Connect with us

LATEST

സൗദിയില്‍ എങ്ങിനെ ഇന്ത്യന്‍ പ്രവാസിക്ക് നീതി ലഭിക്കും?

Published

on

 

1

 

എന്ത് കൊണ്ട് പ്രവാസികള്‍ സൗദി അറേബ്യയില്‍ സ്പോണ്‍സര്‍മാരുടെ ചൂഷണങ്ങള്‍ക്കും പീഡനങ്ങള്‍ക്കും ഇരയാവുന്നു? എന്ത് കൊണ്ട് കൂടുതല്‍ ഇന്ത്യക്കാര്‍ ഇവിടെ ഹുറൂബ്‌ ആകുന്നു? എന്ത് കൊണ്ട് പലര്‍ക്കും അര്‍ഹമായ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നില്ല? എന്ത് കൊണ്ടാണ് ഇവിടെ പ്രബുദ്ധരും രാഷ്ട്രീയാവബോധമുള്ളവരും വിദ്യാസമ്പന്നരുമായ മലയാളികളായ പ്രവാസികള്‍ തങ്ങള്‍ക്കു ലഭിക്കേണ്ട നീതി ലഭിക്കാന്‍ മുന്നിട്ടിറങ്ങാത്തത്?

ഉത്തരം വളരെ ലളിതം. അത് നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് മുന്നിട്ടിറങ്ങാന്‍ സാധാരണക്കാരായ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ഇവിടെ നില നില്‍ക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ സാധ്യമല്ല. ഈ നിയമ പരിരക്ഷകള്‍ അവന്‍ ഒറ്റയ്ക്ക് നടപ്പിലാക്കാന്‍ പുറപ്പെട്ടാല്‍ അത് കൂടുതല്‍ ദുരിതങ്ങളിലേക്ക് അവനെ നയിക്കും എന്നാണു പലരുടെയും അനുഭവങ്ങള്‍ക്ക് പഠിപ്പിക്കുന്നത്.

സൗദി അറേബ്യയില്‍ കോടതികളിലും മറ്റു അധികാരകേന്ദ്രങ്ങളിലും ഒരു പ്രശ്നം ശരിയായ രീതിയില്‍ അവതരിപ്പിക്കപ്പെടണമെങ്കില്‍ സൗദി പൌരന്മാരായ അഭിഭാഷകര്‍ തന്നെ ആവശ്യമാണ്. കേസിലകപ്പെടുന്ന പ്രവാസി ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് നിയമസഹായം നല്‍കാന്‍ സ്വദേശികളായ അഭിഭാഷകരെ നിയമിക്കുകയാണെങ്കില്‍ ഇവിടുത്തെ പകുതിയിലേറെ തൊഴില്‍ ചൂഷണങ്ങളും അവസാനിക്കുമെന്ന് തന്നെ സംശയമേതുമില്ലാതെ പറയാന്‍ സാധിക്കും.ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സിയില്‍ തങ്ങളുടെ പൗരന്മാര്‍ക്ക് ആവശ്യമായ നിയമസഹായം നല്‍കാനുള്ള ആളുകള്‍ ഉണ്ട് എന്ന ഒരു പ്രതീതി ജനിപ്പിച്ചാല്‍ പോലും കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറക്കാന്‍ സാധിക്കും.

അതിനു സ്വദേശികളായ അഭിഭാഷകരോ നിയമ പ്രവര്‍ത്തകരോ വേണം. സത്യത്തില്‍ ഇന്ത്യന്‍ എംബസ്സി പറഞ്ഞാല്‍ പോലും ഒരു സൗദി സ്പോണ്‍സര്‍ അനുസരിക്കണമെന്നില്ല.അത്തരം സൗദി പൌരന്മാരെ നിര്‍ബന്ധപൂര്‍വം അനുസരിപ്പിക്കാനും നമ്മുടെ എംബസ്സികള്‍ക്ക് സാധിക്കില്ല. സൗദി പൌരന്മാര്‍ക്ക് അവരുടെ നിയമ സംഹിതയുണ്ട്.  അവര്‍ക്ക് അതിനെ മാത്രമേ അനുസരിക്കേണ്ടതുള്ളൂ. 

