Connect with us

LATEST

ഇതു പോലെയുള്ളവരിലൂടെയാണ് ലോകം നിലനിൽക്കുക, നമ്മൾ അതിജീവിക്കും.

Published

on

കൊറോണ ഇന്ത്യയിലും സൗദി അറേബ്യയിലും നാശം വിതച്ചു കൊണ്ട് ജനങ്ങളെ ഭീതിയിലാഴ്ത്തി മുന്നോട്ട് പോകുമ്പോൾ രണ്ടു രാജ്യങ്ങളിലും ഇന്ന് സഹജീവി സ്നേഹത്തിന്റെയും മാനുഷിക പരിഗണനയുടെയും പേരിൽ ശ്രദ്ധാ കേന്ദ്രമായി മാറിയത് രണ്ടു പേരാണ്. കോഴിക്കോട്ടെ ചെറുവത്തൂർ ചാക്കുണ്ണിയും ഹായിലിലെ സൗദി വ്യവസായ പ്രമുഖൻ സഊദ് ബിൻ അബ്‌ദുറഹ്‌മാൻ അൽ അജിലാനും.

എന്താണ് ഇവർക്ക് മാത്രം ഇത്ര മാത്രം പ്രത്യേകത എന്ന് ചോദിക്കുന്നവർക്ക് നൽകാൻ കൃത്യമായ ഉത്തരമുണ്ട്. പുര കത്തുമ്പോൾ വാഴ വെട്ടാൻ നോക്കുന്നവരുടെ സംഭവങ്ങൾ. സൗദി അറേബ്യ കൊണ വൈറസ് വ്യാപനം തടയാനായി കണ്ണിലെണ്ണയൊഴിച്ച് എണ്ണയിട്ട യന്ത്രം പോലെ പ്രവർത്തിക്കുമ്പോൾ വില കൂട്ടി വിൽക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ട് പൂഴ്ത്തി വെച്ചിരുന്ന ഇരുപത് ലക്ഷം മാസ്കുകളും ഗ്ലവ്‌സുകളുമാണ് വാണിജ്യ മന്ത്രാലയം സൗദിയിൽ പിടിച്ചെടുത്തത്.

രോഗം പടരാതിരിക്കാനായുള്ള അത്യാവശ്യ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ പോലും സഹജീവികളിൽ നിന്നും പൂഴ്ത്തി വെക്കുന്നവരുടെ ഇടയിലായത് കൊണ്ടാണ് കോഴിക്കോട്ടെ ചാക്കുണ്ണിയും ഹായിലിലെ സഊദ് ബിൻ അബ്‌ദുറഹ്‌മാൻ അൽ അജിലാനും ഇന്ന് വാർത്തയായി മാറിയത്.

ലോകത്തിന്റെ രണ്ടു ഭാഗങ്ങളിൽ ഇരുന്നു കൊണ്ട് സമാനമനസ്സോടെ ചിന്തിക്കുകയും പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്തവരാണിവർ. അത്യാഹിതങ്ങൾ വരുമ്പോൾ സഹജീവികളെ മുതലെടുക്കാതെ അവരുടെ ഭാഗത്ത് നിന്ന് ചിന്തിച്ചവർ. അവർക്ക് വേണ്ടി പ്രവർത്തിച്ചവർ.

കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിൽ സൗദിയിൽ കൂടുതൽ കൊറോണ രോഗ ബാധിതരെ കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ കൂടുതൽ രോഗ വ്യാപനം ഉണ്ടാവാതിരിക്കാൻ സർക്കാർ കടുത്ത നടപടികളിലേക്ക് കടന്നിരുന്നു. ജനങ്ങൾ ഒരുമിച്ചു കൂടുന്നത് ഒഴിവാക്കാനായി മാളുകളും കമേഴ്‌സ്യൽ കോംപ്ലക്സുകളും അടച്ചു പൂട്ടാൻ നിർദ്ദേശം നൽകി.

