Connect with us

CRIME

സൗദിയിൽ താമസിക്കുന്നവർ അഴിയെണ്ണാതിരിക്കാൻ ഇതൊന്നും ചെയ്യാതിരിക്കുക.

Published

on

ഇസ്ലാമിക രാഷ്ട്രമായ സൗദിയില്‍ ഖുര്‍ആന്‍ ആണ് ഭരണഘടന. ഇസ്ലാമിക ശരിഅത്ത് ആണ് രാജ്യത്തിന്റെ നിയമ വ്യവസ്ഥയുടെ അടിസ്ഥാനം. സൗദിയിലെ ജനസംഖ്യയില്‍ 99 ശതമാനവും മുസ്ലീങ്ങളാണ്. ലോക മുസ്ലീങ്ങളുടെ വിശുദ്ധ നഗരങ്ങളായ മക്കയും മദീനയും അവിടെ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നു. അത് കൊണ്ട് തന്നെ ഇസ്ലാമിക ശരിഅത്ത് നടപ്പിലാക്കുന്ന കാര്യത്തില്‍ രാജ്യം ബദ്ധശ്രദ്ധരുമാണ്.

സൗദിയില്‍ വിദേശികള്‍ അധികമായും ഉള്‍പ്പെടുന്ന ക്രിമിനല്‍ കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ മോഷണം, കവര്‍ച്ച, വ്യഭിചാരം, വേശ്യാ വൃത്തി, കൃത്രിമ രേഖകള്‍ ഉണ്ടാക്കല്‍ തുടങ്ങിയവയാണ്. ഇവയൊക്കെ സൗദിയിലെ നിയമ പ്രകാരം ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങളും ആണ്. ഇവയില്‍ പിടിക്കപ്പെട്ടാല്‍ നാട് കടത്തലിന് ശേഷം ഒരു തിരിച്ചു വരവ് സാധാരണ ഗതിയില്‍ സാധ്യമാകില്ല. അത് പോലെ തന്നെ മയക്കു മരുന്ന് കള്ളക്കടത്ത് ഏറ്റവും ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യമായി കണക്കാക്കുന്ന രാജ്യമാണ് സൗദി. കൊലപാതകം, ബലാല്‍സംഗം പോലെ തന്നെ വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കാന്‍ വിധിക്കാവുന്ന കുറ്റകൃത്യമാണ് ഇത്.

അശ്ലീല ചിത്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കല്‍, കോപ്പി ചെയ്യല്‍:

ഇസ്ലാമിക രാജ്യമായതിനാല്‍ സൗദി അറേബ്യയില്‍ അശ്ലീലമായ എന്തും നിരോധിക്കപ്പെട്ടതാണ്. രാജ്യത്ത് ഇന്റര്‍നെറ്റ് മുഖേന അശ്ലീല സൈറ്റുകള്‍ ലഭ്യമല്ല. അശ്ലീല വെബ്‌സൈറ്റുകളുടെ പേരുകള്‍ ടൈപ്പ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ തന്നെ അവയിലേക്കു പ്രവേശനം നിരോധിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന സന്ദേശമായിരിക്കും കാണുക. ഈ സാഹചര്യം മുതലെടുത്ത് അശ്ലീല ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും നിര്‍മ്മിക്കുകയോ കോപ്പി ചെയ്തു കൊടുക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന നിരവധി പേര്‍ പിടിയിലാകാറുണ്ട്. പലപ്പോഴും മൊബൈല്‍ ഷോപ്പുകളും കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സര്‍വീസിംഗ് സ്ഥാപനങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവരാണ് പിടിയിലാകുന്നത്. സ്വന്തമായി ഉണ്ടാക്കി വില്‍ക്കുന്നവരും പിടിയിലാകാറുണ്ട്.

