Connect with us

LATEST

സൗദിയിലെ സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെല്ലാം കള്ളനാണയങ്ങള്‍ അല്ല……

Published

on

 

1

 

(ദമ്മാമില്‍ നിന്നും ടിറ്റോ ജോയിക്കുട്ടി പ്രതികരിക്കുന്നു……)

പ്രവാസി കോര്‍ണറില്‍ 01.01.2013 നു പ്രസിദ്ധീകരിച്ച “സൗദിയിലെ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പറയുന്ന പീഡന കഥകള്‍ എല്ലാം സത്യമാണോ” (പ്രസ്തുത ലേഖനം വായിക്കാന്‍ ഈ ലിങ്കില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക – https://pravasicorner.com/?p=6373) എന്ന ഒരു സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്റെ ലേഖനമാണ് ഈ പ്രതികരണത്തിനാധാരം.

താളവും, ഈണവും അകമ്പടിയായി ഉച്ചത്തില്‍ പാടിയിട്ടും ആരും ശ്രദ്ധിക്കാത്ത പാട്ടുകള്‍ ചിലര്‍ വീണ്ടും വീണ്ടും പാടി നോക്കുന്നത് എന്തിന്‍റെ പോഷണത്തിന് വേണ്ടി ആണ് എന്ന് എത്ര ചിന്തിച്ചിട്ടും മനസിലാകുന്നില്ല. സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെല്ലാം മറ്റെന്തോ ലക്ഷ്യങ്ങള്‍ നേടിയെടുക്കുവാനും, അനുഭവിക്കുവാനും വേണ്ടിയാണ് പൊതു പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് എന്ന രീതിയിലുള്ള വ്യാഖ്യാനങ്ങള്‍ മനുഷ്യ മനസുകളിലേയ്ക്ക് കുത്തി നിറയ്ക്കുവാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത് ശരിയായ പ്രവണത ആയി കാണാന്‍ കഴിയില്ല.

പ്രവാസികളായ സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകരില്‍ ബഹുഭൂരിപക്ഷം പേരും നിസ്വാര്‍ഥ സേവന പ്രവര്‍ത്തകരാണ്.കുടുംബത്തോടൊപ്പം താമസിക്കുന്ന സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ വളരെയേറെ ബുദ്ധിമുട്ടുകള്‍ സഹിച്ചുകൊണ്ടാണ് പ്രവാസികളുടെ പ്രയാസങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിനായി ലേബര്‍ കോടതികളിലും,തര്‍ഹീലുകളിലും, ജവാസാത്ത് ഓഫീസികളിലും, അമീര്‍ കോടതികളിലും, ആശുപത്രികളിലും ഒക്കെ കയറിയിറങ്ങുന്നത്. പലപ്പോഴും പ്രശ്നങ്ങളില്‍ അകപ്പെടുന്നവര്‍ക്ക് ഒരു ഫോണ്‍ കോള്‍ മാത്രമേ വേണ്ടി വരുന്നുള്ളൂ. പിന്നീട് അവര്‍ക്കുവേണ്ടി വിഷയത്തില്‍ ഇടപെടുന്ന സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ നെട്ടോട്ടമോടുകയാണ് പതിവ്.

ഇവരുടെ പ്രവര്‍ത്തന ഫലമായി നൂറുകണക്കിന് പ്രവാസികള്‍ക്ക് ആശ്വാസം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിനു ഉത്തമ ഉദാഹരണങ്ങള്‍ ആണ് നെസ്റ്റോ ഹാളില്‍ നവയുഗം സാംസ്‌കാരിക വേദിയും, സഫാ മെഡിക്കല്‍ സെന്‍ട്രലില്‍ കെ എം സി സി യും നടത്തുന്ന ജനകീയ നിയമ സഹായ അദാലത്തുകള്‍. ഇതിന്‍റെ സംഘാടകര്‍ക്കോ, അദാലത്തുകള്‍ക്ക് നേതൃത്വം നല്കുന്ന വ്യക്തികള്‍ക്കോ ആരും വേതനം നല്‍കുന്നില്ല. പകരം മനസ് നിറച്ചു വേദനകളാണ് നല്കികൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.

