Connect with us

LATEST

സൗദിയിലെ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പറയുന്ന പീഡനകഥകള്‍ എല്ലാം സത്യമാണോ ?

Published

on

 

1

സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്‍ ഷാജി വയനാട്‌ ദമ്മാമിലെ പോലീസ്‌ ഉദ്യോഗസ്ഥരോടൊപ്പം

 

സൗദി അറേബ്യയുടെ കാരുണ്യത്താല്‍  കഴിയുന്ന ഇന്ത്യന്‍ തൊഴിലാളികള്‍  മാത്രം  ഏതാണ്ട്  ഇരുപത്തി രണ്ടു ലക്ഷം  എന്നാണ്  കണക്ക് അതില്‍ തന്നെ നല്ലൊരു ശതമാനം മലയാളികളാണ്. നമ്മുടെ നാടിനേക്കാള്‍ ജീവിക്കാന്‍ ഇത്രയും നല്ലൊരു രാജ്യം  കാണുക അസാധ്യം എന്നുതന്നെ പറയാം. ഒരു റിയാല്‍ കൊടുത്താല്‍  കുബ്ബുസും രണ്ടു റിയാല്‍ കൊടുത്താല്‍ പ്രാതലും കഴിക്കാന്‍ പറ്റിയ നാടാണിത്. ഓരോ രാജ്യത്തും  ആ രാജ്യത്തെ  പൌരന്‍മാരെ സംരക്ഷിക്കല്‍  ആ നാടിന്റെ  കടമയാണ്, അതിനവര്‍ ബാധ്യസ്ഥരുമാണ്.അതില്‍ മറ്റു വിദേശികളായ മറ്റു രാജ്യക്കാരെ മൊത്തം തൃപ്തിപ്പെടുത്തിയാവണം  എന്ന് നാം ചിന്തിച്ചാല്‍  അത് നമ്മുടെ സ്വാര്‍ത്ഥത മാത്രമാണ്. നമുക്ക് ലഭിക്കുന്ന ചോറിനു  നാം ഇവരോട് കടപ്പെപെട്ടിരിക്കുന്നു എന്ന ചിന്ത വേണം.

ചിലരൊക്കെ സൗദി അറേബ്യയെ പറ്റി വളരെ മോശമായി സംസാരിക്കുന്നത് പലപ്പോഴും നാം കേള്‍ക്കാറുണ്ട്. അത് പാടില്ല . ഇവിടെ ഒരു സംഘടനക്കോ വിദേശത്തു ഒരു ചാരിറ്റി പ്രവര്‍ത്തനം നടത്താനോ ആര്‍ക്കും തന്നെ അനുമതി  നല്‍കിയിട്ടില്ല. അങ്ങിനെ അനുവാദമില്ലാതെയാണ് ഇവിടെ സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തനവും, രാഷ്ട്രീയ വേദികള്‍   പങ്കിടുന്നതും. എല്ലാ മതസ്ഥരും അവരുടെതായ  ചടങ്ങുകള്‍  ഇവിടെ നടത്തി പോകാറുണ്ട്.

എന്നാല്‍  ചിലര്‍  സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന്റെ ഹുങ്കില്‍  മനപൂര്‍വ്വം  സൗദി ജനതയെ  മറ്റുള്ളവരില്‍ മോശമായി ചിത്രീകരിക്കാന്‍  തുനിഞ്ഞ മട്ടാണ്. ഇവിടെ ചില കമ്പനികളിലും, വീടുകളിലൊക്കെ വീട്ടു വേലക്കാരികളും, ഹൗസ് ഡ്രൈവറുമെല്ലാം വീട്ടുകാരുടെ മോശമായ പെരുമാറ്റത്തിനിരയാവാറുണ്ട് എന്നത് ശരി തന്നെയാണ്. പക്ഷെ എല്ലാവരും അങ്ങിനെയല്ല.

കേരളത്തിന്റെ വികസനവും  അതില്‍ സൗദി പണത്തിന്റെ   പങ്കും  വിസ്മരിക്കാന്‍  പാടില്ല. മാത്രമല്ല ഇവിടെത്തെ സൗദി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ഈ സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരോടും പാവപെട്ട ഹുറൂബിന്റെ ഇരകളോടും  തൊഴില്‍ പീഡനത്തില്‍  ഇരയാവുന്നവരോടും  കാണിക്കുന്ന  ആ നല്ല സമീപനം, വിട്ടുവീഴ്ച മനോഭാവം, മറ്റു പലവിധ സഹായവും കണ്ടില്ലെന്നു നടിക്കരുത്. ഏതു ഉന്നത അധികാരിയെയും ആര്‍ക്കും നേരില്‍ കണ്ടു  പ്രശ്നങ്ങള്‍  പറയാനുള്ള  അവസരം .നമ്മുടെ സ്വന്തം നാട്ടില്‍ പോലും കിട്ടുമോ?

