Connect with us

LATEST

സൗദിയില്‍ എങ്ങിനെ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസിക്ക് നീതി ലഭിക്കും?

Published

on

 

1

 

എന്ത് കൊണ്ട് പ്രവാസികള്‍ സൗദി അറേബ്യയില്‍ സ്പോണ്‍സര്‍മാരുടെ ചൂഷണങ്ങള്‍ക്കും പീഡനങ്ങള്‍ക്കും ഇരയാവുന്നു? എന്ത് കൊണ്ട് കൂടുതല്‍ ഇന്ത്യക്കാര്‍ ഇവിടെ ഹുറൂബ്‌ ആകുന്നു? എന്ത് കൊണ്ട് പലര്‍ക്കും അര്‍ഹമായ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നില്ല? എന്ത് കൊണ്ടാണ് ഇവിടെ പ്രബുദ്ധരും രാഷ്ട്രീയാവബോധമുള്ളവരും വിദ്യാസമ്പന്നരുമായ മലയാളികളായ പ്രവാസികള്‍ തങ്ങള്‍ക്കു ലഭിക്കേണ്ട നീതി ലഭിക്കാന്‍ മുന്നിട്ടിറങ്ങാത്തത്?

ഉത്തരം വളരെ ലളിതം. അത് നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് മുന്നിട്ടിറങ്ങാന്‍ സാധാരണക്കാരായ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ഇവിടെ നില നില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ സാധ്യമല്ല. ഈ നിയമ പരിരക്ഷകള്‍ അവന്‍ ഒറ്റയ്ക്ക് നടപ്പിലാക്കാന്‍ പുറപ്പെട്ടാല്‍ അത് കൂടുതല്‍ ദുരിതങ്ങളിലേക്ക് അവനെ നയിക്കും എന്നാണു പലരുടെയും അനുഭവങ്ങള്‍ക്ക് പഠിപ്പിക്കുന്നത്.

സൗദി അറേബ്യയില്‍ കോടതികളിലും മറ്റു അധികാരകേന്ദ്രങ്ങളിലും ഒരു പ്രശ്നം ശരിയായ രീതിയില്‍ അവതരിപ്പിക്കപ്പെടണമെങ്കില്‍ സൗദി പൌരന്മാരായ അഭിഭാഷകര്‍ തന്നെ ആവശ്യമാണ്. കേസിലകപ്പെടുന്ന പ്രവാസി ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് നിയമസഹായം നല്‍കാന്‍ സ്വദേശികളായ അഭിഭാഷകരെ നിയമിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ഇവിടുത്തെ പകുതിയിലേറെ തൊഴില്‍ ചൂഷണങ്ങളും അവസാനിക്കുമെന്ന് തന്നെ സംശയമേതുമില്ലാതെ പറയാന്‍ സാധിക്കും.ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സിയില്‍ തങ്ങളുടെ പൗരന്മാര്‍ക്ക് ആവശ്യമായ നിയമസഹായം നല്‍കാനുള്ള ആളുകള്‍ ഉണ്ട് എന്ന ഒരു പ്രതീതി ജനിപ്പിച്ചാല്‍ പോലും കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറക്കാന്‍ സാധിക്കും.

അതിനു സ്വദേശികളായ അഭിഭാഷകരോ നിയമ പ്രവര്‍ത്തകരോ വേണം. സത്യത്തില്‍ ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സി പറഞ്ഞാല്‍ പോലും ഒരു സൗദി സ്പോണ്‍സര്‍ അനുസരിക്കണമെന്നില്ല.അത്തരം സൗദി പൌരന്മാരെ നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വം അനുസരിപ്പിക്കാനും നമ്മുടെ എംബസ്സികള്‍ക്ക് സാധിക്കില്ല. സൗദി പൌരന്മാര്‍ക്ക് അവരുടെ നിയമ സംഹിതയുണ്ട്.  അവര്‍ക്ക് അതിനെ മാത്രമേ അനുസരിക്കേണ്ടതുള്ളൂ. 

