Connect with us

INTERNATIONAL

പ്രാർത്ഥനയോടെ പ്രവാസി സമൂഹം.

Published

on

ദുബൈയിലെ താമസിക്കുന്ന ഫ്‌ളാറ്റിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ നിന്ന് ഭാര്യയെ രക്ഷിക്കുന്നതിനിടെ ഗുരുതരമായി പൊള്ളലേറ്റ പ്രവാസി മലയാളിയായ അനിൽ നൈനാന്റെ (32) ആരോഗ്യനില നില ഗുരുതരമായി തന്നെ തുടരുന്നു.

സംഭവത്തിൽ പൊള്ളലേറ്റ ഭാര്യ നീനുവിന്റെ ആരോഗ്യനില തൃപ്തികരമാണ്. നീനുവിന് പത്ത് ശതമാനം മാത്രമേ പൊള്ളലേറ്റിട്ടുള്ളൂ എന്നാണ് ആശുപത്രി വൃത്തങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. ഇരുവരെയും അബുദാബിയിലെ മഫ്‌റാഖ് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഇരുവരെയും ആദ്യം ഷെയ്ഖ് ഖലീഫ ജനറൽ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരുന്നതെങ്കിലും പിന്നീട് അബുദാബിയിലെ മഫ്‌റാഖ് ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റുകയായിരുന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച രാത്രിയാണ് ഇവർ താമസിക്കുന്ന ദുബൈയിലെ ഫ്‌ളാറ്റിൽ തീപിടിത്തം ഉണ്ടായത്. ഇടനാഴിയിൽ വച്ചിരുന്ന ഇലക്രിക് ബോക്‌സിൽ നിന്നുണ്ടായ ഷോർട്ട് സർക്യൂട്ടാണ് തീപിടുത്തത്തിന് കാരണമെന്നാണ് പ്രാഥമിക നിഗമനം.

താമസിക്കുന്ന ഫ്‌ളാറ്റിലുണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ നിന്നാണ് ഇരുവർക്കും പൊള്ളലേൽക്കുന്നത്. ഇടനാഴിയിൽ നിൽക്കുകയായിരുന്ന നീനുവിനാണ് ആദ്യം പൊള്ളലേറ്റത്. കിടപ്പുമുറിയിലായിരുന്നു അനിൽ ഓടിയെത്തി നീനുവിനെ രക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനിടെ തീആളിപ്പടർന്ന് അനിലിന് ഗുരുതരമായി പൊള്ളലേൽക്കുകയായിരുന്നു.

ദുബൈയിലാണ് അനിലും നീനുവും ജോലി ചെയ്യുന്നത്. ഇവർക്ക് നാല് വയസുള്ള മകനുണ്ട്. മകൻ സുഹൃത്തുക്കളുടെ പരിചരണത്തിലാണ്. രണ്ടു പേർക്കുമായി പ്രാർത്ഥനയിലാണ് യു എ ഇ യിലെ പ്രവാസി സമൂഹം.

INDIA

നേപ്പാള്‍ വഴി പോകുന്ന സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് ആശങ്ക വേണ്ട

Published

on

നേപ്പാളില്‍ അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ ലോക്ക്ഡൌണ്‍ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന വാര്‍ത്ത കിംവദന്തി മാത്രമാണെന്ന് പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. നേപ്പാള്‍ പ്രധാന മന്ത്രി കെ.പി ശര്‍മ ഓലി നേപ്പാള്‍ പുതുവത്സര ആഘോഷ ചടങ്ങിനോട് അനുബന്ധിച്ച് രാഷ്ട്രത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്ന വേളയില്‍ ഉദ്ധരിച്ച ചില വാക്കുകള്‍ വളച്ചൊടിച്ചാണ് അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ ലോക്ക്ഡൌണ്‍ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന രീതിയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ നടത്തിയതെന്ന് മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

പുതുവത്സര വേളയില്‍ ജനങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്തു സംസാരിക്കുന്നതിനിടയില്‍ ഓലി കോവിഡ് 19 പ്രോട്ടോകോള്‍ കര്‍ശനമായി അനുസരിക്കാന്‍ ജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വരവ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന രോഗബാധ വര്‍ദ്ധിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. രോഗബാധ വ്യാപിക്കുന്നത് തടയുന്നതിനായി സര്‍ക്കാര്‍ മുന്നോട്ട് വെച്ച മുന്‍കരുതല്‍ നിബന്ധനകളും നടപടികളും മാര്‍ഗ്ഗ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും ജനങ്ങള്‍ കര്‍ശനമായി അനുസരിക്കണം. അവ അനുസരിച്ചാല്‍ നമുക്ക് നമ്മുടെ ദൈനംദിന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുമായി തടസ്സമില്ലാതെ തന്നെ മുന്നോട്ട് പോകാം.

അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ രാജ്യത്ത് ലോക്ക്ഡൌണ്‍ പ്രഖ്യാപിക്കാന്‍ ആലോചിക്കുന്നതായി കിംവദന്തി പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍ രാജ്യം ഒരിക്കലും ലോക്ക് ഡൌണ്‍ പ്രഖ്യാപിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. പക്ഷെ നാം മറ്റു രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും, പ്രത്യേകിച്ച് യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നും പാഠം പഠിക്കണം. കോവിഡിന്റെ ഓണം തരംഗത്തിലും രണ്ടാം തരംഗത്തിലും രോഗബാധ നിരക്കില്‍ വര്‍ദ്ധനവ് ഉണ്ടായപ്പോള്‍ ആ രാജ്യങ്ങള്‍ക്കെല്ലാം സ്വയം സുരക്ഷിതരാവുന്നതിനായി അവിടങ്ങളില്‍ ലോക്ക്ഡൌണ്‍ പ്രഖ്യാപിക്കേണ്ടി വന്നു. എന്നാല്‍ ആ പാത പിന്തുടരാന്‍ നമ്മള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ബോധവല്‍ക്കരണത്തിലൂടെ സ്ഥിതിഗതികള്‍ നിയന്ത്രണത്തിലാക്കി ലോക്ക്ഡൌണ്‍ ഒഴിവാക്കുകയാണ് നമ്മള്‍ ചെയ്യുകയെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി വ്യക്തമാക്കി.

ദിനംപ്രതി 10൦ രോഗബാധകള്‍ എന്ന കണക്കിലാണ് നേപ്പാളില്‍ കോവിഡ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. ആകെ 38൦൦ ആക്ടീവ് കേസുകളാണ് ഇപ്പോള്‍ രാജ്യത്തുള്ളത്. 28൦984 രോഗബാധകള്‍ രാജ്യത്ത് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തെങ്കിലും 274318 പേര്‍ രോഗമുക്തി കൈവരിച്ചു. 3൦58 മരണങ്ങളാണ് രാജ്യത്ത് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളത്.

ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും നേരിട്ടുള്ള പ്രവേശനം സൗദി അറേബ്യ വിലക്കിയിട്ടുള്ളതിനാല്‍ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസികളില്‍ അധികവും നേപ്പാള്‍ വഴിയാണ് സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നത്. മാലിദ്വീപ്, ബഹറിന്‍ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളില്‍ കൂടി സൗദിയിലേക്ക് പ്രവാസികള്‍ പ്രവേശിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ചിലവ് കുറഞ്ഞ പാക്കേജ് എന്ന പരിഗണനയിലാണ് സാധാരണക്കാരായ പ്രവാസികള്‍ നേപ്പാളിനെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്. ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികളുടെ പാക്കേജില്‍ നേപ്പാളില്‍ എത്തുന്ന ഇവര്‍ 14 ദിവസം അവിടെ താമസിച്ച് ശേഷം ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സിയില്‍ നിന്നും എന്‍.ഓ.സി യും കരസ്ഥമാക്കി സൗദിയിലേക്ക് പറക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

നിലവില്‍ മലയാളികള്‍ അടക്കമുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ഇന്ത്യക്കാരായ പ്രവാസികള്‍ സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനായി നേപ്പാളില്‍ താമസിച്ചു വരുന്നുണ്ട്. രണ്ടു ദിവസം മുന്‍പ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട ലോക്ക്ഡൌണ്‍ കിംവദന്തി അവരില്‍ സാരമായ ആശങ്കകള്‍ ഉളവാക്കിയിരുന്നു.

