Connect with us

LATEST

സൗദി കുടുംബവും ഗദ്ദാമയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം അവസാനിച്ചത് ഇങ്ങിനെ

Published

on

“ഇത് ഞങ്ങളുടെ വീട്ടിലെ ഗദ്ദാമയല്ല, എന്റെ ഉമ്മ”. സ്‌കൂൾ വിട്ടു വരുമ്പോൾ സ്‌കൂൾ ബസ്സിൽ നിന്നും സ്വീകരിക്കാൻ തന്നെ കാത്തു നിൽക്കുന്ന താലീബയെ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, “അതാ നിന്റെ ഗദ്ദാമ നിൽക്കുന്നു” എന്ന് കുട്ടികൾ പറയുമ്പോൾ അബ്ദുല്ല സ്‌കൂൾ ബസ്സിലെ കൂട്ടുകാരോട് പറയുന്ന വാക്കുകളാണിത്.

പലപ്പോഴും താലിബയും അത് കേൾക്കാറുണ്ട്. അബ്ദുല്ല അഭിമാനത്തോടെ അത് പറയുന്നത് കേൾക്കുമ്പോൾ താലിബക്ക് കരച്ചിൽ വരും. തന്റെ കുട്ടിയെ ഓർക്കും. എന്നിട്ടും കരച്ചിൽ അടക്കി പിടിച്ച് അബ്ദുല്ലക്ക് സ്ഥിരമായി നൽകുന്ന ഉമ്മ നൽകി വീടിനകത്തേക്ക് കൊണ്ട് പോയി കൈകൾ കഴുകിക്കും. പിന്നീട് തയ്യാറാക്കി വെച്ച കോൺഫ്ലേക്സും പാലും കൊടുത്ത് കഴിച്ചു കഴിയുന്നത് വരെ കൂടെ നിൽക്കും. അതിന് ശേഷം ബാത്റൂമിലേക്ക് കൊണ്ട് പോയി കുളിപ്പിച്ച് ഉടുപ്പ് മാറ്റി മുറിയിൽ കൊണ്ട് പോയി ഉറക്കും.

അബ്ദുല്ല ഉറങ്ങി എന്ന് ഉറപ്പായി കഴിഞ്ഞാൽ നേരെ ബാത്റൂമിലേക്ക് ഓടും. അതുവരെ അടക്കി പിടിച്ചു നിന്ന വിഷമം മുഴുവൻ അണപൊട്ടിയൊഴുകും. എല്ലാം കരഞ്ഞു തീർക്കും. സ്വർഗ്ഗത്തിലുള്ള തന്റെ മകനെ ഓർത്ത് വിങ്ങി വിങ്ങി കരയും. കുറച്ച് നേരം കഴിഞ്ഞാൽ താലിബ പഴയത് പോലെയാകും. വേഗം അടുക്കളയിലേക്ക് പോകും.

കുട്ടി ഉണരുമ്പോഴേക്കും ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കി വെക്കണം. ഗൃഹനാഥൻ വരുമ്പോഴേക്കും മാഡത്തിനും അവർക്കുമുള്ള ഭക്ഷണവും വിളമ്പി കൊടുക്കണം. മഗ്‌രിബിന് ശേഷം രാത്രിയിലേക്കുള്ള ഭക്ഷണം തയ്യാറാക്കൽ തുടങ്ങണം. അതിനിടക്ക് അബ്ദുല്ലക്ക് ഭക്ഷണം വാരിക്കൊടുക്കണം. അതു കഴിഞ്ഞു ഉറക്കണമെങ്കിലും താലിബ വേണം.

ശരിയായിരുന്നു അബ്ദുല്ല പറഞ്ഞിരുന്നത്, മക്കൾക്ക് താലീബ ഒരിക്കലും ഗദ്ദാമയായിരുന്നില്ല, ശരിക്കും ഉമ്മയായിരുന്നു.

“മമ്മാ എവിടെയാണ്, ഇറങ്ങാൻ സമയമായി”. അബ്ദുല്ലയാണ്. അബ്ദുല്ലയുടെ വയസ്സാണ് താൻ ഇവിടെയെത്തിയ വർഷങ്ങളുടെ കണക്ക്. അബ്ദുല്ലക്ക് ഇപ്പോൾ വയസ്സ് 33. ഇന്തോനേഷ്യക്കാരിയായ താലിബ ഈ വീട്ടിൽ എത്തിയിട്ട് 33 വർഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ഇന്ന് താലിബ നാട്ടിലേക്ക് തിരിച്ചു പോകുന്ന ദിവസമാണ്.

താലീബയെ യാത്രയാക്കാൻ എല്ലാവരും എത്തിയിരിക്കുന്നു. മൂന്ന് തലമുറയെ സേവിക്കാൻ അവസരം കിട്ടി. രണ്ടു തലമുറകളാണ് താലിബയുടെ തണലിൽ ആ വീട്ടിൽ വളർന്ന് വലുതായത്. അബ്ദുല്ലയുടെ മകൾക്ക് എട്ടു വയസ്സായി. ഹാദിയ മോളെ പിരിയുന്നത് താലിബക്ക് ചങ്ക് പറിച്ചെടുക്കുന്നത് പോലെയാണ്. പെറ്റു വീണ അന്ന് മുതൽ മോളെ താലിബ താഴെ വെച്ചിട്ടില്ല.

ഇരുപത് വയസ്സിലാണ് അബ്ദുൽ അസീസ് ഒതൈബിയുടെ സ്പോൺസർഷിപ്പിൽ താലിബ വീട്ടുവേലക്കാരിയായി സൗദിയിൽ എത്തുന്നത്. അബ്ദുല്ലയെ മാഡം ഗർഭം ധരിച്ചിരിക്കുന്ന സമയം വീട്ടു ജോലികൾ നോക്കാനാണ് താലീബയെ കൊണ്ടു വന്നത്. പിന്നീട് താലിബ ആ വീടിന്റെ ഭാഗമായി മാറി.

പതിനെട്ടാം വയസ്സിലായിരുന്നു താലിബയുടെ വിവാഹം. ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ മകൻ ഉണ്ടായി. പ്രസവ ശേഷം മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളിൽ തന്നെ മകൻ മരിച്ചപ്പോൾ ഭർത്താവും ഉപേക്ഷിച്ചു പോയി. അതിനു ശേഷം ഉമ്മയെ അനിയത്തിയുടെ കയ്യിലേൽപ്പിച്ചാണ് താലിബ സൗദിയിൽ എത്തുന്നത്. പിന്നീട് മൂന്ന് വർഷം കൂടുമ്പോൾ മാത്രമാണ് നാട്ടിൽ പോയിരുന്നത്. ഇപ്പോൾ മാതാവ് മാത്രമാണ് നാട്ടിലുള്ളത്. അനിയത്തി കുറെ വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ് മരണപ്പെട്ടു പോയി.