ഹായിലിൽ സ്വന്തമായി മാൾ ഉള്ള അജിലാന് കരാർ പ്രകാരം മാളിൽ വ്യാപാരം നടത്തുന്ന ഷോപ്പുടമകൾ മുഴുവൻ വാടകയും നൽകണം. എന്നാൽ അജിലാന്റെ തീരുമാനം മറ്റൊന്നായിരുന്നു. തന്റെ മാതൃരാജ്യത്ത് മഹാമാരി പടർന്ന് പിടിക്കാതിരിക്കാൻ ഷോപ്പുകൾ നിർബന്ധപൂർവ്വം അടച്ചിടേണ്ടി വന്ന ഷോപ്പുടമകളിൽ നിന്നും വാടക വാങ്ങാൻ അജ്‌ലാൻ വിസമ്മതിച്ചു. ഷോപ്പുകൾ അടച്ചിടേണ്ടി വരുന്ന കാലത്തോളം വാടകയും ഒഴിവാക്കി കൊടുത്തു.

അത് കൊണ്ട് തന്നെ സഹജീവി സ്നേഹത്തിന്റെ പേരിൽ ഈ ദിവസങ്ങളിൽ സൗദി ദിനപത്രങ്ങളിൽ നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്നത് അജ്‌ലനാണ്. കൂടുതൽ മാൾ ഉടമകൾ അജ്‌ലാന്റെ മാതൃക പിന്തുടർന്ന് മുന്നോട്ട് വരുന്നു.

ഹായിലിലെ അജ്‌ലാനാന് സമാനനാണ് കോഴിക്കോട്ടെ ചെറുവത്തൂർ ചാക്കുണ്ണി. ഇന്ന് മലയാള പത്രങ്ങളിലും സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളിലും നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്നത് ചാക്കുണ്ണിയാണ്.

കേരളത്തിൽ കൊറോണ ഭീതി വിതച്ചു കൊണ്ടാണ് മുന്നേറുന്നത്. സ്‌കൂളുകൾ അടച്ചിട്ടു. റോഡുകളിൽ ആളുകൾ കുറഞ്ഞു. അത്യാവശ്യ കാര്യങ്ങൾക്ക് മാത്രമാണ് ആളുകൾ പുറത്തിറങ്ങുന്നത്. കച്ചവടങ്ങൾ നഷ്ടത്തിലേക്ക് നീങ്ങി തുടങ്ങി.

കോഴിക്കോട് മൊയ്‌തീൻ പള്ളി, ബേബി ബസാർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ചാക്കുണ്ണിക്ക് അറുപതോളം കടകളുണ്ട്. എല്ലാം വാടകക്ക് കൊടുത്തിരിക്കുകയാണ്. കൊറോണ ഭീതി മൂലം വ്യാപാര തകർച്ച നേരിടുന്ന വ്യാപാരികൾ തൊഴിലാളികൾക്ക് ശമ്പളം നൽകാൻ പോലും സാധിക്കാത്ത നിസ്സാഹായവസ്ഥയിലാണ്.

ഈ ദുരിതം നേരിട്ടറിഞ്ഞ ചാക്കുണ്ണി തന്റെ ഷോപ്പുകളിൽ വാടകക്കാരായിട്ടുള്ള വ്യാപാരികൾക്ക് ഈ മാസം വാടക ഒഴിവാക്കി കൊടുത്താണ് മാതൃക കാട്ടിയത്. ചാക്കുണ്ണിയുടെ മാതൃക പിന്തുടർന്ന് മറ്റുള്ള കെട്ടിട ഉടമകളും വാടക ഒഴിവാക്കി മുന്നോട്ട് വന്നിട്ടുണ്ട്. വ്യാപാരികൾ നിറഞ്ഞ മനസ്സോടെ ചാക്കുണ്ണിക്ക് നന്ദി പറയുന്നു.

അതെ, കൊറോണ മഹാമാരിയിൽ ലോകത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ ചിലർ എല്ലാവർക്കും മാതൃകയാവുകയാണ്. സൗദി അറേബ്യയിലെ അജ്‌ലാനും കേരളത്തിലെ ചാക്കുണ്ണിയും മാത്രമേ ഇപ്പോൾ നമ്മുടെ ശ്രദ്ധയിൽ വന്നിട്ടുള്ളൂ. ഇവരിൽ നിന്നും പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ടു കൊണ്ട് വരും ദിവസങ്ങളിൽ ഇനിയും കുറെ പേർ മുന്നോട്ട് വരും.

ഇവരിലൂടെയാണ് ലോകം നിലനിൽക്കുക, നമ്മൾ അതിജീവിക്കും.

