Connect with us

LATEST

അറിഞ്ഞിരിക്കണം ഇത്തരം സംഘങ്ങളെ.

Published

on

ലോകം മുഴുവൻ വലിയൊരു പ്രതിസന്ധിയെ നേരിടുമ്പോഴും അതിലെ ഇരകളായ പാവപ്പെട്ട പ്രവാസികളെ വഞ്ചിക്കുന്ന സംഘങ്ങൾ യു.എ.ഇ യുടെ പല ഭാഗത്തും സജീവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട്. കഴിഞ്ഞ കുറെ ദിവസങ്ങളായി പലരുടെയും പണം ഇത്തരത്തിൽ നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

രോഗം വ്യാപകമാവുന്നതിനും മുൻപായി വിസിറ്റ് വിസയിൽ വന്ന് ജോലി അന്വേഷിക്കുന്നവരാണ് ഇവരുടെ ഇരകളിൽ അധികവും. വ്യാജ തൊഴിൽ അവസരങ്ങൾ പരസ്യം ചെയ്ത് അത് കണ്ട് അവിടേക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നവർക്കാണ് പണം നഷ്ടപ്പെടുന്നത്.

പരസ്യത്തിൽ കണ്ട ഇ മെയിൽ വിലാസത്തിലേക്ക് സി വി അയച്ചു കൊടുത്താൽ മറ്റൊരു അന്വേഷണവും ഇല്ലാതെ തന്നെ അവരുടെ മൊബൈൽ ഫോണിലേക്കോ ഇമെയിൽ വിലാസത്തിലേക്കോ സന്ദേശങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു. താങ്കൾ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടുവെന്നും ജോലിയിൽ പ്രവേശിക്കാൻ തയ്യാറാവണമെന്നും അറിയിച്ചാണ് സന്ദേശം ലഭിക്കുന്നത്.

നിയമനത്തിനുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങൾക്കും ഔദ്യോഗിക ആവശ്യങ്ങൾക്കുമായി പാസ്പോർട്ട് കോപ്പി, ഫോട്ടോ, യു എ ഇ യിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസ്സിയോ കോൺസുലേറ്റോ അറ്റസ്റ്റ് ചെയ്ത സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോപ്പികളോ അയച്ചു നൽകാൻ പ്രസ്തുത സന്ദേശത്തിൽ തന്നെ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

ദിവസങ്ങളായി വരുമാനമില്ലാതെ നിരാശയോടെ മുറിയിൽ കഴിയുന്നവർ ഇതോടെ മറ്റൊന്നും ഓർക്കാതെ സന്ദേശത്തിലുള്ള നമ്പറിൽ തിരിച്ചു വിളിച്ച് ജോലിയിൽ പ്രവേശിക്കാനുള്ള സന്നദ്ധത അറിയിക്കുന്നു. വീഡിയോ മുഖേനയോ ഫോണിലൂടെയോ പോലുമുള്ള ഇന്റർവ്യൂ പോലുമില്ലാതെ എങ്ങിനെ തന്നെ തിരഞ്ഞെടുത്തു എന്ന് ചോദിക്കുന്ന അപൂർവ്വം ചിലരോട് സി വി യിലുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തങ്ങൾ എംപ്ലോയീ ഫീഡ്ബാക്ക് എടുത്തുവെന്നും താങ്കളുടെ വിവരങ്ങൾ തൃപ്തികരമാണെന്നും അതിനാൽ ഈ ജോലിക്ക് അർഹനാണെന്നും ഇപ്പോഴത്തെ സാഹചര്യത്തിൽ ഇന്റർവ്യൂ നടത്തി ബുദ്ധിമുട്ടിക്കുന്നില്ല എന്നുമാണ്.

സന്ദേശത്തിൽ പറഞ്ഞ പ്രകാരം സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ നൽകാനായി അറ്റസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല എന്ന് അറിയിച്ചാൽ അടുത്ത ഘട്ടത്തിലേക്ക് കടക്കുകയായി. സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അറ്റസ്റ്റ് ചെയ്തു തരുന്ന ഒരു ഏജൻസി ഉണ്ടെന്നും അവരെ ബന്ധപ്പെട്ടാൽ പെട്ടെന്ന് കാര്യങ്ങൾ നടക്കുമെന്നും വിശ്വസിപ്പിച്ച് അവരുടെ തന്നെ മറ്റൊരു ഫോൺ നമ്പർ കൊടുക്കുന്നു. വിസിറ്റ് വിസയിൽ വന്നവരായത് കൊണ്ട് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അറ്റസ്റ്റേഷന്റെ നടപടി ക്രമങ്ങൾ അറിയാത്തത് കൊണ്ട് അവരെ വിശ്വസിക്കുന്നു.