അശ്ലീല ചിത്രങ്ങള്‍ കൈവശം വെക്കല്‍, കാണല്‍:

അശ്ലീല ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും വില്‍ക്കുന്ന പോലെ തന്നെ കൈവശം സൂക്ഷിക്കുന്നതും കാണുന്നതും കുറ്റകരമാണ്. മറ്റു പല നിസ്സാര കുറ്റങ്ങള്‍ക്കും പിടിയുലാകുന്നവരുടെ മൊബൈല്‍ ഫോണുകളില്‍ നിന്ന് ഇത്തരം അശ്ലീല ചിത്രങ്ങള്‍ കണ്ടെടുത്ത സംഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്ന് രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയോ പുറത്തു പോകുകയോ ചെയ്യാനായി വന്നവരുടെ പക്കല്‍ നിന്നും ഇവ ചിഅല്‍ സാഹചര്യങ്ങളില്‍ കണ്ടെടുക്കാരുണ്ട്.

പലിശ ഇടപാടുകള്‍:

ഇസ്ലാമിക രാജ്യമായ സൗദി അറേബ്യയില്‍ പലിശ നിഷിദ്ധമാണ്. സ്വന്തം മാതാവിനെ വ്യഭിചരിക്കുന്നത് പോലെയാണ് പലിശയിടപാടുകള്‍ എന്ന മത വിശ്വാസത്തിലാണ് രാജ്യത്തിന്റെ കര്‍ശനമായ ഈ നിലപാട്. പലിശ വാങ്ങുന്നതും കൊടുക്കുന്നതും ഉള്‍പ്പെടെ പലിശയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വ്യക്തികളുടെ പണമിടപാടുകള്‍ കുറ്റകരമാണ്. എന്നാല്‍ പലപ്പോഴും ലേബര്‍ ക്യാമ്പുകളും മറ്റും കേന്ദ്രീകരിച്ചു പലിശയിടപാടുകള്‍ വന്‍തോതില്‍ നടക്കുന്നുണ്ട്. അത് പോലെ തന്നെ സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുടുള്ള ഒറ്റപ്പെട്ട വ്യക്തികളും പലിശക്ക് പണം കടം വാങ്ങുന്നുണ്ട്. പിടിക്കപ്പെട്ടാല്‍ വലിയ ശിക്ഷയാണ് കുറ്റം ചെയ്യുന്നവരെ കാത്തിരിക്കുന്നത്. പലിശക്ക് പണം നല്‍കുന്ന ഒറ്റപ്പെട്ട വ്യക്തികള്‍ പലപ്പോഴും പിടിയിലാകാറുണ്ട്. പലപ്പോഴും ഇവരെ അധികൃതര്‍ക്ക് ഒറ്റിക്കൊടുക്കുന്നത് ഇവരില്‍ നിന്ന് പലിശക്ക് പണം വാങ്ങിയവര്‍ തന്നെയായിരിക്കും.

വ്യാജമദ്യ നിര്‍മ്മാണം:

പ്രവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ കാണപ്പെടുന്ന മറ്റൊരു കുറ്റ കൃത്യമാണ് വ്യാജമദ്യ നിര്‍മ്മാണം. സമ്പൂര്‍ണ്ണ മദ്യ നിരോധനമുള്ള രാജ്യമാണ് സൗദി അറേബ്യ. മദ്യം ഉപയോഗിക്കുന്നതോ, നിര്‍മ്മിക്കുന്നതോ, വില്ക്കുന്നതോ കര്‍ശനമായി നിരോധിച്ചിട്ടുള്ള രാജ്യം. അത് കൊണ്ട് തന്നെ മദ്യം ലഭ്യമല്ലാത്ത സാഹചര്യങ്ങളില്‍ അതുപയോഗിക്കാനുള്ള വാസനയുള്ളവര്‍ കൂടിയ വില കൊടുത്തും വാങ്ങി രഹസ്യമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ സാധ്യത മുന്നില്‍ കണ്ടു കൊണ്ട് പെട്ടെന്ന് പണമുണ്ടാക്കാനുള്ള ത്വരയില്‍ പല പ്രവാസികളും ഈ കുറ്റ കൃത്യത്തിലേക്ക് എടുത്തു ചാടുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ അതിര്‍ത്തി പ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്ന് മദ്യം രാജ്യത്തേക്ക് കടത്തല്‍ കൂടുതല്‍ ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യമാണ്. പിടിക്കപ്പെട്ടാല്‍ നീണ്ട ജയില്‍ വാസവും നാട് കടത്തലും തിരിച്ചു വരവിനുള്ള നിരോധനവുമാണ് കാത്തിരിക്കുന്നത്.