LATEST

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

Published

on

സൗദിക്കെതിരെ ആക്രമണം അഴിച്ചു വിടണമെന്ന പ്രകോപനപരമായ വീഡിയോയുമായി ഭീകര സംഘടനയായ ഐസിസ് രംഗത്ത്. സൗദിയും മറ്റു അറബ് രാജ്യങ്ങളും ഇസ്രേയലുമായി അടുക്കുന്ന സാഹചര്യമാണ് ഐസിസിന്റെ പ്രകോപനത്തിന് കാരണം.

ഇസ്രേയലിന്റെ വിമാനങ്ങൾക്ക് പറക്കാനായി വ്യോമപാത തുറന്ന സൗദിയെ ആക്രമിക്കണമെന്നാണ് വീഡിയോയിൽ പറയുന്നത്. ആക്രമിക്കാൻ നിരവധി കേന്ദ്രങ്ങൾ ഉണ്ടെന്നും സൗദിയുടെ വരുമാന മാർഗ്ഗങ്ങളുടെ സ്രോതസുകൾ ആക്രമിക്കണമെന്നും ഇതിനായി സൗദിയിലെ എന്ന പൈപ്പ്ലൈനുകളോ, വ്യാപാര സാമ്പത്തിക കേന്ദ്രങ്ങളോ, വിദേശരാജ്യങ്ങളുടെ മിലിട്ടറി ബേസുകളോ ആക്രമിക്കണമെന്നാണ് വിഡിയോയിൽ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നത്. റോയിട്ടേഴ്‌സാണ് വീഡിയോ പുറത്ത് വിട്ടിരിക്കുന്നത്.

യു എ ഇ യു എ ഇ യും ബഹ്‌റിനും ഇസ്രേയലുമായുള്ള ബന്ധം സാധാരണ നിലയിലാക്കിയത് ഐസിസിനെ പ്രകോപിച്ചിട്ടുണ്ട്. കഴ്ഞ്ഞ മാസം വാഷിംഗ്ടണിൽ ഒപ്പുവെച്ച അബ്രഹാം കരാർ ഇസ്‌ലാമിനെ വഞ്ചിക്കലാണെന്നും സൗദി ഇതിന് കൂട്ട് നിന്നുവെന്നും ഐസിസ് ആരോപിക്കുന്നു.

ഐസിസിന്റെ വീഡിയോയോട് സൗദി അറേബ്യ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. ഇസ്രേയൽ പലസ്തീൻ ഭൂപ്രദേശങ്ങൾ കൈവശം വെക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്നും പലസ്തീൻ രാഷ്ടത്തെ അംഗീകരിക്കണം എന്നുമാണ് സൗദിയുടെ പരസ്യ നിലപാട്.

Continue Reading

LATEST

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

Published

on

സൗദിയിലെ നിർമാണ രംഗത്തെ ഭീമൻ കമ്പനിയായ നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ രംഗത്ത്. കോവിഡ് കാലത്ത് ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റിൽ കമ്പനി ഇന്ത്യയിലെത്തിച്ച തൊഴിലാളികളാണ് അർഹതപ്പെട്ട ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നാരോപിച്ച് രംഗത്തെത്തിയത്.

ഇക്കര്യം വ്യക്തമാക്കി അഭിഭാഷകൻ മുഖേന ഇവർ കമ്പനിക്കെതിരെ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി കമ്പനി പിരിച്ചുവിട്ട 280 ഓളം തൊഴിലാളികളാണ് പരാതിയുമായി രംഗത്തെത്തിയത്. കഴിഞ്ഞ ജൂലൈ മുതലാണ് ഇവർക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടത്. പിന്നീട് കമ്പനി ഇവരെ ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റിൽ നാട്ടിലെത്തിക്കുകയായിരുന്നു.

കമ്പനിയിൽ അഞ്ചു വർഷം മുതൽ പത്ത് വർഷം വരെ ജോലി ചെയ്തിട്ടുള്ള തൊഴിലാളികളാണ് പരാതിയുമായി മുന്നോട്ട് വന്നിരിക്കുന്നതെന്ന് പരാതിക്കാരുടെ അഭിഭാഷകൻ സുഭാഷ് ചാന്ദ് വ്യക്തമാക്കി. കരാർ പ്രകാരം ഇവർക്ക് സേവനന്തര ആനുകൂല്യമായി നല്ലൊരു തുക ലഭിക്കാനുണ്ടെന്നും അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു.