Continue Reading

INDIA

നേപ്പാളില്‍ സൗജന്യ നോമ്പ് തുറക്കുള്ള സൗകര്യമൊരുക്കി മസ്ജിദ്. സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്കും ആശ്വാസം

Published

on

വിശുദ്ധ റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ നോമ്പ് തുറക്കാന്‍ ബുദ്ധിമുട്ട് അനുഭവപ്പെടുന്നവര്‍ക്ക് സൗജന്യ നോമ്പ് തുറക്കുള്ള സൗകര്യം ഒരുക്കി നേപ്പാളിലെ മസ്ജിദ്. കാഠ്മണ്ഡുവിലെ തമേല്‍ മസ്ജിദിലാണ് സൗജന്യ നോമ്പ് തുറക്കുള്ള അവസരം ഉള്ളത്.

സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനായി നേപ്പാളില്‍ താമസിക്കുന്ന പ്രവാസികള്‍ക്ക് നോമ്പ് തുറക്കാന്‍ ഈ സൗകര്യം ഉപയോഗപ്പെടുത്താന്‍ സാധിക്കും. നോമ്പ് തുറക്കാന്‍ ആവശ്യമായ് ഭക്ഷണം ലഭ്യമല്ലെങ്കില്‍ ഇവിടെ നിന്നും കിറ്റുകള്‍ ലഭിക്കും.

അഞ്ചു മണിയോടെ ഇവിടെയെത്തിയാല്‍ നോമ്പ് തുറക്കാന്‍ ആവശ്യമായ സൗജന്യ ഭക്ഷണ പൊതി ലഭിക്കും. കിറ്റില്‍ ലഭ്യതയനുസരിച്ച് ബീഫ് കറി അല്ലെങ്കില്‍ മട്ടന്‍ കറി, ബിരിയാണി, ചപ്പാത്തി, ഫ്രൂട്സ്, വെള്ളം, കാരക്ക തുടങ്ങിയവയൊക്കെ ഉണ്ടായിരിക്കും.

കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ക്കും നമസ്കരിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ സൗകര്യങ്ങള്‍ തമേല്‍ മസ്ജിദില്‍ ഉണ്ട്. നിരവധി ആളുകളാണ് നോമ്പ് തുറക്കും നമസകാരത്തിനുമായി ഇപ്പോള്‍ ഇവിടെയത്തുന്നത്. നേപ്പാള്‍ വഴി സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനായി കാഠ്മണ്ഡുവില്‍ തങ്ങുന്ന നിരവധി പ്രവാസികളും ഈ സൗകര്യം പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നുണ്ട്.

Continue Reading

INDIA

സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് സാധാരണ പോലെ എന്‍.ഒ.സി നല്‍കി എംബസ്സി, നേപ്പാളില്‍ എല്ലാം പൂര്‍വ്വ സ്ഥിതിയിലേക്ക്

Published

on

വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ ഇടപെടലിനെ തുടര്‍ന്ന് നേപ്പാളിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരാതികള്‍ പരിഹരിച്ച് കാര്യങ്ങള്‍ പൂര്‍വ്വ സ്ഥിതിയില്‍ ആയതായി പ്രവാസികള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ഇന്ന് രാവിലെ എട്ടു മണി മുതല്‍ തന്നെ എംബസ്സിയില്‍ നിന്നും എന്‍ ഓ സി നല്‍കി തുടങ്ങി. രാവിലെ മുതല്‍ കാത്തു നിന്നവര്‍ ഇപ്പോള്‍ എന്‍ ഓ സിയുമായാണ് എംബസ്സിയില്‍ നിന്നും പുറത്തിറങ്ങുന്നത്.

ഓണ്‍ലൈന്‍ വഴി അപേക്ഷിക്കുന്ന നിശ്ചിത എണ്ണം ആളുകള്‍ക്ക് മാത്രമേ ഒരു ദിവസം എന്‍ ഓ സി അനുവദിക്കാന്‍ സാധിക്കൂ എന്ന ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സിയുടെ നിലപാട് നേപ്പാള്‍ വഴി സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനായി നേപ്പാളില്‍ കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയായി താമസിക്കുന്ന മലയാളികള്‍ അടക്കമുള്ള സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് പ്രതിസന്ധി സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു.

ഇതിനുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങള്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ മുഖേന ആക്കിയ ദിവസങ്ങളില്‍ അനേകം പേര്‍ക്ക് എന്‍ ഓ സി ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ സൗദിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാന്‍ സാധിച്ചിരുന്നില്ല. വിമാന കമ്പനികള്‍ ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ്‌ നല്‍കാത്തത് മൂലം ഇവര്‍ക്ക് വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്നും മടങ്ങേണ്ടി വന്നത് പ്രവാസികള്‍ക്കിടയില്‍ വന്‍ പ്രതിഷേധം സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു.