ചൂതാട്ടം:

ഊഹാപോഹങ്ങള്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പണമിടപാടുകള്‍ സൗദി അറേബ്യയില്‍ കുറ്റകരമാണ്. ചൂതാട്ടം, പണം വെച്ചുള്ള ചീട്ടുകളി, ഭാഗ്യക്കുറി ഇടപാടുകള്‍ എന്നിവ ഇതില്‍ പെടുന്നു.

വ്യാജ രേഖാ നിര്‍മ്മാണം:

വിദേശികള്‍ ചെയ്തു കാണുന്ന മറ്റൊരു കുറ്റ കൃത്യം രേഖകളില്‍ കാണിക്കുന്ന കൃത്രിമങ്ങള്‍ ആണ്. ഉദാഹരണമായി വിദ്യാഭ്യാസ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് തിരുത്തുക, വ്യാജ ബിരുദ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉണ്ടാക്കുക എന്നിവ. ചില പ്രത്യേക ജോലികളിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത ഉണ്ടാക്കുന്നതിനായാണ് പലപ്പോഴും ഇത്തരം കൃത്രിമങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നത്. ഇവ കൂടുതലായി കണ്ടു വരുന്നത് ആരോഗ്യ രംഗത്തെ നഴ്‌സിംഗ് പോലുള്ള ജോലികളിലും അത് പോലെ മറ്റു സെക്രട്ടെറിയല്‍ ജോലികളിലും ആണ്. പ്രവൃത്തി പരിചയ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് വ്യാജമായി ഉണ്ടാക്കുന്നതും സാധാരണമാണ്. ബിരുദ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഹാജരാക്കിയ വ്യക്തിയുടെ സ്വന്തം രാജ്യത്തേക്ക് വെരിഫിക്കേഷന് വേണ്ടി അയക്കുമ്പോഴാണ് പലപ്പോഴും പിടിക്കപ്പെടുക.

വ്യാജ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകള്‍:

അത് പോലെ തന്നെ ഫാമിലി വിസ ലഭിക്കാന്‍ തന്റെ ഇഖാമയിലെ പ്രൊഫഷനോട് ബന്ധപ്പെട്ട ബിരുദ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉണ്ടാകണമെന്ന നിബന്ധനയുണ്ട്. ഫാമിലി വിസ ലഭിക്കുന്നതിനായും ഇത്തരത്തില്‍ വ്യാജ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് സാധാരണമാണ്. മറ്റൊന്ന് മറ്റൊരാളെ ഭാര്യയെന്ന പേരില്‍ ഫാമിലി വിസയില്‍ കൊണ്ട് വരുന്നതിനായി വ്യാജ മാര്യജ് സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ്. വിവാഹം കഴിച്ചെന്ന് വ്യാജ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉണ്ടാക്കി അന്യ സ്ത്രീകളെ ഭാര്യയെന്ന പേരില്‍ കൊണ്ട് വരുന്ന സംഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട്. ഇന്ത്യക്കാരില്‍ ഇത്തരം കൃത്യങ്ങള്‍ കുറവാണ്. ഫിലിപ്പൈന്‍ പ്രവാസികളാണ് ഇക്കാര്യത്തില്‍ മുന്നില്‍.

തൊഴില്‍ നിയമ ലംഘനങ്ങള്‍:

മേല്‍ പറഞ്ഞ ക്രിമിനല്‍ കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ കൂടാതെ തൊഴില്‍ നിയമ ലംഘങ്ങള്‍ക്കും രാജ്യത്തേക്ക് തിരികെയുള്ള പ്രവേശനത്തിന് അനുമതി നിഷേധിക്കുന്നു. ഉദാഹരണമായി തന്റെ തൊഴിലുടമയില്‍ നിന്നും ഒളിച്ചോടി പോകുന്ന തൊഴിലാളിയെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്ത് ഹുറൂബ് ആക്കുന്നതിനു തൊഴില്‍ നിയമത്തിലും ചട്ടങ്ങളിലും വ്യവസ്ഥയുണ്ട്. ഇത് പ്രകാരം പ്രസ്തുത തൊഴിലാളി പിന്നീട് പിടിക്കപ്പെടുകയാണെങ്കില്‍ നാട് കടത്തല്‍ കേന്ദ്രമായ തര്‍ഹീല്‍ മുഖേനയാണ് മാതൃ രാജ്യത്തേക്ക് പറഞ്ഞയക്കുക. ഇത്തരത്തില്‍ നാട് കടത്തുന്നവര്‍ക്ക് രാജ്യത്തേക്ക് തിരിച്ചു പ്രവേശിക്കുന്നതിന് വിലക്കുകളുണ്ട്.

സാംക്രമിക രോഗങ്ങള്‍:

കുറ്റകൃത്യങ്ങളില്‍ പെടാതെ തന്നെ രാജ്യത്തേക്ക് പ്രവേശനം നിഷേധിക്കപ്പെടുന്ന ചിലരുണ്ട്. സാംക്രമിക രോഗങ്ങളും മാറാ വ്യാധികളും പിടിപെട്ടവര്‍. പുതിയതായി രാജ്യത്തേക്ക് വരുന്ന പ്രവാസികളില്‍ ഇത് കണ്ടു പിടിക്കാനുള്ള മെഡിക്കല്‍ പരിശോധന പോലുള്ള നിശ്ചിതമായ നടപടി ക്രമങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ രാജ്യത്തുണ്ട്. അത് പോലെ ഇഖാമ പുതിയതായി നല്‍കുമ്പോഴും പുതുക്കുമ്പോഴും മെഡിക്കല്‍ പരിശോധന നിര്‍ബന്ധമാണ്. നിലവില്‍ രാജ്യത്തുള്ള പ്രവാസികളില്‍ സാംക്രമിക രോഗങ്ങളോ എയിഡ്‌സ് പോലുള്ള മാറാ വ്യാധികളോ പിടിപെട്ടതായി കണ്ടെത്തുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ അവരെ മാതൃ രാജ്യത്തേക്ക് തിരിച്ചയക്കുന്നതിനും ഭാവിയില്‍ സൌദിയിലേക്ക് തിരിച്ച് പ്രവേശിക്കാതിരിക്കുന്നതിനും വേണ്ട നടപടി സ്വീകരിക്കും.

സൗദിയില്‍ മറ്റു രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും തൊഴിലിനായി വിദേശികള്‍ വരുമ്പോള്‍ തന്നെ അവര്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന തൊഴില്‍ കരാറില്‍ ഇസ്ലാം മതത്തിന്റെ വിശ്വാസ പ്രമാണങ്ങള്‍ പവിത്രതയോടെ കാത്തു സൂക്ഷിക്കണമെന്നും അനുസരിക്കണമെന്നും ഉള്‍പ്പെടുത്താറുണ്ട്. താന്‍ ജോലിയെടുക്കുന്ന രാജ്യത്തെ നിയമങ്ങള്‍ അറിയുക എന്നത് ഓരോ പ്രവാസിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം നിലനില്‍പ്പിന് വളരെ പ്രധാനമാണ്. സൗദി അറേബ്യ പോലുള്ള ഒരു രാജ്യത്താകുമ്പോള്‍ പ്രത്യേകിച്ചും.

പ്രവാസികള്‍ ഓരോ രാജ്യത്ത് താമസിക്കുമ്പോഴും അവിടുത്തെ നിയമങ്ങള്‍ അനുസരിച്ച് ജീവിക്കണം. കാരണം തന്റെ മാതൃ രാജ്യത്ത് കുറ്റമല്ലാത്ത പല കാര്യങ്ങളും ഒരു പക്ഷെ ജീവിക്കുന്ന വിദേശ രാജ്യത്ത് കുറ്റമായിരിക്കാം. അതനുസരിച്ച് അവിടുത്തെ നിയമ നടപടികളും നേരിടേണ്ടി വന്നേക്കാം. അത് തെറ്റാണെന്ന് താന്‍ അറിഞ്ഞില്ലായിരുന്നു എന്ന വാദം ഒരിക്കലും ഒരു കോടതികളും അംഗീകരിക്കില്ല. കാരണം നിയമം അറിയില്ല എന്ന് പറയുന്നത് ഒരു രാജ്യത്തും ഒരു ഒഴിവു കഴിവല്ല. ഇതു രാജ്യത്ത് താമസിക്കുന്നുവോ ആ രാജ്യത്തെ നിയമം അറിഞ്ഞിരിക്കണം എന്നത് നീതിന്യായ രംഗത്തെ പൊതു തത്വമാണ്.