പലർക്കും പാസ്‌പോർട്ടും ടിക്കറ്റും നൽകുന്നതിന് മുൻപായി ഒന്നും എഴുതാത്ത പേപ്പറുകളിൽ കമ്പനി അധികൃതർ ഒപ്പിട്ടു വാങ്ങിയതായും അഭിഭാഷകൻ പറയുന്നു. ഒപ്പ് ലഭിച്ചതിന് ശേഷം മാത്രമാണ് പാസ്‌പോർട്ടും ടിക്കറ്റും തൊഴിലാളികൾക്ക് കൈമാറിയതെത്രെ. ഭൂരിഭാഗം പേർക്കും ലഭിക്കാൻ ബാക്കിയുള്ള തുക ലഭിക്കാതെ തിരിച്ചു പോരാൻ താൽപ്പര്യം ഇല്ലായിരുന്നുവെങ്കിലും മറ്റു വഴികൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ നിർബന്ധ അവസ്ഥയിൽ തിരിച്ചു പോരേണ്ടി വന്നുവെന്നും അഭിഭാഷകൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു

തൊഴിലാളികളുടെ പരാതി ലഭിച്ചതായും പരാതി കമ്പനിക്ക് കൈമാറിയെന്നും വിശദീകരണത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും റിയാദിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസ്സി വ്യക്തമാക്കുന്നു.

Continue Reading

LATEST

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

Published

on

പ്രതിരോധം സംബന്ധിച്ച മുൻകരുതലുകളിൽ അശ്രദ്ധ ഉണ്ടായാൽ കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് കാരണമാവുമെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി ഡോ. തൗഫീഖ് അൽ റബീഅ വ്യക്തമാക്കി. ജനങ്ങൾ ജാഗ്രത പാലിച്ചില്ലെങ്കിൽ വരും ആഴ്ചകളിൽ കോവിഡ് ബാധിതരുടെ സംഖ്യ ഉയരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

മറ്റു ചില രാജ്യങ്ങളുടെ ഉദാഹരണങ്ങൾ നമ്മുടെ മുന്നിലുണ്ട്. ഇവിടങ്ങളിൽ മുൻകരുതൽ നിബന്ധനകളിൽ ജനങ്ങൾ കാണിച്ച അശ്രദ്ധയാണ് അവിടങ്ങളിൽ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് വഴിയൊരുക്കിയത്.

ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരുടെയും അധികൃതരുടെയും മുന്നറിയിപ്പുകളും സുരക്ഷാ നിബന്ധനകളും കർശനമായി പാലിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് രാജ്യത്ത് കോവിഡ് ബാധാ നിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞത്. അധികൃതരുടെ സുരക്ഷാ നിബന്ധനകൾ ജനങ്ങൾ കർശനമായി പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ചിലരുടെ അശ്രദ്ധ മൂലം കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗം പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതാണെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 16 പേരുടെ മരണം മാത്രമാണ് രാജ്യത്ത് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ നാലര മാസത്തിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രതിദിന മരണ നിരക്കാണിത്. ഇതുവരെ 5201 പേരാണ് സൗദിയിൽ കോവിഡ് മൂലം മരണമടഞ്ഞിട്ടുള്ളത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 381 പുതിയ രോഗബാധകളാണ് രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടത്. ഇതോടെ രാജ്യത്ത് മൊത്തം രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 342,583 ആയി. അതേ സമയം 357 രോഗമുക്തികളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതുവരെ രോഗമുക്തി വന്നവരുടെ എണ്ണം 328,895 ആയി വർദ്ധിച്ചു. അതേ സമയം രാജ്യത്തെ ആക്റ്റീവ് കേസുകളുടെ എണ്ണം 8487 ആയിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading
LATEST4 hours ago

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

LATEST5 hours ago

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

LATEST6 hours ago

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST1 week ago

യുഎഇ യിലേക്ക് നേരിട്ട് തിരിച്ചെത്താതെ ജോലി രാജി വെക്കാൻ സാധിക്കുമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST4 weeks ago

അത്യാവശ്യമായി സൗദിയിൽ തിരിച്ചെത്തേണ്ട ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ദുബായ് വഴി

LATEST4 weeks ago

അപ്രതീക്ഷിത നടപടിയിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായി മലയാളി യുവാവ്

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികൾ ഇക്കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരുന്നാൽ ജയിൽ വാസവും നാട് കടത്തലുമെല്ലാം ഒഴിവാക്കാം.

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST2 weeks ago

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനായി സൗദി വനിതകൾ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

Trending

error: Content is protected !!