അബ്ദുല്ലക്ക് ശേഷം ആ വീട്ടിൽ അഞ്ചു മക്കൾ കൂടി ഉണ്ടായി. അതിനു ശേഷം രണ്ടു വേലക്കാരികളും കൂടി വന്നു. ആ വീട്ടിൽ മക്കളെ ശിക്ഷിക്കാനുള്ള അധികാരം താലിബക്ക് മാത്രമായിരുന്നു. എങ്കിലും 33 വർഷത്തിൽ ഒരിക്കൽ മാത്രമാണ് ഒരു കുട്ടിയെ അവർ അടിച്ചിട്ടുള്ളത്. അത് ആ വീട്ടിൽ ഏറ്റവും ഓമനിച്ചു വളർത്തിയത് അബ്ദുല്ലയെ ആയിരുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച വൈകീട്ട് മുന്നിലെ ഗ്രൗണ്ടിലേക്ക് കളിക്കാൻ പോയ അബ്ദുല്ല തിരിച്ചു വരാൻ മണിക്കൂറുകൾ കഴിഞ്ഞിട്ടും കാണാതായപ്പോൾ നെഞ്ചുപൊട്ടി പ്രാർത്ഥിച്ച താലിബ ഒടുവിൽ ഇരുട്ട് വീണ ശേഷം വീട്ടിലേക്ക് കയറി വന്ന കുട്ടിയെ സങ്കടം കൊണ്ടും സന്തോഷം കൊണ്ടും സ്വയം മറന്ന് കയ്യിൽ കൊടുത്തതാണ് ഒരടി. അടി കിട്ടിയത് അബ്ദുല്ലക്കാണെങ്കിലും ഏറ്റവും കൂടുതൽ വേദനിച്ചത് താലിബക്കായിരുന്നു. അബ്ദുല്ലയെ അടിച്ചതാലോചിച്ച് താലിബ ഒരു ദിവസം മുഴുവൻ കരഞ്ഞു കൊണ്ട് നടന്നു. ഒടുവിൽ മാഡം വഴക്ക് പറഞ്ഞപ്പോഴാണ് കരച്ചിൽ നിർത്തിയത്.

“മമ്മാ പോകാം, ഇനി വൈകിയാൽ എയർപോർട്ടിൽ സമയത്തിന് എത്തില്ല. പെട്ടികളൊക്കെ സമദ് വണ്ടിയിൽ വെച്ച് കഴിഞ്ഞു. എല്ലാവരും താഴെ മമ്മയെ കാത്തു നിൽക്കുന്നു”. അബ്ദുല്ല തിരക്ക് കൂട്ടുകയാണ്. കളവാണ് അബ്ദുല്ലയുടെ മുഖഭാവം. അവൻ തന്റെ മുഖത്തേക്ക് നോക്കുന്നില്ല. താഴേക്ക് നോക്കിയാണ് സംസാരിക്കുന്നത്. മുഖത്തേക്ക് നോക്കിയാൽ അതുവരെ അടക്കി പിടിച്ച സങ്കടം മുഴുവൻ അണ പൊട്ടുമെന്ന് അവനറിയാം.

“എനിക്ക് വയ്യ മോനെ പോകാൻ, ആരോടും യാത്ര ചോദിക്കാൻ വയ്യ. മടിയിൽ വെച്ച് വളർത്തിയ മക്കളാണ്. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് പതിറ്റാണ്ടുകൾ അവരില്ലാതെ ഒരു ജീവിതം തനിക്കുണ്ടായിട്ടില്ല. ഇപ്പോൾ ഈ നിമിഷം ഇവിടെ മരിച്ചാൽ മതിയായിരുന്നു”.

“മമ്മാ…..” അബ്ദുല്ലയുടെ ആ വിളി ഒരു വിളിയായിരുന്നില്ല. തേങ്ങലായിരുന്നു. വലുതായ ശേഷം അബ്ദുല്ലയുടെ കണ്ണുകൾ നിറയുന്നത് ഒരു തവണ മാത്രമേ താൻ കണ്ടിട്ടുള്ളൂ. അതിന് ശേഷം തന്റെ മുന്നിൽ വെച്ച് നിറയാൻ സമ്മതിച്ചിട്ടുമില്ല. ഒരിക്കൽ കണ്ണ് നിറഞ്ഞത് ഭാര്യയോടൊപ്പം തന്നോട് മാപ്പ് പറയാൻ വന്നപ്പോഴാണ്. അബ്ദുല്ലയുടെ വിവാഹ ശേഷം ഒരിക്കൽ ഭാര്യ തന്നോട് ഗദ്ദാമ എന്ന് വിളിച്ച് ശകാരിച്ചപ്പോൾ.

അന്ന് അബ്ദുല്ലയുടെ മുഖം ചുവന്നു. ഭാര്യയേയും പിടിച്ചു വലിച്ച് മുകളിലെ മുറിയിലേക്ക് പോയി. ഭാര്യയെ അടിക്കുമോ എന്ന് പോലും താൻ ഭയന്ന് പോയി. അനിഷ്ട സംഭവങ്ങൾ ഒന്നും നടക്കരുതേ എന്ന് ആത്മാർത്ഥമായി പ്രാർത്ഥിച്ചു. മുറിയിൽ ബഹളം ഒന്നും ഉണ്ടായില്ല. ഏതാണ്ട് ഒരു മണിക്കൂറിന് ശേഷമാണ് അബ്ദുള്ളയും ഭാര്യയും മുറിയിൽ നിന്നും പുറത്തേക്ക് വന്നത്. നേരെ താനിരിക്കുന്ന മുറിയിലാക്കാണ് വന്നത്.

വന്നയുടൻ തന്നെ തന്റെ ഇരു കൈകളും ചേർത്തു പിടിച്ച് പറഞ്ഞത് “ഒന്നും വിചാരിക്കരുതേ മമ്മാ, അവളോട് ക്ഷമിക്കണേ” എന്നാണ്. അപ്പോഴാണ് കണ്ണുനീർ വീഴുന്ന മുഖവുമായി നിൽക്കുന്ന ഭാര്യയെ താൻ കാണുന്നത്. മുറിയിൽ ഒരു മണിക്കൂർ തന്നെ കുറിച്ചാണ് അബ്ദുല്ല തന്നോട് പറഞ്ഞതെന്ന് അബ്ദുല്ലയുടെ ഭാര്യ പിന്നീട് താലിബയോട് പറഞ്ഞു. കണ്ണീർ ഒലിപ്പിച്ചു കൊണ്ടായിരുന്നു അബ്ദുല്ല സംസാരിച്ചിരുന്നതത്രെ. അതിന് ശേഷം മമ്മാ എന്നല്ലാതെ അബ്ദുല്ലയുടെ ഭാര്യയും പിന്നീട് വിവാഹം കഴിച്ചു കൊണ്ട് വന്ന പെൺകുട്ടികളും വിളിച്ചിട്ടില്ല.

“മമ്മാ….. മമ്മാട് പോകാൻ ഞങ്ങളാരും പറഞ്ഞിട്ടില്ല. മമ്മ നിർബന്ധിച്ചത് കൊണ്ട് മാത്രമാണ് പോകാനുള്ള കാര്യങ്ങൾ ചെയ്തത്. പക്ഷേ കണ്ണ് നിറഞ്ഞു കൊണ്ട് മമ്മ ഈ വീട്ടിൽ നിന്നും ഇറങ്ങരുത്. പോകേണ്ടെങ്കിൽ ഒരു വാക്ക് പറഞ്ഞാൽ മതി. ഇഷ്ടമുള്ള കാലത്തോളം ഇവിടെ നിൽക്കാം. ഞങ്ങൾ എല്ലാവരുടെയും ഇപ്പോഴത്തെ കണ്ണുനീർ ചിരിയായി മാറും. എന്റെ കുട്ടികളുടെ മുഖം കണ്ടിട്ട് സഹിക്കുന്നില്ല മമ്മാ….” തന്നെ കെട്ടിപ്പിടിച്ച് കരയുന്നത് പണ്ടത്തെ ആ അഞ്ചു വയസ്സുകാരൻ കുട്ടിയാണെന്നേ അപ്പോഴും താലിബക്ക് തോന്നിയുള്ളൂ.