എത്ര ഇന്ത്യക്കാര്‍ ഇവിടെ വളരെ ഉന്നതങ്ങളില്‍ ജോലി ചെയ്തു സ്വദേശികളെക്കാള്‍ ശമ്പളം വാങ്ങുന്നുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ചും  സ്വദേശികള്‍ക്കും വിദേശികള്‍ക്കും  ഇവിടെ  നിയമം   ഒരുപോലെയാണ്. സൗദി പൌരന്‍മാരുടെ  കാരുണ്യത്താല്‍ എത്ര പേര്‍ വര്‍ഷത്തില്‍  ജയില്‍ മോചിതരാവുന്നുണ്ട്. ഇതൊന്നും പുറം ലോകം അറിയാറുമില്ല അറിയാന്‍  ശ്രമിക്കാറുമില്ല.

ഇവിടെ  പത്രങ്ങളില്‍   സ്ഥിരമായി വരുന്നു വാര്‍ത്തയാണ് “പീഡനത്തിനിരയായി സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ കാരുണ്യത്താല്‍  നാടണഞ്ഞു” എന്നൊക്കെ. ഈ കഥാപാത്രങ്ങള്‍ പറയുന്നതില്‍ അല്പം എരിവും പുളിയും  ചേര്‍ത്തു ചില സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍  കെട്ടഴിച്ചു വിടുന്ന വാര്‍ത്ത എല്ലാം പത്രക്കാരും അടിച്ചു വിടും .ഇതിന്റെ ഇരകളില്‍ ചിലരൊക്കെ  യഥാര്‍ത്ഥത്തിലുള്ളവരാവാം. ശരിതന്നെ

എന്നാല്‍  ചിലര്‍  നാട്ടില്‍ നിന്നും ധാരണയായ 800, 1000 റിയാലുകള്‍ തികയാതെ കൂടുതല്‍ സമ്പാദിക്കാന്‍ വേണ്ടി സ്പോണ്സറുടെ വീട്ടില്‍ നിന്നും ചാടി  വര്‍ഷങ്ങളോളം  മറ്റു മലയാളികളുടെ വീട്ടില്‍ പ്രസവ ശുശ്രൂഷക്കും മറ്റും 2000 മുതല്‍ 3500 റിയാല്‍ വരെ ശമ്പളത്തിന് (നാടന്‍ ഭക്ഷണം ഡ്രസ്സ് മുതല്‍ ഫോണ് കാര്‍ഡ് വരെ ലഭിക്കും) നിന്ന് ആവശ്യത്തിന് സമ്പാദിച്ചു കഴിഞ്ഞതിനു ശേഷം എല്ലാം കഴിഞു നാട്ടില്‍ പോകണം എന്ന് തോന്നുമ്പോള്‍ ഏതെങ്കിലും സമുഹ്യപ്രവത്തകരെ സമീപിച്ചു അപ്പോള്‍ തോന്നുന്ന പീഡന കഥ തട്ടിവിടും. അങ്ങിനെ നാട്ടില്‍ പോവാന്‍ കഴിയുകയും കൂടാതെ ഫ്രീ ടിക്കറ്റും മറ്റു ഗിഫ്റ്റും ലഭിക്കും. കുറഞ്ഞ ആളുകള്‍ മാത്രമാണ് വീട്ടില്‍ നിന്നും ചാടിയാല്‍ നേരെ പോലീസിലോ  തര്‍ഹീലിലോ ഹാജരാവുക .