CRIME

ഭീഷണിപ്പെടുത്തി പണം തട്ടി. പ്രളയ ഹീറോ ജൈസലിന് എതിരെ കേസ്

Published

on

ഭീഷണിപ്പെടുത്തി പണം തട്ടിയെന്ന പരാതിയില്‍ ‘പ്രളയ ഹീറോ’ താനൂര്‍ സ്വദേശി ജൈസലിനെതിരെ പോലീസ് കേസെടുത്തു. താനൂര്‍ തൂവല്‍ കടപ്പുറത്ത് എത്തിയ യുവാവിനെയും യുവതിയേയും സദാചാര പോലീസ് ചമഞ്ഞു തടഞ്ഞു നിര്‍ത്തി ഫോട്ടോ എടുത്തു പണം തട്ടിയെന്നാണ് പരാതി.

താനൂര്‍ സ്വദേശിയായ യുവാവാണ് ജൈസലിന് എതിരായി പരാതി നല്‍കിയത്. യുവാവ് നല്‍കിയ പരാതിയില്‍ പോലീസ് ജൈസലിനും കൂടെ ഉണ്ടായിരുന്ന രണ്ടു പേര്‍ക്കും എതിരെ കേസെടുത്തു.

തൂവല്‍ കടപ്പുറത്ത് എത്തിയ യുവാവിനെയും യുവതിയേയും തടഞ്ഞു നിര്‍ത്തി ഒന്നിച്ചു നിന്ന് ഫോട്ടോ എടുത്തതായി യുവാവ് പരാതിയില്‍ പറയുന്നു. ഒരു ലക്ഷം രൂപ നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍ ചിത്രം പുറത്തു വിടുമെന്നും പണം നല്‍കിയാല്‍ മാത്രമേ വിട്ടയക്കുകയുള്ളൂ എന്നും ഭീഷണിപ്പെടുത്തി. പോകാതിരിക്കാനായി കാറിന്റെ താക്കോല്‍ ഊരിയെടുത്തു കൈവശം വെച്ചുവെന്നും യുവാവ് പരാതിയില്‍ പറയുന്നു.

അത്രയും പണം ഇല്ലെന്നും പോകാന്‍ അനുവദിക്കണമെന്നും കരഞ്ഞു പറഞ്ഞിട്ടും യുവാക്കള്‍ സമ്മതിച്ചില്ല. ഒടുവില്‍ അയ്യായിരം രൂപ നല്‍കിയപ്പോഴാണ് വിട്ടയച്ചത്. കൈവശം പണം ഇല്ലാതിരുന്നതിനാല്‍ തന്‍റെ സുഹൃത്തിനെ വിളിച്ചു ഗൂഗിള്‍ പേ വഴിയാണ് പണം നല്‍കിയതെന്നും യുവാവ് പരാതിയില്‍ പറയുന്നു.

ഒന്നാം പ്രളയ സമയത്ത് വേങ്ങര മുതലമാട് രക്ഷാ പ്രവര്‍ത്തനം നടത്തുന്നതിനിടെ സ്ത്രീകളായ മൂന്ന് പേര്‍ക്ക് സുരക്ഷാ ബോട്ടിലേക്ക് കയറുന്നതിനായി സ്വന്തം മുതുക് ചവിട്ടു പടിയാക്കി കുനിഞ്ഞു നിന്ന് കൊടുത്തതോടെ ആരോ വീഡിയോയില്‍ പകര്‍ത്തി സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ അപ് ലോഡ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു. ആ ദൃശ്യങ്ങള്‍ ലോകമെങ്ങും പ്രചരിച്ചതോടെയാണ് മത്സ്യ തൊഴിലാളിയായ ജൈസല്‍ കേരളത്തില്‍ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടത്.