എംബസ്സി ഇവിടെ സാധാരണയായി ചെയ്യുന്നത് എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നം എംബസ്സിയുടെ മുന്നില്‍ വന്നാല്‍ അത്  ഇന്ത്യക്കാരായ, കൂടുതലും മലയാളികളായ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് കൈമാറുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ സ്പോണ്‍സറെ നേരിട്ട് വിളിക്കുകയോ ആണ്. നേരിട്ട് വിളിക്കുമ്പോള്‍ ചില സ്പോണ്‍സര്‍മാര്‍ ചിലപ്പോള്‍ ഭയന്നു കാര്യങ്ങള്‍ നല്ല രീതിയില്‍ അവസാനിപ്പിക്കാറുണ്ട്. എന്നാല്‍ സ്പോണ്‍സര്‍ അനുസരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ നിയമ വഴിക്ക് പോകുക അല്ലാതെ എംബസ്സിക്കും മറ്റു വഴിയൊന്നും ഇല്ല.

എംബസ്സി നല്‍കുന്ന അധികാരപത്രവുമായി പീഡിതനായ തൊഴിലാളിയെ രക്ഷപ്പെടുത്തുന്നതിന് വേണ്ടി പോകുന്ന സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്റെ കാര്യം അതിലും കഷ്ടമാണ്. മിക്ക സ്പോണ്‍സര്‍മാരും ഈ അനുമതി പത്രത്തിന് വലിയ വില കല്‍പ്പിക്കാറില്ല. മാത്രമല്ല അനുമതി പത്രവുമായി വരുന്നവന്‍ എംബസ്സിയുടെ വിസയില്‍ വന്നിട്ടുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥനല്ല എന്നും തൊഴില്‍  വിസയില്‍ വന്നിട്ടുള്ള ഒരു സാധാരണ വിദേശിയാണെന്നും അവര്‍ക്കറിയാം. അത് കൊണ്ടു തന്നെ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് വലിയ പ്രാമുഖ്യമൊന്നും സൗദി സ്പോണ്‍സര്‍മാര്‍ അനുവദിച്ചു നല്‍കാറില്ല. എംബസ്സിയുടെ അനുമതി പത്രവുമായി പോയപ്പോള്‍ ഒരു സ്പോണ്‍സര്‍ മുഖത്ത് കാര്‍ക്കിച്ചു തുപ്പിയ അനുഭവം ഈ അടുത്ത് റിയാദിലെ ഒരു സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്‍ ലേഖകനോട് വിവരിച്ചിരുന്നു.

വീട്ടു വേലക്കാരികളുടെ അവസ്ഥയാണ് അതിലും കഷ്ടം. ഉയര്‍ന്ന മതില്‍ കെട്ടിനകത്ത് കഴിയുന്ന അവര്‍ക്ക് പുറം ലോകവുമായി ബന്ധപ്പെടാനുള്ള മറ്റൊരു മാര്‍ഗവും ഉണ്ടാവില്ല. അന്യവ്യക്തികളെ സൗദി ഭവനങ്ങളില്‍ അവര്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കാറില്ല. മാത്രമല്ല അനുമതിയില്ലാതെ സൗദി ഭവനങ്ങളില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് കുറ്റകരവുമാണ്. ഒരാളെ ജയിലില്‍ അടക്കാന്‍ ഇത് ധാരാളം മതി. ഇതെല്ലമറിയാവുന്ന എംബസ്സി പറയുക, നിങ്ങള്‍ എങ്ങിനെയെങ്കിലും പുറത്തേക്കു വന്നാല്‍ ഞങള്‍ അഭയം നല്‍കാം എന്നാണ്. എങ്ങിനെയെങ്കിലും എംബസ്സിയിലേക്ക് എത്തുന്നതിനാണ് ഇവര്‍ പലപ്പോഴും സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകരുടെ സഹായം തേടുന്നത്.പലപ്പോഴും ഞാണിന്മേല്‍ കളിയാണ് ഇക്കാര്യങ്ങളില്‍ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ നടത്താറുള്ളത്. കാരണം എംബസ്സിയില്‍ എത്തുന്നതിനു മുന്‍പു പിടിക്കപ്പെട്ടാല്‍ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകനും നിയമ നടപടികള്‍ നേരിടേണ്ടി വരും. 