ആ നമ്പറിൽ ബന്ധപ്പെട്ടാൽ അറ്റസ്റ്റേഷൻ പെട്ടെന്ന് ചെയ്ത് കൊടുക്കാമെന്നും അതിനായി നിശ്ചിത ഫീസ് അടക്കാനും ആവശ്യപ്പെടും. 10000 രൂപയാണ് അറ്റസ്റ്റേഷൻ ഫീസെന്നും പണം ഉടനെ അയച്ചു നൽകണമെന്നും പറഞ്ഞ ശേഷം പണം അയക്കുന്നതിനായി നാട്ടിലെ അക്കൗണ്ട് നമ്പർ കൊടുക്കുന്നു. ജോലി അന്വേഷിക്കുന്നയാൾ ജോലി ലഭിച്ച സന്തോഷത്തിൽ പലരിൽ നിന്നും പണം കടം വാങ്ങിയും മറ്റും മണി എക്സ്ചേഞ്ചു വഴി അയച്ചു കൊടുക്കും.

പണം അയച്ച വിവരം പ്രസ്തുത നമ്പറിൽ വിളിച്ചു പറയുമ്പോൾ ആ പണം അക്കൗണ്ടിൽ ക്രെഡിറ്റ് ആയ മെസേജ് ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പണം തങ്ങൾക്ക് ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പറയുന്നു. ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞു വിളിക്കാനും ആവശ്യപ്പെടും. പിന്നീട് വിളിക്കുമ്പോഴും ഇത് തന്നെ ആയിരിക്കും മറുപടി. രണ്ടു ദിവസം കഴിഞ്ഞു വിളിച്ചാൽ ആ നമ്പർ നിലവിലില്ല എന്ന സന്ദേശമായിരിക്കും ലഭിക്കുക. ഈ വിവരം അറിയിക്കാനായി ജോലി വാഗ്ദാനം ചെയ്ത കമ്പനിയുടെ നമ്പറിൽ വിളിച്ചാൽ ആ നമ്പറും പ്രവർത്തന രഹിതമായിരിക്കും.

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ആഴ്ചക്കുള്ളിൽ നിരവധി പേരുടെ പണം ഇത്തരത്തിൽ നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതായി അറിയുന്നു. പലരും നാണക്കേട് കൊണ്ട് പുറത്ത് പറയാതിരിക്കുകയോ പരിചയ കുറവ് മൂലം പരാതി നൽകാതിരിക്കുകയോ ആണ് ചെയ്യുന്നത്.

LATEST

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

Published

on

സൗദിക്കെതിരെ ആക്രമണം അഴിച്ചു വിടണമെന്ന പ്രകോപനപരമായ വീഡിയോയുമായി ഭീകര സംഘടനയായ ഐസിസ് രംഗത്ത്. സൗദിയും മറ്റു അറബ് രാജ്യങ്ങളും ഇസ്രേയലുമായി അടുക്കുന്ന സാഹചര്യമാണ് ഐസിസിന്റെ പ്രകോപനത്തിന് കാരണം.

ഇസ്രേയലിന്റെ വിമാനങ്ങൾക്ക് പറക്കാനായി വ്യോമപാത തുറന്ന സൗദിയെ ആക്രമിക്കണമെന്നാണ് വീഡിയോയിൽ പറയുന്നത്. ആക്രമിക്കാൻ നിരവധി കേന്ദ്രങ്ങൾ ഉണ്ടെന്നും സൗദിയുടെ വരുമാന മാർഗ്ഗങ്ങളുടെ സ്രോതസുകൾ ആക്രമിക്കണമെന്നും ഇതിനായി സൗദിയിലെ എന്ന പൈപ്പ്ലൈനുകളോ, വ്യാപാര സാമ്പത്തിക കേന്ദ്രങ്ങളോ, വിദേശരാജ്യങ്ങളുടെ മിലിട്ടറി ബേസുകളോ ആക്രമിക്കണമെന്നാണ് വിഡിയോയിൽ ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നത്. റോയിട്ടേഴ്‌സാണ് വീഡിയോ പുറത്ത് വിട്ടിരിക്കുന്നത്.

യു എ ഇ യു എ ഇ യും ബഹ്‌റിനും ഇസ്രേയലുമായുള്ള ബന്ധം സാധാരണ നിലയിലാക്കിയത് ഐസിസിനെ പ്രകോപിച്ചിട്ടുണ്ട്. കഴ്ഞ്ഞ മാസം വാഷിംഗ്ടണിൽ ഒപ്പുവെച്ച അബ്രഹാം കരാർ ഇസ്‌ലാമിനെ വഞ്ചിക്കലാണെന്നും സൗദി ഇതിന് കൂട്ട് നിന്നുവെന്നും ഐസിസ് ആരോപിക്കുന്നു.