താല്‍ക്കാലിക ഭര്‍ത്താക്കന്മാരെ ഉണ്ടാക്കി കൊല്ലങ്ങളോളം പുറത്തു കഴിയുന്നുവരുണ്ടിവിടെ. എന്നാല്‍ ഇവര്‍ പറയുന്നതില്‍ എത്ര സത്യം ഉണ്ടെന്നും  പുറം ലോകത്തെ അറിയിക്കുന്നതാണ് യഥാര്‍ത്ഥ സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ ഉത്തവാദിത്വം. ഈയിടെ ഒരു സ്ത്രീയുടെ കദന കഥ കേട്ട് എംബസ്സിയുടെ  അനുമതി പാത്രത്തോടെ രക്ഷപ്പെടുത്തുന്നതിന് വേണ്ടി പോവുകയുണ്ടായി. അവരുടെ സ്പോന്സരെ പോലീസില്‍ വരുത്തി. കൂടുതല്‍ സംസാരിച്ചപ്പോള്‍ അവര്‍ക്ക് അവിടെ യാതൊരു തരത്തിലുള്ള  പീഡനനവും ഇല്ലെന്നു മനസ്സിലാക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞു. കൃത്യമായ ശമ്പളവും ലഭിക്കുന്നു എന്ന് ആ സ്ത്രീ തന്നെ സമ്മതിച്ചു അവര്‍ക്ക് അവരുടെ മകളുടെ കല്യാണത്തിനു നാട്ടില്‍ പോകാനായിരുന്നു ഈ നാടകം.നാട്ടിലേക്കയക്കണമെങ്കില്‍ കരാര്‍ പ്രകാരം  കാലാവധി പൂര്‍ത്തിയാവണം എന്ന് സ്പോണ്സറും നിലപാടെടുത്തു.

കാര്യങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കാന്‍ സാധിച്ചത് കൊണ്ട് ഞങ്ങള്‍ അവിടെ നിന്ന് പിരിഞ്ഞു. എന്നാല്‍  പിറ്റെ ദിവസം അവര്‍ മറ്റൊരു  സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകനെ വിളിച്ചു തനിക്കു ഇവിടെ പീഡനമാണെന്നും രക്ഷിക്കണമെന്നും അറിയിച്ചു ആ വീട്ടില്‍ നിന്നും ഒളിച്ചോടി ആ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്റെ അടുക്കല്‍ അഭയം പ്രാപിച്ചതായി അറിയാന്‍ കഴിഞ്ഞു. ഇനി അവര്‍ നാട്ടില്‍  പോകാന്‍ സമയത്ത് ഇവരുടെയും വാര്‍ത്തയും പത്രങ്ങളില്‍ വരും. ഇല്ലാത്ത പീഡന കഥകളുമായി  പത്രങ്ങളില്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ വരുമ്പോള്‍ പാവം വായനക്കാരില്‍ പലരും മിക്കവരും അത് അതേ പടി വിഴുങ്ങും.

സത്യാവസ്ഥ മനസ്സിലാക്കി നിഷ്പക്ഷമായ ഇടപെടലുകള്‍ നടത്താന്‍  സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകന് കഴിയണം. അല്ലാതെ ആളുകള്‍ പറയുന്നത് അതേ പടി വിസ്വസിക്കുകയല്ല വേണ്ടത്. സത്യത്തിന്റെ കൂടെ നില്‍ക്കണം. അതാണ്‌ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന് വേണ്ട ഗുണം. അതായിരിക്കും  ഭാവിയിലും നല്ലത്. സ്വദേശികള്‍ നിയമത്തിന്റെ സഹായം തേടി അപകീര്‍ത്തിപ്പെടുത്തിയവര്‍ക്ക് നേരെ കേസുമായി പോയാല്‍ ബുദ്ധിമുട്ടിലാവുക ഈ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ തന്നെയായിരിക്കും. ഇങ്ങിനെ  സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തന്റെ പേരില്‍ കേസ് വന്നാല്‍ സഹായത്തിനു എംബസ്സിയോ സംഘടനകളോ മറ്റും ഉണ്ടാവില്ല.

ഷാജി വയനാട്, ദമ്മാം – Mobile -0561152528

(ഒരു എളിയ സാമുഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകന്‍)

 

ഷാജി വയനാടിനെ കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ വായിക്കാന്‍ ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക:  ഷാജി വയനാട്‌ – ആമുഖം വേണ്ടതില്ലാത്ത ദമ്മാമിലെ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്‍ 

 