അബ്ദുല്ലയുടെ വാക്കുകൾ കേട്ടപ്പോൾ താലിബയുടെ തേങ്ങൽ കരച്ചിലായി. കണ്ണുനീരിന്റെ ഒഴുക്ക് കൂടി. ശരിയാണ്. തന്റെ നിർബന്ധ പ്രകാരമാണ് പോകുന്നത്. പോകരുതെന്ന് എല്ലാവരും പരമാവധി പറഞ്ഞതാണ്. പക്ഷെ പോയെ പറ്റൂ. കാലിൽ അസുഖം തുടങ്ങി നടക്കാൻ പറ്റാതായപ്പോൾ പറഞ്ഞു തുടങ്ങിയതാണ് അബ്ദുള്ളയോട് ഫൈനൽ എക്സിറ്റിൽ നാട്ടിൽ പോകണമെന്ന്. ആദ്യമൊക്കെ തമാശയായേ അബ്ദുല്ലയും കരുതിയുള്ളൂ. അവസാനം നടക്കാനാവാത്ത വീൽചെയറിലേക്ക് മാറേണ്ടി വന്നപ്പോൾ തന്റെ വാശിക്ക് മുകളിലാണ് നാട്ടിൽ പോകാൻ അനുവാദം തന്നത്. തനിക്കും പോകാൻ ഇഷ്ടമുണ്ടായിട്ടല്ല. പക്ഷേ താൻ അവർക്കൊരു ഭാരമാകരുത്.

“പോകാം….” തേങ്ങൽ നിർത്തി അബ്ദുല്ല എഴുന്നേറ്റു. തന്റെ വീൽ ചെയർ തള്ളി ഹാളിലെത്തി. ആറു മക്കളും അവരുടെ ഭാര്യമാരും അവരുടെ കുട്ടികളും എത്തിയിരിക്കുന്നു തന്നെ യാത്രയയക്കാൻ. മാഡത്തിന്റെയും ഭർത്താവിന്റെയും മരണശേഷം താൻ അബ്ദുല്ലയുടെ കൂടെയാണ് താമസമെങ്കിലും രണ്ടു പെരുന്നാളിനും അവർ അബ്ദുല്ലയുടെ വീട്ടിലെത്തും. അവരുടെ വീട്ടിലെ വിശേഷങ്ങൾക്ക് അബ്ദുല്ല തന്നെയും കൊണ്ട് പോകും. സഹോദരങ്ങളുടെ ഭാര്യമാരുടെ പ്രസവ സമയം അടുക്കുമ്പോൾ രണ്ടു മാസമെങ്കിലും അബ്ദുല്ല തന്നെ അവരുടെ കൂടെ നിൽക്കാൻ അനുവദിക്കുമായിരുന്നു. തന്റെ മരിച്ചു പോയ ഉമ്മയുടെ സ്ഥാനത്ത്.

ഓരോരുത്തരായി വീൽ ചെയറിനടുത്തേക്ക് വന്നു കെട്ടിപ്പിടിച്ചു. നെറ്റിയിൽ മുത്തം നൽകി. മക്കളെ അടുത്തേക്ക് കൊണ്ട് വന്നു. മാഡത്തിന്റെ മരണ ശേഷം കുടുംബത്തിൽ കുട്ടികൾ ഉണ്ടായാൽ ആദ്യം തന്റെ കൈകളിലേക്കാണ് കുട്ടികളെ നൽകുക. തന്റെ കൈകളിലൂടെ ലോകം കണ്ടവർ. ഓരോരുത്തർക്കായി താലിബ ചുംബനം നൽകി.

കുട്ടികളെ മോളെ കെട്ടിപ്പിടിച്ചു കരയുമ്പോൾ മക്കളുടെ കരച്ചിലിനൊപ്പം ഒരു തേങ്ങൽ കൂടി വ്യക്തമായി താലിബ വീണ്ടും കേട്ടു. അബ്ദുല്ലയുടെ ഭാര്യയാണ്. ഏറ്റവും കൂടുതൽ അടുപ്പമുള്ളതും അവരോടാണ്. കഴിഞ്ഞ ദിവസം മുറിയിൽ വന്നിരുന്ന് കുറെ കരഞ്ഞതാണ്. എട്ടു വർഷം മുൻപ് ഈ വീട്ടിലേക്ക് കയറി വന്നത് മുതൽ അവരുടെ നിഴലായി അബ്ദുല്ലയെ നോക്കിയ പോലെ തന്നെ അവരുടെ കൂടെയും താലീബ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

“മതി. ഇനി കൂടുതൽ സമയം ഇവിടെ നില്ക്കാൻ വയ്യ. എന്നെ കൊണ്ട് പോകൂ”. അബ്ദുല്ലയോട് താലിബ പറഞ്ഞു. അബ്ദുല്ല വീൽ ചെയർ തള്ളി മുറ്റത്തെത്തി. “ബാബാ കൊണ്ട് പോകല്ലേ….” അബ്ദുല്ലയുടെ മകൾ ഹാദിയാണ്. വീണ്ടും കെട്ടിപ്പിച്ചപ്പോൾ കുട്ടിയുടെ കവിളിലെ കണ്ണുനീരിന്റെ നനവ് താലിബ അറിഞ്ഞു. അതോടെ എല്ലാ നിയന്ത്രണങ്ങളും വിട്ട് താലിബ പൊട്ടിക്കരഞ്ഞു പ്രാർത്ഥിച്ചു. “എന്റെ കുഞ്ഞു മക്കളെ നീ കാത്തോളണേ നാഥാ”

ഇരുവരുടെയും തേങ്ങലുകൾക്കിടയിൽ വീൽ ചെയർ അവിടെ വെച്ച് അബ്ദുല്ല ഡോർ തുറക്കാനായി കാറിനരികിലേക്ക് നീങ്ങി. നിമിഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞിട്ടും ഹാദിയയെ കെട്ടിപ്പിടിച്ച താലിബയുടെ കരങ്ങൾ അയഞ്ഞില്ല. “മമ്മാ…” അബ്ദുല്ല വിളിച്ചിട്ടും താലിബ തല ഉയർത്തി നോക്കിയില്ല. അടുത്തെത്തിയ അബ്ദുല്ല താലിബയുടെ കരങ്ങളിൽ നിന്നും മകളെ വേർപ്പെടുത്തിയതോടെ വീൽ ചെയറിൽ നിന്നും താലിബ താഴേക്ക് വീണിരുന്നു.

അബ്ദുല്ലയും അസീസും കൂടി താലിബയെ വാരിയെടുത്ത് കാറിലേക്കിരുത്തി ആശുപത്രിയിലേക്കായി കാർ മുന്നോട്ടെടുക്കുമ്പോൾ തന്നെ താലിബയുടെ മരണം വ്യക്തമാക്കുന്ന അബ്ദുല്ലയുടെ ശബ്ദം അവരെല്ലാം വ്യക്തമായി കേട്ടു.

“ഇന്നാ ലില്ലാഹി വ ഇന്നാ ഇലൈഹി റാജിഊൻ”

LATEST

നാട്ടില്‍ നിന്നും സൗദി യാത്രക്ക് അനുമതി നിഷേധിച്ചെന്ന് പ്രവാസി. പിഴവ് തങ്ങളുടേതല്ലെന്ന് എയര്‍ ഇന്ത്യ

Published

on

തിരുവനന്തപുരം വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്നും യാത്രക്കാരനെ സൗദിയിലേക്ക് നേരിട്ട് പോകാന്‍ അനുവദിക്കാതെ മടക്കി അയച്ചതായി പരാതി. തിരുവനന്തപുരം ശ്രീകാര്യം സ്വദേശി അനീഷ്‌ രാധാകൃഷ്ണന്‍ നായരാണ് ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിച്ചത് മൂലം യാത്ര മുടങ്ങിയെന്ന പരാതിയുമായി മുന്നോട്ടു വന്നത്.

സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു വാക്സിന്‍ എടുത്തു തവക്കല്‍നയില്‍ ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയിട്ടും ഞായറാഴ്ച IX – 1581 എയര്‍ ഇന്ത്യ എക്പ്രസ് വിമാനത്തില്‍ ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നല്‍കാതെ യാത്രാനുമതി നിഷേധിച്ചുവെന്നാണ് അനീഷ്‌ പറയുന്നത്. സൗദിയില്‍ നിന്നും ഫൈനല്‍ എക്സിറ്റില്‍ വന്നു പുതിയ വിസയില്‍ സൗദിയിലേക്ക് നേരിട്ട് യാത്ര ചെയ്യാനാണ് അനീഷ്‌ എത്തിയത്. ഖോബാറില്‍ ബോര്‍ഡ്, സൈന്‍ സ്ഥാപനത്തില്‍ ജോലിക്കാരനാണ് അനീഷ്‌.