എംബസ്സി ഇവിടെ സാധാരണയായി ചെയ്യുന്നത് എന്തെങ്കിലും പ്രശ്നം എംബസ്സിയുടെ മുന്നില്‍ വന്നാല്‍ അത്  ഇന്ത്യക്കാരായ, കൂടുതലും മലയാളികളായ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് കൈമാറുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ സ്പോണ്‍സറെ നേരിട്ട് വിളിക്കുകയോ ആണ്. നേരിട്ട് വിളിക്കുമ്പോള്‍ ചില സ്പോണ്‍സര്‍മാര്‍ ചിലപ്പോള്‍ ഭയന്നു കാര്യങ്ങള്‍ നല്ല രീതിയില്‍ അവസാനിപ്പിക്കാറുണ്ട്. എന്നാല്‍ സ്പോണ്‍സര്‍ അനുസരിച്ചില്ലെങ്കില്‍ നിയമ വഴിക്ക് പോകുക അല്ലാതെ എംബസ്സിക്കും മറ്റു വഴിയൊന്നും ഇല്ല.

എംബസ്സി നല്‍കുന്ന അധികാരപത്രവുമായി പീഡിതനായ തൊഴിലാളിയെ രക്ഷപ്പെടുത്തുന്നതിന് വേണ്ടി പോകുന്ന സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്റെ കാര്യം അതിലും കഷ്ടമാണ്. മിക്ക സ്പോണ്‍സര്‍മാരും ഈ അനുമതി പത്രത്തിന് വലിയ വില കല്‍പ്പിക്കാറില്ല. മാത്രമല്ല അനുമതി പത്രവുമായി വരുന്നവന്‍ എംബസ്സിയുടെ വിസയില്‍ വന്നിട്ടുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥനല്ല എന്നും തൊഴില്‍  വിസയില്‍ വന്നിട്ടുള്ള ഒരു സാധാരണ വിദേശിയാണെന്നും അവര്‍ക്കറിയാം. അത് കൊണ്ടു തന്നെ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് വലിയ പ്രാമുഖ്യമൊന്നും സൗദി സ്പോണ്‍സര്‍മാര്‍ അനുവദിച്ചു നല്‍കാറില്ല. എംബസ്സിയുടെ അനുമതി പത്രവുമായി പോയപ്പോള്‍ ഒരു സ്പോണ്‍സര്‍ മുഖത്ത് കാര്‍ക്കിച്ചു തുപ്പിയ അനുഭവം ഈ അടുത്ത് റിയാദിലെ ഒരു സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്‍ ലേഖകനോട് വിവരിച്ചിരുന്നു.

വീട്ടു വേലക്കാരികളുടെ അവസ്ഥയാണ് അതിലും കഷ്ടം. ഉയര്‍ന്ന മതില്‍ കെട്ടിനകത്ത് കഴിയുന്ന അവര്‍ക്ക് പുറം ലോകവുമായി ബന്ധപ്പെടാനുള്ള മറ്റൊരു മാര്‍ഗവും ഉണ്ടാവില്ല. അന്യവ്യക്തികളെ സൗദി ഭവനങ്ങളില്‍ അവര്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കാറില്ല. മാത്രമല്ല അനുമതിയില്ലാതെ സൗദി ഭവനങ്ങളില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് കുറ്റകരവുമാണ്. ഒരാളെ ജയിലില്‍ അടക്കാന്‍ ഇത് ധാരാളം മതി. ഇതെല്ലമറിയാവുന്ന എംബസ്സി പറയുക, നിങ്ങള്‍ എങ്ങിനെയെങ്കിലും പുറത്തേക്കു വന്നാല്‍ ഞങള്‍ അഭയം നല്‍കാം എന്നാണ്. എങ്ങിനെയെങ്കിലും എംബസ്സിയിലേക്ക് എത്തുന്നതിനാണ് ഇവര്‍ പലപ്പോഴും സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകരുടെ സഹായം തേടുന്നത്.പലപ്പോഴും ഞാണിന്മേല്‍ കളിയാണ് ഇക്കാര്യങ്ങളില്‍ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ നടത്താറുള്ളത്. കാരണം എംബസ്സിയില്‍ എത്തുന്നതിനു മുന്‍പു പിടിക്കപ്പെട്ടാല്‍ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകനും നിയമ നടപടികള്‍ നേരിടേണ്ടി വരും. 