പത്രങ്ങളും സോഷ്യല്‍ മീഡിയയും ജൈസലിന്റെ പ്രവൃത്തിയെ വാഴ്ത്തിയതോടെ ലോകമാനമുള്ള മലയാളികളില്‍ നിന്നും ജൈസലിന് അഭിനന്ദനങ്ങള്‍ ലഭിച്ചിരുന്നു. ദുരന്ത മുഖത്തെ അസാമാന്യ രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനത്തിനുള്ള പാരിതോഷികമായി മഹീന്ദ്ര കാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സമ്മാനങ്ങള്‍ മനുഷ്യ നന്മയുടെ മുഖമായി മാറിയ ജൈസലിന് ലഭിച്ചിരുന്നു. പ്രവാസി സംഘടനയുടെ സഹായത്തോടെ 11൦൦ ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീര്‍ണ്ണമുള്ള വീടും ജൈസലിന് സ്വന്തമായിരുന്നു.

Continue Reading

CRIME

അഞ്ചാം തവണ കണ്ടെത്തിയത് റാന്നിയിലെ വാടക വീട്ടിൽ നിന്ന്.

Published

on

പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത രണ്ടു മക്കളെ ഉപേക്ഷിച്ച് കാമുകനൊപ്പം ഒളിച്ചോടിയ യുവതി പോലീസ് പിടിയിലായി. മുളക്കുഴ കൊഴുവല്ലൂർ സ്വദേശിനിയായ രജനിയെയാണ് (36) പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.

ഭാര്യാഭർത്താക്കന്മാർ എന്ന വ്യാജേന റാന്നിയിൽ വാടകക്ക് വീടെടുത്ത് താമസിച്ചു വരുന്നതിനിടെയാണ് രജനിയെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നത്. ഭാര്യയെ കാണാനില്ലെന്ന ഭർത്താവ് ഗിരീഷ്‌കുമാറിന്റെ പരാതിയെ തുടർന്നായിരുന്നു അറസ്റ്റ്.

ഇതിന് മുൻപ് നാല് തവണ രജനി വ്യത്യസ്ത കാമുകന്മാരോടൊപ്പം ഒളിച്ചോടിയതായി പോലീസ് പറഞ്ഞു. ഓരോ തവണയും വീട്ടുകാരുടെ പരാതിയിന്മേൽ പോലീസ് അന്വേഷണം നടത്തി പിടികൂടുകയാണ് പതിവ്.

അവസാനം ഒളിച്ചോടിയത് 2015 ലായിരുന്നു. ഡൽഹിയിൽ നിന്നാണ് ആ തവണ രജനി പിടിയിലായത്. ഫോണിലൂടെയും നേരിട്ടും സൗഹൃദം ഉണ്ടാക്കി ബന്ധങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുകയാണ് രജനി ചെയ്തിരുന്നത്.

ചെങ്ങന്നൂർ കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയ രജനിയെ കോടതി പതിനാല് ദിവസത്തേക്ക് റിമാൻഡ് ചെയ്തു.

Continue Reading

CRIME

പിടിയിലായത് പോലീസിന്റെ തന്ത്രപരമായ നീക്കത്തിലൂടെ.

Published

on

കൊല്ലം: ഫേസ്‌ബുക്കിലൂടെ സ്ത്രീകൾക്ക് അശ്ലീല ദൃശ്യങ്ങൾ അയച്ചു കൊടുത്ത് ശല്യപ്പെടുത്തിയിരുന്ന യുവാവിനെ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. പുനലൂർ ഇളമ്പൽ ആരംപുന്നമുറി കാഞ്ഞിയിൽ വീട്ടിൽ ശ്രീകുമാർ (48) ആണ് ശൂരനാട് പൊലീസ് പിടിയിലായത്.

ഏനാത്തെ ബാർ ഹോട്ടൽ ജീവനക്കാരനാണ് ശ്രീകുമാർ. വിദ്യാർത്ഥിനി നൽകിയ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് ഇയാളെ പൊലീസ് കെണിയൊരുക്കി കുടുക്കിയത്.