രേഖകള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോള്‍ തവക്കല്‍നയും മുഖീം രജിസ്ട്രേഷനും അടക്കമുള്ള രേഖകള്‍ നല്‍കി. റീ എന്‍ട്രി ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോള്‍ പുതിയ വിസയിലാണ് പോകുന്നതെന്നും അറിയിച്ചു. വിസ രേഖകള്‍ പരിശോധിച്ചപ്പോള്‍ 90 ദിവസം കാലാവധി കണ്ട് വിസിറ്റ് വിസ എന്ന് എയര്‍ ഇന്ത്യ ജീവനക്കാരന്‍ തെറ്റിദ്ധരിച്ചതായും അനീഷ്‌ ഞങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. സാധാരണയായി പുതിയ വിസ 90 ദിവസത്തേക്കാണ് നല്‍കുക എന്നും സൗദിയില്‍ എത്തിയ ശേഷമാണ് ഇഖാമയും മറ്റു രേഖകളും നല്‍കുക എന്ന് താന്‍ പറഞ്ഞപ്പോള്‍ ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് തങ്ങള്‍ക്ക് നല്‍കാന്‍ ആവില്ലെന്നും മാനേജര്‍ വരുന്നത് വരെ കാത്തു നില്‍ക്കാനും ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഒരു മണിക്കൂറിന് ശേഷം എയര്‍ ഇന്ത്യ മാനേജര്‍ വന്നപ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ വിശദീകരണത്തിന് അവസരം നല്‍കാതെ അനുമതി നിഷേധിക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും അനീഷ്‌ പറയുന്നു. തന്റെ കൂടെ പത്തനംതിട്ടയില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു യാത്രക്കാരനും കൂടി ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും അയാള്‍ക്കും അനുമതി നല്‍കിയില്ല എന്നും അനീഷ്‌ വ്യക്തമാക്കി.

താന്‍ ഇക്കാര്യം എയര്‍പോര്‍ട്ട് മാനേജറെ അറിയിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് മാനേജര്‍ എയര്‍ ഇന്ത്യ സ്റ്റാഫിനെ വിളിച്ചു വരുത്തി. ഈ യാത്രക്കാരന് എന്ത് കൊണ്ടാണ് ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നല്‍കാത്തതെന്ന് എയര്‍പോര്‍ട്ട് മാനേജര്‍ ചോദിച്ചപ്പോള്‍ സൗദി സിവില്‍ ഏവിയേഷന്‍ അതോറിറ്റി മെഡിക്കല്‍ സ്റ്റാഫിനെയും സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു ഡോസ് വാക്സിന്‍ എടുത്ത റെസിഡന്റ് പെര്‍മിറ്റ്‌ ഉള്ളവരെയും മാത്രമാണ് കൊണ്ടുപോകാന്‍ അനുവാദം നല്‍കിയിരിക്കുന്നത് എന്നും തന്നെ കൊണ്ട് പോകാന്‍ സാധിക്കില്ലെന്നും പറഞ്ഞതായി അനീഷ്‌ പറയുന്നു.

ഈ വിഷയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കായി പ്രവാസി കോര്‍ണര്‍ എയര്‍ ഇന്ത്യ അധികൃതരുമായി ബന്ധപ്പെടുകയുണ്ടായി. പുതിയ വിസ ആയതിനാലാണ് തിരുവനന്തപുരം എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാരന് യാത്രക്കുള്ള അനുമതി നിഷേധിച്ചത് എന്നാണ് ലഭിച്ച വിശദീകരണം. പ്രാഥമികമായി രേഖകള്‍ പരിശോധിച്ച ശേഷം യാത്ര ചെയ്യാന്‍ അനുമതി ഉണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കി എങ്കിലും കൂടുതല്‍ പരിശോധനയില്‍ റീ എന്‍ട്രി രേഖകള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോഴാണ് വിസ പുതിയതാണ് എന്ന് വ്യക്തമായത്. വിസ കാലാവധി 90 ദിവസം എന്നാണ് കാണിച്ചിരുന്നത്. തുടര്‍ന്നാണ് അനുമതി നിഷേധിച്ചത്.

പുതിയ വിസയില്‍ വരുന്നവര്‍ക്ക് നേരിട്ട് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനുള്ള അനുമതി നല്‍കരുത് എന്നാണ് തങ്ങള്‍ക്ക് എയര്‍ ഇന്ത്യ അധികൃതര്‍ നല്‍കിയ നിര്‍ദ്ദേശം എന്ന് ജീവനക്കാര്‍ പറഞ്ഞു. സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു വാക്സിന്‍ എടുത്ത ശേഷം തവക്കല്‍നയില്‍ ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയ റെസിഡന്റ് വിസ ഉള്ളവര്‍ക്ക് മാത്രം ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് അനുവദിച്ചാല്‍ മതിയെന്നാണ് തങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിച്ചിട്ടുള്ള നിര്‍ദ്ദേശം. അത് ഞങ്ങള്‍ കൃത്യമായി പാലിക്കുന്നു. പരാതി ഉള്ളവര്‍ക്ക് മേലധികാരികള്‍ക്ക്‌ മുന്നില്‍ പരാതി സമര്‍പ്പിക്കാം. ഞങ്ങള്‍ക്ക് നല്‍കിയ നിര്‍ദ്ദേശം അക്ഷരം പ്രതി പാലിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ബാധ്യസ്ഥരാണ്. അല്ലാത്ത പക്ഷം ഞങ്ങള്‍ക്കെതിരെ അച്ചടക്ക നടപടികളും ശിക്ഷാ നടപടികളും ഉണ്ടാകുമെന്നും പേര് വെളിപ്പെടുത്തരുത് എന്ന വ്യവസ്ഥയോടെ എയര്‍ ഇന്ത്യ ജീവനക്കാരന്‍ പ്രവാസി കോര്‍ണറിനോട്‌ വ്യക്തമാക്കി.

ഇക്കാര്യത്തില്‍ കൂടുതല്‍ അന്വേഷണങ്ങള്‍ നടത്തിയപ്പോള്‍ വ്യത്യസ്ത അനുഭവങ്ങളാണ് പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഉണ്ടായതെന്നാണ് ഞങ്ങള്‍ക്ക് മനസ്സിലാക്കാന്‍ സാധിച്ചത്. സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു വാക്സിന്‍ എടുത്ത് തവക്കല്‍നയില്‍ ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയവര്‍ക്ക് മാത്രമേ നേരിട്ട് സൗദിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാനുള്ള അനുവാദമുള്ളൂ എന്ന് ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സികള്‍ പറയുന്നു. എന്നാല്‍ ചില സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ യാത്രക്കാര്‍ നിര്‍ബന്ധം പിടിക്കുകയാണെങ്കില്‍ തടയാറില്ല എന്ന് ഒരു ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി ഉടമ പറഞ്ഞു.

ഇത്തരക്കാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാറില്ല. നിര്‍ബന്ധം പിടിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ടിക്കറ്റ് തങ്ങള്‍ എടുത്തു കൊടുക്കാറില്ല. രേഖകള്‍ ശരിയാക്കി നല്‍കും. ടിക്കറ്റ് യാത്രക്കാരനോട് സ്വന്തമായി എടുക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടും. പക്ഷെ ഒരു കാരണവശാലും എയര്‍ ഇന്ത്യ വിമാനത്തില്‍ ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കാറില്ല. ഇങ്ങിനെ പോകുന്നവര്‍ അധികവും ഇന്‍ഡിഗോ സര്‍വീസാണ് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത്.