ഇതിനെന്തെന്കിലും പരിഹാരം ഉണ്ടോ? തീര്‍ച്ചയായും പരിഹാരമുണ്ട്. എന്ത് കൊണ്ട് ഇവിടെ ഫിലിപ്പിനോ തൊഴിലാളികള്‍ അധികം ചൂഷണത്തിന് വിധേയരാകുന്നില്ല ?

അഡ്വ.ഷിയാസ്‌ കുഞ്ഞിബാവ

അഡ്വ.ഷിയാസ്‌ കുഞ്ഞിബാവ

എന്ത് കൊണ്ട് പടിഞ്ഞാറന്‍ നാടുകളിലെ വിദേശികള്‍ ഇവിടെ ചൂഷണത്തിനും പീഡനത്തിനും ഇരയാവുന്നില്ല?അപ്പോള്‍ പ്രതികരണത്തിന്റെ അളവനുസരിച്ചാണ് പീഡനത്തിന്റെയും ചൂഷണത്തിന്റെയും അളവും നിര്‍ണ്ണയിക്കപ്പെടുന്നത്. ഇന്ത്യക്കാര്‍ അനാഥരല്ല, അവരെ ഉപദ്രവിച്ചാല്‍ അത് ചോദിക്കാന്‍ ഇവിടെ ആളുകളുണ്ട്, അവര്‍ക്ക് ആവശ്യമായ നിയമസംരക്ഷണവും പരിരക്ഷയും നല്‍കാന്‍ ആളുകളുണ്ട് എന്ന സന്ദേശം എംബസ്സി പ്രവര്‍ത്തികളിലൂടെ മനസ്സിലാക്കി കൊടുത്താല്‍ ഇവിടുത്തെ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് നേരെയുള്ള ചൂഷണങ്ങളും പീഡനങ്ങളും ഒരു പരിധി വരെ ഇല്ലാതാവുമെന്നുള്ളത് തീര്‍ച്ചയാണ്. 

അതിനു കൂട്ടായ പരിശ്രന്മം വേണം. ചൂഷണങ്ങളോട് തൊഴിലാളിക്ക് നേര്‍ക്ക്‌ നേര്‍ ഏറ്റുമുട്ടാന്‍ ഇവിടെ സാധിക്കില്ല. കാരണം ഇവിടുത്തെ നിയവ്യവസ്ഥയും സാമൂഹിക വ്യവസ്ഥയും അതിനു മാത്രം വികസിതമല്ല. എന്നാല്‍ സൗദി പൌരന്മാരെ തന്നെ മുന്നില്‍ നിര്‍ത്തി അതിനെ ഗുണപരമായി പ്രതിരോധിക്കാം. അതിനായി ഇവിടുത്തെ ഇന്ത്യന്‍ നയതന്ത്ര കാര്യാലയങ്ങളിലും മറ്റും സൗദികളായ അഭിഭാഷകരെ നിയമിക്കുകയും അവരെ സഹായിക്കാന്‍ സ്വദേശികളായ യവാക്കളെ നിയമിക്കുകയും വേണം. അവരെ മുന്നില്‍ നിര്‍ത്തി കൊണ്ടായിരിക്കണം നിയമപരിരക്ഷ പ്രവാസി തൊഴിലാളിക്ക് നേടി കൊടുക്കേണ്ടത്. കോടതിക്ക് പുറത്തുള്ള കാര്യങ്ങള്‍ക്കും മറ്റുമായി ഇന്ത്യക്കാരായ സന്നദ്ധ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ  പാനലും ഉണ്ടാക്കാവുന്നതാണ്, എങ്കില്‍ മാത്രമേ ഈ ചൂഷണങ്ങള്‍ അവസാനിപ്പിക്കാന്‍ സാധിക്കൂ.