നാട്ടില്‍ സ്വയം തൊഴിലിനായി പലരും രാഷ്ട്രീയ സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തനത്തെ കാണുമ്പോള്‍ എവിടെ ഈ മരുഭൂമിയില്‍ സ്വന്തം തൊഴിലിനിടയില്‍ കിട്ടുന്ന സമയവും, അവധി ദിവസങ്ങളുമാണ് സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തനത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ മത്സരിച്ച് വാര്‍ഡ്‌ മെബറോ, എം എല്‍ എയോ, എം പിയോ, മന്ത്രിയോ ഒന്നും ആകുവാന്‍ വേണ്ടിയോ, മറ്റു സ്ഥാനമാനങ്ങള്‍ ലഭിക്കുവാന്‍ വേണ്ടിയോ ഈ മണലാരണ്യത്തില്‍ ആരും സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തനം നടത്തുന്നില്ല. ഒരു പക്ഷെ ആര്‍ക്കെങ്കിലും സ്ഥാന മാനങ്ങളോ, പുരസ്കാരങ്ങളോ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ അത് അര്‍ഹതയുടെ അംഗീകാരമായി വേണം കാണേണ്ടത്.

പലപ്പോഴും സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍ ചെയ്യുന്ന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വാര്‍ത്തയായി വരാറുണ്ട്. അത്തരം വാര്‍ത്തകള്‍ സമാനമായ പ്രശ്നങ്ങളില്‍പ്പെട്ട് കഴിയുന്നവര്‍ക്ക് വലിയ ആശ്വാസവും,പ്രതീക്ഷയും,സഹായം ആകാറുണ്ട്.കാരണം നിയമങ്ങള്‍ അറിയാത്തവരും,സഹായിക്കാന്‍ ആരുമില്ലാത്തവര്‍ക്കും സഹായത്തിനു കൈത്താങ്ങായി സംഘടനകളും, സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകരും ഉണ്ടെന്നു മനസിലാക്കാന്‍ സാധിക്കുന്നു, പലപ്പോളും ഇങ്ങനെ പത്ര-മാധ്യമ വാര്‍ത്തകള്‍ കണ്ടിട്ട് പലരും വിളിക്കാറുള്ളതായി എനിക്ക് നേരിട്ട് അനുഭവം ഉണ്ട്. മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ചെയ്യുന്ന ഏറ്റവും ജീവകാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനമാണ് അവരുടെ വാര്‍ത്തകള്‍ എന്ന് ഞാന്‍ വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ദുരിതത്തില്‍ അകപ്പെടുന്ന പ്രവാസിക്ക് സഹായങ്ങളുമായി വ്യാപാര സ്ഥാപനങ്ങളും, വ്യക്തികളും, ആതുരസേവന രംഗത്ത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സ്ഥാപങ്ങളും ഈ വാര്‍ത്തകള്‍ കണ്ടു മുന്നോട്ടുവരാറുണ്ട്. ഇവര്‍ ചെയ്യുന്ന സഹായം അര്‍ഹതയുള്ളവര്‍ക്ക് തന്നെ ലഭിച്ചു എന്നതിന്‍റെ തെളിവായിട്ടുകൂടെ ആണ് പത്ര-ദൃശ്യ-മാധ്യമ വാര്‍ത്തകളെ നാം കാണേണ്ടത്.

എങ്കിലും സാമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് പേരുദോഷം ഉണ്ടാക്കുന്ന രീതിയില്‍ കപടവേഷ ധാരികളായ ചിലര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുമുണ്ട് എന്നതും നാം തിരിച്ചറിയണം. അത്തരക്കാരെ തിരഞ്ഞുപിടിച്ച് ഒറ്റപ്പെടുത്തി പൊതുസമൂഹമധ്യത്തില്‍ അവതരിപ്പിക്കുകയാണ് വേണ്ടത്. അല്ലാതെ സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകരെല്ലാം കള്ളനാണയങ്ങളാണ് എന്ന രീതിയിലുള്ള ബോധപൂര്‍വ്വമായ പ്രചാരണങ്ങള്‍ നീതിക്ക് നിരക്കുന്നതല്ല. ഒരു സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്‍ ഏറ്റെടുക്കുന്ന കേസുകള്‍ പരാജയപ്പെടുകയാണങ്കില്‍ മറ്റു സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഏറ്റെടുത്തു വിജയിപ്പിക്കരുത് എന്ന വാശി ദൌര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍ ചിലര്‍ക്കെല്ലാമുണ്ട്, അത്തരം ആളുകളുടെ ദുഷ്ചിന്ത ദുരിതത്തില്‍ പെട്ടവര്‍ക്ക് തീരാദുരിതം മാത്രമേ സമ്മാനിക്കു.