ഐസിസിന്റെ വീഡിയോയോട് സൗദി അറേബ്യ ഇതുവരെ പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല. ഇസ്രേയൽ പലസ്തീൻ ഭൂപ്രദേശങ്ങൾ കൈവശം വെക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്നും പലസ്തീൻ രാഷ്ടത്തെ അംഗീകരിക്കണം എന്നുമാണ് സൗദിയുടെ പരസ്യ നിലപാട്.

Continue Reading

LATEST

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

Published

on

സൗദിയിലെ നിർമാണ രംഗത്തെ ഭീമൻ കമ്പനിയായ നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ രംഗത്ത്. കോവിഡ് കാലത്ത് ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റിൽ കമ്പനി ഇന്ത്യയിലെത്തിച്ച തൊഴിലാളികളാണ് അർഹതപ്പെട്ട ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നാരോപിച്ച് രംഗത്തെത്തിയത്.

ഇക്കര്യം വ്യക്തമാക്കി അഭിഭാഷകൻ മുഖേന ഇവർ കമ്പനിക്കെതിരെ കേന്ദ്ര സർക്കാരിന് പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് പ്രതിസന്ധി കമ്പനി പിരിച്ചുവിട്ട 280 ഓളം തൊഴിലാളികളാണ് പരാതിയുമായി രംഗത്തെത്തിയത്. കഴിഞ്ഞ ജൂലൈ മുതലാണ് ഇവർക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടത്. പിന്നീട് കമ്പനി ഇവരെ ചാർട്ടേഡ് ഫ്ലൈറ്റിൽ നാട്ടിലെത്തിക്കുകയായിരുന്നു.

കമ്പനിയിൽ അഞ്ചു വർഷം മുതൽ പത്ത് വർഷം വരെ ജോലി ചെയ്തിട്ടുള്ള തൊഴിലാളികളാണ് പരാതിയുമായി മുന്നോട്ട് വന്നിരിക്കുന്നതെന്ന് പരാതിക്കാരുടെ അഭിഭാഷകൻ സുഭാഷ് ചാന്ദ് വ്യക്തമാക്കി. കരാർ പ്രകാരം ഇവർക്ക് സേവനന്തര ആനുകൂല്യമായി നല്ലൊരു തുക ലഭിക്കാനുണ്ടെന്നും അഭിഭാഷകൻ പറഞ്ഞു.

പലർക്കും പാസ്‌പോർട്ടും ടിക്കറ്റും നൽകുന്നതിന് മുൻപായി ഒന്നും എഴുതാത്ത പേപ്പറുകളിൽ കമ്പനി അധികൃതർ ഒപ്പിട്ടു വാങ്ങിയതായും അഭിഭാഷകൻ പറയുന്നു. ഒപ്പ് ലഭിച്ചതിന് ശേഷം മാത്രമാണ് പാസ്‌പോർട്ടും ടിക്കറ്റും തൊഴിലാളികൾക്ക് കൈമാറിയതെത്രെ. ഭൂരിഭാഗം പേർക്കും ലഭിക്കാൻ ബാക്കിയുള്ള തുക ലഭിക്കാതെ തിരിച്ചു പോരാൻ താൽപ്പര്യം ഇല്ലായിരുന്നുവെങ്കിലും മറ്റു വഴികൾ ഇല്ലാത്തതിനാൽ നിർബന്ധ അവസ്ഥയിൽ തിരിച്ചു പോരേണ്ടി വന്നുവെന്നും അഭിഭാഷകൻ വ്യക്തമാക്കുന്നു

തൊഴിലാളികളുടെ പരാതി ലഭിച്ചതായും പരാതി കമ്പനിക്ക് കൈമാറിയെന്നും വിശദീകരണത്തിനായി കാത്തിരിക്കുകയാണെന്നും റിയാദിലെ ഇന്ത്യൻ എംബസ്സി വ്യക്തമാക്കുന്നു.

Continue Reading

LATEST

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

Published

on

പ്രതിരോധം സംബന്ധിച്ച മുൻകരുതലുകളിൽ അശ്രദ്ധ ഉണ്ടായാൽ കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് കാരണമാവുമെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി ഡോ. തൗഫീഖ് അൽ റബീഅ വ്യക്തമാക്കി. ജനങ്ങൾ ജാഗ്രത പാലിച്ചില്ലെങ്കിൽ വരും ആഴ്ചകളിൽ കോവിഡ് ബാധിതരുടെ സംഖ്യ ഉയരാൻ സാധ്യതയുണ്ട്.

മറ്റു ചില രാജ്യങ്ങളുടെ ഉദാഹരണങ്ങൾ നമ്മുടെ മുന്നിലുണ്ട്. ഇവിടങ്ങളിൽ മുൻകരുതൽ നിബന്ധനകളിൽ ജനങ്ങൾ കാണിച്ച അശ്രദ്ധയാണ് അവിടങ്ങളിൽ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് വഴിയൊരുക്കിയത്.

ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരുടെയും അധികൃതരുടെയും മുന്നറിയിപ്പുകളും സുരക്ഷാ നിബന്ധനകളും കർശനമായി പാലിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് രാജ്യത്ത് കോവിഡ് ബാധാ നിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞത്. അധികൃതരുടെ സുരക്ഷാ നിബന്ധനകൾ ജനങ്ങൾ കർശനമായി പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ചിലരുടെ അശ്രദ്ധ മൂലം കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗം പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്നതാണെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 16 പേരുടെ മരണം മാത്രമാണ് രാജ്യത്ത് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ നാലര മാസത്തിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പ്രതിദിന മരണ നിരക്കാണിത്. ഇതുവരെ 5201 പേരാണ് സൗദിയിൽ കോവിഡ് മൂലം മരണമടഞ്ഞിട്ടുള്ളത്.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം 381 പുതിയ രോഗബാധകളാണ് രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടത്. ഇതോടെ രാജ്യത്ത് മൊത്തം രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 342,583 ആയി. അതേ സമയം 357 രോഗമുക്തികളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതുവരെ രോഗമുക്തി വന്നവരുടെ എണ്ണം 328,895 ആയി വർദ്ധിച്ചു. അതേ സമയം രാജ്യത്തെ ആക്റ്റീവ് കേസുകളുടെ എണ്ണം 8487 ആയിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading
LATEST6 hours ago

സൗദിയിലെ എണ്ണ പൈപ്പ്ലൈനുകളും വ്യാപാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആക്രമിക്കാൻ ഐസിസ് ആഹ്വാനം

LATEST6 hours ago

സൗദി നാസർ അൽ ഹജ്‌രി കമ്പനിക്കെതിരെ ഗുരുതര ആരോപണങ്ങളുമായി തൊഴിലാളികൾ

LATEST8 hours ago

രാജ്യത്ത് കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന് സാധ്യതയെന്ന് സൗദി ആരോഗ്യ മന്ത്രി

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST1 week ago

യുഎഇ യിലേക്ക് നേരിട്ട് തിരിച്ചെത്താതെ ജോലി രാജി വെക്കാൻ സാധിക്കുമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST4 weeks ago

അത്യാവശ്യമായി സൗദിയിൽ തിരിച്ചെത്തേണ്ട ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ദുബായ് വഴി

LATEST4 weeks ago

അപ്രതീക്ഷിത നടപടിയിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായി മലയാളി യുവാവ്

LATEST1 day ago

സൗദിയിൽ ഇന്ത്യക്കാരൻ അറസ്റ്റിലായ കേസിൽ നാടകീയ വഴിത്തിരിവ്

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികൾ ഇക്കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരുന്നാൽ ജയിൽ വാസവും നാട് കടത്തലുമെല്ലാം ഒഴിവാക്കാം.

LATEST3 days ago

സൗദി പ്രവാസികൾ അശ്രദ്ധയും അജ്ഞതയും മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ഈ അപകടം ഒഴിവാക്കൂ

LATEST2 weeks ago

എംബസിയെ വിമർശിച്ച കേസിൽ സൗദിയിൽ ജയിലിലായ മലയാളിയെ മോചിപ്പിക്കാൻ കോടതി ഉത്തരവ്

LATEST1 week ago

കുട്ടിയുടെ പിതാവ് മക്ക പോലീസിന്റെ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

അറിയുക സൗദിയിലെ പുതിയ അഞ്ചു റിയാൽ കറൻസിയുടെ പ്രത്യേകതകൾ

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സ്വദേശിവൽക്കരണം നിർബന്ധമാക്കുന്ന ഐടി പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ തൊഴിൽ പരിശോധനയിൽ 44 വിദേശികൾ പിടിയിൽ

LATEST2 weeks ago

സംഭവത്തിൽ ദുരൂഹതയെന്ന ആരോപണവുമായി ഭർത്താവ്

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ ബഖാല നടത്തിപ്പിൽ സ്വദേശികൾക്ക് പ്രാവീണ്യം ലഭിക്കാൻ വേറിട്ട പദ്ധതിയുമായി മന്ത്രാലയം

LATEST1 week ago

സൗദിയിൽ എഞ്ചിനീയർക്ക് ഇഖാമ ലഭിക്കാൻ അഞ്ചു വർഷം പരിചയ സമ്പത്ത് ആവശ്യമോ?

LATEST2 weeks ago

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനായി സൗദി വനിതകൾ

LATEST1 week ago

ജീവന് വേണ്ടി പൊരുതുമ്പോഴും മുടങ്ങാതെ ഓൺലൈൻ ക്ലാസ്സിൽ

Trending

error: Content is protected !!