Connect with us

LATEST

സൗദിയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പത്ത് ഈന്തപ്പഴങ്ങൾ ഇവയാണ്.

Published

on

ലോകത്ത് ഏതാണ്ട് മൂവായിരത്തോളം തരം ഈന്തപ്പഴങ്ങൾ ഉണ്ടെന്നാണ് കണക്ക്. എങ്കിലും സൗദിയിലെ ഈന്തപ്പഴങ്ങളാണ് ഏറ്റവും മികച്ചതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്. വിവിധ പേരുകളിൽ മികച്ച തരം ഈന്തപ്പഴങ്ങൾ സൗദിയിൽ ലഭ്യമാണ്. അതിൽ ഏറ്റവും മികച്ച പത്ത് ഈന്തപ്പഴങ്ങളെ പറ്റി അറിയുക.

അജ്‌വ

ലോകത്തിലെ ലഭ്യമായ മികച്ച ഈന്തപ്പപഴങ്ങളിൽ ഏറ്റവും മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നത് അജ്‌വയാണ്. അതിന്റെ മൃദുത്വവും മധുരവും സ്വാദും ആരെയും ആകർഷിക്കും. പ്രവാചകൻ മുഹമ്മദ് നബിയുടെ ഹദീസ് പ്രകാരം അജ്‌വക്ക് രോഗ ശമന കഴിവുണ്ടെന്ന് പറയുന്നു. ഒരു ദിവസം രാവിലെ ഏഴ് അജ്‌വ ഈന്തപ്പഴങ്ങൾ കഴിക്കുന്നവർ വൈകുന്നേരം വരെ വിഷബാധയിൽ നിന്നും ദുരാചാരങ്ങളിൽ നിന്നും രക്ഷ നേടുന്നതായും പറയപ്പെടുന്നു. മികച്ച തരം അജ്‌വക്ക് ഉയർന്ന വില കൊടുക്കേണ്ടി വരും.

അംബർ
മറ്റൊരു മികച്ചയിനം ഈന്തപ്പഴമാണ് അംബർ. ഇതിന്റെ കായകൾ വലുതായിരിക്കും. ബ്രൗൺ നിരത്തിലായിരിക്കും കാണപ്പെടുന്നത്. പ്രോട്ടീൻ കൂടുതൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഈ ഇനത്തിൽ. ഉള്ളിലെ കുരു ചെറുതും അതെ സമയം കൂടുതൽ കഴമ്പുമാണ് ഉണ്ടാവുക എന്നതിനാൽ ഈന്തപ്പഴ പ്രേമികളുടെ ഇഷ്ട ഇനമാണിത്.

സഫാവി
കറുത്ത നിറത്തിലാണ് ഈ ഇനം കാണപ്പെടുന്നത്. വിറ്റാമിനുകളാലും മിനറലുകളാലും സമ്പുഷ്ടമാണ് സഫാവി. മദീനയിലാണ് ഇവ അധികമായി കൃഷി ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. വളരെ മൃദുവായിരിക്കും ഇതിന്റെ കഴമ്പ്. രോഗശമനത്തിനുള്ള കഴിവ് സഫാവിക്ക് ഉണ്ടെന്ന് പറയുന്നു. രാവിലെ വെറും വയറ്റിൽ സഫാവി കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ വയറ്റിലെ വിരകൾ നശിച്ചു ശുദ്ധമാവുമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.

ബർഹി
ചുടുകാറ്റ് എന്നർത്ഥമുള്ള അറബി വാക്കിൽ നിന്നാണ് ബർഹി എന്ന വാക്കുണ്ടാവുന്നത്. ഇതിന്റെ നിറം മഞ്ഞയായിരിക്കും. ചില്ലകളോട് കൂടിയാണ് പലപ്പോഴും ഈ ഇനം വിൽപ്പനക്ക് എത്തുക. ഫൈബർ, അയേൺ, പൊട്ടാസിയം, വിറ്റാമിൻ ബി, ആന്റി ഓക്സിഡന്റുകൾ എന്നിവ കൊണ്ടും സമ്പുഷ്ടമാണ് ഈ ഇനം. സൗദിയിൽ ഇത് കൃഷി ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഈ ഇനത്തിൽ ഏറ്റവും മികച്ചത് ലഭിക്കുക ഇറാഖിലെ ബസ്രയിലാണ്.