ദുരിതത്തില്‍ പെടുന്ന പ്രവാസിയെ കാത്ത് നാട്ടില്‍ അവരുടെ ബന്ധുക്കളും വീട്ടുകാരും പ്രതീക്ഷയോടെ ഇരിക്കുന്നുണ്ട് എന്ന് ഇത്തരക്കാര്‍ ചിലപ്പോള്‍ എങ്കിലും  ഓര്‍ക്കുന്നത് നന്നായിരിക്കും. ഈ അടുത്തിടയായി ഒരു വീട്ടുവേലക്കാരിയുടെ വിഷയത്തില്‍ ഇടപെട്ട സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകന്‍ കേസ് ഏറ്റെടുത്തു എന്ന രീതിയില്‍ വാര്‍ത്ത വരുകയും, എന്നാല്‍ പ്രശ്ന പരിഹാരം അസാധ്യമായപ്പോള്‍ ഇട്ടെറിഞ്ഞു പോകുകയും അതില്‍ മറ്റൊരു സാമൂഹികപ്രവര്‍ത്തകന്‍ ഇടപെടുകയും അത് പിന്നീട് വിവാദമാക്കുകയും ചെയ്ത സംഭവും ഉണ്ടായി.

ഇത്തരത്തില്‍ തമ്മിലടിയും,കുതികാല്‍വെട്ടും,രാഷ്ട്രീയ മല്‍സരങ്ങളും സ്വജനപക്ഷപാതവും, വര്‍ഗീയ ചിന്തകളും, പാരവെപ്പും കാരണം മലയാളികള്‍ക്ക് ലഭിച്ചിട്ടുള്ള മുന്‍കാല ദുരനുഭവങ്ങള്‍ കൂടെ ഈ അവസരത്തില്‍ ഓര്‍ക്കുന്നത് നന്നായിരിക്കും. ദമ്മാം ഇന്ത്യന്‍ സ്കൂള്‍ തിരഞ്ഞെടുപ്പും, മാര്‍ക്കോസിന്‍റെ സൗദി സന്ദര്‍ശനവും എല്ലാം ഇതിനു ചില ഉദാഹരങ്ങള്‍ ആണ്.നല്ലവരായ സാമൂഹ്യപ്രവര്‍ത്തകരെ അംഗീകരിക്കുകയും, പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും തന്നെ വേണം. തമ്മിലടിയും, പാരവെപ്പും അവസാനിപ്പിക്കുകയും വേണം.

ടിറ്റോ ജോയിക്കുട്ടി, ദമ്മാം – 0558878698

 

LATEST

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

Published

on

വിജ്ഞാനത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമായ ഇന്നത്തെ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയിൽ ജോലി ലഭിക്കാൻ മാത്രം നിപുണരല്ല ഇന്ത്യയിലെ ബഹുഭൂരക്ഷം എഞ്ചിനീയർമാരുമെന്ന് ആസ്പിരിങ് മൈൻഡ്‌സിന്റെ വാർഷിക തൊഴിൽ ക്ഷമതാ സർവേയുടെ കണ്ടെത്തൽ. ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയറിങ് വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിന്റെ താഴ്ന്ന നിലവാരമാണ് സർവേയിൽ പ്രതിഫലിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ എൺപതു ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യരല്ല. ടെക് പ്രൊഫഷന്റെ അടിസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഒന്നായ മികച്ച കോഡിങ് സ്കിൽ ഉള്ളത് വെറും അഞ്ചു ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ്.

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിൽ വെറും രണ്ടര ശതമാനം എഞ്ചിനീയർമാർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ നൈപുണ്യമുള്ളത്. ഡാറ്റ സയൻസ്, മെഷീൻ ലേണിങ് എന്നിവയിലും ഇന്ത്യൻ എൻജിനീയർമാർ വിദഗ്ധരല്ല. വെറും നാലര ശതമാനം എൻജിനീയർമാർ മാത്രമാണ് ഇതിൽ വിദഗ്ദർ.