വന്‍തുക നല്‍കി ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ മുഖേന രണ്ടാഴ്ചയോളം നേപ്പാളില്‍ താമസിച്ചു വരികയായിരുന്ന സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇതോടെ മുന്‍കൂട്ടി ബുക്ക്‌ ചെയ്ത വിമാന ടിക്കറ്റിന്റെ പണം കൂടി നഷ്ടപ്പെടുന്ന അവസ്ഥ ഉണ്ടായി. പലര്‍ക്കും വന്‍തുക നല്‍കി വീണ്ടും ടിക്കട്റ്റ് എടുക്കേണ്ട അവസ്ഥയുണ്ടായി.

ഇതിനെ തുടര്‍ന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം പ്രശ്നത്തില്‍ ഇടപെടുകയായിരുന്നു. മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ ഇടപെടലിനെ തുടര്‍ന്ന് അന്ന് തന്നെ എന്‍ ഓ സി ലഭിക്കാതെ സൗദിയിലേക്കുള്ള യാത്ര തടസ്സപ്പെടുമായിരുന്ന മുന്നൂറോളം പേരുടെ എന്‍ ഓ സി അടിയന്തിരമായി എംബസ്സി നല്‍കിയിരുന്നു.

Continue Reading
LATEST8 hours ago

സൗദി കിരീടാവകാശി അമീര്‍ മുഹമ്മദ്‌ ബിന്‍ സല്‍മാന് കുഞ്ഞു ജനിച്ചു

INDIA14 hours ago

നേപ്പാള്‍ വഴി പോകുന്ന സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് ആശങ്ക വേണ്ട

INDIA18 hours ago

പ്രവാസികള്‍ സൗദിയില്‍ നിന്നും കോവിഡ് വാക്സിന്‍ രണ്ടു ഡോസും എടുത്ത ശേഷം നാട്ടില്‍ പോകുന്നതാണ് നല്ലത്

INDIA21 hours ago

സാധ്യമായ വഴികളിലൂടെ ഇപ്പോള്‍ സൗദിയില്‍ പ്രവേശിക്കൂ. മേയ് 17 ഉം എയര്‍ ബബിള്‍ കരാറും കാത്തിരിക്കേണ്ട

INDIA3 days ago

നേപ്പാളില്‍ സൗജന്യ നോമ്പ് തുറക്കുള്ള സൗകര്യമൊരുക്കി മസ്ജിദ്. സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്കും ആശ്വാസം

INDIA3 days ago

സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്ക് സാധാരണ പോലെ എന്‍.ഒ.സി നല്‍കി എംബസ്സി, നേപ്പാളില്‍ എല്ലാം പൂര്‍വ്വ സ്ഥിതിയിലേക്ക്

INDIA4 days ago

നേപ്പാളില്‍ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസികളുടെ എന്‍.ഓ.സി പ്രശ്നം തീരാന്‍ വഴിയൊരുക്കിയത് ഈ രണ്ടു മലയാളികള്‍

INDIA4 days ago

പ്രവാസികളുടെ യാത്ര പ്രശ്നത്തില്‍ ഇടപെടുന്ന നേതാക്കളോടും ജനപ്രതിനിധികളോടും പറയാനുള്ളത്

INDIA5 days ago

കേരളത്തിലേക്കുള്ള എയര്‍ ഇന്ത്യ എക്സ്പ്രസ് വിമാനങ്ങള്‍ എപ്പോഴും തകരാറിലാവുന്നത് എന്താണ്?

INDIA5 days ago

ഈ അവസ്ഥ സൗദി പ്രവാസികള്‍ അറിഞ്ഞു മേടിച്ചതോ?

INDIA5 days ago

സൗദി പ്രവാസികള്‍ക്കായി കേന്ദ്ര മന്ത്രിയുടെ ഇടപെടല്‍. മുന്നൂറോളം പേര്‍ക്ക് എന്‍.ഓ.സി ലഭിച്ചു.