വ്യാജ അക്കൗണ്ട് വഴിയായിരുന്നു ശ്രീകുമാർ സ്ത്രീകളുമായി സൗഹൃദം സ്ഥാപിച്ചിരുന്നത്. പേരും വിലാസവും മൊബൈൽ നമ്പറും വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നില്ല. അത് കൊണ്ട് തന്നെ ശ്രീകുമാറിനെ സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ അറിയാനും കെണിയിൽ കുടുക്കാനുമായി പോലീസ് ഫേസ്‌ബുക്ക് വ്യാജ അക്കൗണ്ട് ഉണ്ടാക്കി ശ്രീകുമാറുമായി ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുകയായിരുന്നു.

പോലീസ് ഒരുക്കിയ കെണിയിൽ വീണ ശ്രീകുമാർ ദിവസങ്ങൾ നീണ്ട ചാറ്റിങ്ങിനൊടുവിൽ തന്നെ സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു. ഇതോടെ ഇയാൾ ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ബാർ ഹോട്ടലിലെത്തി പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയായിരുന്നു.

യാതൊരു മുൻ പരിചയവുമില്ലാത്ത സ്ത്രീകൾക്ക് ഫേസ്‌ബുക്കിലൂടെ ഫ്രണ്ട് റിക്വസ്റ്റ് സന്ദേശം അയച്ച് ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുകയായിരുന്നു ശ്രീകുമാറിന്റെ രീതി. ഇതിനായി നിരവധി സ്ത്രീകൾക്ക് ദിവസവും റിക്വസ്റ്റ് അയക്കും. ആരെങ്കിലും സ്വീകരിച്ചാൽ അവരുമായി പ്രാഥമിക ചാറ്റിന് ശേഷം തന്നെ അശ്ലീല ചിത്രങ്ങളും ദൃശ്യങ്ങളും അയക്കും.

വർഷങ്ങളായി ഇത് പോലെ നിരവധി പേരുമായി ബന്ധം സ്ഥാപിച്ചിരുന്നതായി ശ്രീകുമാർ വെളിപ്പെടുത്തി. പലരും അശ്ളീല ദൃശ്യങ്ങൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ തന്നെ പരാതിപ്പെടാൻ തുനിയാതെ അക്കൗണ്ട് ബ്ലോക്ക് ചെയ്യും. പലരും നാണക്കേടാലോചിച്ച് പരാതി നൽകാത്തതിനാൽ ശ്രീകുമാർ കഴിഞ്ഞ അഞ്ചു വർഷത്തോളമായി ഇത് തുടർന്ന് കൊണ്ടിരുന്നു.

പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്ത ശ്രീകുമാറിന്റെ ഫോണിൽ നിന്ന് നൂറുകണക്കിനു അശ്ലീല ദൃശ്യങ്ങൾ പോലീസ് കണ്ടെത്തി. കൂടുതൽ തെളിവുകൾ ശേഖരിക്കാനും നടപടി ക്രമങ്ങൾക്കുമായി പോലീസ് ഫോൺ ഫൊറൻസിക് സയൻസ് ലാബിലേക്ക് പരിശോധനയ്ക്കായി അയച്ചു.

ഐടി ആക്ട് പ്രകാരം കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ശേഷം കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കിയ ശ്രീകുമാറിനെ കോടതി 14 ദിവസത്തേക്ക് റിമാൻഡ് ചെയ്തു.

Continue Reading
LATEST9 months ago

ആ വഴിയും അടയുന്നു. നിലവിലെ സാഹചര്യത്തില്‍ ലെവി കൊടുത്ത് സൗദിയില്‍ ഇനി മുന്നോട്ടു പോകാന്‍ സാധിക്കില്ല.

LATEST9 months ago

സൗദിയിലെ നിതാഖാത് വിദേശികളുടെ തൊഴില്‍ ഇല്ലാതാക്കാന്‍ വേണ്ടി മാത്രം തുടങ്ങിയ പദ്ധതിയല്ല.