സഖായി
റിയാദ് പ്രവിശ്യയിലാണ് ഇത് അധികവും കൃഷി ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. നേരിയ മഞ്ഞ നിറം മുതൽ ബ്രൗൺ നിറമാണ് ഇതിന് ഉണ്ടാവുക. മൃദുവും അതെ സമയം മധുരം നിറഞ്ഞതുമായ ഇനമാണിത്.

ഖുദ്‌രി
ഡാർക്ക് ബ്രൗൺ കളറിലാണ് ഇത് കാണപ്പെടുക. മധുരം കൂടുതലാണ്. മധുരക്കൂടുതൽ കൊണ്ട് തന്നെ പ്രമേഹ രോഗികൾ ഈ ഇനം കഴിക്കുന്നത് ഗുണകരമല്ല. ഫൈബർ, പൊട്ടാസിയം, മഗ്നീഷ്യം തുടങ്ങി നിരവധി വിറ്റാമിനുകളുടെ കാലവറയാണിത്. വില കുറവും അതേ സമയം ഗുണം കൂടുതലും മധുരം കൂടിയതുമായതിനാൽ ഈ ഇനം സൗദിയിൽ നിന്നും അധികമായി കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നു.

സുക്കരി
പഞ്ചസാര എന്നർത്ഥം വരുന്ന സുക്കർ എന്ന വാക്കിൽ നിന്നാണ് സുക്കരി എന്ന പേരുണ്ടാവുന്നത്. പേര് പോലെത്തന്നെ വളരെ മധുരക്കൂടുതലാണിതിന്. ഭക്ഷണശേഷം ഡെസേർട്ട് ആയി കഴിക്കാൻ പലരും ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു ഈ ഇനത്തെ. സൗദിയിലെ അൽ ഖസീം പ്രവിശ്യയിലാണ് ഈ ഇനം അധികമായി കൃഷി ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. ശരീരത്തിലെ കൊളസ്‌ട്രോൾ ലെവൽ കുറയ്ക്കുമെന്നും ക്ഷീണം കുറക്കുമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.

സഹിദി

ഓവൽ ആകൃതിയിലാണ് ഇതുണ്ടാവുക. സ്വർണ്ണ നിറമായിരിക്കും. പഴത്തിന്റെ തൊലി കട്ടിയുള്ളതാണ്. കഴമ്പിൽ ഫൈബർ ഘടകങ്ങൾ കൂടുതലാണ്. മധുരം ഉണ്ടാക്കുന്ന കടങ്ങൾ കുറവാണിതിൽ. ഇതിന്റെ മഞ്ഞ നിറം കൊണ്ടും രുചി കൊണ്ടും ബട്ടർ ഡെറ്റ്സ് എന്നും പറയുന്നു.

മെദ്‌ജൂൾ

ഈന്തപ്പഴങ്ങളിലെ രാജ്ഞി എന്നാണ് ഈ ഇനം അറിയപ്പെടുന്നത്. കാഴ്ചക്ക് വലുതായിരിക്കും. മൃദവായ കഴമ്പും നല്ല രുചിയുമുള്ളതിനാൽ ഈന്തപ്പഴ ജൂസ് ഉണ്ടാക്കാൻ കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. ഉയർന്ന ഫൈബറും, കാൽസ്യവും, അയേണും അടങ്ങിയിയിട്ടുണ്ട് ഇതിൽ. മധുരം കൂടുതലായതിനാൽ പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് ഈ ഇനം അധികം കഴിക്കാൻ പാടില്ല എന്നും പറയുന്നു.

ഖോലാസ്‌

സൗദിയിൽ ഉണ്ടാകുന്നതിൽ ഒരു നല്ല തരം ഈന്തപ്പഴമായി ഇതിനെ കണക്കാക്കുന്നു. കാരമൽ രുചിയാണ് ഇതിനുള്ളത്. അറബിക് കോഫിയായ ഖഹ്‌വയുടെ കൂടെയാണ് ഇത് അധികവും കഴിക്കുക. സൗദിയിലെ അൽ ഖർജ്, ഖസീം പ്രവിശ്യകളിൽ നിന്നാണ് ഇതിന്റെ ഉത്ഭവമെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.