LATEST

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

Published

on

വിജ്ഞാനത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമായ ഇന്നത്തെ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയിൽ ജോലി ലഭിക്കാൻ മാത്രം നിപുണരല്ല ഇന്ത്യയിലെ ബഹുഭൂരക്ഷം എഞ്ചിനീയർമാരുമെന്ന് ആസ്പിരിങ് മൈൻഡ്‌സിന്റെ വാർഷിക തൊഴിൽ ക്ഷമതാ സർവേയുടെ കണ്ടെത്തൽ. ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയറിങ് വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ താഴ്ന്ന നിലവാരമാണ് സർവേയിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ എൺപതു ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യരല്ല. ടെക് പ്രൊഫഷന്റെ അടിസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഒന്നായ മികച്ച കോഡിങ് സ്കിൽ ഉള്ളത് വെറും അഞ്ചു ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ്.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിൽ വെറും രണ്ടര ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ നൈപുണ്യമുള്ളത്. ഡാറ്റ സയൻസ്, മെഷീൻ ലേണിങ് എന്നിവയിലും ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയർമാർ വിദഗ്ധരല്ല. വെറും നാലര ശതമാനം എൻജിനീയർമാർ മാത്രമാണ് ഇതിൽ വിദഗ്ദർ.

വയർലസ് ടെക്‌നോളജിക്ക് യോഗ്യരായവർ വെറും അഞ്ചു ശതമാനം മാത്രമാണെന്നും സർവേ ഫലം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കൃത്യമായ കോഡിങ് നൈപുണ്യം ഉള്ളവർ അമേരിക്കയിൽ പത്തൊൻപത് ശതമാനമാണ്. അതെ സമയം ചൈനയിൽ വെറും രണ്ടു ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ കോഡിങ് അറിയുന്നത്.

Continue Reading

CRIME

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

Published

on

തൃശൂർ ജില്ലയിലെ വടക്കാഞ്ചേരിയിൽ രാസവസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച വ്യാജ തേൻ ശേഖരം പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു. ഇതര സംസ്ഥാനക്കാരനായ ഒരു യുവാവിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് പേർ രക്ഷപ്പെട്ടു.

ഫെവിക്കോളും പഞ്ചസാരയും രാസ വസ്തുക്കളും ഉപയോഗിച്ചായിരുന്നു തേൻ നിർമ്മാണം. ഓട്ടുപാറയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ലോഡ്ജിൽ മുറിയെടുത്തായിരുന്നു സംഘം തേൻ നിർമ്മാണം നടത്തിയിരുന്നത്.

ലിറ്ററിന് അഞ്ഞൂറ് രൂപ വരെയായിരുന്നു സംഘം ഈടാക്കിയിരുന്നത്. ശുദ്ധ തേനാണെന്ന് ആളുകളെ വിശ്വസിപ്പിക്കാൻ തേനീച്ചകൾ അടങ്ങിയ തേൻ അട ബക്കറ്റിൽ വെച്ച് വ്യാജ തേൻ അതിലേക്കൊഴിച്ചു കൂടെ കൊണ്ട് നടക്കും. ആവശ്യക്കാരുടെ മുന്നിൽ വെച്ച് തേൻ അട പിഴിഞ്ഞ് വ്യാജ തേൻ നൽകും. ബൈക്കിൽ ചുററി നടന്നായിരുന്നു വിൽപ്പന.

യുവാക്കൾ താമസിച്ചിരുന്ന ലോഡ്ജിൽ നിന്ന് അഞ്ചു ലിറ്ററിന്റെ ഫെവിക്കോൾ ടിന്നും ഇരുപത്തി അഞ്ചു കിലോയോളം പഞ്ചസാരയും പോലീസ് കണ്ടെടുത്തു. ഓടിപോയവരെ കണ്ടെത്താൻ അന്വേഷണം ഊർജ്ജിതമാക്കി. വ്യാജ തേൻ വിൽക്കാനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന രണ്ടു ബൈക്കുകളും പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

KERALA

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

Published

on

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ കയറ്റാതെ കൊടും വെയിലത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻ ആർ.ടി.ഓ റദ്ദാക്കി. പാലക്കാട്-നെന്മാറ റൂട്ടിലോടുന്ന സ്വകാര്യ ബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സാണ് വിദ്യാര്‍ഥികളെ വെയിലത്ത് നിര്‍ത്തിയതിന്റെ പേരില്‍ റദ്ദാക്കിയത്.