ഇതിനെന്തെന്കിലും പരിഹാരം ഉണ്ടോ? തീര്‍ച്ചയായും പരിഹാരമുണ്ട്. എന്ത് കൊണ്ട് ഇവിടെ ഫിലിപ്പിനോ തൊഴിലാളികള്‍ അധികം ചൂഷണത്തിന് വിധേയരാകുന്നില്ല ?

അഡ്വ.ഷിയാസ്‌ കുഞ്ഞിബാവ

അഡ്വ.ഷിയാസ്‌ കുഞ്ഞിബാവ

എന്ത് കൊണ്ട് പടിഞ്ഞാറന്‍ നാടുകളിലെ വിദേശികള്‍ ഇവിടെ ചൂഷണത്തിനും പീഡനത്തിനും ഇരയാവുന്നില്ല?അപ്പോള്‍ പ്രതികരണത്തിന്റെ അളവനുസരിച്ചാണ് പീഡനത്തിന്റെയും ചൂഷണത്തിന്റെയും അളവും നിര്‍ണ്ണയിക്കപ്പെടുന്നത്. ഇന്ത്യക്കാര്‍ അനാഥരല്ല, അവരെ ഉപദ്രവിച്ചാല്‍ അത് ചോദിക്കാന്‍ ഇവിടെ ആളുകളുണ്ട്, അവര്‍ക്ക് ആവശ്യമായ നിയമസംരക്ഷണവും പരിരക്ഷയും നല്‍കാന്‍ ആളുകളുണ്ട് എന്ന സന്ദേശം എംബസ്സി പ്രവര്‍ത്തികളിലൂടെ മനസ്സിലാക്കി കൊടുത്താല്‍ ഇവിടുത്തെ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് നേരെയുള്ള ചൂഷണങ്ങളും പീഡനങ്ങളും ഒരു പരിധി വരെ ഇല്ലാതാവുമെന്നുള്ളത് തീര്‍ച്ചയാണ്. 

അതിനു കൂട്ടായ പരിശ്രന്മം വേണം. ചൂഷണങ്ങളോട് തൊഴിലാളിക്ക് നേര്‍ക്ക്‌ നേര്‍ ഏറ്റുമുട്ടാന്‍ ഇവിടെ സാധിക്കില്ല. കാരണം ഇവിടുത്തെ നിയവ്യവസ്ഥയും സാമൂഹിക വ്യവസ്ഥയും അതിനു മാത്രം വികസിതമല്ല. എന്നാല്‍ സൗദി പൌരന്മാരെ തന്നെ മുന്നില്‍ നിര്‍ത്തി അതിനെ ഗുണപരമായി പ്രതിരോധിക്കാം. അതിനായി ഇവിടുത്തെ ഇന്ത്യന്‍ നയതന്ത്ര കാര്യാലയങ്ങളിലും മറ്റും സൗദികളായ അഭിഭാഷകരെ നിയമിക്കുകയും അവരെ സഹായിക്കാന്‍ സ്വദേശികളായ യവാക്കളെ നിയമിക്കുകയും വേണം. അവരെ മുന്നില്‍ നിര്‍ത്തി കൊണ്ടായിരിക്കണം നിയമപരിരക്ഷ പ്രവാസി തൊഴിലാളിക്ക് നേടി കൊടുക്കേണ്ടത്. കോടതിക്ക് പുറത്തുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ക്കും മറ്റുമായി ഇന്ത്യക്കാരായ സന്നദ്ധ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ  പാനലും ഉണ്ടാക്കാവുന്നതാണ്, എങ്കില്‍ മാത്രമേ ഈ ചൂഷണങ്ങള്‍ അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ സാധിക്കൂ.

