങ്ങി അയാളുടെ വീട്ടുകാർ സമ്മതിക്കുകയായിരുന്നു.

പിന്നീട് വിദേശത്തേക്ക് പോയ ശേഷം സാമ്പത്തികമായി ഉയർച്ച ഉണ്ടായപ്പോൾ അർച്ചന അറിയാതെ കായംകുളം സ്വദേശിനിയായ ഒരു പെൺകുട്ടിയുമായി ശ്യാംലാലിന്റെ വിവാഹ നിശ്ചയം നടത്താൻ തീരുമാനിക്കുകയായിരുന്നു. ഇതറിഞ്ഞപ്പോഴാണ് അർച്ചന ജീവനൊടുക്കിയത്.

ഒതളങ്ങ എന്ന വിഷക്കായ കഴിച്ചതിന് ശേഷം താൻ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുകയാണ് എന്ന് ശ്യാംലാലിനെ മെസ്സേജ് വഴി അറിയിച്ചു. പിന്നീട് ശ്യാംലാൽ ഈ സന്ദേശം കണ്ടു എന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്തിയ ശേഷം അർച്ചന മെസേജ് ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുകയും ഫോൺ സ്വിച്ച് ഓഫ് ചെയ്യുകയും വിഷക്കായ കഴിക്കുകയുമായിരുന്നു.

മെസേജ് കണ്ടതോടെ ശ്യാംലാൽ ഇക്കാര്യം അർച്ചനയുടെ ഒരു സുഹൃത്തിനെ അറിയിച്ചിരുന്നു. ഇയാൾ അർച്ചനയുടെ വീട്ടിലെത്തിയപ്പോഴേക്കും അർച്ചന മരണാസന്നയായിരുന്നു. ആലപ്പുഴ മെഡിക്കൽ കോളേജിലെത്തിച്ചെങ്കിലും അർച്ചനയുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ സാധിച്ചില്ല.

Continue Reading

KERALA

പോലീസിനും നാട്ടുകാർക്കും ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്കും ആശങ്കയുടെ മണിക്കൂറുകൾ.

Published

on

ദുബായിൽ നിന്നും തിരിച്ചെത്തി ക്വാറന്റൈനിൽ ഇരിക്കാതെ കറങ്ങി നടന്ന യുവാവ് നാട്ടുകാർക്കും പോലീസിനും ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്കും തലവേദന സൃഷ്ടിച്ചു. പത്തനംതിട്ട ജില്ലാ ആശുപത്രിയിൽ നിരീക്ഷണത്തിൽ കഴിയുന്ന സമയത്ത് അവിടെ നിന്നും മുങ്ങിയ മാനസിക അസ്വാസ്ഥ്യമുള്ള യുവാവാണ് തല വേദന സുഷ്ടിച്ചത്. 

അഞ്ചു ദിവസം മുൻപാണ് യുവാവ് ദുബായിൽ നിന്നും തിരികെ എത്തിയത്. വീട്ടിൽ നിരീക്ഷണത്തിൽ കഴിയുന്നതിനിടെ പുറത്ത് കറങ്ങിയതോടെയാണ് യുവാവിനെ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർ ബുധനാഴ്ച്ച രാത്രിയോടെയാണ് വീട്ടിൽ നിന്നും ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റിയത്. 

എന്നാൽ അവിടെ നിന്നും അധികൃതർ അറിയാതെ യുവാവ് കടന്ന് കളയുകയായിരുന്നു. ഓട്ടോറിക്ഷയിൽ തിരുവല്ലയിലെ നിരണത്ത് സ്വന്തം വീട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തി. എന്നാൽ യുവാവ് വീട്ടിലേക്ക് കയറാതെ റോഡിൽ കറങ്ങി നടന്നത് നാട്ടുകാരിൽ ആശങ്ക ഉണ്ടാക്കിയതോടെ നാട്ടുകാർ യുവാവിനെ നിർബന്ധിച്ച് വീടിനകത്തേക്ക് കയറ്റി.

ഇതിനിടെ യുവാവ് മുങ്ങിയ വിവരം ജില്ലാ ആശുപത്രി അധികൃതർ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത് പ്രകാരം പോലീസും ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരും സ്ഥലത്തെത്തി. വീട്ടിൽ കതകടച്ച് അകത്തിരുന്ന യുവാവിനെ പല തവണ വിളിച്ചിട്ടും വാതിൽ തുറക്കാൻ യുവാവ് തയ്യാറായില്ല. തന്റെ ഭാര്യയും മകളും വന്നാൽ മാത്രമേ താൻ പുറത്തേക്ക് വരൂ എന്നായിരുന്നു യുവാവിന്റെ നിലപാട്.

യുവാവ് തിരികെ എത്തിയ വിവരം അറിഞ്ഞയുടൻ ഭാര്യയും മകളും തൊട്ടടുത്തുള്ള ബന്ധു വീട്ടിലേക്ക് മാറിയിരുന്നു. തുടർന്ന് ഭാര്യയേയും മകളെയും വീട്ടിലെത്തിച്ചു. എന്നാൽ ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലേക്ക് തിരികെ പോകാനായി തന്റെ കൂടെ ഭാര്യയും മകളും കൂടെ വരണമെന്ന് യുവാവ് നിർബന്ധം പിടിച്ചു. 

എന്നാൽ ആദ്യം ഭാര്യ അതിന് തയാറായില്ല. പോലീസ് പ്രത്യേക ആംബുലൻസ് തയ്യാറാക്കിയതോടെ ഭാര്യ സമ്മതം മൂളിയെങ്കിലും ഭാര്യയും കുഞ്ഞും തന്റെ ഒപ്പം തന്നെ വരണമെന്ന് യുവാവ് വീണ്ടും നിർബന്ധം പിടിച്ചു. ഒടുവിൽ ഭാര്യ അതിന് തയ്യാറായതോടെയാണ് യുവാവ് പോലീസിനും ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്കും ഒപ്പം ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോകാൻ തയാറായത്. 

Continue Reading
LATEST5 hours ago

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

LATEST5 hours ago

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

LATEST7 hours ago

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST1 week ago

യുഎഇ യിലേക്ക് നേരിട്ട് തിരിച്ചെത്താതെ ജോലി രാജി വെക്കാൻ സാധിക്കുമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST4 weeks ago

അത്യാവശ്യമായി സൗദിയിൽ തിരിച്ചെത്തേണ്ട ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ദുബായ് വഴി

LATEST4 weeks ago

അപ്രതീക്ഷിത നടപടിയിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായി മലയാളി യുവാവ്

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികൾ ഇക്കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരുന്നാൽ ജയിൽ വാസവും നാട് കടത്തലുമെല്ലാം ഒഴിവാക്കാം.

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST2 weeks ago

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനായി സൗദി വനിതകൾ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

Trending

error: Content is protected !!