വയർലസ് ടെക്‌നോളജിക്ക് യോഗ്യരായവർ വെറും അഞ്ചു ശതമാനം മാത്രമാണെന്നും സർവേ ഫലം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

കൃത്യമായ കോഡിങ് നൈപുണ്യം ഉള്ളവർ അമേരിക്കയിൽ പത്തൊൻപത് ശതമാനമാണ്. അതെ സമയം ചൈനയിൽ വെറും രണ്ടു ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമാണ് കൃത്യമായ കോഡിങ് അറിയുന്നത്.

Continue Reading

CRIME

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

Published

on

തൃശൂർ ജില്ലയിലെ വടക്കാഞ്ചേരിയിൽ രാസവസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച വ്യാജ തേൻ ശേഖരം പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു. ഇതര സംസ്ഥാനക്കാരനായ ഒരു യുവാവിനെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. സംഘത്തിലുണ്ടായിരുന്ന മൂന്ന് പേർ രക്ഷപ്പെട്ടു.

ഫെവിക്കോളും പഞ്ചസാരയും രാസ വസ്തുക്കളും ഉപയോഗിച്ചായിരുന്നു തേൻ നിർമ്മാണം. ഓട്ടുപാറയിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ലോഡ്ജിൽ മുറിയെടുത്തായിരുന്നു സംഘം തേൻ നിർമ്മാണം നടത്തിയിരുന്നത്.

ലിറ്ററിന് അഞ്ഞൂറ് രൂപ വരെയായിരുന്നു സംഘം ഈടാക്കിയിരുന്നത്. ശുദ്ധ തേനാണെന്ന് ആളുകളെ വിശ്വസിപ്പിക്കാൻ തേനീച്ചകൾ അടങ്ങിയ തേൻ അട ബക്കറ്റിൽ വെച്ച് വ്യാജ തേൻ അതിലേക്കൊഴിച്ചു കൂടെ കൊണ്ട് നടക്കും. ആവശ്യക്കാരുടെ മുന്നിൽ വെച്ച് തേൻ അട പിഴിഞ്ഞ് വ്യാജ തേൻ നൽകും. ബൈക്കിൽ ചുററി നടന്നായിരുന്നു വിൽപ്പന.

യുവാക്കൾ താമസിച്ചിരുന്ന ലോഡ്ജിൽ നിന്ന് അഞ്ചു ലിറ്ററിന്റെ ഫെവിക്കോൾ ടിന്നും ഇരുപത്തി അഞ്ചു കിലോയോളം പഞ്ചസാരയും പോലീസ് കണ്ടെടുത്തു. ഓടിപോയവരെ കണ്ടെത്താൻ അന്വേഷണം ഊർജ്ജിതമാക്കി. വ്യാജ തേൻ വിൽക്കാനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന രണ്ടു ബൈക്കുകളും പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുത്തിട്ടുണ്ട്.

Continue Reading

KERALA

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

Published

on

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ കയറ്റാതെ കൊടും വെയിലത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻ ആർ.ടി.ഓ റദ്ദാക്കി. പാലക്കാട്-നെന്മാറ റൂട്ടിലോടുന്ന സ്വകാര്യ ബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സാണ് വിദ്യാര്‍ഥികളെ വെയിലത്ത് നിര്‍ത്തിയതിന്റെ പേരില്‍ റദ്ദാക്കിയത്.

ശനിയാഴ്ച നെന്മാറ ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡില്‍ 12.55-ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. KL 49 A 8559 എന്ന രജിസ്‌ട്രേഷൻ നമ്പറുള്ള ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ കുട്ടികളെ അകത്തു കയറാൻ അനുവദിക്കാതെ പുറത്തു നിർത്തുകയായിരുന്നു. ഇത് കണ്ട ഒരു യാത്രക്കാരൻ ഫോട്ടോയെടുത്ത് ഈ കാഴ്ച അധികൃതരിലേക്ക് എത്തുംവരെ പ്രചരിപ്പിക്കണമെന്ന അപേക്ഷയോടെ ഫേസ്‌ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