LATEST

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

Published

on

സൗദിക്കെതിരെ ആക്രമണം അഴിച്ചു വിടണമെന്ന പ്രകോപനപരമായ വീഡിയോയുമായി ഭീകര സംഘടനയായ ഐസിസ് രംഗത്ത്. സൗദിയും മറ്റു അറബ് രാജ്യങ്ങളും ഇസ്രേയലുമായി അടുക്കുന്ന സാഹചര്യമാണ് ഐസിസിന്റെ പ്രകോപനത്തിന് കാരണം.

ഇസ്രേയലിന്റെ വിമാനങ്ങൾക്ക് പറക്കാനായി വ്യോമപാത തുറന്ന സൗദിയെ ആക്രമിക്കണമെന്നാണ് വീഡിയോയിൽ പറയുന്നത്. ആക്രമിക്കാൻ നിരവധി കേന്ദ്രങ്ങൾ ഉണ്ടെന്നും സൗദിയുടെ വരുമാന മാർഗ്ഗങ്ങളുടെ സ്രോതസുകൾ ആക്രമിക്കണമെന്നും ഇതിനായി സൗദിയിലെ എന്ന പൈപ്പ്ലൈനുകളോ, വ്യാപാര സാമ്പത്തിക കേന്ദ്രങ്ങളോ, വിദേശരാജ്യങ്ങളുടെ മിലിട്ടറി ബേസുകളോ ആക്രമിക്കണമെന്നാണ് വിഡിയോയിൽ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നത്. റോയിട്ടേഴ്‌സാണ് വീഡിയോ പുറത്ത് വിട്ടിരിക്കുന്നത്.

യു എ ഇ യു എ ഇ യും ബഹ്‌റിനും ഇസ്രേയലുമായുള്ള ബന്ധം സാധാരണ നിലയിലാക്കിയത് ഐസിസിനെ പ്രകോപിച്ചിട്ടുണ്ട്. കഴ്ഞ്ഞ മാസം വാഷിംഗ്ടണിൽ ഒപ്പുവെച്ച അബ്രഹാം കരാർ ഇസ്‌ലാമിനെ വഞ്ചിക്കലാണെന്നും സൗദി ഇതിന് കൂട്ട് നിന്നുവെന്നും ഐസിസ് ആരോപിക്കുന്നു.

ഐസിസിന്റെ വീഡിയോയോട് സൗദി അറേബ്യ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. ഇസ്രേയൽ പലസ്തീൻ ഭൂപ്രദേശങ്ങൾ കൈവശം വെക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്നും പലസ്തീൻ രാഷ്ടത്തെ അംഗീകരിക്കണം എന്നുമാണ് സൗദിയുടെ പരസ്യ നിലപാട്.

Continue Reading

LATEST

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

Published

on

സൗദിയിലെ നിർമാണ രംഗത്തെ ഭീമൻ കമ്പനിയായ നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ രംഗത്ത്. കോവിഡ് കാലത്ത് ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റിൽ കമ്പനി ഇന്ത്യയിലെത്തിച്ച തൊഴിലാളികളാണ് അർഹതപ്പെട്ട ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നാരോപിച്ച് രംഗത്തെത്തിയത്.

ഇക്കര്യം വ്യക്തമാക്കി അഭിഭാഷകൻ മുഖേന ഇവർ കമ്പനിക്കെതിരെ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി കമ്പനി പിരിച്ചുവിട്ട 280 ഓളം തൊഴിലാളികളാണ് പരാതിയുമായി രംഗത്തെത്തിയത്. കഴിഞ്ഞ ജൂലൈ മുതലാണ് ഇവർക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടത്. പിന്നീട് കമ്പനി ഇവരെ ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റിൽ നാട്ടിലെത്തിക്കുകയായിരുന്നു.

കമ്പനിയിൽ അഞ്ചു വർഷം മുതൽ പത്ത് വർഷം വരെ ജോലി ചെയ്തിട്ടുള്ള തൊഴിലാളികളാണ് പരാതിയുമായി മുന്നോട്ട് വന്നിരിക്കുന്നതെന്ന് പരാതിക്കാരുടെ അഭിഭാഷകൻ സുഭാഷ് ചാന്ദ് വ്യക്തമാക്കി. കരാർ പ്രകാരം ഇവർക്ക് സേവനന്തര ആനുകൂല്യമായി നല്ലൊരു തുക ലഭിക്കാനുണ്ടെന്നും അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു.