 

Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

LATEST

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

Published

on

വിജ്ഞാനത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമായ ഇന്നത്തെ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയിൽ ജോലി ലഭിക്കാൻ മാത്രം നിപുണരല്ല ഇന്ത്യയിലെ ബഹുഭൂരക്ഷം എഞ്ചിനീയർമാരുമെന്ന് ആസ്പിരിങ് മൈൻഡ്‌സിന്റെ വാർഷിക തൊഴിൽ ക്ഷമതാ സർവേയുടെ കണ്ടെത്തൽ. ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയറിങ് വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ താഴ്ന്ന നിലവാരമാണ് സർവേയിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ എൺപതു ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യരല്ല. ടെക് പ്രൊഫഷന്റെ അടിസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഒന്നായ മികച്ച കോഡിങ് സ്കിൽ ഉള്ളത് വെറും അഞ്ചു ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ്.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിൽ വെറും രണ്ടര ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ നൈപുണ്യമുള്ളത്. ഡാറ്റ സയൻസ്, മെഷീൻ ലേണിങ് എന്നിവയിലും ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയർമാർ വിദഗ്ധരല്ല. വെറും നാലര ശതമാനം എൻജിനീയർമാർ മാത്രമാണ് ഇതിൽ വിദഗ്ദർ.

വയർലസ് ടെക്‌നോളജിക്ക് യോഗ്യരായവർ വെറും അഞ്ചു ശതമാനം മാത്രമാണെന്നും സർവേ ഫലം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കൃത്യമായ കോഡിങ് നൈപുണ്യം ഉള്ളവർ അമേരിക്കയിൽ പത്തൊൻപത് ശതമാനമാണ്. അതെ സമയം ചൈനയിൽ വെറും രണ്ടു ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ കോഡിങ് അറിയുന്നത്.

Continue Reading

CRIME

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

Published

on

തൃശൂർ ജില്ലയിലെ വടക്കാഞ്ചേരിയിൽ രാസവസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച വ്യാജ തേൻ ശേഖരം പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു. ഇതര സംസ്ഥാനക്കാരനായ ഒരു യുവാവിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് പേർ രക്ഷപ്പെട്ടു.

ഫെവിക്കോളും പഞ്ചസാരയും രാസ വസ്തുക്കളും ഉപയോഗിച്ചായിരുന്നു തേൻ നിർമ്മാണം. ഓട്ടുപാറയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ലോഡ്ജിൽ മുറിയെടുത്തായിരുന്നു സംഘം തേൻ നിർമ്മാണം നടത്തിയിരുന്നത്.

ലിറ്ററിന് അഞ്ഞൂറ് രൂപ വരെയായിരുന്നു സംഘം ഈടാക്കിയിരുന്നത്. ശുദ്ധ തേനാണെന്ന് ആളുകളെ വിശ്വസിപ്പിക്കാൻ തേനീച്ചകൾ അടങ്ങിയ തേൻ അട ബക്കറ്റിൽ വെച്ച് വ്യാജ തേൻ അതിലേക്കൊഴിച്ചു കൂടെ കൊണ്ട് നടക്കും. ആവശ്യക്കാരുടെ മുന്നിൽ വെച്ച് തേൻ അട പിഴിഞ്ഞ് വ്യാജ തേൻ നൽകും. ബൈക്കിൽ ചുററി നടന്നായിരുന്നു വിൽപ്പന.

യുവാക്കൾ താമസിച്ചിരുന്ന ലോഡ്ജിൽ നിന്ന് അഞ്ചു ലിറ്ററിന്റെ ഫെവിക്കോൾ ടിന്നും ഇരുപത്തി അഞ്ചു കിലോയോളം പഞ്ചസാരയും പോലീസ് കണ്ടെടുത്തു. ഓടിപോയവരെ കണ്ടെത്താൻ അന്വേഷണം ഊർജ്ജിതമാക്കി. വ്യാജ തേൻ വിൽക്കാനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന രണ്ടു ബൈക്കുകളും പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

KERALA

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

Published

on

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ കയറ്റാതെ കൊടും വെയിലത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻ ആർ.ടി.ഓ റദ്ദാക്കി. പാലക്കാട്-നെന്മാറ റൂട്ടിലോടുന്ന സ്വകാര്യ ബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സാണ് വിദ്യാര്‍ഥികളെ വെയിലത്ത് നിര്‍ത്തിയതിന്റെ പേരില്‍ റദ്ദാക്കിയത്.