പോസ്റ്റ് കൂടുതൽ ആളുകൾ ഷെയർ ചെയ്ത് വൈറലായി. ഫോട്ടോയും കുറിപ്പും ശ്രദ്ധയിൽ പെട്ട എയർ.ടി.ഓ ഓഫീസ് ജീവനക്കാർ വിഷയം എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ആര്‍.ടി.ഒ. പി. ശിവകുമാറിന്റെ ശ്രദ്ധയിൽ പെടുത്തി.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം നടത്തിയ അന്വേഷണത്തിൽ സംഭവം ശരിയാണെന്ന് കണ്ടെത്തി.
മോട്ടോര്‍വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ എം.ആര്‍. സജീവ്, അസി. മോട്ടോര്‍ വെഹിക്കിള്‍ ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ മുരളീധരന്‍പിള്ള, ഹരികൃഷ്ണന്‍, എന്‍.ആര്‍. മനു എന്നിവരാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്.

വാഹനം പുറപ്പെടുന്നതിന് അഞ്ച് മിനിറ്റ് മുൻപ് മാത്രമാണ് ജീവനക്കാർ കുട്ടികളെ കയറാൻ അനുവദിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എന്ന് അന്വേഷണത്തിൽ വെളിപ്പെട്ടു. തുടര്‍ന്ന് പാലക്കാട് സ്റ്റേഡിയം ബസ്സ്റ്റാന്‍ഡിലെത്തിയ മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ സ്വകാര്യബസ്സിലെ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസന്‍സ് കണ്ടുകെട്ടുകയായിരുന്നു.

Continue Reading
MIDDLE EAST4 hours ago

സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തണമെന്ന് ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കോമേഴ്‌സ്

LATEST5 hours ago

ഇന്ത്യയിലെ 80 ശതമാനം എൻജിനീയർമാരും യോഗ്യതയില്ലാത്തവർ

KERALA6 hours ago

കൊച്ചു കുട്ടികളെ കാറിന്റെ പീസീറ്റിൽ ഇരുത്തണമെന്ന് ബാലാവകാശ കമ്മീഷൻ

CRIME6 hours ago

ഓച്ചിറയില്‍ നിന്ന് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ പെണ്‍കുട്ടിയെ കണ്ടെത്തി

CRIME7 hours ago

ഫെവിക്കോൾ ഉപയോഗിച്ച് തേൻ ഉണ്ടാക്കി വിറ്റിരുന്ന അന്യസംസ്ഥാനക്കാർ പിടിയിൽ

INDIA1 day ago

ഒലക്ക് കർണ്ണാടകയിൽ ആറു മാസത്തേക്ക് വിലക്ക്

MIDDLE EAST1 day ago

മസ്കറ്റ്: വെള്ളിയാഴ്ചകളിലും പൊതു അവധി ദവസങ്ങളിലും നിർമ്മാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ പാടില്ല

INDIA1 day ago

ഖത്തറിലെ സ്‌കൂളുകളിൽ ഈ വർഷം സെക്കൻഡ് ഷിഫ്റ്റ് ഇല്ല.

KERALA1 day ago

ബസ് പുറപ്പെടുന്നത് വരെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബസ്സിന്‌ പുറത്ത് നിർത്തിയ കണ്ടക്ടറുടെ ലൈസൻസ് കണ്ടു കെട്ടി.

HEALTH1 day ago

സൂര്യാഘാതം: അതീവ ജാഗ്രത ആവശ്യം

KERALA1 day ago

ഒന്ന് ശ്രദ്ധിക്കൂ, ഈ ചെറുപ്പക്കാരന്റെ ഭാവി നിങ്ങളുടെ കയ്യിലാണ്

KERALA1 day ago

പ്രവാസികൾക്കും വിവരാവകാശ പ്രകാരം അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാം. തടസ്സമില്ലെന്ന് അധികൃതർ.

KERALA1 day ago

വൈദികർക്കും കന്യാസ്ത്രീകൾക്കും ആദായ നികുതി ബാധകമെന്ന് കോടതി

HEALTH2 days ago

മലയാളികളെ മലിന ജലം കുടിപ്പിക്കുന്ന ബ്രാൻഡഡ് കുപ്പിവെള്ളങ്ങൾ ഇവയാണ്.