താന്‍ ഫൈനല്‍ എക്സിറ്റില്‍ നാട്ടിലേക്ക് പോയ ശേഷം നാട്ടില്‍ നിന്നും പുതിയ വിസയില്‍ നേരിട്ടാണ് സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തിയത് എന്ന് ജിദ്ദയില്‍ നിന്നും മലപ്പുറം മങ്കട സ്വദേശി ഫൈസല്‍ പ്രവാസി കോര്‍ണറിനോട് പറഞ്ഞു. സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു വാക്സിന്‍ എടുത്ത് ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയ ശേഷം ജൂണ്‍ മൂന്നിന് ഫൈനല്‍ എക്സിറ്റില്‍ നാട്ടിലേക്ക് പോയി. കഴിഞ്ഞ മാസം 18 ന് നെടുമ്പാശ്ശേരിയില്‍ നിന്നും ഇന്‍ഡിഗോ വിമാനത്തിലാണ് സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തിയത്. ജിദ്ദയില്‍ ഡ്രൈവറായി ജോലി ചെയ്യുകയാണ് ഫൈസല്‍.

ഒരു വര്‍ഷം 12,000 റിയാലോളം ലെവിയായി കൊടുക്കേണ്ടി വരുന്നത് കൊണ്ടാണ് വിസ മാറാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. ഇപ്പോള്‍ ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍ വിസയിലേക്കാണ് മാറിയത്. യാത്ര രേഖകള്‍ അക്ബര്‍ ട്രാവല്‍സ് തയ്യാറാക്കി നല്‍കിയെങ്കിലും വിമാന ടിക്കറ്റ് എടുത്തു കൊടുക്കാന്‍ വിസമ്മതിച്ചു. തന്റെ സ്വന്തം റിസ്ക്കില്‍ മഞ്ചേരിയില്‍ നിന്നുള്ള മറ്റൊരു ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി മുഖേനയാണ് ടിക്കറ്റ് എടുത്തതെന്നും ഫൈസല്‍ ഞങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

തന്റെ കമ്പനിയില്‍ ഇത് പോലെ തന്നെ ഒരാള്‍ തിരിച്ചെത്തിയതായി നേരിട്ടറിയാം എന്ന് അനീഷ്‌ രാധാകൃഷ്ണന്‍ പറയുന്നു. തന്റെ യാത്ര മുടങ്ങിയതോടെ ഇതിനെ കുറിച്ച് താന്‍ കൂടുതല്‍ അന്വേഷിച്ചു. സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു ഡോസ് വാക്സിന്‍ എടുത്ത് ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയ ശേഷം ഫൈനല്‍ എക്സിറ്റില്‍ നാട്ടിലെത്തി പുതിയ വിസയില്‍ സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു പോയ എട്ടു പേരുടെ വിവരങ്ങള്‍ തന്റെ കൈവശം ഉണ്ടെന്ന് അനീഷ്‌ പറയുന്നു. പക്ഷെ ഈ എട്ടു പേരില്‍ ഒരാള്‍ പോലും എയര്‍ ഇന്ത്യ എക്പ്രസ് വഴിയല്ല പോയിരിക്കുന്നത്.

കോഴിക്കോടുള്ള ഒരു ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി തന്നെ കൊണ്ട് പോകാമെന്ന് ഏറ്റിട്ടുണ്ട് എന്ന് അനീഷ്‌ പറയുന്നു. സൗദിയില്‍ നിന്നും രണ്ടു ഡോസ് വാക്സിന്‍ എടുത്തിട്ടുള്ളതിനാല്‍ അടുത്ത 29 ന് കൊച്ചിയില്‍ നിന്നും ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെ കൊണ്ട് പോകുന്ന ചാര്‍ട്ടേഡ്‌ ഫ്ലൈറ്റില്‍ കൊണ്ട് പോകാമെന്നാണ് അറിയിച്ചിട്ടുള്ളത്.

എന്നാല്‍ ഇനിയൊരു ഭാഗ്യ പരീക്ഷണത്തിന് ഇല്ലെന്ന് അനീഷ്‌ പറയുന്നു. ഇപ്പോള്‍ തന്നെ ടിക്കറ്റ് വകയില്‍ 40,000 രൂപയോളം നഷ്ടമായി. മാത്രമല്ല അടിയന്തിരമായി തനിക്ക് സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ച് എത്തേണ്ടതായിട്ടുണ്ട്. സൗദിയില്‍ ഫൈനല്‍ എക്സിറ്റില്‍ തുടരുമ്പോഴാണ് നാട്ടില്‍ അച്ഛന്‍ മരണപ്പെട്ടത്. അത് മൂലം ഉടനെ നാട്ടിലെത്തുകയായിരുന്നു. ഒരു മാസത്തെ അവധിയാണ് കമ്പനി നല്‍കിയിട്ടുള്ളത്. അതിനാല്‍ എത്രയും വേഗം ബഹറിന്‍ വഴി സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചെത്താനാണ് തീരുമാനമെന്നും അനീഷ്‌ പറയുന്നു.

ഈ മാസം 10 ന് സൗദിയിൽ നിന്ന് രണ്ട് ഡോസ് വാക്സിനെടുത്ത ശേഷം പുതിയ വിസയുമായി എക്സിറ്റിൽ നാട്ടിലെത്തിയ സൗദി പ്രവാസിയെ പുതിയ വിസയുമായി സൗദിയിലേക്ക് നേരിട്ട് പോകാൻ അനുവദിക്കാതെ തിരുവനന്തപുരം എയർപോർട്ടിൽ നിന്ന് എയര്‍ ഇന്ത്യ ജീവനക്കാര്‍ ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിച്ച് തിരിച്ചയച്ചിരുന്നു.

ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരും നയതന്ത്ര പ്രതിനിധികളും രണ്ടു വാക്സിന്‍ സൗദിയില്‍ നിന്നും എടുത്തവരും കൂടാതെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി അധ്യാപകർ, പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയിലെ അധ്യാപകർ, ടെക്‌നിക്കൽ കോളേജുകളിലെ അധ്യാപകർ എന്നിവർക്കാണ് നേരിട്ട് വരാൻ നിലവില്‍ അനുമതിയുള്ളത്.

 

പ്രവാസി കോർണർ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ഉടനെ ലഭിക്കുന്നതിനായി വാട്‌സ് ആപ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുന്നതിനായി ഈ ലിങ്കിൽ ക്ലിക് ചെയ്യുക. https://chat.whatsapp.com/J1zYcdCGveeItkPfTH4vck

ഫേസ് ബുക്കിലൂടെ പ്രവാസി കോര്‍ണര്‍ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ഉടനെ ലഭിക്കുന്നതിനായി ഈ ലിങ്കില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക https://www.facebook.com/PravasiCornerOfficial

Continue Reading

LATEST

തവക്കല്‍ന മൂലം കഴിഞ്ഞ ദിവസം ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിച്ച മലയാളിയെ പുതിയ ടിക്കറ്റ് എടുക്കാതെ യു.എ.ഇ യില്‍ നിന്നും ഇന്ന് സൗദിയില്‍ എത്തിച്ച് എയര്‍ അറേബ്യ