LATEST9 months ago

എം എസ് എഫിന് രാജ്യ തലസ്ഥാനത്ത് ദേശീയ കമ്മിറ്റി ഓഫീസ്. ദേശീയ തലത്തില്‍ സംഘടന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഏകോപിപ്പിക്കലും ശക്തിപ്പെടുത്തലും ലക്‌ഷ്യം

LATEST11 months ago

വിസിറ്റ്-പുതിയ വിസക്കാര്‍ക്ക് അപ്ഡേഷന്‍, യാത്ര മുടങ്ങുന്ന സാഹചര്യം, 93 അംഗീകൃത പരിശോധന കേന്ദ്രങ്ങള്‍: സൗദി പ്രവാസികള്‍ ആവര്‍ത്തിച്ചു ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍ക്കുള്ള മറുപടികള്‍

LATEST11 months ago

സൗദിയില്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് ഇല്ലെങ്കില്‍ പിഴ?, തവക്കല്‍ന, അബ്ഷീര്‍: സൗദി പ്രവാസികള്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍ക്കുള്ള മറുപടികള്‍.

LATEST11 months ago

സൗദിയിലേക്ക് നഴ്സുമാര്‍ മാന്‍പവര്‍ സപ്ലൈ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ വഴി പോകുന്നത് പരമാവധി ഒഴിവാക്കുക

LATEST11 months ago

ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ്, റീ എന്‍ട്രി, ഇലക്ട്രോണിക് തൊഴില്‍ കരാര്‍, ഒരു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴ തുടങ്ങിയവയെ കുറിച്ച് സൗദി പ്രവാസികള്‍ ആവര്‍ത്തിച്ച് ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍

LATEST11 months ago

സൗദിയില്‍ ഇപ്പോള്‍ പ്രവാസികള്‍ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യങ്ങള്‍ വിശദമായി

LATEST11 months ago

സൗദി പ്രവാസികള്‍ ആവര്‍ത്തിച്ചു ആവശ്യപ്പെട്ട ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ് സംശയങ്ങള്‍ക്കുള്ള മറുപടികള്‍ .

LATEST11 months ago

സൗദി ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസിനെ കുറിച്ച് അറിയേണ്ടതെല്ലാം. വിസിറ്റിംഗ് വിസ, പുതിയ വിസ, റീ എന്‍ട്രിയില്‍ പോകുന്നവര്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍

LATEST11 months ago

സൗദി ചാര്‍ട്ടേഡ്‌ ഫ്ലൈറ്റ്‌, ആര്‍.ടി.പി.സി.ആര്‍, ബോര്‍ഡര്‍ നമ്പര്‍, എയര്‍പോര്‍ട്ട് പരിശോധന, ഫൈനല്‍ എക്സിറ്റ്: സൗദി പ്രവാസികള്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍

LATEST11 months ago

അപ്പോയിന്റ്മെന്റ് ഇല്ലാതെ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ്, തവക്കല്‍നയില്‍ നോണ്‍ ഇമ്മ്യൂണ്‍, സൗദി കര്‍ഫ്യൂ: സൗദി പ്രവാസികളുടെ ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് മറുപടി

LATEST11 months ago

സിഹത്തി, തവക്കല്‍ന, ബൂസ്റ്റര്‍ ഡോസ്, രാജകാരുണ്യം, ഇഖാമ പുതുക്കല്‍: സൗദി പ്രവാസികള്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍

LATEST11 months ago

“വന്‍ വിജയം ആഗ്രഹിക്കുന്ന പ്രവാസികള്‍ക്ക് പഠിക്കാന്‍ ഏറെയുള്ള ജീവിതം”. ഇബ്രാഹിം ഹാജിയുടെ വിജയ രഹസ്യങ്ങള്‍ പങ്കു വെക്കുന്ന ഓര്‍മ്മ കുറിപ്പ്.

LATEST11 months ago

സൗദിയില്‍ ഒമിക്രോണ്‍ ആരോഗ്യ ഭീഷണി ഉണ്ടാക്കില്ല. പക്ഷേ വിദേശികളുടെ യാത്രാ സ്വാതന്ത്ര്യം നിലക്കും

Trending

error: Content is protected !!