KERALA2 days ago

ശ്രീലങ്കൻ യുവതിയുടെ മൃതദേഹത്തോട് അനാദരവ്: മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷൻ കേസെടുത്തു.

LATEST4 weeks ago

ഏതൊക്കെ ഇഖാമ പ്രൊഫഷനില്‍ ഉള്ളവര്‍ക്ക് സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് കുടുംബത്തെ കൊണ്ട് വരാന്‍ സാധിക്കും? ഫാമിലി വിസക്ക് അര്‍ഹതയുള്ള 224 ഇഖാമ പ്രൊഫഷനുകളുടെ വിശദമായ ലിസ്റ്റ്

FEATURED3 weeks ago

ടോയ്‌ലറ്റ് സേവനത്തിന് ഒരോതവണയും ഇന്ധനമടിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ പണം നല്‍കുന്നുണ്ട്; നമ്മുടെ അവകാശങ്ങള്‍ എന്താണെന്ന് അറിയുക.

LATEST4 weeks ago

ആദ്യമായി സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് വരുന്നവരും അവധി കഴിഞ്ഞു തിരിച്ചു വരുന്നവരും ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ലഗേജില്‍ ഈ 34 സാധനങ്ങളില്‍ ഒന്നെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍ ജയിലായേക്കാം.

CRIME3 weeks ago

കുടുംബ ബന്ധങ്ങള്‍ തകരുന്നതിനു മുന്‍പായി കള്ളനെ പിടിച്ച പോലീസിന് ബിഗ്‌ സല്യൂട്ട്.

LATEST3 weeks ago

സൗദി അറേബ്യയിലെ പ്രവാസിയാണോ? ഈ മുന്‍കരുതലുകള്‍ നിര്‍ബന്ധമായും എടുക്കുക – Part 1

CRIME3 weeks ago

കാറിനുള്ളില്‍ പതിനാറുകാരിയെ പീഡിപ്പിച്ച കേസ്; മലയാളിയായ യൂബര്‍ ഡ്രൈവര്‍ കുറ്റവിമുക്തനായി

LAW4 weeks ago

പാക് എഫ് 16 ഇന്ത്യ വെടിവെച്ചിട്ടു; രണ്ട് ഇന്ത്യന്‍ വിമാനങ്ങള്‍ തകര്‍ന്നു വീണു

LAW3 weeks ago

ജമാ അത്ത് ഇസ്ലാമിയുടെ 4500 കോടി രൂപയുടെ സ്വത്ത് സര്‍ക്കാര്‍ കണ്ടുകെട്ടും: എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടും

MIDDLE EAST3 weeks ago

കുവൈത്ത് മലയാളിയ്ക്ക് 23 കോടിയുടെ ബിഗ് ലോട്ടറി

SAUDI ARABIA3 weeks ago

സൗദിയില്‍ മലയാളിയെ ആത്മഹത്യചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

SAUDI ARABIA4 weeks ago

അശ്ലീല ചിത്രം പ്രചരിപ്പിച്ചാല്‍ അഞ്ചുവര്‍ഷം തടവും മുപ്പത്തു ലക്ഷം റിയാല്‍ പിഴയും

LATEST4 weeks ago

സൗദി തൊഴില്‍ നിയമം ഹൗസ് ഡ്രൈവര്‍മാരും വീട്ടു വേലക്കാരികളും അടങ്ങിയ ഗാര്‍ഹിക തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ബാധകമാണോ ?

LATEST4 weeks ago

ഭീകര കേന്ദ്രങ്ങളിലെ ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമാക്രമണം എന്ന പേരില്‍ പ്രചരിക്കുന്നത് വ്യാജ വിഡിയോ

UAE4 weeks ago

18 കോടി മുസ്ലിം സഹോദരങ്ങള്‍ അടക്കം 130 കോടി ഇന്ത്യക്കാരുടെ ആശംസയുമായാണ് ഞാന്‍ ഇവിടെ എത്തിയിരിക്കുന്നത്..

CRIME4 weeks ago

കാശ്മീരി കവിത ഫേസ് ബുക്കിലിട്ട യുവാവ് അറസ്റ്റില്‍

Trending

Copyright © 2019 Pravasi Corner.

error: Content is protected !!