Published

on

റിയാദ്: രേഖകളുടെ അഭാവത്തില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം എയര്‍ അറേബ്യ വിമാന കമ്പനി അധികൃതര്‍ ഷാര്‍ജയില്‍ നിന്നും യാത്രാനുമതി നിഷേധിച്ച യുവാവ് ഇന്ന് സൗദിയില്‍ തിരിച്ചെത്തി. ഇന്ന് യു.എ.ഇ സമയം 4.35 നുള്ള എയര്‍ അറേബ്യ വിമാനത്തില്‍ തിരുവല്ല സ്വദേശിയായ ബോണി മാമ്മനാണ് ദമ്മാമില്‍ തിരിച്ചെത്തിയത്. ദമ്മാമില്‍ നെസ്മ കമ്പനിയില്‍ ജീവനക്കാരനാണ് ബോണി.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം സൗദിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനായി ഷാര്‍ജ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ എത്തിയ ബോണിയോട് ബോര്‍ഡിംഗ് പാസിനായി ആവശ്യപ്പെട്ട രേഖകള്‍ സമര്‍പ്പിച്ചപ്പോഴാണ് രണ്ടു വാക്സിന്‍ എടുത്ത് ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയതിനു തെളിവായി തവക്കല്‍ന മൊബൈലില്‍ കാണിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെത്. നാട്ടില്‍ വെച്ച് സിം റദ്ദായി പോയതിനാല്‍ അതിന് സാധിക്കില്ലെന്ന്അറിയിച്ചപ്പോള്‍ സ്വിഹതി അപ്ളിക്കേഷന്‍ മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. അത് കാണിക്കാന്‍ സാധിക്കാതിരുന്നതോടെ ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിക്കുകയായിരുന്നു. പിന്നീട് എയര്‍ അറേബ്യയുടെ സൂപ്പര്‍വൈസറെ കണ്ടു സംസാരിച്ചെങ്കിലും അപ്പോഴേക്കും ഫ്ലൈറ്റ് പോയിരുന്നു.

തുടര്‍ന്ന് ബസ് മാര്‍ഗ്ഗമുള്ള യാത്ര സൗകര്യം ചെയ്തു തരാമെന്ന് വിമാന കമ്പനി സ്റ്റാഫ്‌ അറിയിച്ചെങ്കിലും നിരസിച്ചതായി ബോണി പറഞ്ഞു. തുടര്‍ന്ന് ഇനി ദാമ്മാമിലേക്ക് ഫ്ലൈറ്റ് ഇല്ലെന്നും അടുത്ത ദിവസം മാത്രമേ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കൂ എന്നും വിമാന കമ്പനി അറിയിച്ചു.

അടുത്ത ദിവസം പുതിയ ടിക്കറ്റും രേഖകളുമായി വരാന്‍ വിമാന കമ്പനി അധികൃതര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടുവെങ്കിലും അടുത്ത ദിവസത്തെ യാത്രക്ക് പുതിയ ടിക്കറ്റ് എടുക്കാന്‍ തനിക്ക് സാധിക്കില്ലെന്നും തന്നെ ദമ്മാമില്‍ എത്തിക്കേണ്ട ഉത്തരവാദിത്വം വിമാന കമ്പനി ഏറ്റെടുക്കണമെന്നും ബോണി നിലപാടെടുത്തതോടെ എയര്‍ അറേബ്യ അധികൃതര്‍ പഴയ ടിക്കറ്റില്‍ എന്‍ഡോഴ്സ് ചെയ്തു നല്‍കുകയായിരുന്നു. ഇത് മൂലം പുതിയ ടിക്കറ്റിന് പണം മുടക്കാതെ തന്നെ ഇന്ന് ദമ്മാമില്‍ തിരിച്ചെത്താന്‍ ബോണിക്ക് സാധിച്ചു.

എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്നും പുറത്തിറങ്ങിയാല്‍ അടുത്ത ദിവസം യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് സാങ്കേതിക തടസ്സങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് മനസ്സിലാക്കിയ ബോണി പുറത്തിറങ്ങാതെ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ തന്നെ കഴിച്ചു കൂട്ടി. അതിനിടയില്‍ നാട്ടിലെ ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി ഇടപെട്ട് സൗദിയില്‍ നിന്നും മറ്റൊരാളുടെ സഹായത്തോടെ വിമാന കമ്പനി ആവശ്യപ്പെട്ട സ്വിഹതി അപ്ളിക്കേഷനിലെ ആവശ്യമായ രേഖയും സംഘടിപ്പിച്ചു.

ഇന്നത്തെ യാത്രക്ക് പുതിയ തടസ്സങ്ങള്‍ ഇല്ലാതിരിക്കാന്‍ പുതിയ ആര്‍.ടി.പി.സി.ആര്‍ എടുക്കുകയും ചെയ്തു. തുടര്‍ന്ന് ഇന്ന് കഴിഞ്ഞ ദിവസം യാത്ര മുടങ്ങിയ അതേ ഫ്ലൈറ്റില്‍ അതേ സമയത്ത് തന്നെ പുതിയ ടിക്കറ്റിന് പണം ഈടാക്കാതെ എയര്‍ അറേബ്യ ബോണിയെ ദമ്മാമിലെത്തിക്കുകയായിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം ബോണിയെ കൂടാതെ മൂന്ന് മലയാളികളുടെ കൂടി യാത്ര സമാനമായ കാരണത്താല്‍ മുടങ്ങിയിരുന്നു. അവരില്‍ രണ്ടു പേര്‍ കര മാര്‍ഗ്ഗം സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചതായി അറിയാന്‍ സാധിച്ചുവെന്ന് ബോണി പറയുന്നു. ഒരാള്‍ എന്ത് ചെയ്തു എന്നതിനെ കുറിച്ച് വിവരമൊന്നുമില്ല.

ദമ്മാമില്‍ നെസ്മ കമ്പനിയുടെ കാറ്ററിംഗ് വിഭാഗത്തില്‍ വെയിറ്റര്‍ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്ന ബോണി അവധിയില്‍ നാട്ടില്‍ എത്തി യു.എ.ഇ വഴി തിരിച്ചു പോകുന്നതിനായി എത്തിയപ്പോഴാണ് ഷാര്‍ജ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം യാത്ര മുടങ്ങിയത്.

ഒക്ടോബര്‍ ഒന്നാം തിയ്യതിയാണ് ബോണി സൗദിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനായി റാസല്‍ ഖൈമയില്‍ എത്തിയത്. അവിടുത്തെ പതിനാലു ദിവസത്തെ താമസത്തിന് ശേഷം സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനായി കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഷാര്‍ജ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്നും യു.എ.ഇ സമയം 04.35 നുള്ള G-91161 എയര്‍ അറേബ്യ വിമാനത്തില്‍ സൗദിയിലേക്ക് ടിക്കറ്റ് മുന്‍കൂട്ടി തന്നെ എടുത്തിരുന്നു. തിരൂരിലെ സഹാറ ട്രാവല്‍സ വഴിയാണ് ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്തിരുന്നത്.

തവക്കല്‍ന മൊബൈലില്‍ കാണിക്കാനോ സ്വിഹതി അപ്ളിക്കേഷന്‍ മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് കാണിക്കണോ സാധിക്കാത്തതിനാല്‍ ബോണിക്ക് എയര്‍ അറേബ്യ സ്റ്റാഫ് ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിക്കുകയായിരുന്നു. പിന്നീട് എയര്‍ അറേബ്യയുടെ സൂപ്പര്‍വൈസറെ കണ്ടു സംസാരിച്ചെങ്കിലും അപ്പോഴേക്കും ഫ്ലൈറ്റ് പോയിരുന്നു.

അതിനു ശേഷം ഒരു ദിവസത്തോളം എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ തന്നെ കഴിഞ്ഞ ബോണിക്ക് പുതിയ ആര്‍.ടി.പി.സി.ആര്‍ ടെസ്റ്റിന് പണം കൊടുത്തതോടെ കൈവശമുള്ള പണവും കഴിഞ്ഞിരുന്നു. ഭക്ഷണത്തിന് ആവശ്യമായ പണം കൈവശം ഇല്ലാതായപ്പോള്‍ ഭക്ഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് എയര്‍ അറേബ്യ ഓഫീസ് സ്റ്റാഫിനെ സമീപിച്ചപ്പോള്‍ അത് തങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്വം അല്ലെന്ന് പറഞ്ഞ് ഒഴിഞ്ഞു മാറുകയായിരുന്നു എന്ന് ബോണി പറയുന്നു.