ശനിയാഴ്ച നെന്മാറ ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡില്‍ 12.55-ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. KL 49 A 8559 എന്ന രജിസ്‌ട്രേഷൻ നമ്പറുള്ള ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ കുട്ടികളെ അകത്തു കയറാൻ അനുവദിക്കാതെ പുറത്തു നിർത്തുകയായിരുന്നു. ഇത് കണ്ട ഒരു യാത്രക്കാരൻ ഫോട്ടോയെടുത്ത് ഈ കാഴ്ച അധികൃതരിലേക്ക് എത്തുംവരെ പ്രചരിപ്പിക്കണമെന്ന അപേക്ഷയോടെ ഫേസ്‌ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

പോസ്റ്റ് കൂടുതൽ ആളുകൾ ഷെയർ ചെയ്ത് വൈറലായി. ഫോട്ടോയും കുറിപ്പും ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ട എയർ.ടി.ഓ ഓഫീസ് ജീവനക്കാർ വിഷയം എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ആര്‍.ടി.ഒ. പി. ശിവകുമാറിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുത്തി.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ സംഭവം ശരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.
മോട്ടോര്‍വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ എം.ആര്‍. സജീവ്, അസി. മോട്ടോര്‍ വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ മുരളീധരന്‍പിള്ള, ഹരികൃഷ്ണന്‍, എന്‍.ആര്‍. മനു എന്നിവരാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്.

വാഹനം പുറപ്പെടുന്നതിന് അഞ്ച് മിനിറ്റ് മുൻപ് മാത്രമാണ് ജീവനക്കാർ കുട്ടികളെ കയറാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ വെളിപ്പെട്ടു. തുടര്‍ന്ന് പാലക്കാട് സ്റ്റേഡിയം ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡിലെത്തിയ മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്വകാര്യബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സ് കണ്ടുകെട്ടുകയായിരുന്നു.

Continue Reading
MIDDLE EAST5 hours ago

സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കോമേഴ്‌സ്

LATEST5 hours ago

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

KERALA6 hours ago

കൊച്ചു കുട്ടികളെ കാറിന്റെ പീസീറ്റിൽ ഇരുത്തണമെന്ന് ബാലാവകാശ കമ്മീഷൻ

CRIME6 hours ago

ഓച്ചിറയില്‍ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ പെണ്‍കുട്ടിയെ കണ്ടെത്തി

CRIME7 hours ago

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

INDIA1 day ago

ഒലക്ക് കർണ്ണാടകയിൽ ആറു മാസത്തേക്ക് വിലക്ക്

MIDDLE EAST1 day ago

മസ്കറ്റ്: വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും പൊതു അവധി ദവസങ്ങളിലും നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പാടില്ല

INDIA1 day ago

ഖത്തറിലെ സ്‌കൂളുകളിൽ ഈ വർഷം സെക്കൻഡ് ഷിഫ്റ്റ് ഇല്ല.

KERALA1 day ago

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

HEALTH1 day ago

സൂര്യാഘാതം: അതീവ ജാഗ്രത ആവശ്യം

KERALA1 day ago

ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കൂ, ഈ ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഭാവി നിങ്ങളുടെ കയ്യിലാണ്

KERALA1 day ago

പ്രവാസികൾക്കും വിവരാവകാശ പ്രകാരം അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാം. തടസ്സമില്ലെന്ന് അധികൃതർ.

KERALA1 day ago

വൈദികർക്കും കന്യാസ്ത്രീകൾക്കും ആദായ നികുതി ബാധകമെന്ന് കോടതി

HEALTH2 days ago

മലയാളികളെ മലിന ജലം കുടിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡഡ് കുപ്പിവെള്ളങ്ങൾ ഇവയാണ്.

KERALA2 days ago

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

LATEST4 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST4 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW3 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

LATEST4 weeks ago

ഭീകര കേന്ദ്രങ്ങളിലെ ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമാക്രമണം എന്ന പേരില്‍ പ്രചരിക്കുന്നത് വ്യാജ വിഡിയോ

UAE4 weeks ago

18 കോടി മുസ്ലിം സഹോദരങ്ങള്‍ അടക്കം 130 കോടി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആശംസയുമായാണ് ഞാന്‍ ഇവിടെ എത്തിയിരിക്കുന്നത്..

CRIME4 weeks ago

കാശ്മീരി കവിത ഫേസ് ബുക്കിലിട്ട യുവാവ് അറസ്റ്റില്‍

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!