 

Advertisement
Click to comment

You must be logged in to post a comment Login

Leave a Reply

KERALA

ബാങ്കിൽ നിന്നും പണം കിട്ടാൻ തിടുക്കം കാട്ടിയത് സ്വാഭാവികം. അതിന് കാരണമുണ്ടെന്ന് ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

Published

on

ഒറ്റപ്പാലത്തുള്ള ബാങ്ക് ഇന്ത്യയിൽ നിന്നും പണം വിട്ടുകിട്ടാൻ അനാവശ്യമായ തിടുക്കം കാട്ടിയിട്ടില്ലെന്ന് ജീവകാരുണ്യ പ്രവർത്തകൻ ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

പതിനൊന്ന് ദിവസം കാത്തിരുന്നതിന് ശേഷവും അനാസ്ഥ തുടർന്നപ്പോഴാണ് കുട്ടികളുടെ ചികിത്സയെ ബാധിക്കുന്നത് കൊണ്ടും ആ പണത്തിൽ നിന്നും മറ്റുള്ളവർക്ക് സഹായം നൽകേണ്ടത് കൊണ്ടും കാര്യങ്ങൾ പുറം ലോകത്തോട് തുറന്ന് പറഞ്ഞത്.

പത്ത് ലക്ഷം രൂപ ഇതിനകം തന്നെ ബാങ്കിൽ നിന്നും അവർക്ക് നൽകി കഴിഞ്ഞു. ബാങ്കിൽ നിന്നും ഇന്നലെ ലഭിച്ച പണത്തിൽ നിന്ന് ഇനിയും പത്ത് ലക്ഷം രൂപയോളം ആ കുട്ടികളുടെ ചികിത്സക്ക് തന്നെ ചിലവുണ്ട്. പത്ത് ലക്ഷം രൂപ ഭാവിയിലെ ചികിത്സക്കായി നൽകും. പത്ത് ലക്ഷം രൂപ ഇളയ പെൺകുട്ടിയുടെ വിവാഹ ചിലവിലേക്കായി മാറ്റി വെക്കും. ഭാവിയിലും അവർക്ക് ആവശ്യമായ സഹായം ചെയ്യും.

ഇന്നലെ രാത്രി തന്നെ ആ പണത്തിൽ നിന്നും അഞ്ച് ലക്ഷം രൂപ ചെർപ്പുളശ്ശേരിയിലുള്ള രതീഷ് എന്ന ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയക്കായി നൽകി. ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയക്ക് പണമില്ലാതെ അപകടകരമായ അവസ്ഥയിൽ ആയിരുന്നു ആ ചെറുപ്പക്കാരൻ.

ഇന്ന് രാവിലെ ശ്വാസ കോശം ചുരുങ്ങി വരുന്ന രോഗമുള്ള ഒരു കുട്ടിക്ക് അഞ്ചു ലക്ഷം രൂപ നൽകി. വെളിയങ്കോട് പഴനിലം മുനീറയുടെ പതിനൊന്ന് മാസം മാത്രം പ്രായമുള്ള കുട്ടിയുടെ ചികിത്സക്കാണ് ആ പണം നൽകിയത്. ശ്വാസകോശം ചുരുങ്ങി ശ്വാസം കിട്ടാത്ത അവസ്ഥയിൽ ആണ് ആ കുട്ടി.