പലർക്കും പാസ്‌പോർട്ടും ടിക്കറ്റും നൽകുന്നതിന് മുൻപായി ഒന്നും എഴുതാത്ത പേപ്പറുകളിൽ കമ്പനി അധികൃതർ ഒപ്പിട്ടു വാങ്ങിയതായും അഭിഭാഷകൻ പറയുന്നു. ഒപ്പ് ലഭിച്ചതിന് ശേഷം മാത്രമാണ് പാസ്‌പോർട്ടും ടിക്കറ്റും തൊഴിലാളികൾക്ക് കൈമാറിയതെത്രെ. ഭൂരിഭാഗം പേർക്കും ലഭിക്കാൻ ബാക്കിയുള്ള തുക ലഭിക്കാതെ തിരിച്ചു പോരാൻ താൽപ്പര്യം ഇല്ലായിരുന്നുവെങ്കിലും മറ്റു വഴികൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ നിർബന്ധ അവസ്ഥയിൽ തിരിച്ചു പോരേണ്ടി വന്നുവെന്നും അഭിഭാഷകൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു

തൊഴിലാളികളുടെ പരാതി ലഭിച്ചതായും പരാതി കമ്പനിക്ക് കൈമാറിയെന്നും വിശദീകരണത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും റിയാദിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസ്സി വ്യക്തമാക്കുന്നു.

Continue Reading

LATEST

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

Published

on

പ്രതിരോധം സംബന്ധിച്ച മുൻകരുതലുകളിൽ അശ്രദ്ധ ഉണ്ടായാൽ കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് കാരണമാവുമെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി ഡോ. തൗഫീഖ് അൽ റബീഅ വ്യക്തമാക്കി. ജനങ്ങൾ ജാഗ്രത പാലിച്ചില്ലെങ്കിൽ വരും ആഴ്ചകളിൽ കോവിഡ് ബാധിതരുടെ സംഖ്യ ഉയരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

മറ്റു ചില രാജ്യങ്ങളുടെ ഉദാഹരണങ്ങൾ നമ്മുടെ മുന്നിലുണ്ട്. ഇവിടങ്ങളിൽ മുൻകരുതൽ നിബന്ധനകളിൽ ജനങ്ങൾ കാണിച്ച അശ്രദ്ധയാണ് അവിടങ്ങളിൽ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് വഴിയൊരുക്കിയത്.

ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരുടെയും അധികൃതരുടെയും മുന്നറിയിപ്പുകളും സുരക്ഷാ നിബന്ധനകളും കർശനമായി പാലിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് രാജ്യത്ത് കോവിഡ് ബാധാ നിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞത്. അധികൃതരുടെ സുരക്ഷാ നിബന്ധനകൾ ജനങ്ങൾ കർശനമായി പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ചിലരുടെ അശ്രദ്ധ മൂലം കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗം പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതാണെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 16 പേരുടെ മരണം മാത്രമാണ് രാജ്യത്ത് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ നാലര മാസത്തിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രതിദിന മരണ നിരക്കാണിത്. ഇതുവരെ 5201 പേരാണ് സൗദിയിൽ കോവിഡ് മൂലം മരണമടഞ്ഞിട്ടുള്ളത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 381 പുതിയ രോഗബാധകളാണ് രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടത്. ഇതോടെ രാജ്യത്ത് മൊത്തം രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 342,583 ആയി. അതേ സമയം 357 രോഗമുക്തികളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതുവരെ രോഗമുക്തി വന്നവരുടെ എണ്ണം 328,895 ആയി വർദ്ധിച്ചു. അതേ സമയം രാജ്യത്തെ ആക്റ്റീവ് കേസുകളുടെ എണ്ണം 8487 ആയിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading
LATEST6 hours ago

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

LATEST6 hours ago

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

LATEST8 hours ago

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST1 week ago

യുഎഇ യിലേക്ക് നേരിട്ട് തിരിച്ചെത്താതെ ജോലി രാജി വെക്കാൻ സാധിക്കുമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST4 weeks ago

അത്യാവശ്യമായി സൗദിയിൽ തിരിച്ചെത്തേണ്ട ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ദുബായ് വഴി

LATEST4 weeks ago

അപ്രതീക്ഷിത നടപടിയിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായി മലയാളി യുവാവ്

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികൾ ഇക്കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരുന്നാൽ ജയിൽ വാസവും നാട് കടത്തലുമെല്ലാം ഒഴിവാക്കാം.

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST2 weeks ago

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനായി സൗദി വനിതകൾ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

Trending

error: Content is protected !!