ശനിയാഴ്ച നെന്മാറ ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡില്‍ 12.55-ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. KL 49 A 8559 എന്ന രജിസ്‌ട്രേഷൻ നമ്പറുള്ള ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ കുട്ടികളെ അകത്തു കയറാൻ അനുവദിക്കാതെ പുറത്തു നിർത്തുകയായിരുന്നു. ഇത് കണ്ട ഒരു യാത്രക്കാരൻ ഫോട്ടോയെടുത്ത് ഈ കാഴ്ച അധികൃതരിലേക്ക് എത്തുംവരെ പ്രചരിപ്പിക്കണമെന്ന അപേക്ഷയോടെ ഫേസ്‌ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

പോസ്റ്റ് കൂടുതൽ ആളുകൾ ഷെയർ ചെയ്ത് വൈറലായി. ഫോട്ടോയും കുറിപ്പും ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ട എയർ.ടി.ഓ ഓഫീസ് ജീവനക്കാർ വിഷയം എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ആര്‍.ടി.ഒ. പി. ശിവകുമാറിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുത്തി.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ സംഭവം ശരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.
മോട്ടോര്‍വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ എം.ആര്‍. സജീവ്, അസി. മോട്ടോര്‍ വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ മുരളീധരന്‍പിള്ള, ഹരികൃഷ്ണന്‍, എന്‍.ആര്‍. മനു എന്നിവരാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്.

വാഹനം പുറപ്പെടുന്നതിന് അഞ്ച് മിനിറ്റ് മുൻപ് മാത്രമാണ് ജീവനക്കാർ കുട്ടികളെ കയറാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ വെളിപ്പെട്ടു. തുടര്‍ന്ന് പാലക്കാട് സ്റ്റേഡിയം ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡിലെത്തിയ മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്വകാര്യബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സ് കണ്ടുകെട്ടുകയായിരുന്നു.

Continue Reading
KERALA9 hours ago

നമ്മുടെ നാട്ടിൽ വാടക കരാർ 11 മാസത്തേക്ക് മാത്രമേ എഴുതാൻ പാടുള്ളൂ എന്ന് നിയമമുണ്ടോ

MIDDLE EAST9 hours ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ ഓവര്‍ടൈം. അറിഞ്ഞിരിക്കുക ഇതെല്ലാം. നിങ്ങൾ പറ്റിക്കപ്പെടരുത്

MIDDLE EAST14 hours ago

സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കോമേഴ്‌സ്

LATEST15 hours ago

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

KERALA15 hours ago

കൊച്ചു കുട്ടികളെ കാറിന്റെ പീസീറ്റിൽ ഇരുത്തണമെന്ന് ബാലാവകാശ കമ്മീഷൻ

CRIME16 hours ago

ഓച്ചിറയില്‍ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ പെണ്‍കുട്ടിയെ കണ്ടെത്തി

CRIME16 hours ago

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

INDIA1 day ago

ഒലക്ക് കർണ്ണാടകയിൽ ആറു മാസത്തേക്ക് വിലക്ക്

MIDDLE EAST1 day ago

മസ്കറ്റ്: വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും പൊതു അവധി ദവസങ്ങളിലും നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പാടില്ല

INDIA1 day ago

ഖത്തറിലെ സ്‌കൂളുകളിൽ ഈ വർഷം സെക്കൻഡ് ഷിഫ്റ്റ് ഇല്ല.

KERALA2 days ago

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

HEALTH2 days ago

സൂര്യാഘാതം: അതീവ ജാഗ്രത ആവശ്യം

KERALA2 days ago

ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കൂ, ഈ ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഭാവി നിങ്ങളുടെ കയ്യിലാണ്

KERALA2 days ago

പ്രവാസികൾക്കും വിവരാവകാശ പ്രകാരം അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാം. തടസ്സമില്ലെന്ന് അധികൃതർ.

KERALA2 days ago

വൈദികർക്കും കന്യാസ്ത്രീകൾക്കും ആദായ നികുതി ബാധകമെന്ന് കോടതി

LATEST4 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST4 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW4 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

LATEST4 weeks ago

ഭീകര കേന്ദ്രങ്ങളിലെ ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമാക്രമണം എന്ന പേരില്‍ പ്രചരിക്കുന്നത് വ്യാജ വിഡിയോ

UAE4 weeks ago

18 കോടി മുസ്ലിം സഹോദരങ്ങള്‍ അടക്കം 130 കോടി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആശംസയുമായാണ് ഞാന്‍ ഇവിടെ എത്തിയിരിക്കുന്നത്..

CRIME4 weeks ago

കാശ്മീരി കവിത ഫേസ് ബുക്കിലിട്ട യുവാവ് അറസ്റ്റില്‍

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!