ഇത്തരത്തിൽ ദിവസവും പത്ത് കേസുകളോളം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. അവർക്കെല്ലാം കൊടുക്കാൻ പണം ആവശ്യമാണ്. ബാങ്കിൽ പണം കിടന്നാൽ ജീവന് വേണ്ടി ചികിത്സക്കായി പണത്തിന് ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് പണം നൽകാൻ സാധിക്കില്ല. അത് കൊണ്ട് തന്നെയാണ് ബാങ്ക് സാങ്കേതിക കാരണങ്ങൾ പറഞ്ഞ് പണം നൽകാതെ നീട്ടിക്കൊണ്ടു പോയപ്പോൾ പ്രതികരിക്കേണ്ടി വന്നത്.

ഓരോ ദിവസവും വരുന്ന എല്ലാ കേസുകളും വിഡിയോയിൽ പകർത്താറില്ല. ഒരു കേസിൽ ലഭിച്ച പണം ആ ആവശ്യം കഴിഞ്ഞ് ബാക്കി വന്നാൽ മറ്റുള്ളവരുടെ ചികിത്സക്കായി വീതിച്ചു നൽകുകയാണ് പതിവ്.

ജാതിയും മതവും രാഷ്ട്രീയവും നോക്കാതെ നന്മ ചെയ്യമ്പോൾ അത് വിവാദമാക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ആളുകളും പ്രസ്ഥാനങ്ങളും ഏതാണെന്ന് ജനങ്ങൾ തിരിച്ചറിയണം. എനിക്ക് രാഷ്ട്രീയമുണ്ട്. പക്ഷെ അത് ഞാൻ എന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന രീതിയിൽ ഇടെപെടുത്താറില്ല.

ഒറ്റപ്പാലത്തെ കുട്ടികൾക്ക് ലഭിച്ച ഒരു കോടി പതിനേഴ് ലക്ഷത്തിലെ അവസാനത്തെ പണവും നൽകി കഴിഞ്ഞാൽ അതിന്റെ സ്റ്റേറ്റ്മെന്റുകളുമായി ഞാൻ നിങ്ങളുടെ മുന്നിലേക്ക് വരും. ഇനിയും എല്ലാവരുടെയും പിന്തുണയും സഹകരണവും ഉണ്ടാകണമെന്നും ഫിറോസ് പറഞ്ഞു.

Continue Reading

LATEST

സൗദിക്കകത്തുള്ളവർ ഹജ്ജിനും ഉംറക്കും ഇനി ലഗേജുകൾ താങ്ങി കഷ്ടപ്പെടേണ്ട.

Published

on

സൗദി അറേബ്യയിൽ താമസിക്കുന്ന സ്വദേശികളും വിദേശികളുമായ തീർത്ഥാടകർക്ക് ഹജ്ജും ഉംറയും നിർവഹിക്കാനായി മക്കയിലേക്കും തീർത്ഥാടനത്തിന് ശേഷം തിരിച്ച് വീട്ടിലേക്കും തങ്ങളുടെ ഭാരം പിടിച്ച ലഗേജുകൾ വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള യാത്രകൾ ഒഴിവാക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുമായി സൗദി പോസ്റ്റ് അധികൃതർ രംഗത്ത്.

ഇത് സംബന്ധിച്ച പദ്ധതി ആഭ്യന്തര ഹജ്ജ് കമ്പനികൾക്കായുള്ള കോർഡിനേഷൻ കമ്മിറ്റി പഠിച്ചു വരുന്നു. ഈ വർഷത്തെ ഹജ്ജ് സീസണിൽ തന്നെ പരീക്ഷണാടിസ്ഥാനത്തിൽ പദ്ധതി നടപ്പാക്കാനാണ് കൗൺസിൽ ആലോചിക്കുന്നത്. പദ്ധതി വിജയകരം ആണെങ്കിൽ വരും വർഷങ്ങളിലേക്കും പദ്ധതി വ്യാപിപ്പിക്കും.