INDIA5 days ago

ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് ലഭിച്ചില്ല. വിമാന താവളത്തില്‍ നിന്നും മടങ്ങി നൂറു കണക്കിന് സൗദി പ്രവാസികള്‍

LATEST5 days ago

സൗദി എയര്‍ലൈന്‍സ് സര്‍വീസുകള്‍ മേയ് 17 ന് തന്നെ ആരംഭിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി

INTERNATIONAL6 days ago

നേപ്പാളിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സിയുടെ അനാസ്ഥ. സൗദിയിലേക്ക് എഴുന്നൂറോളം പ്രവാസികളുടെ യാത്ര മുടങ്ങി

LATEST6 days ago

ഇതിലെ ഒരു നിയമ ലംഘനമെങ്കിലും ഒരു സാധാരണ സൗദി പ്രവാസി അനുഭവിച്ചിട്ടുണ്ടാകും

INDIA6 days ago

ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു വരേണ്ട പ്രവാസികള്‍ക്ക് പുതിയ വഴി തുറന്നു കിട്ടുന്നു

INDIA1 week ago

അത്യാവശ്യമായി നാട്ടിലെത്തേണ്ട സാഹചര്യം ഇല്ലെങ്കില്‍ സൗദി പ്രവാസികള്‍ ഇപ്പോള്‍ നാട്ടിലേക്ക് വരാതിരിക്കുക

INDIA1 week ago

അനിശ്ചിതത്വം നീങ്ങി. സൗദിയിലേക്കും ഇന്ത്യയിലേക്കുമുള്ള ചാര്‍ട്ടേഡ്‌ വിമാന സര്‍വീസുകള്‍ പുനരാരംഭിച്ചു

INDIA21 hours ago

സാധ്യമായ വഴികളിലൂടെ ഇപ്പോള്‍ സൗദിയില്‍ പ്രവേശിക്കൂ. മേയ് 17 ഉം എയര്‍ ബബിള്‍ കരാറും കാത്തിരിക്കേണ്ട

LATEST3 weeks ago

സൗദിയിലെ കള്ളം പറയുന്ന സ്ഥാപന ഉടമകളെ കുടുക്കാന്‍ പുതിയ സര്‍ക്കുലറുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST2 weeks ago

സൗദിയില്‍ VPN ഉപയോഗിക്കുന്നവര്‍ അറിയുക ഈ ഉപയോഗം അപകടകരം

KERALA2 weeks ago

കേരളത്തില്‍ വിദേശത്ത് നിന്നും വരുന്നവര്‍ക്കുള്ള ഏഴു ദിവസം ക്വറന്റൈന്‍ നാളെ മുതല്‍ കര്‍ശനമായി നടപ്പിലാക്കും

INDIA5 days ago

ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് ലഭിച്ചില്ല. വിമാന താവളത്തില്‍ നിന്നും മടങ്ങി നൂറു കണക്കിന് സൗദി പ്രവാസികള്‍

INDIA2 weeks ago

പ്രവാസികള്‍ അയക്കുന്ന പണത്തിന് നികുതി വിഷയത്തില്‍ കേന്ദ്ര മന്ത്രിയുടെ പ്രതികരണം

LATEST5 days ago

സൗദി എയര്‍ലൈന്‍സ് സര്‍വീസുകള്‍ മേയ് 17 ന് തന്നെ ആരംഭിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി

LATEST6 days ago

സൗദിയിലെ പ്രവാസികളുടെ ജോലിയെ പുതിയ തൊഴില്‍ നിയമം എങ്ങിനെ ബാധിക്കുന്നു?

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിലെ ബിനാമി ബിസിനസില്‍ നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ ഇടപെടുന്നവര്‍ ഇതെല്ലാം അറിഞ്ഞിരിക്കുക

INDIA2 weeks ago

സൗദിയില്‍ നിന്നും ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള വിമാന സര്‍വീസുകള്‍ വീണ്ടും മുടങ്ങി. അനിശ്ചിതത്വത്തിലായി പ്രവാസികള്‍.

LATEST2 weeks ago

സൗദിയില്‍ ഷോപ്പിംഗ്‌ മാളുകളിലെ ജോലികളും സ്വദേശിവല്‍ക്കരിക്കാന്‍ തീരുമാനമായി

LATEST2 weeks ago

ഉദാസീനതയും അശ്രദ്ധയും രോഗബാധയും മരണങ്ങളും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഇനി മുതല്‍ കര്‍ശന നടപടിയെന്ന് സൗദി അഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം.

Trending

error: Content is protected !!