യാത്ര മുടങ്ങിയ വിവരം അറിഞ്ഞു ഒരുപാട് പേര്‍ താനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ആവശ്യമായ സഹായങ്ങള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്തതായി ബോണി പറഞ്ഞു. ദമ്മാമില്‍ സുരക്ഷിതനായി തിരിച്ചെത്താന്‍ ആവശ്യമായ സഹായം നല്‍കിയ എല്ലാവര്‍ക്കും ബോണി നന്ദി അറിയിച്ചു.

 

പ്രവാസി കോർണർ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ഉടനെ ലഭിക്കുന്നതിനായി വാട്‌സ് ആപ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുന്നതിനായി ഈ ലിങ്കിൽ ക്ലിക് ചെയ്യുക. https://chat.whatsapp.com/J1zYcdCGveeItkPfTH4vck

ഫേസ് ബുക്കിലൂടെ പ്രവാസി കോര്‍ണര്‍ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ഉടനെ ലഭിക്കുന്നതിനായി ഈ ലിങ്കില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക https://www.facebook.com/PravasiCornerOfficial

Continue Reading

LATEST

തവക്കല്‍നയില്‍ വീണ്ടും യു.എ.ഇ യില്‍ നിന്നും സൗദിയിലേക്കുള്ള നാല് മലയാളികളുടെ യാത്ര മുടങ്ങി. 

Published

on

റിയാദ്: സൗദിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാനെത്തിയ നാല് മലയാളികളുടെ യാത മുടങ്ങി. തവക്കല്‍ന മൊബൈലില്‍ കാണിക്കാന്‍ സാധിക്കാതിരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ സ്വിഹതി മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് കൈവശം ഇല്ലാതിരുന്നതാണ് യാത്ര മുടങ്ങാന്‍ കാരണമായത്. ഷാര്‍ജയില്‍ നിന്നും ദാമ്മാമിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യനെത്തിയവരാണ് ഇവര്‍.

യാത്ര മുടങ്ങിയ നാല് പേരില്‍ രണ്ടു പേര്‍ ബസ് മാര്‍ഗ്ഗം സൗദിയിലേക്ക് പോകുന്നതിനായി വിമാന താവളത്തില്‍ നിന്നും പുറത്തിറങ്ങി. ഒരാള്‍ ഇനി യാത്ര തുടരണോ എന്ന് തീരുമാനിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പറയുന്നു.

പ്രതിസന്ധിയിലായ ഒരാള്‍ ഇപ്പോഴും ഷാര്‍ജ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ തുടരുകയാണ്. ദാമ്മില്‍ നെസ്മ കമ്പനിയുടെ കാറ്ററിംഗ് വിഭാഗത്തില്‍ വെയിറ്റര്‍ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്ന തിരുവല്ല സ്വദേശിയായ ബോണി മാമ്മനാണ് ഇപ്പോഴും എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ തുടരുന്നത്.

ഒക്ടോബര്‍ ഒന്നാം തിയ്യതിയാണ് ബോണി സൗദിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിനായി ഷാര്‍ജയില്‍ എത്തിയത്. പതിനാലു ദിവസത്തെ താമസത്തിന് ശേഷം സൗദിയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിനായി ഇന്ന് യു.എ.ഇ സമയം 04.35 നുള്ള G-91161 എയര്‍ അറേബ്യ വിമാനത്തില്‍ ടിക്കറ്റ് എടുത്തിരുന്നു. തിരൂരിലെ സഹാറ ട്രാവല്‍സ വഴിയാണ് ടിക്കറ്റ് ബുക്ക് ചെയ്തിരുന്നത്.

ബോര്‍ഡിംഗ് പാസിനായി ആവശ്യപ്പെട്ട മുഖീം രജിസ്ട്രേഷന്‍ അടക്കമുള്ള രേഖകള്‍ സമര്‍പ്പിച്ചപ്പോഴാണ് രണ്ടു വാക്സിന്‍ എടുത്ത് ഇമ്മ്യൂണ്‍ ആയതിനു തെളിവായി തവക്കല്‍ന മൊബൈലില്‍ കാണിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെത്. നാട്ടില്‍ വെച്ച് സിം കാര്‍ഡ് റദ്ദായി പോയതിനാല്‍ അതിന് സാധിക്കില്ലെന്ന് അറിയിച്ചപ്പോള്‍ സ്വിഹതി അപ്ളിക്കേഷന്‍ മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

അത് കാണിക്കാന്‍ സാധിക്കാതിരുന്നതോടെ ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിക്കുകയായിരുന്നു. പിന്നീട് എയര്‍ അറേബ്യയുടെ സൂപ്പര്‍വൈസറെ കണ്ടു സംസാരിച്ചെങ്കിലും അപ്പോഴേക്കും ഫ്ലൈറ്റ് പോയിരുന്നു.

തുടര്‍ന്ന് ബസ് മാര്‍ഗ്ഗമുള്ള യാത്ര സൗകര്യം ചെയ്തു തരാമെന്ന് വിമാന കമ്പനി സ്റ്റാഫ്‌ പറഞ്ഞയതായി ബോണി പറയുന്നു. പിന്നീട്  അടുത്ത ഫ്ലൈറ്റില്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കാം എന്നും പറഞ്ഞു. പക്ഷെ ഇനി ഇന്ന് ദാമ്മാമിലേക്ക് ഫ്ലൈറ്റ് ഇല്ലെന്നും നാളെ മാത്രമേ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കൂ എന്നും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് ബോണി പറയുന്നത്.

നാളെ എപ്പോള്‍, ഏതു വിമാനത്തില്‍ യാത്ര ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കും എന്നത് സംബന്ധിച്ച് വിവരങ്ങള്‍ ഇപ്പോഴും ലഭ്യമായിട്ടില്ലെന്നു ബോണി പറയുന്നു. സൗദിയിലേക്ക് പോകുന്നതിനായി യു.എ.ഇ യില്‍ റാസല്‍ ഖൈമയിലാണ് ബോണി കഴിഞ്ഞ 14 ദിവസമായി താമസിച്ചിരുന്നത്. അവിടെ നിന്നും ബോണിയെ ഷാര്‍ജ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ എത്തിച്ച ശേഷം ഡ്രൈവര്‍ മടങ്ങിയിരുന്നു. വീണ്ടും അങ്ങോട്ട്‌ പോകാനും സാധിക്കാത്തതിനാല്‍ ബോണി ഇപ്പോഴും എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ തുടരുകയാണ്.

ഏതെങ്കിലും സംഘടനകളോ സുമനസ്സുകളോ സഹായിക്കും എന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് ബോണി. 91-9207969474 / +966 56 425 0215 എന്ന വാട്സ് ആപ് നമ്പറുകളില്‍ ബോണിയുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ സാധിക്കും.