രാജ്യത്തെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്നും ലഗേജുകൾ മക്കയിലും തിരിച്ച് അവരവരുടെ വീടുകളിലും സൗദി പോസ്റ്റ് എത്തിച്ചു നൽകും. ആവശ്യപ്പെട്ടാൽ ലഗേജുകൾ സൗദി പോസ്റ്റ് ജീവനക്കാർ വീടുകളിൽ വന്ന് ശേഖരിക്കും.

ഇതിന് നൂറ് റിയാൽ നൽകേണ്ടി വരും. മറിച്ച് ലഗേജുകൾ സൗദി പോസ്റ്റ് ഓഫീസുകളിൽ എത്തിക്കുകയാണെങ്കിൽ എഴുപത് റിയാൽ മാത്രം നൽകിയാൽ മതിയാകും.

Continue Reading

LATEST

ഈ വാർത്ത വ്യാജമാണ്. സൗദിയിൽ ഇങ്ങിനെ സംഭവിച്ചിട്ടില്ല.

Published

on

സൗദി അറേബ്യയിൽ കൊടും ചൂട് മൂലം പാർക്ക് ചെയ്തിരുന്ന കാറുകളുടെ ബമ്പറുകൾ ഉരുകി ഒലിക്കുന്നതായുള്ള ചിത്രങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ രണ്ടു ദിവസങ്ങളായി സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളിൽ വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുകയായിരുന്നു.

പാർക്കിങ് ഏരിയയിൽ പാർക്ക് ചെയ്തിരുന്ന രണ്ടു കാറുകളുടെ പിറകു വശത്തെ ബമ്പറുകൾ ഉരുകി ഒലിച്ചു താഴെ ഒലിച്ചിറങ്ങുന്ന ചിത്രങ്ങളായിരുന്നു പ്രചരിച്ചിരുന്നത്. അൻപത്തി രണ്ടു ഡിഗ്രി ചൂടിൽ കാറുകൾ ഉരുകി ഒലിക്കുന്നു എന്ന തലക്കെട്ടോട് കൂടിയായിരുന്നു ചിത്രങ്ങൾ പ്രചരിച്ചിരുന്നത്.

ചിത്രങ്ങൾ ലഭിച്ചവർ നവമാധ്യമങ്ങളിലൂടെ ഇവ വീണ്ടും വീണ്ടും ഷെയർ ചെയ്തതോടെ ചിത്രങ്ങൾ പെട്ടെന്ന് തന്നെ വൈറലായി. എവിടെയാണ് ഇത് സംഭവിച്ചത് എന്ന് ആദ്യം ചിത്രങ്ങൾ ലഭിച്ചവർക്ക് അറിയാത്തതിനാൽ അവർ ഊഹിച്ച് ഓരോ സ്ഥലങ്ങളുടെ പേരുകൾ വെച്ച് ചിത്രങ്ങൾ മറ്റുള്ളവർക്ക് ഫോർവേർഡ് ചെയ്തു.

വ്യാജ ചിത്രങ്ങൾ പ്രചരിച്ചതോടെ ചൂട് കൂടിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്നവർക്കും ജോലിയെടുക്കുന്നവർക്കും ആശങ്കയായി. പലരും തങ്ങളുടെ പുതിയ കാറുകൾ ചൂട് കുറഞ്ഞ സ്ഥലങ്ങളിലുള്ള ബന്ധുക്കളുടെയും സുഹൃത്തുക്കളുടെയും ഇടങ്ങളിലേക്ക് മാറ്റി.

പക്ഷെ ഒരു രണ്ടു ദിവസത്തിനകം തന്നെ വാർത്തയുടെ സത്യാവസ്ഥ വെളിവാക്കി മാധ്യമങ്ങൾ രംഗത്ത് വന്നു. ചിത്രത്തിൽ കാണുന്നത് പോലെ ഒരു സംഭവം സൗദിയിൽ നടന്നിട്ടില്ല. കാറുകൾ ഉരുകി ഒലിക്കാൻ മാത്രം ഉയർന്ന ചൂട് ഉണ്ടായിട്ടുമില്ല.

ചിത്രത്തിൽ കാണുന്നത് അമേരിക്കയിലെ അരിസോണയിൽ വച്ചെടുത്ത കാറുകളുടെ ചിത്രങ്ങളാണ് എന്ന് പത്രങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. അവിടെ വെയിൽ മൂലമല്ല മറിച്ച് ചെറിയ തീപിടുത്തത്തിൽ സംഭവിച്ചതാണ് എന്ന് വെളിപ്പെട്ടു. അരിസോണയിലെ ഒരു നിർമാണ പദ്ധതിയുടെ സൈറ്റിലെ കാറുകളുടെ ബമ്പറുകൾ ആണ് ഇപ്രകാരം ഉരുകി ഒലിച്ചത്. മൊത്തത്തിൽ പന്താണ്ടോളം കാറുകൾക്ക് ഇങ്ങിനെ ഭാഗികമായി കേട് സംഭവിച്ചതായും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

അരിസോണയിലെ ഒരു പ്രാദേശിക വെബ്‌സൈറ്റിൽ 2018 ൽ ജൂണിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച വാർത്തയിലെ ചിത്രങ്ങളാണ് ഏതോ വിരുതന്മാർ സൗദിയിലെ കൊടും ചൂടിൽ ഉരുകി ഒലിക്കുന്ന കാറുകളാക്കി സോഷ്യൽ മീഡിയകളിൽ പ്രചരിപ്പിച്ചത്.

Continue Reading
KERALA2 weeks ago

ബാങ്കിൽ നിന്നും പണം കിട്ടാൻ തിടുക്കം കാട്ടിയത് സ്വാഭാവികം. അതിന് കാരണമുണ്ടെന്ന് ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

LATEST2 weeks ago

സൗദിക്കകത്തുള്ളവർ ഹജ്ജിനും ഉംറക്കും ഇനി ലഗേജുകൾ താങ്ങി കഷ്ടപ്പെടേണ്ട.

LATEST2 weeks ago

ഈ വാർത്ത വ്യാജമാണ്. സൗദിയിൽ ഇങ്ങിനെ സംഭവിച്ചിട്ടില്ല.

LATEST2 weeks ago

സൗദിയിൽ സംഗീതം പഠിപ്പിക്കാൻ ഇനി മ്യൂസിക് അക്കാദമിയും.

KERALA2 weeks ago

പണം പിൻവലിക്കാൻ ബാങ്ക് അനുവദിച്ചു. പ്രശ്നങ്ങൾ തീർന്നതായി ഫിറോസ്.

KERALA2 weeks ago

അമ്മയുടെ രണ്ടാം വിവാഹം: മകന്റെ ഹൃദയഹാരിയായ കുറിപ്പ്.

HEALTH2 weeks ago

കൊടും ചൂടിൽ കേരള എക്സ്പ്രസ്സിൽ യാത്ര ചെയ്തിരുന്ന നാല് പേർ മരിച്ചു.

KERALA2 weeks ago

പ്രവാസികളുടെ ചോര നീരാക്കിയ പണം കൊണ്ട് ചാരിറ്റി കച്ചവടമെന്ന് അഭിഭാഷകന്റെ കുറിപ്പ്.

CRIME2 weeks ago

കലക്ടറുടെ കുടുംബത്തോട് കൈക്കൂലി ആവശ്യപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥന്മാർ കുടുങ്ങി.

CRIME2 weeks ago

അമിതാഭ് ബച്ചന്‍റെ ട്വിറ്റർ അക്കൗണ്ട് ഹാക്ക് ചെയ്ത് പാക്കിസ്ഥാൻ ഹാക്കർമാർ.

KERALA2 weeks ago

കൊച്ചിയിൽ ഭൂമി വിൽപ്പന നടന്നത് ഒരു സെന്റിന് രണ്ടു കോടി രൂപക്ക്.

HEALTH2 weeks ago

ചികിത്സാ അക്കൗണ്ടിലേക്ക് വന്ന പണം ബാങ്ക് തരുന്നില്ലെന്ന് ഫിറോസ് കുന്നംപറമ്പിൽ.