 

പ്രവാസി കോർണർ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ഉടനെ ലഭിക്കുന്നതിനായി വാട്‌സ് ആപ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുന്നതിനായി ഈ ലിങ്കിൽ ക്ലിക് ചെയ്യുക. https://chat.whatsapp.com/J1zYcdCGveeItkPfTH4vck

ഫേസ് ബുക്കിലൂടെ പ്രവാസി കോര്‍ണര്‍ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ഉടനെ ലഭിക്കുന്നതിനായി ഈ ലിങ്കില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക https://www.facebook.com/PravasiCornerOfficial

Continue Reading
LATEST2 days ago

നാട്ടില്‍ നിന്നും സൗദി യാത്രക്ക് അനുമതി നിഷേധിച്ചെന്ന് പ്രവാസി. പിഴവ് തങ്ങളുടേതല്ലെന്ന് എയര്‍ ഇന്ത്യ

LATEST5 days ago

തവക്കല്‍ന മൂലം കഴിഞ്ഞ ദിവസം ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിച്ച മലയാളിയെ പുതിയ ടിക്കറ്റ് എടുക്കാതെ യു.എ.ഇ യില്‍ നിന്നും ഇന്ന് സൗദിയില്‍ എത്തിച്ച് എയര്‍ അറേബ്യ

LATEST6 days ago

തവക്കല്‍നയില്‍ വീണ്ടും യു.എ.ഇ യില്‍ നിന്നും സൗദിയിലേക്കുള്ള നാല് മലയാളികളുടെ യാത്ര മുടങ്ങി. 

LATEST1 week ago

ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നല്‍കാതെ സച്ചിദാനന്ദന്റെ സൗദി യാത്ര മുടക്കിയ ആ മലയാളി സ്റ്റാഫ് ഇത് കേള്‍ക്കുന്നുണ്ടോ?

LATEST1 week ago

സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു പോകുന്ന പ്രവാസികള്‍ ഏറ്റവും അധികം ചോദിച്ച 12 സംശയങ്ങള്‍

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിലെ തൊഴില്‍ യോഗ്യതാ പരീക്ഷ മൂലം ഇഖാമ പുതുക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ യാത്ര മുടങ്ങുമോ എന്ന് പരിശോധിക്കാനുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങള്‍

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികള്‍ ഈ കാര്യം ശ്രദ്ധിച്ചില്ലെങ്കില്‍ സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു വരവ് എളുപ്പമാകില്ല.

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിലെ പ്രവാസികള്‍ക്ക് വേദനയും അഭിമാനവും പകര്‍ന്ന നിമിഷങ്ങള്‍.

LATEST2 weeks ago

നാട്ടിലുള്ളവര്‍ക്ക് തവക്കല്‍ന രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാന്‍ ഇപ്പോള്‍ അവസരം. നടപടി ക്രമങ്ങള്‍ വിശദമായി അറിയുക

LATEST2 weeks ago

രണ്ടാഴ്ചക്കുള്ളില്‍ ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും സൗദിയിലേക്ക് നേരിട്ട് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുമെന്ന് സൂചന നല്‍കി ഇന്ത്യന്‍ അംബാസഡര്‍

LATEST2 weeks ago

പ്രവാസ ജീവിതത്തില്‍ നിന്നും സമ്പാദിച്ച പണം കൊണ്ട് ഭാര്യയുടെ പേരില്‍ വാങ്ങിയ സ്വത്തിന് പ്രവാസിക്ക് അവകാശമില്ലേ?

LATEST2 weeks ago

ഈ വഴിയിലൂടെ എത്രയും പെട്ടെന്ന് സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചെത്തുന്നതാണ് നല്ലതെന്ന് വിദഗ്ദര്‍. നേരിട്ടുള്ള പ്രവേശനം കാത്തിരിക്കുന്നതില്‍ അര്‍ത്ഥമില്ല.

LATEST2 weeks ago

മക്കയിലും മദീനയിലും വിശുദ്ധ ഹറമുകളില്‍ പോകുന്നവര്‍ ഇക്കാര്യം പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.

LATEST3 weeks ago

സൗദിയില്‍ വിദേശികള്‍ക്ക് നേരിടേണ്ടി വരിക ദ്വിമുഖ പരിശോധനകള്‍

LATEST3 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികള്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക. ഈ കാര്യങ്ങള്‍ ചെയ്‌താല്‍ ഉടനെ ജോലിയില്‍ നിന്നും പിരിച്ചു വിടാം

LATEST1 week ago

ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നല്‍കാതെ സച്ചിദാനന്ദന്റെ സൗദി യാത്ര മുടക്കിയ ആ മലയാളി സ്റ്റാഫ് ഇത് കേള്‍ക്കുന്നുണ്ടോ?

LATEST2 weeks ago

സൗദി പ്രവാസികള്‍ ഈ കാര്യം ശ്രദ്ധിച്ചില്ലെങ്കില്‍ സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു വരവ് എളുപ്പമാകില്ല.

LATEST1 week ago

സൗദിയിലേക്ക് തിരിച്ചു പോകുന്ന പ്രവാസികള്‍ ഏറ്റവും അധികം ചോദിച്ച 12 സംശയങ്ങള്‍

LATEST4 weeks ago

പ്രവാസ ജീവിത അവസാനിപ്പിച്ച് മൂന്ന് വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞിട്ടും എല്ലാ മാസവും സ്പോണ്‍സറില്‍ നിന്നും മുടങ്ങാതെ ശമ്പളം ലഭിക്കുന്ന മലയാളി

LATEST6 days ago

തവക്കല്‍നയില്‍ വീണ്ടും യു.എ.ഇ യില്‍ നിന്നും സൗദിയിലേക്കുള്ള നാല് മലയാളികളുടെ യാത്ര മുടങ്ങി. 

LATEST3 weeks ago

സൗദിയിലേക്ക് മടങ്ങുന്നവരുടെ യാത്ര മുടങ്ങാതിരിക്കാന്‍ ഇത് നിര്‍ബന്ധമായും വായിക്കുക.

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിലെ പ്രവാസികള്‍ക്ക് വേദനയും അഭിമാനവും പകര്‍ന്ന നിമിഷങ്ങള്‍.

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിലെ തൊഴില്‍ യോഗ്യതാ പരീക്ഷ മൂലം ഇഖാമ പുതുക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ യാത്ര മുടങ്ങുമോ എന്ന് പരിശോധിക്കാനുള്ള നടപടി ക്രമങ്ങള്‍

LATEST5 days ago

തവക്കല്‍ന മൂലം കഴിഞ്ഞ ദിവസം ബോര്‍ഡിംഗ് പാസ് നിഷേധിച്ച മലയാളിയെ പുതിയ ടിക്കറ്റ് എടുക്കാതെ യു.എ.ഇ യില്‍ നിന്നും ഇന്ന് സൗദിയില്‍ എത്തിച്ച് എയര്‍ അറേബ്യ

LATEST3 weeks ago

സൗദിയിലേക്ക് വരുന്നതിന് മുന്‍പുള്ള ഖുദും, മുഖീം, അറൈവല്‍ പ്ലാറ്റ്ഫോം രജിസ്ട്രേഷന്‍ നടപടി ക്രമങ്ങള്‍ അറിയുക.

LATEST3 weeks ago

സൗദിയിലേക്ക് യു.എ.ഇ വഴിയുള്ള യാത്ര സുരക്ഷിതമാക്കാന്‍ ചില പ്രായോഗിക നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍

LATEST4 weeks ago

തവക്കല്‍ന മൂലം സൗദിയിലേക്കുള്ള യാത്ര മുടങ്ങുമോ എന്ന് ആശങ്കപ്പെടുന്നവരുടെ ശ്രദ്ധക്ക്  

LATEST2 days ago

നാട്ടില്‍ നിന്നും സൗദി യാത്രക്ക് അനുമതി നിഷേധിച്ചെന്ന് പ്രവാസി. പിഴവ് തങ്ങളുടേതല്ലെന്ന് എയര്‍ ഇന്ത്യ

LATEST2 weeks ago

മക്കയിലും മദീനയിലും വിശുദ്ധ ഹറമുകളില്‍ പോകുന്നവര്‍ ഇക്കാര്യം പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക.

LATEST2 weeks ago

നാട്ടിലുള്ളവര്‍ക്ക് തവക്കല്‍ന രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യാന്‍ ഇപ്പോള്‍ അവസരം. നടപടി ക്രമങ്ങള്‍ വിശദമായി അറിയുക

Trending

error: Content is protected !!