KERALA2 weeks ago

അന്ന് ഗദ്ദാമ. ഇന്ന് പ്രശസ്തയായ എഴുത്തുകാരി. ഇത് ആട് ജീവിതമല്ല, അത്ഭുത ജീവിതം.

HEALTH2 weeks ago

വൃഷണം നീക്കം ചെയ്തു. കിംഗ് ഫൈസൽ ആശുപത്രിയിലെ 10 പേർക്കെതിരെ കേസ്.

KUWAIT2 weeks ago

വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്നും യാ​ത്ര​ക്കാ​രി​യെ പീഡി​പ്പി​ച്ച​യാൾ അറസ്റ്റിൽ.

CRIME4 weeks ago

വിമാനത്തിൽ എയർഹോസ്റ്റസിനെ ലൈംഗിക ചേഷ്ട കാണിച്ച മലയാളി അറസ്റ്റിൽ.

CRIME2 weeks ago

മുർതസയുടെ വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കരുതെന്ന് സൗദിയോട് ആംനെസ്റ്റി ഇന്റർനാഷണൽ.

LATEST3 weeks ago

സൗദിയിൽ ബീഫ് തീറ്റിച്ചുവെന്ന ഇന്ത്യക്കാരന്റെ പരാതിയിൽ വഴിത്തിരിവ്.

CRIME4 weeks ago

സൗദിയിൽ വാരാന്ത്യ സ്ത്രീ-പുരുഷ ഡാൻസ് പാർട്ടി. 20 പേർ പിടിയിൽ.

LATEST2 weeks ago

ദുബൈ അപകടം: അപകട കാരണത്തിന്റെ വ്യക്തമായ ചിത്രം ലഭ്യമാവുന്നു.

HEALTH2 weeks ago

വൃഷണം നീക്കം ചെയ്തു. കിംഗ് ഫൈസൽ ആശുപത്രിയിലെ 10 പേർക്കെതിരെ കേസ്.

CRIME4 weeks ago

സൗദിയിൽ നിന്നും അവധിക്ക് നാട്ടിലെത്തിയ യുവാവ് അടിയേറ്റ് മരിച്ചു.

HEALTH4 weeks ago

പ്രാർത്ഥനകൾ സഫലം. സോനാ മോൾ മടങ്ങി വരുന്നു ജീവിതത്തിലേക്ക്.

LATEST3 weeks ago

സൗദിയിൽ ലക്ഷക്കണക്കിന് വിദേശികൾക്ക് പുതിയ തൊഴിലവസരം ഒരുങ്ങുന്നു.

LATEST4 weeks ago

സൗദിയിൽ നിന്ന് ഒരു മിനിട്ട് കൊണ്ട് നാട്ടിലേക്ക് പണമയക്കാം – വീഡിയോ.

LATEST2 weeks ago

ദുബൈ ബസ് അപകടത്തിന്റെ കാരണമായി ഡ്രൈവർ പറയുന്നത്……

INDIA3 weeks ago

യാത്രയിൽ വിമാനത്തിന് അകത്ത് പ്രവാസി മലയാളി മരിച്ചു. വിമാനം തിരിച്ചിറക്കി.

LATEST3 weeks ago

ഭാഗ്യം കേരളത്തിലേക്ക്…ഇത്തവണ 18.85 കോടി പന്തളം സ്വദേശിക്ക്.

KERALA2 weeks ago

പ്രവാസികളുടെ ചോര നീരാക്കിയ പണം കൊണ്ട് ചാരിറ്റി കച്ചവടമെന്ന് അഭിഭാഷകന്റെ കുറിപ്പ്.

KERALA2 weeks ago

യതീഷ് ചന്ദ്രക്ക് സ്ഥലം മാറ്റം. കേരളത്തിലെ മികച്ച ക്രമസമാധാന പാലകനെ ഒതുക്കി?

Trending

error: Content is protected !!